• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Offline hàng tuần tại Bách Thảo cho Cocker và tất cả các loại chó khác

linhct91

Member
Rất mong các bạn có kinh nghiệm nuôi cocker giúp mình với.
Tim nhà minh được hơn 4 tháng rồi mà nghịch kinh khủng, đặc biệt là hay cắn tay và nhảy lên người cắn quần, có biện pháp nào ngăn chặn điều này không các bạn, mình không muỗn có một chú chó nghịch như quỷ.
Thanks
bạn đánh nó thật đau mỗi lần nó làm thế là nó chừa bạn à, chúc bạn thành công :)

hoangpao

Member
Mình cũng đã sài cách này rùi nhưng chỉ được mỗi lúc đó. hjx hjx oánh nhiều thương nó lắm.

Bomngo

Chào cả nhà!Mình có 1 cháu Cocker 26 tháng này là cháu dc 6 tháng.Cháu nó tên Bom nghịch như ma, rất mong đc làm quen với các ace trong hội. Vì người 1 nơi chó 1 nơi nên Bom ít đc đi chơi!Mong là từ nay sẽ có chỗ quen thuộc để Bom nhà mình giao lưu:)

Bomngo

Bom xin chào cạ nhà:X
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG] Quả đầu Đan Trường ngồi trên giường hát cải lương :))
[/IMG]

linhct91

Member
Mình cũng đã sài cách này rùi nhưng chỉ được mỗi lúc đó. hjx hjx oánh nhiều thương nó lắm.
Chó mới lớn là tuổi phải kỉ luật nhất bạn à, đợt trước mình có 1 con xoáy thái, do mình ko nuôi dạy kỉ luật,, thế là đến 6 tháng tuổi nó bật mình. nó cắn lại mình cơ :( Bi h đên con cocker mình đang nuôi, mình đánh nó nhiều lắm, nhiều lúc cũng xót lắm bạn à :(

linhct91

Member
Bom xin chào cạ nhà:X
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG] Quả đầu Đan Trường ngồi trên giường hát cải lương :))
[/IMG]
Bé Bom này xinh thế, được mấy tháng rồi hả bạn, cho xin giới tình em nó để làm quen luôn nhé :)

phongphiu

Member
Lâu quá rồi không tham gia diễn đàn, chắc phải đợi hết đợt mưa phùn gió bấc này mới off tiếp được mọi người nhể

adwas123

Member
bao giờ đi off pm em nhé :01272571998
em đang có 1 bé cocker 3 tháng tuổi nghịch lắm ai bít cách hãm cái nghịch của nó ko

adwas123

Member
mà mọi người pm YH đi cho đỡ bất tiện vì em vẫn đi học mà hoặc nhắn tin cũng đc nhưng đừng gọi nhá

linhct91

Member
bao giờ đi off pm em nhé :01272571998
em đang có 1 bé cocker 3 tháng tuổi nghịch lắm ai bít cách hãm cái nghịch của nó ko
bạn dắt bé đi dạo nhiều thì bé sẽ bớt nghịch hơn thôi mà ;)

truongkeo

Member
Em mới mua lại 1 em cocker đã được 9 tháng tuổi , rất muốn được đi off cùng mọi người nhưng tiếc là do chủ chủ cũ của Mon không có time cham nên bé nhiều bọ chó quá ( sợ lây xang các bạn thì khổ ) em sẽ cố gắn chị lũ bọ sớm để dắt ra bách thạo cho cô nhóc có bạn :p

kin

Member
cho em tham gia với, lich off thg xuyên là ntn đấy mọi người, xung quanh hàng xóm chẳng ai nuôi chó nên cậu bé nhà mình chả có bạn bè ji hết, buồn thế,:( đưa ra tụ tập vs mọi ng cho nó có bạn :D

Yusokee

Mình cũng muốn tham gia nữa. Em chó của mình thì hơi già (2tuổi rùi), nhưng quậy vẫn không giảm. Muốn giao lưu với các em khác để bớt quậy. Cho mình xin lịch off nhé :D

linhct91

Member
Em mới mua lại 1 em cocker đã được 9 tháng tuổi , rất muốn được đi off cùng mọi người nhưng tiếc là do chủ chủ cũ của Mon không có time cham nên bé nhiều bọ chó quá ( sợ lây xang các bạn thì khổ ) em sẽ cố gắn chị lũ bọ sớm để dắt ra bách thạo cho cô nhóc có bạn :p
bạn ra petshop ở đê la thành, mua cái lọ chống bọ cho chó ý,lọ chỉ dùng 1 lần. giá hình như là 80k thì phải, dùng xong bé sẽ không có bọ chó và chống bọ chó 6 tháng sau khi bắt đầu sử dụng bạn à :)

kin

Member
sdt cua em đây nhá:0936 937 959 , off thì ới em 1 câu nhé, thank mọi người ;)

nikita24480

Member
sdt cua em đây nhá:0936 937 959 , off thì ới em 1 câu nhé, thank mọi người ;)
Chiều nay tớ vừa cho Tira ra xong. Ra chơi với em Bông, 1 em cocker cái màu vàng khác của 1 bác chủ quán giải khát trong ý. Trời nắng đẹp.... nàng ta sướng phê lòi.... Mình cũng thế... Cuối tuần này rảnh không? Bạn ra đó đi nhé?

truongkeo

Member
bạn ra petshop ở đê la thành, mua cái lọ chống bọ cho chó ý,lọ chỉ dùng 1 lần. giá hình như là 80k thì phải, dùng xong bé sẽ không có bọ chó và chống bọ chó 6 tháng sau khi bắt đầu sử dụng bạn à :)
Cám ơn mình đã mua đồ cho Mon ở Trương chinh rùi . Người ta đưa cho mình 1 cuc xa bông tăm vừa trị rận vừa mượt lông , và đặc biệt là 1 lọ thuốc tầm 40ml họ hướng dẫn fa với 6 lít nước để xịt vào cún . Mỗi tội xui là 2 hôm nay trời lại trở lạnh :((

truongkeo

Member
Cám ơn mình đã mua đồ cho Mon ở Trương chinh rùi . Người ta đưa cho mình 1 cuc xa bông tăm vừa trị rận vừa mượt lông , và đặc biệt là 1 lọ thuốc tầm 40ml họ hướng dẫn fa với 6 lít nước để xịt vào cún . Mỗi tội xui là 2 hôm nay trời lại trở lạnh :(( , à mà mình đang muốn mua viên vitamin E mà chả biết mua ở đâu nữa >"<