• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Papai at home

HaLiDKNY

Member
Ko hiểu sao chó nhà tôi 2con ko con nào thích ăn rau chỉ thích ăn thịt ko nên hay bị táo,ma sữa chua nó cũng k ăn bó tay :( cũng chỉ mong em nó sau này đc như Max, Papai ... thôi

Ducthinhndt

Member
Ko hiểu sao chó nhà tôi 2con ko con nào thích ăn rau chỉ thích ăn thịt ko nên hay bị táo,ma sữa chua nó cũng k ăn bó tay :( cũng chỉ mong em nó sau này đc như Max, Papai ... thôi
Đừng nghe ai nói gì cả em ạ.
Đó là bí kíp không tiết lộ!
Muốn được như vậy anh em họ phải cho uống sữa Enlene đấy. " Anh nói nhỏ vậy em đừng nói với a nhé, lộ hết"8->

HaLiDKNY

Member
Đừng nghe ai nói gì cả em ạ.
Đó là bí kíp không tiết lộ!
Muốn được như vậy anh em họ phải cho uống sữa Enlene đấy. " Anh nói nhỏ vậy em đừng nói với a nhé, lộ hết"8->
E nghe phải cho uống X0 nưa anh ạ :))

Thường thường thì chẳng con nào chịu ăn rau đâu Linh ơi,có cách này anh hay dùng là em nên cắt rau nhỏ ra (càng nhỏ càng tốt) trộn chung với cơm & thức ăm thì anh đảm bảo sẽ ăn hết sạch :D

kubikubi

Member
Theo mình thì cũng không nên thương quá, bạn phải tập cho nó từ bé, không ăn cho nhịn 1 hôm, đói là ăn hết. Chính ra nuôi 2 con dễ dậy nhất, nếu 1 con không ăn hay khảnh ăn thì cứ cho con kia ăn hết, dần dần nó cũng tự hiểu thôi, không ăn thì chết đói:)). Hoặc làm theo cách của anh Mình cũng hay, nhưng nên để nó đói 1 hôm rồi tập cho nó ăn rau. Trước lúc mới nuôi không biết hay thương chúng nó, nhiều khi khảnh ăn bực mình lắm. Sau biết rồi ko ăn thì nhịn thế là cứ ăn ầm ầm, hehe

boy_armani8x

Active Member
anh cho PaiPai nó giảm cân đi thôi :-w để nó béo quá mất đi vẻ đẹp trai của nó b-)

kubikubi

Member
anh cho PaiPai nó giảm cân đi thôi :-w để nó béo quá mất đi vẻ đẹp trai của nó b-)
Nói thật là muốn giảm cho nó lắm chứ, ngày ăn có 1 bữa tối, ở nhà nhìn thì cũng bình thường, không hiểu sao đi off lên ảnh nhìn cứ béo tròn:(:)-??, chắc có khi bây giờ giữa trưa nắng về cho ku cậu tập mặc áo gió chắc sẽ giảm cân nhanh:D

Franky_Nguyen

Vietpet sponsor
Theo mình thì cũng không nên thương quá, bạn phải tập cho nó từ bé, không ăn cho nhịn 1 hôm, đói là ăn hết. Chính ra nuôi 2 con dễ dậy nhất, nếu 1 con không ăn hay khảnh ăn thì cứ cho con kia ăn hết, dần dần nó cũng tự hiểu thôi, không ăn thì chết đói:)). Hoặc làm theo cách của anh Mình cũng hay, nhưng nên để nó đói 1 hôm rồi tập cho nó ăn rau. Trước lúc mới nuôi không biết hay thương chúng nó, nhiều khi khảnh ăn bực mình lắm. Sau biết rồi ko ăn thì nhịn thế là cứ ăn ầm ầm, hehe

Đúng thế đấy, chó nhà anh ăn hết từ rau luộc, lạc rang, cơm nguội, ngô luộc ....:) :) :) không chê một thứ gì hết

trangphuong

Active Member
Có gì đâu Linh, đã nuôi là hết mình, cho nó những thứ cần thiết nhất:x. Cũng may là ăn uống tốt và khỏe mạnh. Nói thật là mình nuôi không cầu kì đâu, cứ cổ gà thịt bò nấu với bí đỏ hoặc rau xanh và ít cơm nữa, xong thì cho ăn sữa chua cho mau tiêu. Có vậy thôi mà, tập tành thì từ bé đã kích thích cho cắn rồi, nhìn cái ảnh hồi 3 tháng đấy, đã cho cắn đu rồi:)). Nói chung là vẫn cần có thời gian chơi đùa và để hiểu tính cách nó sau dễ dạy hơn;). Còn ngôi sao thì ko dám nhận vì cái trò đấy nó thích nên cứ kích thích là nó tự cắn thôi mà:))
Vậy là kinh nghiệm có thừa rồi, chúc mừng Hùng nhé.
Thân!

kubikubi

Member
Vậy là kinh nghiệm có thừa rồi, chúc mừng Hùng nhé.
Thân!
Haha, nuôi nhiều dần là quen mà anh, mà anh bắt đầu nuôi pit trở lại chưa vậy? Có hàng mới thì nhớ post cho anh em xem nhé, chứ ông anh hay găm hàng lắm đấy. Vẫn nhớ câu anh Phương nói hồi bắt papai về là "bé hạt tiêu " :D

trangphuong

Active Member
Haha, nuôi nhiều dần là quen mà anh, mà anh bắt đầu nuôi pit trở lại chưa vậy? Có hàng mới thì nhớ post cho anh em xem nhé, chứ ông anh hay găm hàng lắm đấy. Vẫn nhớ câu anh Phương nói hồi bắt papai về là "bé hạt tiêu " :D
Chuẩn bị nuôi lại em à, không tóc ở BN đang ươm mâm rồi.

kubikubi

Member
Hehe, vậy khi nào ươm thành cây thì ới em với nhé! Mà e tưởng anh đang nuôi con đầu đàn kẻ vẽ nữa hay sao nhỉ? :-w

mr.tuan93

Member
hehe tai Papai bé quá chắc bằng nửa con nhà em hihi... tình hình con nahf em cũng đang bị béo phì chắc sáng ra phải dắt đi tập td thôi :( hi ^^.

kubikubi

Member
hehe tai Papai bé quá chắc bằng nửa con nhà em hihi... tình hình con nahf em cũng đang bị béo phì chắc sáng ra phải dắt đi tập td thôi :( hi ^^.
Em cho nó tập bơi là tốt rồi, kết hợp dắt đi dạo nữa là ok. Nuôi và học hỏi kinh nghiệm dần là sẽ biết cách thôi mà. Chúc bạn nuôi cún khỏe dạy cún ngoan

longtroc

Member
Hôm nay đi BN lão không tóc đưa anh một đực một cái về ươm, tệ thật...:p...
đại ka về nhà thì ngủ nghỉ đi nhé ? lần sau anh mà xuống phải ở chơi lâu hơn đấy anh :(:)(:)(( về sớm bỏ dở cuộc vuiiii buồn ! chúc 2 bé về trên đấy hay ăn chóng lớn ngoan ngoãn nhé

kubikubi

Member
Hôm nay đi BN lão không tóc đưa anh một đực một cái về ươm, tệ thật...:p...
Thôi xong rồi..........anh Long tệ thật, ai lai làm thế bao giờ:p. Vào tay anh Phương thì...........tài năng sẽ nở rộ. Khi nào anh Phương cho các em nó lên forum nhé!

VietTung

Member
kubi ơi.hôm nào cho bun và papai dọ mõm đi............có dọ mõm mới rồi.chắc lắm......

kubikubi

Member
kubi ơi.hôm nào cho bun và papai dọ mõm đi............có dọ mõm mới rồi.chắc lắm......
thích thì chiều bạn Tùng...............mà lo ở nhà mà chăm chó đi, trông thế mà suốt ngày thích cho chó cắn nhau, haizzzzz<):):-??=))

kubikubi

Member
Papai's training

thấy clb dạo này im tiếng quá, cho Papai lên xum club.........tuần vừa rồi đáng lẽ cho ra công viên Lenin off với anh em nhưng đến lúc đi lại có việc đột xuất nên thôi, hẹn tuần tới vậy. thôi pose ít ảnh cho anh em ngắm Papai tập luyện ;)