• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Oscar (Ragdoll cat)

D_P_HOA

Active Member
Hôm nay không lạnh lắm 7 độ hà. Ở Vn 40 độ nhưng vẫn ẩm ướt. Bên này mùa hè nóng lên 45 độ mà khô queo không có một hột nước. Tưởng tượng như mình bị leo vô lò hầm heo mà mình là những con heo đang quay :D
ối 45đọ chắc chết quá em ơi , nhưng sao da mọi người bên đó vẫn trắng thế em nhỉ

babytired

Member
Ai nói chị người Úc da trắng :D... Mùa hè người nào cũng đen như Miên hihi :D. Mùa hè em về VN má em nhìn không ra do ở VN mọi người chê da em đen, đi Úc về còn đen hơn hihi. Mùa đông này mới trắng được một chút.

D_P_HOA

Active Member
Thì toàn nhìn tháy nguwif da trắng không à. Hôm nọ nhìn tháy cô bên Top gì ý nhỉ , xinh quá trời luôn à. NGhe tháy Bác Báu nói cô là bác sỹ nha khoa mà . Thả nào răng miệng từ chủ cho đến mều đẹp quá à :))

D_P_HOA

Active Member
Thì toàn nhìn tháy nguwif da trắng không à. Hôm nọ nhìn tháy cô bên Top gì ý nhỉ , xinh quá trời luôn à. NGhe tháy Bác Báu nói cô là bác sỹ nha khoa mà . Thả nào răng miệng từ chủ cho đến mều đẹp quá à :))
Đó vừa nói đã tháy bài của cô bên chăm sóc răng của mèo rồi :D, thiêng thế . À cô Baby, cho chị hỏi nhé , chị còn 1 cái răng sữa em ạ :D, há há đến bây giờ chị vẫn chưa nhổ được , răng nanh nhé , theo cô thì là vì làm sao thế :))

babytired

Member
Trời ơi BS Báu này bậy bạ quá. Em nói là em đang đi học mừ giới thiệu người ta là BS... Em còn đang học. :O chị nói sao chị còn răng sữa hả? (Chắc sữa này là sữa ông Thọ) Hihi sao chị không đi nha sĩ xem sao? Em đang rầu. Học sinh này ham chơi hơn ham học hihi :D

D_P_HOA

Active Member
Trời ơi BS Báu này bậy bạ quá. Em nói là em đang đi học mừ giới thiệu người ta là BS... Em còn đang học. :O chị nói sao chị còn răng sữa hả? (Chắc sữa này là sữa ông Thọ) Hihi sao chị không đi nha sĩ xem sao? Em đang rầu. Học sinh này ham chơi hơn ham học hihi :D
Chị nói thật mà , còn nguyên cái răng sữa luôn:D,chị có hỏi bác sỹ rồi nhưng bác sỹ bảo cứ đê nguyên đó , dừng nhổ mà mất răng , tự nó sẽ rụng thôi , thế là chị kệ cái răng ở đó . Khi nào rụng đi làm răng giả =)) Chị cũng thích ngành y lắm đó. Ngày xưa à thi vào y mà không có đỗ đó em ơi :">.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Chị nói thật mà , còn nguyên cái răng sữa luôn:D,chị có hỏi bác sỹ rồi nhưng bác sỹ bảo cứ đê nguyên đó , dừng nhổ mà mất răng , tự nó sẽ rụng thôi , thế là chị kệ cái răng ở đó . Khi nào rụng đi làm răng giả =)) Chị cũng thích ngành y lắm đó. Ngày xưa à thi vào y mà không có đỗ đó em ơi :">.
Vấn đề về răng trong Diễn đàn này phải hỏi BSGV chứ ! Sao lại hỏi người khác ? Em đã đi mẫu giáo chưa ?????

babytired

Member
Xin lỗi chị nghen em tưởng chị giỡn về vụ cái răng. Nếu chị thấy cái răng không gây cản trở gì về việc chị nhai thì chị chứ để đó đi chị nhổ ra còn mệt mỏi hơn. Về răng miệng thì thực ra mà nói răng bên này ít sâu hơn ở Vn vì trong nước uống của từng nhà đều có chất giúp răng chắc khỏe. Em nhớ hồi nhỏ răng mình hay bị sâu mặt ngoài qua đây không bị sâu nữa mà răng chắc hơn hẳn.

kokokiukiu

Active Member
Vấn đề về răng trong Diễn đàn này phải hỏi BSGV chứ ! Sao lại hỏi người khác ? Em đã đi mẫu giáo chưa ?????
Ủa?????????tại sao vấn đề răng của người lại phải hỏi BSGV nhỉ ?????8->8->8->:-/:-/:-/

D_P_HOA

Active Member
Ôi Bác sỹ làm em chết cười à =)), thế theo Bác sỹ em còn cái răng sữa đó thì chắc là chưa hết nhớn bác sỹ nhỉ :D

Xin lỗi chị nghen em tưởng chị giỡn về vụ cái răng. Nếu chị thấy cái răng không gây cản trở gì về việc chị nhai thì chị chứ để đó đi chị nhổ ra còn mệt mỏi hơn. Về răng miệng thì thực ra mà nói răng bên này ít sâu hơn ở Vn vì trong nước uống của từng nhà đều có chất giúp răng chắc khỏe. Em nhớ hồi nhỏ răng mình hay bị sâu mặt ngoài qua đây không bị sâu nữa mà răng chắc hơn hẳn.
Chị phải công nhận là răng miệng bên tây họ đẹp thật, nhìn hàm răng cứ đều tăm tắp ý :)). À mà chị kể luôn về chuyện răng miệng nhé, thằng cu nhà chị đến 11 tháng nó mới mọc răng, mà ebieetsv không , răng nó mọc từng chiếc 1 cơ :)), đến năm lớp 3 nó mới bị nhổ chiếc răng đầu tiên =)), còn các chiếc răngkhasc là toàn phải nhổ sớm , tứ là răng ca ưlung lay chị đã phải đập đi để răng nó mọc cho đều em ạ ( đó là toàn nghe lời bác sỹ đó nhé) . Đến năm nó học cấp 2 chị cho nó buộc răng cho nó đều đẹp. Hồi đó mọi người cứ bảo chị nhiễu sự , con trai thì cần gì :)), nhưng chị nghĩ khác em à , nhìn hàm răng ai kể cả con trai hay con gai mà đều tăm tăp thì khi nở nụ cười đáng yêu lên bao nhiêu :). May quá bây giwof răng thằng cu nhà chị nó không sâu mà cũng đều ra phết em ạ :)

babytired

Member
Em thích răng khểnh mà không có nè. Nhà ba em có gen răng khểnh nguyên họ ai cũng có chỉ em là không... lạc đàn rồi... :((

Gemma

Active Member
À, té ra Baby học về nha sĩ hả? Hổm giờ nghe đi học mà quên không hỏi học ngành gì! Bậy bạ ghê! Nếu nha sĩ thì mơi mốt mình có người nhờ rồi, chị có mấy cái răng sâu lỗ nhỏ chưa kịp trám, chờ mai mốt Baby ra trường rồi trám dùm :D:D

babytired

Member
Em mà trám là cái lỗ nhỏ thành lớn mà cái răng hơi sâu thành răng giả luôn hihi

Gemma

Active Member
Hú hú, hôm nay chủ nhà đi kéo cưa xẻ gỗ sớm rồi hở? Cuối tuần mà thăng sớm dzậy? :-o8->>:/

meonho

Member
Ít vào diễn đàn. meonho thành người lạ, giữa những nhúm lông xinh xắn.
Oscar nhà chị lớn nhanh ghê. :D>:D<