• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Offline Bồ câu

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
- Tìm được một chổ thuê xe mới: Giá xe Mer 16 chổ: 800.000VND đồng sáng đi chiều về!

- Các bạn đăng ký sớm nhé! Trễ quá là hết chỗ ngồi nha :D !

trantantai

Active Member
Mình thấy tập trung làm 2 điểm nào có chung anh em nhất,ví dụ q5 khuc nguyễn thị nhỏ những anh em gần đó có thể nhờ người nhà chở ra nga 3 NTN với 3/2,nếu ai ở dọc đường từ đó lên Bà Quẹo Trường chinh (có thể đi Lũy Bán Bích hoặc Âu Cơ) thì tập trung tại cây xăng ngã 3 cộng hòa và Trường Chinh, ở chỗ đó anh Dương chạy ra cũng gần nếu không sáng sớm em sẽ qua đón anh qua bên em rồi ra QL xuyên á đón xe anh em luôn,như vậy xe chỉ dừng ở 2 điểm chính sẽ đỡ mất thời gian chờ đợi và tốn thời gian đi lòng vòng,(có nguy cơ kẹt xe).anh em thấy thế nào??.Anh Vỹ vui lòng vẽ tuyến đường cho anh em rõ để dễ biết chỗ để tập trung. em thấy đi xe như vậy an toàn và phái nữ sẽ hưởng ứng( cụ thể vợ em đòi đi theo)

trantantai

Active Member
- Tìm được một chổ thuê xe mới: Giá xe Mer 16 chổ: 800.000VND đồng sáng đi chiều về!

- Các bạn đăng ký sớm nhé! Trễ quá là hết chỗ ngồi nha :D !
em 2 chỗ nha nhưng mà càng đông càng vui có thể di 20 chục người được mà

trantantai

Active Member
Thôi ae tập trung lại 1 chỗ đi gé tùm lum đợi chờ phiền phức quá tập trung lại 1 chổ xe tới lên 1 lần khõi phải gé chổ này chỗ kia bắt ae đợi chờ kỳ lắm ae thấy mình nói có lý hông :D

Không biết lần này có đi được hông nếu sắp xếp thời gian được e sẽ báo sau nếu đi không được cho e gởi chim e sẻ phụ tiền xe cho ae nha .:D:D:D
Mấy em hôm bữa đi tới đâu rồi mà bữa nay cho đi TN vậy bạn,nghe nói mấy bữa đi tới Nhà Thờ Đức Bà mà còn chưa chiu về mà,định cho đi phóng sanh ở Tây Ninh sao?:)):)):))

Chấn PG

Member
Em thì sao cũng được :D xe máy hay xe 16 cũng ok hết >:D<, anh em lấy ý kiến rồi lấy số đông là hợp thôi :-bd :-bd ;) đa số thắng thiểu số nha :blusshing: :)).

Chấn PG

Member
Em nghĩ điểm tập trung của mình có thể là Siêu thị Hậu Giang rồi tới điểm thứ 2 có thể là ngay dưới chân Cầu Vượt An Sương (trên cái chợ khoảng vài căn nhà) nếu mình đi xe 16 chỗ.

Hoặc những anh em nào muốn tập trung một lượt ở Siêu thị Hậu Giang mà nhà ở Q.Bình Thạnh, Gò Vấp, Q.1... có thể đi xe bus tới Bến xe Chợ Lớn rồi đón xe ôm ra Siêu thị Hậu Giang cho tiện, vậy thì không cần ghé địa điểm tập trung thứ 2 mà mình chạy thẳng tới Mộc Bài luôn :D. Không biết anh em ý kiến sao? >:D< :nerd: >:D< :nerd:

Chim mình gà lắm bạn ơi lâu ngày có đợt nên mạo muôi cho đi thử chơi thôi chứ không biết có về hông nủa:p

seal203

Member
Mấy em hôm bữa đi tới đâu rồi mà bữa nay cho đi TN vậy bạn,nghe nói mấy bữa đi tới Nhà Thờ Đức Bà mà còn chưa chiu về mà,định cho đi phóng sanh ở Tây Ninh sao?:)):)):))
Chim mình gà lắm bạn ơi lâu ngày có đợt nên mạo muôi cho đi thử chơi thôi chứ không biết có về hông nủa:p
cảnh báo trước là gần Tây Ninh có 1 bầy chim, khi nhiều khi ít không xác định được nhưng thả là nó lên theo. Khu vực mấy cánh đồng trên đường đi vào có 1 lượng bồ cắt hùng hậu nữa chim con thìi không nên mạo hiểm nha

seal203

Member
Em nghĩ điểm tập trung của mình có thể là Siêu thị Hậu Giang rồi tới điểm thứ 2 có thể là ngay dưới chân Cầu Vượt An Sương (trên cái chợ khoảng vài căn nhà) nếu mình đi xe 16 chỗ.

Hoặc những anh em nào muốn tập trung một lượt ở Siêu thị Hậu Giang mà nhà ở Q.Bình Thạnh, Gò Vấp, Q.1... có thể đi xe bus tới Bến xe Chợ Lớn rồi đón xe ôm ra Siêu thị Hậu Giang cho tiện, vậy thì không cần ghé địa điểm tập trung thứ 2 mà mình chạy thẳng tới Mộc Bài luôn :D. Không biết anh em ý kiến sao? >:D< :nerd: >:D< :nerd:
Sao không tập trung ở Út rồi gửi xe chỗ Út luôn vậy, lại thuận đường đi của xe mà ai cũng biết.

trantantai

Active Member
Muốn làm lớn đừng làm liều,mình phải xem nó đã đi tới đâu rồi khi đó mình tăng khoảng cach lên từ từ,chứ chim thì mình nghĩ nó không có thiên tài đâu mà mới lần đầu đi xa mà về đủ được,nếu bạn thả nhiều và sãn sàng chấp nhận thì được may ra có con về, nếu ít mà thả lỡ không con nào về thấy buồn lắm.mong bạn suy nghĩ kĩ nhé, mình đã bị trả giá vì những lần ngẫu hứng như vậy ,mới đây là cặp bi con 3 lông mới bay vòng vòng ở nhà mình bắt đi theo đàn cách nhà 5 km nhưng nó không theo kịp nên rớt lại rồi ở đó luôn.tiếc đứt ruột,

seal203

Member
Muốn làm lớn đừng làm liều,mình phải xem nó đã đi tới đâu rồi khi đó mình tăng khoảng cach lên từ từ,chứ chim thì mình nghĩ nó không có thiên tài đâu mà mới lần đầu đi xa mà về đủ được,nếu bạn thả nhiều và sãn sàng chấp nhận thì được may ra có con về, nếu ít mà thả lỡ không con nào về thấy buồn lắm.mong bạn suy nghĩ kĩ nhé, mình đã bị trả giá vì những lần ngẫu hứng như vậy ,mới đây là cặp bi con 3 lông mới bay vòng vòng ở nhà mình bắt đi theo đàn cách nhà 5 km nhưng nó không theo kịp nên rớt lại rồi ở đó luôn.tiếc đứt ruột,
Đúng là dân chơi bất cần thân thể, bi mà anh cũng thả, anh và ông HD đúng là bó tay, mà thả vậy chi vậy anh, uổng quá nó đi được cũng đâu có được gì, mất tiếc lắm :((

Chấn PG

Member
Sao không tập trung ở Út rồi gửi xe chỗ Út luôn vậy, lại thuận đường đi của xe mà ai cũng biết.
Từ bến xe Chợ lớn đón xe ra Siêu Thị hay chỗ Chú Út gần anh :thingking:, tập trung chỗ nào thuận tiện cho anh em theo các tuyến đường xe bus. Vậy thì anh đi đợi xe ở chỗ chú Út đi :)) :))

seal203

Member
Từ bến xe Chợ lớn đón xe ra Siêu Thị hay chỗ Chú Út gần anh :thingking:, tập trung chỗ nào thuận tiện cho anh em theo các tuyến đường xe bus. Vậy thì anh đi đợi xe ở chỗ chú Út đi :)) :))
Thì cũng em, nói xe buýt thì em nói không cho mang chim lên, anh tập trung ở Út vì chỗ quen nên gửi xe thuận tiện, xe ghé đó rước đi lbb -> âu cơ ->Trường chinh.... còn nếu gọi là thuận tiện thì đi ra Đầm Sen là điểm tập kết ok nhất gửi xe thoải mái, muốn xe bus có xe bus. Cty anh đi làm đường này mỗi ngày nên nếu nói về tuyến đường thì Chấn khỏi lo, với lại nếu em có ôm chiếc xe em chạy em mới hiểu ghé Hậu Giang và ghé Đầm Sen hay ghé Út khác biệt chỗ nào. Hậu Giang đậu lại TX bước xuống xe là CA bắt liền chỉ cho dừng thui em à. Mà nói là đi xe bus đến nơi tập kết anh thấy Mission impossible lắm.

Chấn PG

Member
Chim có MULG đi gom chim phụ anh em rồi anh, không cần mang lên xe bus. Chỉ cần mang cái mình lên xe bus thôi thì tới chỗ tập trung là ok :D ;)

Chim có MULG đi gom chim phụ anh em rồi anh, không cần mang lên xe bus. Chỉ cần mang cái mình lên xe bus thôi thì tới chỗ tập trung là ok :D ;)
Tiện đường thì mình mới gom phụ được chứ ,chứ hướng đông với hướng tây mà kêu mình gom chắc gom xong xủi luôn quá^:)^^:)^:hypnotized::hypnotized:

trantantai

Active Member
Theo mình thì tập trung o gần chỗ ngã ba Lê Đại Hành và 3/2 nơi nào có chỗ gửi xe,khi tới nhờ người nhà chở tới hay tự đi xe tới và gửi xe ở đó rồi đi, ơ hơ mình thấy mọi người làm sao cũng được miễn sao lên xe là được,mình đâu liên quan gì đâu mọi người đi ngang ngã ba củ cải thì đón mình là được.mình đặt 2 vé nhé nếu mà không còn chỗ thì bắt đền ban tổ chức đó,

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Chuẩn bị Offline đặc biệt lần 4 09/08/2009

Tính đến hôm nay thành phần tham gia offline Mộc Bài là:

1. bigflowerhorn

2. Chấn PG

3. congtuxa

4. hoàng dương

5. Mo_uoc_lam_giau

6. osscar

7. trantantai

8. Bạn trantantai

9. vuanh

10. Bạn đời vuanh ?

11. Seal203 ( xe nhà? )

12. taitainunu (xe gắn máy?)

13. ?

14. ?

15. ?

16. ?​

- Còn bạn boyquay676, mario vo, duyennguyen ... thì sao nhỉ :thingking: :) ? Xe Mer thì chỉ có 16 chổ thôi nên ai tham gia thì nhanh tay nhanh chân đăng ký nhé :D để tiện sắp xếp! Thành phần tham gia là vậy còn các chiến binh thì sẽ có nhiều hơn vì các căn cứ không đi sẽ gửi theo :) !

- Còn chuyện địa điểm thì đơn giản thôi. Chọn ra 02 điểm gần chổ gửi xe như Trường học, Bệnh viện, Siêu thị là ok :) !

- Mọi người chuẩn bị trong người khoảng 200.000VNĐ nha $-) ! Còn nếu muốn mua sắm thì mang theo nhiều hơn :D !

Chấn PG

Member
duyennguyen có việc chưa biết đi hay không nữa anh ơi.

duyennguyen hình như đi không được anh ơi, bận việc gì đó :love struck:, có lẽ đợt sau Offline lần 5 sẽ tham gia đó anh bigflowerhorn :nerd: :nerd:

-Còn em thì đợi đến ngày đó rồi mới tính được.:thingking: Vì tình hình là trong tuần này em có chuyến đi Nha Trang không biết về có kiệp đi offline với anh em được không nữa. Nếu đến ngày đó xe hết chổ thì em sẽ lấy xe nhà đi đến chổ hẹn hới anh em.:-bd:-bd:-bd. Còn không được nữa thì em sẽ gới chim cho mấy anh.