• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Offline hàng tuần tại Bách Thảo cho Cocker và tất cả các loại chó khác

bomanh

xin chào cả nhà ! mình mới mua 1 em coker giờ e nó đc 8 tháng rồi , bé ý nghịch lắm . hiện tại chưa có ảnh của pé ý , cả nhà cho gia nhập với nhé .. hê2

linhct91

Member
hôm nay tưởng cả hội off nhưng đến 9h chị nikita nt bảo hoãn hôm khác mà buồn quá. Với lại chót hứa với bé Sam là hôm nay dẫn nó đi chơi. Không biết có phải nó hiểu lời mình nói từ hôm trước không mà suốt từ sáng nó cứ kêu ư ử :( Thế là chiều lại phải mua bánh kem hối lộ cho nó, và dẫn nó đi 1 vòng quoanh phố để bù đắp. Chưa hết, đến tối phải mất thêm 2 cái xúc xích nữa nó mới chịu yên,hjx :-ss Đến vỡ nợ với nó mất :((

vythygiy

Member
hôm nay tưởng cả hội off nhưng đến 9h chị nikita nt bảo hoãn hôm khác mà buồn quá. Với lại chót hứa với bé Sam là hôm nay dẫn nó đi chơi. Không biết có phải nó hiểu lời mình nói từ hôm trước không mà suốt từ sáng nó cứ kêu ư ử :( Thế là chiều lại phải mua bánh kem hối lộ cho nó, và dẫn nó đi 1 vòng quoanh phố để bù đắp. Chưa hết, đến tối phải mất thêm 2 cái xúc xích nữa nó mới chịu yên,hjx :-ss Đến vỡ nợ với nó mất :((
Bé Sam chắc lớn lắm rồi nhỉ? Có còn đanh đá không?

Nikita ui, nếu đc chuyển lịch sang CN nhé. Thứ 7 hai đứa nhà tớ học cả ngày. Một mình tớ với Li đi chơi cũng không thoải mái. Cố gắng cuối tuần này đông đủ cái nhỉ. Bé Li cũng muốn đi chơi với các bạn lắm rồi.

linhct91

Member
Thanks bác vythygiy đã hỏi thăm bé Sam nhà em nhé. Bé Sam nhà em vẫn đanh đá lắm, nghịch như quỉ ý :-ss Mà chủ nhật tuần này festival Vietpet rồi, cả nhà mình có ai đi không nhỉ. Em cũng đồng ý theo bác vythygiy, thứ 7 em cũng có vài việc bận, có gì chị nikiata thu xếp chuyển sang chủ nhật chị à >:D<

nikita24480

Member
Oài chủ nhật thì tớ bó tay rồi. Nhà tớ ăn Giáng sinh 25 mà. Hôm đó là boxing day. Cả nhà đi ăn cùng nhau cả ngày cơ. Vietpet tổ chức ngày ấy là đố ai liên quan tới nước ngoài đi đc.... Tiếc quá đi....
Cả nhà ơi, Tira mới đc có 7 tháng 4 ngày mà hôm nay đã bắt đầu sa lơ rồi. Chắc tớ bỏ qua lần này thôi. Vì em ý vẫn còn bé... Thế có nên ko cả nhà?

linhct91

Member
Oài chủ nhật thì tớ bó tay rồi. Nhà tớ ăn Giáng sinh 25 mà. Hôm đó là boxing day. Cả nhà đi ăn cùng nhau cả ngày cơ. Vietpet tổ chức ngày ấy là đố ai liên quan tới nước ngoài đi đc.... Tiếc quá đi....
Cả nhà ơi, Tira mới đc có 7 tháng 4 ngày mà hôm nay đã bắt đầu sa lơ rồi. Chắc tớ bỏ qua lần này thôi. Vì em ý vẫn còn bé... Thế có nên ko cả nhà?
Đợt này bé tira vẫn chưa hoàn thiện hẳn, nên chị bỏ qua là phải đấy. Chúc mừng chị và bé Tira nhé !!!!! Bao h bé Tira đẻ, chị cho bé Sam nhà em làm mẹ đỡ đầu các bé nhé ;)

rainbow1303

Mình muốn bán e cocker của mình 5 tháng tuổi, màu đen 3tr. vì mình ở trọ giờ chủ nhà ngta ko cho nuôi nữa, nên fai bán gấp. bạn nào thực sự yêu chó và muốn nuôi nó thì lh mình fix giá. 0982330505 hoặc yh: rainbow.1303

heo1986

Đc nghỉ liền 3 ngày off cái các bác ơi,e chưa đi off bao giờ,đợt này cho Tommy nhà em đi giao lưu biết đâu tìm đc vợ cho đỡ nghịch.::)):)):))

nikita24480

Member
Đc nghỉ liền 3 ngày off cái các bác ơi,e chưa đi off bao giờ,đợt này cho Tommy nhà em đi giao lưu biết đâu tìm đc vợ cho đỡ nghịch.::)):)):))
Được 3 ngày nghỉ thì lạnh lại còn mưa nữa chứ em. Các bé này đi thì sợ ốm. Mà ko ốm thì cũng về tắm gần chết. Nhà e cũng cocker à? Cho xem ảnh đi. Nhà chị cũng đang tìm rể..=))

nikita24480

Member
Mai off đi.... Cả nhà ơi??? Off buổi chiều đi, trời vẫn rét nhưng khô ráo rồi....
<:p<:p<:p<:p

nikita24480

Member
Híc.... gọi mãi mà chả thấy ai chả nhời.... nhà tớ đành đi 1 mình, tự sướng, chụp ảnh con lên đây để update vậy....

truong_linh90

chào ace mình vừa mua 1 em cocker ace nuôi lâu cho mình xin chút kinh nghiệm nào ;) tiện thể cho mình đk 1 suất vào clb nhé ;;)

truong_linh90

Thể theo nguyện vọng chung của ace. Mình lập ra Topic này. Dân số hiện giờ vẫn chưa đông nhưng hy vọng sẽ ngày càng đông đúc. Topic này dành cho các em Cocker(vì nằm trong box chung CLB cocker spaniel mờ) và những em chó khác sống trong Quận Ba Đình và các Quận lân cận có chỗ sinh hoạt. Thông thường các cuộc offline thường diễn ra vào trua chiều cuối tuần. Nhưng nhà mình thì hầu như ngày nào cũng có mặt.
Welcome tất cả mọi người.
cho em 1 đk 1 suất cho bé Bin nhé ;) sdt em đây khi nào off alo em nhé ( 0914800099)

phongphiu

Member
Tin buồn
Gia đình vô cùng thương tiếc báo tin: Em Mic, sinh tháng 10 năm 2010, sau một thời gian lâm bệnh hiểm nghèo, gia đình và các bác sĩ đã tận tình cứu chữa, nhưng do bệnh nặng em đã qua đời hồi 4h30 ngày 09/01/2012 tức 16/12 Tân Mão.

nikita24480

Member
Tin buồn
Gia đình vô cùng thương tiếc báo tin: Em Mic, sinh tháng 10 năm 2010, sau một thời gian lâm bệnh hiểm nghèo, gia đình và các bác sĩ đã tận tình cứu chữa, nhưng do bệnh nặng em đã qua đời hồi 4h30 ngày 09/01/2012 tức 16/12 Tân Mão.
Xin chân thành chia buồn với gia đình. Khổ thân em ý quá. Mới hôm nào còn loăng quăng chạy nhảy với các em khác mà giờ đã đi rồi. Nuôi các em ấy lấu nên nhiều tình cảm lắm. Bác Phong và gia đình chắc rất buồn.... Cố lên bác nhé....>:D<>:D<>:D<

phongphiu

Member
Xin chân thành chia buồn với gia đình. Khổ thân em ý quá. Mới hôm nào còn loăng quăng chạy nhảy với các em khác mà giờ đã đi rồi. Nuôi các em ấy lấu nên nhiều tình cảm lắm. Bác Phong và gia đình chắc rất buồn.... Cố lên bác nhé....>:D<>:D<>:D<
Cám ơn chị NKT nhiều, buồn nhưng cũng phải nhìn nhận sự thật, phấn đấu để tâm chăm sóc các cún kĩ càng hơn nữa. Tuy không còn Cocker nhưng mạn phép các bạn cho tiếp tục tham gia off cùng hội. Cám ơn.

linhct91

Member
hjx, xin chia buồn với anh :( Em ý bị làm sao vậy ạ, hôm đi off còn thấy chạy rất khỏe thế mà ... :( Mùa này em cảm thấy giống cocker yếu hơn thì phải :| Bé Sam nhà em cũng bị sụt sịt mấy hôm nay :(

Lynk_TG

Member
Anh Phong ơi, em xin chia buồn vs anh và gia đình. Mới gặp em Mic có 1 lần nhưng phải nói là em đó thực sự là rất ngoan. Em rất là thích em ý. Thôi hãy nghĩ rằng đó là do em ý đã hoàn thành kiếp này, chuyển sang kiếp khác.
Em mất máy nên không còn số của ai nữa. Hôm nào anh em mình giao lưu nhé anh. Có gì anh gọi cho em 0983186488.
Một lần nữa chia buồn với anh...

linhct91

Member
Hội cocker nhà mình lạnh lẽo quá, hôm nào tổ chức off đầu xuân đi ACE ơi :((

hoangpao

Member
Rất mong các bạn có kinh nghiệm nuôi cocker giúp mình với.
Tim nhà minh được hơn 4 tháng rồi mà nghịch kinh khủng, đặc biệt là hay cắn tay và nhảy lên người cắn quần, có biện pháp nào ngăn chặn điều này không các bạn, mình không muỗn có một chú chó nghịch như quỷ.
Thanks