• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Offline Cần Giờ lần 2 -24/01/2010

vuanh

Member
Ai gửi chim cũng được hết, đúng giá qui định của bộ quốc phòng. HEHHEHHHEHE.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Offline Cần giờ -chủ nhật ngày 24/01/2010

Danh sách đi Cần Giờ tính đến hôm nay:

01. bigflowerhorn

02. Chấn PG

03. Bạn Chấn PG

04. hoangphuc72

05. dieuhuy

06. Anh ngdeja

07. Chị ngdeja

08. Anh Nguyen Quach

09. vinhquang_quan4

10. taitainunu

11. Thipham

12. trantantai

13. Os

14. Vuanh

15. Flyer_newbie
(xe riêng)

16. congtuxa (xe riêng)​

:wel: Bạn nào muốn tham gia thì đăng ký cho vui nhé! Ngày mai bạn nào rảnh rỗi thì ghé 12 Luỹ Bán Bích đăng ký cũng được :D !

trantantai

Active Member
Đi đông như vầy chắc là mỗi người hùn 1 cặp bồ câu con nấu cháo nhé, mình đang có 1 cặp rồi anh em nào nhất trí thì mình mang theo nhé cho đủ món, ít nhất phải 3 cặp mới đủ.
Cháo bồ câu rất ngon và bổ, mình sẽ thiết kế món này cho mọi người thưởng thức nhé, để mình chuẩn bị rau và nấm mang xuống đó cứ thế bỏ vào nồi nấu thôi, Anh TrinhViet co duyệt không?? cho ý kiến nhé?

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Sáng nay ra 12 chốt lại Danh sách đi Cần Giờ:

01. bigflowerhorn

02. Chấn PG

03. hoangphuc72

04. hainguyen

05. dieuhuy

06. mario vo

07. Anh ngdeja

08. Chị ngdeja

09. Anh Nguyen Quach

10. taitainunu

11. trantantai

12. Os

13. Vuanh

14. Flyer_newbie
(xe riêng)

15. congtuxa (xe riêng)​

Còn 02 bạn:

- vinhquang_quan4 (taitainunu thông báo có đi mà không thấy bạn này liên lạc xác nhận)

- Còn bạn Thipham thì vuanh mặc dù hết sức cố gắng nhưng không liên lạc được :D !

Thời gian không còn nhiều, sắp đến giờ G, có gì thay đổi thì nhớ alô mình liền nhé :)!

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
- Congtuxa rút lui vì con bệnh! Danh sách chỉ thật sự được chốt khi tất cả đã yên vị trên xe :D !

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Một chuyến đi tuyệt vời: ăn no, uống say, hát hay... ngập tràn nụ cười :)) :)) :)) !

Thế là cuối cùng sáng nay tất cả lên xe xuất phát đi Cần Giờ mới thật sự chốt lại được danh sách:

01. bigflowerhorn

02. Chấn PG

03. hoangphuc72

04. hainguyen

05. dieuhuy

06. mario vo

07. Anh ngdeja

08. Chị ngdeja

09. Anh Nguyen Quach

10. vinhquang_quan4

11. taitainunu

12. Thipham và con trai

13. trantantai

14. Os

15. Vuanh

16. Flyer_newbie
(xe riêng)

Cám ơn gia đình trinhviet71 (trong đó có anh Phong) hết sức nhiệt tình chiêu đãi :-bd !

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Một số hình ảnh chuyến offline (3th)

Phong cảnh Cần Thạnh -Cần Giờ:

Đi theo bạn của vinhquang_quận4 vào đầm cá Chẽm. Cả nhóm mua hết gần 20kg cá chẽm với giá 50,000VND/kg ( 1con 1kg -1kg2 -1kg5) về làm quà :) ! Lúc mang về trên xe hết sức lo lắng vì sợ cá bị ươn nhưng khi mang về đến nhà maman nói mắt còn trong không sao đâu :D !

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
79 chiến binh cất cánh tập thể từ Cần Thạnh -Cần Giờ về Saigon đến từ các căn cứ:

01. bigflowerhorn: 20 em.

02. hainguyen: 02 em.

03. dieuhuy: 16 em.

04. vinhquang_quan4: 04 em.

05. taitainunu: 06 em.

06. Thắng _Q.5: 06 em.

07. Thipham: 03 em.

08. trantantai: 09 em.

09. VINHTOANQ.11: 06 em.

10. Vuanh: 07 em.

Kết quả cụ thể thì để ngày mai cập nhật nhé :) !

Chính xác là đồ nhậu quá ngon, mà bia thì lênh láng nên kết quả một Tư lệnh Căn cứ khá nổi tiếng đành 'bởi sa cơ giữa chiến trường thọ tiễn' gục ngã phải nhờ sự hỗ trợ để có thể yên vị trên xe ra về :D

osscar

Member
Công nhận anh Vủ Anh yếu thiệt:(, hát cho đã xong và uống xong lăn ra ngủ:raised eyebrow:, ngủ đến nắng chiếu lên mặt mà còn không chịu dậy nữa:worried:, phải nhờ đến anh em khiêng vô chỗ không có nắng đến 3, 4 lần,:cry::cry: như vậy là không được đâu đó anh,:shame on you: cảnh này còn phục anh nữa^:)^^:)^^:)^. Mai mốt như vậy là không được đi đâu đó anh=))=))=))

vuanh

Member
Hôm qua là một ngày thật vui vẽ nên Thuyền đã chơi xả láng sáng xanh lè luôn. Và kết quả Thuyền cũng chìm tại bến người luôn, trong lúc thuyền đang chìm nếu có lỡ lời với anh em mong anh em bỏ qua nhé. Thành thật cám ơn anh NguyenQuach, ThiPham, Tainunu và Chấn rất nhiều vì đã đưa thuyền vào bến một cách an toàn. HEHE.

P/S Bạn nguyentanphong ơi, thấy không có vui đâu mà phải tham gia mới cảm nhận được điều đó. Mong rằng bạn sẽ có mặt ở lần sau. HEHE.

trantantai

Active Member
Chào các cô chú bác anh chị em,
Đây là Chương Trình Tường Thuật Chuyến Offline Cần Giờ Lần 2. Được phát đi trên kênh sóng 0...0...0 .... 0 biết có được phát không.

Như các anh chị em cũng biết Offline Cần Giờ lần này thật là hoành tráng, thật là vui vì có đông đủ các anh em bồ câu thái, gà..góp mặt. Trong đó thật là hoan nghênh anh Nguyen Quach, Flyer_newbie dù không có con bồ câu nào nhưng cũng tháp tùng theo đoàn và rất nhiệt tình sôi nổi trong việc tường thuật trực tiếp chuyến Offline vừa qua.
Như đã hẹn trước từ sáng sớm tất cả các anh em đã thức dậy bắt chim và sửa soạn lên đường. Đúng 7h00 sáng anh Big đã khởi hành và chở theo các anh em tập kết tại trước sân Thống Nhất rồi theo hướng Thị Nghè để đón những chiến binh cũng như các tư lệnh Vũ Anh, Thi Phạm, Taìnunu và vợ con anh TrinhViet71 lên đường trực chỉ Cần Giờ.
Qua phà hầu như tất cả anh em đã họp đủ, anh Nguyen Quach đã dẫn mọi người vào quán Một Xình của một ông bạn gà và thưởng thức món hải sản mì gói rất tuyệt cho bữa sáng va ngắm những chú gà thái và chuối tuyết của chủ nhân.
Sau khi no nê cà phê, trà đá tất cả anh em lên xe thắng tiến tới Cần Thạnh, do nôn nóng đi nhanh nên anh tài xế xuýt đưa anh em vào con đường "không lối thoát ", nhưng nhờ kinh nghiệm và sự tài tình cộng với may mắn nên anh đã đưa mọi người tới nơi an toàn, đó là căn cứ anh TrinhViệt.
Anh em rất tranh thủ xuống xe, tập hợp đội hình và làm vài phát với các chiến binh rồi đưa tất cả vào bệ phóng.
Và ..một ....hai...ba..... tất cả các chiến binh đã lao vút lên trời trong tiếng reo hò tiếng vỗ tay kèm theo chỉ tay, chỏ chân rồi các chiến binh đánh vòng xa dần trước những ánh mắt tin tưởng trông theo.
Nhưng sau khi thả xong mới thấy một chiến binh đen mũi to của anh Taìnunu còn xót lại, thì ra anh sợ sau khi đánh vòng theo các chiến binh khác thì nó kiếm sân bay đáp sớm, vì theo kinh nghiệm máy lần trước thì tới ba hay bốn ngày mới về, biết trước điều đó nên anh Taìnunu đã nhét túi cho nó vài vé để nghỉ qua đêm và kiếm em út, tương lai như thế nào chờ tư lệnh của nó báo cáo.
Những anh em khác tranh thủ vào tham qua căn cứ thăm đàn chim của anh TV, đúng là sau hai lần Offline đàn chim của anh đã đông hơn đáng kể, đó là anh còn đã tặng một số anh em mỗi người một cặp bổn đài loan như lời anh hứa trong chuyến Offline lần 1, mình kết những chú chim này lắm, từ màu sắc cho tới tướng tá nhưng tài năng thì chờ anh em khác như Thi Phạm, Big, Vũ anh.... thông báo.
Sau một hồi tán dóc dưới bóng cây và gió biển mát rượi thì những món đặc sản biển đầu tiên đã dọn ra, bia cũng sẵn sàng thế là anh em nhập cuộc.
Mới đầu còn e dè một chút mỗi người chỉ bẻ một cái càng ghẹ thôi, nhưng sau vài ly mềm môi thì món ghẹ nhanh chóng đi vào dĩ vãng nhường chỗ cho các món mới, rồi tới các món khác cũng chung số phận. Phài công nhận là hải sản ở đây là số một , đầu bếp nấu ăn ngon còn chủ nhân thì hiếu khách, tất cả đều dzách lầu, chính vì vậy anh em ăn uống rất tận tình và tới khi cao trào lên Vũ anh đã ôm đàn khảy cho anh em lên giọng rất là vui và sảng khoái. Tới khi căng da bụng thì lại chùng da mắt nên một thiếu tướng ( thiếu ngủ) đã chìm vào cơn mê trong bài hát... ngủ đi ....mộng vẫn.... phình phường, nhưng mà miệng cứ phì phò lúc anh em hát xong bài hạ trắng thì anh cũng phơi xong cái quần khô ngoài nắng luôn phải nhờ anh em kéo vào, không cần nói anh em cũng biết là ai rồi..
Cuộc chơi hào hứng kéo dài đến 2h30 sau khi mồi đã vơi, bia đã cạn và những cái bụng thì đã tròn các anh em tạm biệt anh TrinhViệt và gia đình lên đường quay về Thành Phố, sau khi anh Thi Phạm, Taìnunu đã nhận được những chú chim ưng ý từ anh TV.
Trên đường về thì tướng quân thiếu ngủ của chúng ta lại một lần nữa gây chú ý vì tiết mục hò theo kiểu dân tộc, "hự hự....hự hự ", rất ấn tượng và "bốc"....(mùi), thế rồi anh nói và nói như chưa hề có gì xảy ra. Cuộc nói chuyện cười vui chọc tếu kéo dài như những tràng cười sảng khoái cho tới khi mọi người xuống xe hết chào tạm biệt và chiếc xe Mec 16 chỗ chỉ chở 2 người về điểm khởi đầu để kết thúc chuyến Offline Cần Giờ lần 2. Tạm biệt và hẹn gặp lại trong lần Offline sau.

Chấn PG

Member
Lần sau mà thuyền như vậy nữa là em và mọi người cho thuyền trôi ra biển qua bên Vũng Tàu coi tàu cánh ngầm nha anh :))

Sau chuyến đi này về xong bệnh luôn :( :sick:, ác thiệt :((