• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Offline Hội yêu mèo Hà Nội Chủ nhật 22/05/2011

Hôm off sẽ tổ chức một vài cuộc thi nho nhỏ tại chỗ, nội dung thi thế nào thì hôm đó đến tớ sẽ phổ biến, có giải thưởng đàng hoàng. Thông báo vậy để các bố mẹ anh chị chọn con em tài năng đi, đặng thi còn giật giải nhé :d
Ôi, mèo nhà mình có mỗi tài uống thuốc viên và ngủ gật!

hoalinh

Member
Mọi người off sớm sớm chút, tầm 3h đi , cho tớ đăng ký nhé đi người không ngắm mèo của thiên hạ chơi !

linhlady

Member
Chủ xe nào cũng tốt thể nhỉ, mà lại không mê tín dị đoan nữa, tìm được chủ xe như thế hơi bị hiếm! Còn bạn Linhlady bỏ mèo vào túi quần áo thì bé có bị ngộp không? Với cả không sợ mèo... abc ra túi quần áo à? :nailbitting::D Có lần mẹ mình mang một bé mèo con từ nhà chị dâu ở Đắc Lắc về Sài Gòn bằng xe khách, bà bỏ vào một hộp giấy carton nhỏ rồi đục lỗ cho bé thở. Về đến nhà bà mới thở phào, may phước bảy mươi đời là con mèo ranh con không kêu, chứ không thì có khi lái xe cho cả bà lẫn cháu mèo xuống đường :worried::raised eyebrow:
em vẫn để hở không kéo hết khóa túi chị ạ. mèo nhà e lúc đầu bị cho vào túi thì hơi sợ vì tối om. ngồi tỉ mần trong đó 5p thì chị ta cuộn tròn ngủ say tít ở bên trong cơ.:D. con nhà em có thói quen là abc trong thùng giấy hoặc cát, không có thì nó sẽ nhịn đến khi tìm được để đi.=))

Xin đăng ký 1 xuất off tại vì ngay cạnh nhà em nên em mới đi được
cho trẻ con đi cùng được không?
Hình như off lần này toàn là off mèo hả?có thể cho em bulldog pháp đi off duoc khong ?
đảm bảo không ảnh hưởng đến mèo của cả làng??
mà hình như lịch off là 16h chủ nhật 22.5 nhưng trong diễn đàn lai có người nói thống nhất là 9h sáng
vậy mod hay chủ toppic cho biết chính xác là sáng hay chiều
mà fix giờ cho chuẩn moi người cùng đi chứ người nói chiều 16h người lai bảo chủ toppic chuyen sang 9h sáng chả biết đâu mà lần

nếu lich thay đổi xin nhắn tin 1 cái trước đó một hôm cho cả làng cùng đến off cho vui
em có cái món PIANO rất hay và cả ghita cả hát nữa nếu đóng góp để off cho vui em xin tự nguyện góp vui mang cái PIANO sang vương quốc oánh cho tụi nhiều lông coi chủ như osin thưởng lãm

nhà ngay 149 Hào Nam bán PIANO và ghita nên qua quá gần luôn PIANOCLUB.COM.VN cả làng nhà mình ai cần PIANO cứ hỏi nhiều đàn nhiều loai luôn
mobi HOANG PHAN ANH 097 9999 888 (đúng 9h sáng có mặt nếu ban tổ chức đổi lịch xin cho cái tin nhắn nhé)
xin hỏi lần nữa có được mang theo bulldog pháp di tham gia không vay???

Cả nhà thân mến!

Lâu nay hội mình off giao lưu các bố mẹ mèo thì nhiều mà cho các con đi giao lưu có vẻ hơi ít nhỉ :D. Theo nguyện vọng của đông đảo bà con (và đông đảo hội lắm lông coi chủ là oshin), mình xin phép thay mặt Hội yêu mèo Hà Nội thông báo lịch off mèo sắp tới như sau:

- Thời gian: 16h ngày Chủ nhật 22/05/2011, tuy dân tình đã rất máu off nhưng mong thông cảm vì BTC cần thời gian chuẩn bị nội dung để buổi off có hiệu quả, tránh lãng phí thời gian.

- Địa điểm: Cat cafe VuongQuocMeo - số 1 ngách 28 ngõ 127 Hào Nam - Đống Đa - Hanoi khai trương của nhà Alex :D (mời nhà Alex vào post giùm các bố mẹ mèo cái bản đồ cụ thể nhé)

- Nội dung: Giao lưu, trao đổi kinh nghiệm có chủ đề cụ thể (nội dung này mời cô Ngọc Sheryl chuẩn bị và vào báo cáo bà con càng sớm càng tốt để mọi người có thể chuẩn bị để chia sẻ kinh nghiệm)

Cả nhà mình đăng kí tham gia ở topic này nhé: Nick VP - Số người tham gia - Số mèo tham gia để tiện cho gia chủ chuẩn bị không gian đón tiếp :party:

Mời mọi người đăng kí và góp ý để buổi off của chúng ta đạt hiệu quả cao nhất!

Chúc cả nhà buổi tối vui vẻ :love struck:

[alex];460367 nói:
Thời gian chuyển xuống buổi chiều, 17h ngày 22/5/2011 ( sau khi mọi người bầu cử xong ) em nhé!
Mình theo dõi top này suốt mà không biết giờ giấc thay đổi liên tục thế này. Sợ sáng phải đi bầu cử nên chuyển sang chiều, thế chiều cụ thể là 16h hay 17h ?

Tý Phệ

Member
Đúng đó, xin BTC cho cái giờ cụ thể với ạ: 16 hay 17h? để còn kịp dự phần khai mạc:)

[alex]

Member
Xin lỗi cả nhà, mình type nhầm giờ đấy, VP lại không cho sửa nên khiến mọi người hiểu nhầm :( mình sẽ đăng lại topic thông báo off cho mọi người khỏi nhầm lẫn chứ ở đây nhiều trang quá, mọi người khó theo dõi và update thông tin !

suki8x

Member
ôi mọi người off đúng hôm bầu cử
mà em lại có chân lăng xăng trong đó nên ko đi đc rồi
huhu

Bông Ngố

Member
[alex];462635 nói:
Xin lỗi cả nhà, mình type nhầm giờ đấy, VP lại không cho sửa nên khiến mọi người hiểu nhầm :( mình sẽ đăng lại topic thông báo off cho mọi người khỏi nhầm lẫn chứ ở đây nhiều trang quá, mọi người khó theo dõi và update thông tin !
Alex ơi, hôm đó mình kết hợp lên off hội mèo và đi thăm 1 bé gái con bạn mình mới sinh nên mình có ý định mang Bông ngố đến quán bạn trước và gửi ở đó, chiều đi đón em Bột của mình rồi 17h quay về chỗ bạn để off đc ko? Nếu đc thì tốt quá, vì mình k tiện mang Bông ngố đến chỗ em bé mới sinh :)

bizonzon

Active Member
Tớ thấy mọi người thống nhất 5h chiều rồi, sao bài của tớ ở đầu trang lại sửa thành 4h?
Việc tớ pm nhờ alex đến đâu rồi, sao không thấy nhắn lại gì cho tớ? Được hay không để tớ còn biết mà sắp xếp chứ.
Mà nếu có lập topic mới để thông báo giờ thống nhất thì nên lập sớm để mọi người còn sắp xếp.

Tý Phệ

Member
Alex ơi, hôm đó mình kết hợp lên off hội mèo và đi thăm 1 bé gái con bạn mình mới sinh nên mình có ý định mang Bông ngố đến quán bạn trước và gửi ở đó, chiều đi đón em Bột của mình rồi 17h quay về chỗ bạn để off đc ko? Nếu đc thì tốt quá, vì mình k tiện mang Bông ngố đến chỗ em bé mới sinh :)
Nếu Alex bận, bạn có thể mang em Bông ngố sang nhà mình, mình ở ngõ cạnh ngõ nhà Alex, ngách 38 (quá ngách nhà Alex 1 tý), rồi đến giờ mình sẽ mang em ấy sang bên Alex cho bạn. Liên lạc với mình: 0912390466.:D

[alex]

Member
Ủa, mình thấy sửa hẳn trên bài đầu tiên nên cứ thế trích dẫn lại thôi, vì ban đầu cũng đã thống nhất với bạn là 5h, nhưng lại thấy đổi là 4h nên mình cũng không hỏi lại. Việc bạn nhờ thì đã ok rồi, hôm đó cứ tiến hành thôi. Ah, mà tình hình là hôm đó trời sẽ mát mẻ lắm đấy ( dạo này mưa suốt mà ) nên nếu có đổi giờ sớm hơn 1 chút cũng không sao đâu ( vấn đề nắng nóng chắc không cần lo nữa rồi ) :)

Bông Ngố

Member
Nếu Alex bận, bạn có thể mang em Bông ngố sang nhà mình, mình ở ngõ cạnh ngõ nhà Alex, ngách 38 (quá ngách nhà Alex 1 tý), rồi đến giờ mình sẽ mang em ấy sang bên Alex cho bạn. Liên lạc với mình: 0912390466.:D

Ok nhé! Tớ ghi số đt của bạn rồi, hôm đó khoảng 11hảtưa mình mang Bông ngố gửi nhà bạn nhé, yên tâm là Bông ngố nhà tớ rất ngoan (ở nhà là thế, lạy trời hôm đó đừng nổi loạn gì kẻo chị xấu hổ chết) nên tớ ưu tiên cho đi chơi mà. Chiều tớ đi đón em Bột rồi sẽ liên lạc với bạn, nếu bạn đến quán trước thì mang Bông ngố sang hộ tớ, còn ko thì tớ đến rồi đi cùng bạn nhé! Bông ngố nhà tớ rất hiền lành và thân thiện với ng lạ (hic, k biết nên mừng hay lo đây):D

bizonzon

Active Member
Thông báo cho các bạn đến off: Như mình đã nói từ đầu, hôm đó để tránh những rắc rối không đáng có xảy ra khi thanh toán tiền nước cho quán, mỗi bạn đến dự buổi off sẽ đóng 50.000d và gọi đồ uống ngay từ đầu buổi off nhé. Giống như các lần trước. Số tiền thanh toán này nếu thiếu thì quỹ sẽ bù thêm, nếu thừa thì sẽ cho vào quỹ hội mèo cả nhà nhé.

bjkb4b0n

Member
không biết bây giờ em đăng kí có muộn không nhỉ? hj có gì mọi người cho e xin 1 suất nhá ^^! Tên vp: bjkb4b0n,số người 2, mèo: 0 (tại bé nhà em sợ gặp người lạ lắm,thấy người lạ là nó chạy bán sống bán chết luôn hic)

X

xuka3691

Guest
50.000đ là tiền nước uống hay nước uống trả riêng?
là tiền nước uống đấy bạn ạ. để tránh khâu thanh toán lằng nhằng thì cứ uống cái gì cũng đóng 50k. cuối buổi off 1 người đứng ra thanh toán thôi. nếu thiếu thì lấy tiền quỹ ra bù, còn nếu thừa thì lại cho vào quỹ.

Thông báo cho các bạn đến off: Như mình đã nói từ đầu, hôm đó để tránh những rắc rối không đáng có xảy ra khi thanh toán tiền nước cho quán, mỗi bạn đến dự buổi off sẽ đóng 50.000d và gọi đồ uống ngay từ đầu buổi off nhé. Giống như các lần trước. Số tiền thanh toán này nếu thiếu thì quỹ sẽ bù thêm, nếu thừa thì sẽ cho vào quỹ hội mèo cả nhà nhé.
Nhà cháu những 4 người, lục tốn quá :((. Có đại gia nào tài trợ cho nhà cháu với không nhà cháu phải rút bớt lực lượng (cho ở nhà ăn mì tôm) :worried:.