• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Oscar (Ragdoll cat)

Gemma

Active Member
Sorry không vào sửa được nên phải đính chính thêm, là ở trên do chị gõ nhanh quá rồi không đọc lại nên viết mấy chữ bị sai, set up mà nó thành sep up, dân Úc như cưng đọc cười mình chết cha :(:)))

babytired

Member
hihi, cám ơng chị chỉ em cách chỉnh máy nhưng em cứ chụp cho nó "xấu" để xin ông xã mua máy mới hihi, chụp máy cà tàn mà đẹp thì ổng không duyệt mua máy mới đâu :((
Chị thấy tên nhóc Oscar dữ chưa, dám dùng tay đẩy mặt Bambie ra khỏi chén thịt... Không biết giống ai mà dữ tính dữ nết vậy ta???

Gemma

Active Member
hihi, cám ơng chị chỉ em cách chỉnh máy nhưng em cứ chụp cho nó "xấu" để xin ông xã mua máy mới hihi, chụp máy cà tàn mà đẹp thì ổng không duyệt mua máy mới đâu :((
Chị thấy tên nhóc Oscar dữ chưa, dám dùng tay đẩy mặt Bambie ra khỏi chén thịt... Không biết giống ai mà dữ tính dữ nết vậy ta???
Con trai đương nhiên là phải giống mẹ rồi :)):)):))

Chị cũng khoái tấm ảnh đó đấy, hí hí, đàn ông con trai gì mà cà nanh dữ vậy, dành đồ ăn của em gái nữa mới chết! Thằng Bờm nhà chị đàn ông lắm, nó còn nhường cho em gái ăn chứ không giành giật gầm gừ bao giờ :-bd:love struck: Lâu lâu dìm hàng Oscar nhà má Baby tí thôi, chứ nhìn tụi nó đứa nào cũng đáng yêu hết. Mẹ Gem mà ở gần thì mỗi ngày sang bẹo má hai đứa vài nhát cho chảy xệ má ra luôn í :D:D:D

babytired

Member
Sorry không vào sửa được nên phải đính chính thêm, là ở trên do chị gõ nhanh quá rồi không đọc lại nên viết mấy chữ bị sai, set up mà nó thành sep up, dân Úc như cưng đọc cười mình chết cha :(:)))
Chị không biết sao dân Úc như em bị lé đó, chị không đính chính em cũng hông thấy luôn hihi :D

Gemma

Active Member
Chà, mẹ Sheryl đang bận bịu với đàn con đông cả mới lẫn cũ 9 đứa rồi mà còn có thời gian hóng hớt bên nhà Baby nữa kìa :D:D

babytired

Member
Con trai đương nhiên là phải giống mẹ rồi :)):)):))

Chị cũng khoái tấm ảnh đó đấy, hí hí, đàn ông con trai gì mà cà nanh dữ vậy, dành đồ ăn của em gái nữa mới chết! Thằng Bờm nhà chị đàn ông lắm, nó còn nhường cho em gái ăn chứ không giành giật gầm gừ bao giờ :-bd:love struck: Lâu lâu dìm hàng Oscar nhà má Baby tí thôi, chứ nhìn tụi nó đứa nào cũng đáng yêu hết. Mẹ Gem mà ở gần thì mỗi ngày sang bẹo má hai đứa vài nhát cho chảy xệ má ra luôn í :D:D:D
Chị này nói xấu em nha, em thảo ăn lắm đó... Chắc Oscar giống ba =)). hihi Đính chính cái chén này là của Oscar, bây giờ bắt thằng nhỏ chia nên nhóc nó ghét nó đẩy ra không cho ăn chén của nó.
Má Gemmie cứ nhéo cho mặt tui nó xệ ra đi, mai mốt mình gầy giống mới :mèo mặt xệ hihi... Chắc bán nhiều tiền đây :D

Gemma

Active Member
Chị này nói xấu em nha, em thảo ăn lắm đó... Chắc Oscar giống ba =)). hihi Đính chính cái chén này là của Oscar, bây giờ bắt thằng nhỏ chia nên nhóc nó ghét nó đẩy ra không cho ăn chén của nó.
Má Gemmie cứ nhéo cho mặt tui nó xệ ra đi, mai mốt mình gầy giống mới :mèo mặt xệ hihi... Chắc bán nhiều tiền đây :D
Ka ka, sao không sắm cho Bambie chén mới, để anh hai cà nanh với nó tội nghiệp vậy? Má Baby này coi vậy mà kẹo kéo ghê ta! :D

Tưởng nói béo xệ má anh em nó ra thì má nó rầy, hổng ngờ má nó còn khoái, phen này mình hổng dọn qua Canada mà dọn qua ở kế nhà má Oscar rồi, tha hồ... ẵm mèo ké, đỡ tốn tiền nuôi với đăng ký giấy tờ đủ kiểu $-):)):love struck:

Thôi chị dzọt về nhà đây, mới xong ca trực ở cơ quan chiều nay mà còn ngồi tám cả hơn tiếng rồi chưa chịu về nhà nấu cơm cho chồng :D Hẹn tối tám tiếp :-@:D

babytired

Member
Em đâu có keo, em đang tập cho tụi nhóc hòa thuận, phải chia sẻ thì mới gắn bó chứ "sharing is caring". Em với ông xã tập chó mèo kỹ lắm, tụi nó đang ăn mà em thọc tay vô lấy thức ăn hay giật chén thức ăn đều được. Em không thích chó mèo gầm gừ khi ăn nên em tập vậy lỡ có con nít tới nhà chơi, chọc tụi nó khi đang ăn tụi nó cũng phải ráng chịu.

Em đâu có keo, em đang tập cho tụi nhóc hòa thuận, phải chia sẻ thì mới gắn bó chứ "sharing is caring". Em với ông xã tập chó mèo kỹ lắm, tụi nó đang ăn mà em thọc tay vô lấy thức ăn hay giật chén thức ăn đều được. Em không thích chó mèo gầm gừ khi ăn nên em tập vậy lỡ có con nít tới nhà chơi, chọc tụi nó khi đang ăn tụi nó cũng phải ráng chịu.
hihi.....mèo nhà em mới bắt được con chuột em giật ngay nó cũng chả làm gì mà cái mặt cứ ngu ngu :D

kokokiukiu

Active Member
Trời!lâu lâu thấy mea khoe ảnh bọn nhỏ mà thấy 2 đứa to quá chừng luôn:(,y như ăn phải bột nở đó=)).Em thích Oscar hơn Bambie,thích đôi mắt xếch nguợc,gian tà của anh hai.:)).nhưng Bambie cũng dễ thuơng quá :love struck:.Nhóc còn nhỏ nên không dám đánh lại anh hai chứ như mèo nhà em không dám tranh giành với mèo mẹ thôi,chứ 2 anh em nó xông vào đánh nhau suốt à:D

babytired

Member
Chào mọi người, sau 1 ngày forum bị lỗi, mọi người có khỏe không hihi? Hôm nay má Oscar bị bệnh rồi... Mùa này lạnh mọi người bệnh hết trơn. Hôm qua đi book BS chích ngừa cho hai tên nhóc thì nhưng do tuần sau bận nên hẹn tới thứ 5 tuần sau nữa, sẵn sẽ gắn microchip cho Bambie luôn.
Mệt quá nên chắc không post hình tụi nhỏ hôm nay, hẹn cả nhà mai sẽ post hình hen.

X

xuka3691

Guest
diễn đàn mình sửa lại loạn hết cả lên. bên Úc trời đang lạnh hả chị, bên này trời nóng lắm. bọn mèo cứ nằm dài ra sản nhà hoặc vào nhà vệ sinh nghịch nước cho mát thôi.

cái microchip có phải có chức năng định vị không ạ? thế thì k lo mất mèo nữa phải không chị, ước gì VN cũng có

babytired

Member
diễn đàn mình sửa lại loạn hết cả lên. bên Úc trời đang lạnh hả chị, bên này trời nóng lắm. bọn mèo cứ nằm dài ra sản nhà hoặc vào nhà vệ sinh nghịch nước cho mát thôi.

cái microchip có phải có chức năng định vị không ạ? thế thì k lo mất mèo nữa phải không chị, ước gì VN cũng có
Bên này đang là mùa đông trời lạnh rồi... May nhờ tròi lạnh mấy nhóc ôm nhau ngủ thấy thương lắm.
cái microchip thì ý ẹ lắm, trong đó chỉ có tên mình, tên bé, đia chỉ nhà, số dt, chấm hết. Thí dụ mèo nhà mình đi lạc ai tìm thấy thì đem ra bác sĩ họ dùng đồ rà mã vạch trên chip rồi trả về nhà cho mình. Nói chung là đồ dỡm hihi... Council bắt có chip thì mình phải làm chứ thấy vô ích lắm xuka ơi.
Không thích cái giao diện mới này chút nào... thích cái cũ hơn, dễ nhìn.

Gemma

Active Member
Chào mọi người, sau 1 ngày forum bị lỗi, mọi người có khỏe không hihi? Hôm nay má Oscar bị bệnh rồi... Mùa này lạnh mọi người bệnh hết trơn. Hôm qua đi book BS chích ngừa cho hai tên nhóc thì nhưng do tuần sau bận nên hẹn tới thứ 5 tuần sau nữa, sẵn sẽ gắn microchip cho Bambie luôn.
Mệt quá nên chắc không post hình tụi nhỏ hôm nay, hẹn cả nhà mai sẽ post hình hen.
Trùi, đổi giao diện nhìn lọa quá! Thôi thì có mạng lại để gặp mọi người là mừng rồi! Tưởng là... :mad:

Má Bambie hổng khỏe hả, cảm cúm hay làm sao vậy ? Mấy hôm nay không vào được làm mất thói quen tám luôn rồi, đến mấy ngày không vao được chứ đâu mà một ngày ? Chúc má bầy nhỏ chóng khỏe và sớm post hình tụi nhỏ cho cả nhà xem đỡ nhớ sau trận hụt hơi mong forum hoạt động lại vừa rồi nhá! :p

babytired

Member
Trùi, đổi giao diện nhìn lọa quá! Thôi thì có mạng lại để gặp mọi người là mừng rồi! Tưởng là... :mad:

Má Bambie hổng khỏe hả, cảm cúm hay làm sao vậy ? Mấy hôm nay không vào được làm mất thói quen tám luôn rồi, đến mấy ngày không vao được chứ đâu mà một ngày ? Chúc má bầy nhỏ chóng khỏe và sớm post hình tụi nhỏ cho cả nhà xem đỡ nhớ sau trận hụt hơi mong forum hoạt động lại vừa rồi nhá! :p
Hihi bị cảm thường thôi... :(( đúng là chờ hụt hơi :(( mà cái giao diện ni xấu quá hihi (sắp sửa bị ném đá) không biết ai chỉnh sửa mà từ đẹp thành ra hết đẹp vậy ta??? hihi
Vừa tám vừa bị Bambie nhào bột trên tay đau quá :((

Gemma

Active Member
Hihi bị cảm thường thôi... :(( đúng là chờ hụt hơi :(( mà cái giao diện ni xấu quá hihi (sắp sửa bị ném đá) không biết ai chỉnh sửa mà từ đẹp thành ra hết đẹp vậy ta??? hihi
Vừa tám vừa bị Bambie nhào bột trên tay đau quá :((
He he, bị BAmbie nhào bột hả ? Cho nó một chưởng! Hi hi, má Bambie gọi đó là nhào bột hở ? Mẹ Gemmie gọi đó là massage, còn mẹ cũ của Bờm - Salem gọi đó là giặt đồ, ka ka ka..

Chị nghĩ chắc phải có tiện ích mới hơn thì Admin mới chỉnh sửa vậy, chắc mọi người nhìn không quen thôi, mai mốt nhìn quen thì lại đâm thích chớ gì! Cái gì cũng do quen mà thội Thấy có thêm vài cái tiện ích mới như là thể hiện giới tính ấy, nhưng sao không show được giới tính gì cả :(:confused:

babytired

Member
Hihi, mấy nhóc này massage đau quá, mát xa xong tay mình toàn thẹo mới ghê heheh. :D
Ủa thể hiện giới tính chi vậy chị? Đọc tên mấy chị em mình mà ai nhầm lẫn giới tính thì đem đi xử bắn là vừa hihi... :D

Gemma

Active Member
Sao nhà mình hổng lo post thêm ảnh mà đi lo hóng hớt nhà khác vậy ta? Up cái hình anh em nó măm măm cỏ như thế nào cho mọi người xem với nào! :eek::p

babytired

Member
Sao nhà mình hổng lo post thêm ảnh mà đi lo hóng hớt nhà khác vậy ta? Up cái hình anh em nó măm măm cỏ như thế nào cho mọi người xem với nào! :eek::p
Người đẹp rãnh thì vô mục sức khỏe mèo coi bài dùm em nghen. Mới post bài. Ngồi 2 tiếng mới viết xong bài này... Em mới cho hai tên giặc ăn xong... Để coi có chụ được hình không cái đã hihi :D.

Gemma

Active Member
Hổng post ở đây luôn cho rồi, lười nhảy qua nhảy về quá, già rồi, sức đâu mà nhảy ? :mad::(:D:p:rolleyes: