• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pé pom nhà mình làm mẹ rồi

yumi yumi

Member
Cún mẹ nhà mình cũng sinh lần đầu, cũng mổ đẻ, nhưng nó ngoan lắm!! Mổ đau thế, vẫn còn thuốc gây mê, mặt mũi vẫn còn lờ đờ, nước dãi chảy ướt hết yếm thế mà nó vẫn cho con bú, mình đưa từ thú y về nhà. Cún mẹ ra uống nước 1 tí rồi lại quay về nằm với con.
Cún mẹ mổ đẻ là mất sữa thế nên cún con tự bú lúc đó rất khó, sữa sẽ ra rất ít, cún con ko đủ sức mút, bạn phải lấy bông nhúng vào nước ấm lau vào ti chó mẹ, trong lúc đó lấy tay nặn ti chó mẹ cho ra sữa như vậy chó con mới dễ bú! :D
hih vậy là bạn sướng quá, vì cún biết chăm con, chứ pé nhà mình mấy ngày đầu không chịu chăm con, nên phải nuôi sữa ngoài cực quá trời lun..

mê quá, bạn có bán không cho tớ xin giá hoặc cho tớ địa chỉ đến xem được không? cảm ơn bạn

mình ở hcm bạn ah, nếu bạn ở đây thì có thể qua xem pé nhe!! Mình chỉ bán bé đực thôi
hị không đọc kỹ tưởng bạn ở HNội, tiếc quá, tớ thích giống này lắm mà ngoài này ít người bán hoặc không đảm bao :(

yumi yumi

Member
Hôm nay các pé nhà mình đã 1 tháng 15 ngày rồi, đã sổ lãi, chỉ cần chích ngừa 1 mũi nữa thì sẵn sàng cho pé về nhà chủ mới:x:x:x

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Nhìn những bé Pom đẹp thế này, ai mà có thể không nổi lòng tham cơ chứ, xinh quá trời đất!

Link Map

Member
huhu...sao mà xinh như này,giá mà tụi nó cứ bé mãi thế này thì thích:-*:-*:-*:-*

yumi yumi

Member
trời ơi đẹp quá!! Idol của tôi!! :X :X :X Angel của tôi!!
Nhìn những bé Pom đẹp thế này, ai mà có thể không nổi lòng tham cơ chứ, xinh quá trời đất!
huhu...sao mà xinh như này,giá mà tụi nó cứ bé mãi thế này thì thích:-*:-*:-*:-*
hihi thanks mọi người nhiều nhé!! để chụp được hình cho mấy nhóc khó khăn lắm tụi nó quậy quá.. ở ngoài nhìn mấy pé cực kì cute:x:x:x:x:x:x:x:x