• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Oscar (Ragdoll cat)

Gemma

Active Member
babytired cho bé ăn món này hay phết nhờ :D . Nhưng cả hai thứ đều sống hả babytired
Ở Việt Nam chắc ít người dám học tập Baby khoản này, ăn chưa qua khỏi cổ thì chúng nó chạy vào... toa lét đi bùm bùm, khổ thân :(:)(:)((

babytired

Member
Hí hí :D... Hôm qua đi ngắm sao, Ông Xã nói đi ra xa xa xíu để ngắm cho rõ. Hai đứa đi ra hơn 200 km ngắm sao!!! Bó tay!!! Đi hơn 4h sáng mới về lăn ra chết luôn không kip vô forum coi bài. Hôm nay mở VP ra thì.... trời ơi nhà mình đã cao thêm hai ba lầu :D.
Trả lời từ từ nha:
Chị Gemma ơi, theo những gì ông xã em nói thì cứ đem ra trồng chỗ nào nhiều nắng và cứ thường xuyên tưới nước là được. Còn cái vụ đông đá rồi xả ra thì em không biết... Chắc cái người viết bài này sống ở Bắc cực nên cứ phải xả đông vì theo em được biết catnip thuộc họ rau thơm rất dễ trồng. Em cũng hông hiểu sao mà chị trồng hoài hông lên... có khi nào ông bán hàng luộc mấy cái hạt giống rồi đem bán cho mấy chị em mình giống trong truyện cổ tích hông ta?8->x-(... Em hông biết.. trồng không lên mọi người đừng ném đá em nghen...hu hu...
Chị nào hỏi em về catnip xài cho chó thì theo em được biết là tuỳ vào từng cá nhân của chó mèo thôi... cái này phải thử mới biết... em biết có các bé mè không bị ảnh hưởng của catnip và các bé chó lại bị... cha, nếu mà chó cũng ảnh hưởng thì mình tấn công qua bên box chó làm ăn đi chị Gemmie ơi!!!
Bé Kiu, xin lỗi em về hôm qua. Mỗi lần ông xã rủ đi ngắm sao là chị biết chắc sẽ bị lạc... :(( ông này khoái đi ra xa.
Anh Thuận ơi, lâu rồi mới thấy anh nha!!!
Tonio Vu: bạn cũng cho bé cưng ăn giống mấy bé nhà mình đi... Rất tốt cho sức khoẻ mấy cưng hihi...:D

babytired

Member
Hôm qua hứa với Kiu cho Kiu coi hình hai nhóc nhà Baby, bây giờ phải thực hiện không thì có người ghét mình hihi :D

Hai chú heo.... í lộn "mèo" nhà mình.

Dung nhan một kẻ vừa ngáp vừa liếm mép...

Chuẩn bị....

Sẵn sàng

Liếm!!!

Tập trung liếm rất cao độ!!!

Ai liếm thì liếm, Oscar cứ phè phỡn gãi tai.

Liếm xong, Bambie thấy mình rất đẹp nên tự tin thấy ớn!!!

Tấm thảm lót sàn nhà hiệu Oscar!!!

Ba má đi chơi hả? Cho Oscar theo với!!!

Không cho đi thì thôi.

kokokiukiu

Active Member
Há há,đây là 2 con heo là chính xác rồi má Oscar ạ=))=))=))

Phù,may quá ,cuối cùng trẻ lạc cũng tìm được đường về đến nhà :)):))

babytired

Member
Em thấy Oscar tròn vo như trái banh vậy mà ba Oscar khi đi vet dám nói Oscar hơi ốm!!! bó tay!!! chị nói mấy bữa nữa đi chơi đá banh khỏi mua banh!!! :D

maihuongt91

Member
ối bambie vs Oscar gần bằng nhau rồi chị baby ơi. Mà trứng trộn với thịt chỉ trộn lòng đỏ thôi hả chị
Sau 1 đêm ngắm sao chị về post ảnh 2 đứa mà xem xong toàn thấy sao trên đầu thế này...choáng vs quả ảnh " sẵn sàng" của em búp bê bambie quá...mắt tròn xoe, ngơ ngác kiểu tạo dáng " ánh mắt nhìn xa xăm" của mấy chị hot girl thời nay

babytired

Member
Hi hi, hai nhóc nhà chị chup hình thấy gần bằng nhau nhưng Oscar nặng gấp đôi Bambie. Bambie to con là do lông.
Nhóc Bambie ít khi chụp được thẳng mặt vì nhóc cứ nhìn đông nhìn tây làm hình bị mờ.

Gemma

Active Member
Hi hi, hai nhóc nhà chị chup hình thấy gần bằng nhau nhưng Oscar nặng gấp đôi Bambie. Bambie to con là do lông.
Nhóc Bambie ít khi chụp được thẳng mặt vì nhóc cứ nhìn đông nhìn tây làm hình bị mờ.
Gởi qua studio nhà mẹ Gemmie mông má cho ;)<:p:))

babytired

Member
Má Gemmie ơi... Oscar sắp rượt kịp Bờm về cân nặng rồi đó. Anh chàng nặng 4.3kg rồi hihi :D

Gemma

Active Member
Chắc chắn Oscar sẽ tiếp tục vượt xa thằng Bờm. Lâu rồi chị cũng không cân Bờm, chắc nó trong khoảng từ 4kg đến 5kg, nặng kinh khủng và chân tay to đùng đoàng. Mai mốt Oscar còn lên tận 10kg cho má Baby tha hồ ẵm đi ngủ nhá! 3:-O:))

babytired

Member
Hi hi, Oscar mà nặng 10kg thì Oscar cõng em đi ngủ chứ sao vác anh chàng nổi. :p
Còn 3 trang nữa là em xây nhà mới cho hai đứa này chứ hơn 100 trang đoc chắc chết.

hathu08

Active Member
Hi hi, Oscar mà nặng 10kg thì Oscar cõng em đi ngủ chứ sao vác anh chàng nổi. :p
Còn 3 trang nữa là em xây nhà mới cho hai đứa này chứ hơn 100 trang đoc chắc chết.
tốc độ buôn dưa lê và góp gạch ở topic này nhanh chẳng kém gì mấy mẹ ở WTT :))

babytired

Member
Hí hí, thời đại IT mừ, cho bà con tám với xây nhà nhanh nhanh một tí chứ Hathu. :D. Cái nhà sắp xây chắc sẽ đặt tên HÔI TÁM nhà Oscar hahha... Vì mod nói tên topic phải chuẩn với nội dung. Mà thấy khoe mèo thì ít tám thì nhiều nên hội tám là quá chuẩn :D.

Gemma

Active Member
Vậy chắc mẹ Gem cũng phải ti toe xây nhà mới "Hội tám nhà Bờm", vì giờ nhà Bờm cao quá thể rồi, hình như gần 150 tầng rồi, mà toàn là hình to đùng đoàng nên mỗi lần mở lên muốn xỉu luôn :(:)))

babytired

Member
Chừng nào mẹ Gemmie mới xây nhà mới? Hai chị em mình xây chung. :D Thực ra cũng chưa biết chọn tên nhà mới là gì... tên gì cho ấn tượng ta?

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Chừng nào mẹ Gemmie mới xây nhà mới? Hai chị em mình xây chung. :D Thực ra cũng chưa biết chọn tên nhà mới là gì... tên gì cho ấn tượng ta?
Hic, trình độ xây nhà của mấy chị em nhà mèo giỏi quá ta. " Xây cho nhà cao, cao mãi...............", bái phục, bái phục.

dung_bth

Member
Góp thêm cục gạch cho cao thêm nè Baby, mới 1 ngày không vô mà giờ phải mò lại từ 3 trang trên mới tiếp tục được, hix, phê quá, mau xây nhà mới đeeeeeeeeeeeeeee!

babytired

Member
Hí hí chị Dung cứ góp gạch xây nhà cho em là em khoái hà :D. Mới đi làm về phê quá!!! :((

iemmap

Member
Hic, cứ vào đây là lại phải back lại trang trước để ngắm ảnh bé Bambie. Mèo đâu mà mình tròn, mắt tròn, ngắm mãi không chán T_T

babytired

Member
Anh Mập khen mèo mắt tròn thì em khoái nhưng anh thêm "mình tròn" là anh nói Bambie MẬP hả anh :((. Anh nói vậy con gái em ế rồi làm sao????:((