• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Off thân mật ở nhà Na,Nấm,Teppi ( chủ nhật ngày 13/11/2011)

yumi

Member
mẹ Luuly và cả nhà ơi. Xin lỗi mọi người , ngày mai em không đi được rồi, em xin rút ra danh sách off nhé. Chả là có cậu bạn ngoài HN vô, CN muốn đi chụp ảnh loanh quanh SG nên mẹ cháu phải tháp tùng dẫn cậu ấy đi. :( Từ chối thì cũng ngại vì 1 năm chả mấy khi cậu ấy vào SG. Hẹn với mọi người lần off sau nhé. Tối CN em ở nhà hóng ảnh đồ ăn đồ uống và ảnh của các bé vậy :(:)((

ivys

Member
à em we^n mất... chị ui cho em xin số đt để tới đó lỡ kiếm ko ra nhà em gọi đt hỏi đường vô đc ko ạ :)

Gemma

Active Member
mẹ Luuly và cả nhà ơi. Xin lỗi mọi người , ngày mai em không đi được rồi, em xin rút ra danh sách off nhé. Chả là có cậu bạn ngoài HN vô, CN muốn đi chụp ảnh loanh quanh SG nên mẹ cháu phải tháp tùng dẫn cậu ấy đi. :( Từ chối thì cũng ngại vì 1 năm chả mấy khi cậu ấy vào SG. Hẹn với mọi người lần off sau nhé. Tối CN em ở nhà hóng ảnh đồ ăn đồ uống và ảnh của các bé vậy :(:)((
Thì buổi sáng đi chụp ảnh rồi đến trưa dẫn cậu đó đi off luôn, có mẹ Mimi cũng ở Hà Nội ghé dự off luôn kìa! Cô Yumi bỏ off là uổng lắm đó! 8->>:D<

luuly78

Member
Thấy các bạn chuẩn bị nhộn nhịp mà ham ghê. Hôm ấy mình có việc ở SG, muốn tham dự mà không biết có được mời không đây? Dĩ nhiên là có đóng góp như mọi người. Hi, hi ... :D

chị ơi cho em 1 nam 1 nữ và không mèo nhé, tại mấy bé nhà em nhỏ xíu à.
tới giao lưu với mọi người với chơi với mấy bé mèo xí. hì hì.
Rất vui được chào đónmọi người. Nhà nhỏ, mèo nhỏ, nhưng tấm lòng thì to =))=))=)) . Mẹ Mimi, ivys coi lại địa chỉ và số điện thoại của mẹ Nấm ở trang 01 nhé! Nếu không tìm thấy đường thì alo mẹ Nấm sẽ chỉ đường.
Mẹ ivys không mang bé nào đi được uh? Bé còn nhỏ cho vào giỏ, mang đến để mẹ Gem chụp hình còn show hàng chứ :):):)

Thì buổi sáng đi chụp ảnh rồi đến trưa dẫn cậu đó đi off luôn, có mẹ Mimi cũng ở Hà Nội ghé dự off luôn kìa! Cô Yumi bỏ off là uổng lắm đó! 8->>:D<
Yumi cố gắng đến cho vui nhé! Dẫn bạn đi chơi rồi buổi trưa ghé nhà luuly. Chơi với các bé mèo,nghỉ ngơi 01 lúc rồi buổi chiều đi tiếp:D:D.

Gemma

Active Member
Mẹ Nấm tối đi ngủ sớm và đừng thao thức quá nhé! Sáng mai mẹ Gem cố gắng thu xếp đến không quá trễ để có thể phụ một tay bếp núc... :p8->

whitexsnow

Active Member
Hic, Sun nhà em hôm qua giờ đang gào đực kêu la, lăn lộn om sòm, chẳng biết mai có nên cho đi không nữa. Tội con bé, cứ rên rỉ mãi mà cậu ấm kia chưa biết gì, thấy rên la thì leo lên chăm sóc, cắn cổ thế thôi chứ chẳng biết làm gì hơn. :-o:-o:-o Tội nghiệp Sun, cứ mỗi lần thế mẹ phải ôm vào dỗ dành mới chịu thôi và nằm ngủ :(

ivys

Member
alo ạ ;;) bây giờ chắc mọi ng` vẫn đang ăn uống.
em post trước mấy tấm ảnh lúc nãy em chụp lên nhé.
các bé mèo bé nào cũng xinh xẻo mà quấn người hết á.

cưng em ruby lắm. đợi khi nào ruby có em bé sẽ liên lạc đến rước 1 nàng về dzinh .. hì hì

luuly78

Member
Chà chà! Sao giống truyền hình trực tiếp thế nhỉ? Đã có hình các bé xinh như mông rồi. Mọi người mới về, chắc bị mắc mưa hế rồi :(:)(:)(:)(( Tội nghiệp cá bé cưng quá! Nấm và Teppi thấy đông người toàn trốn. Giờ mới mò ra ăn. ăn xong đang lăn ra ngủ:)):)):)):))

luuly78

Member
Tin khẩn cấp! :-w:-wSau khi mọi người ra về mẹ luuly phát hiện có 02 vật thể lạ, rất quý vá quan trọng để quên lại. 01 của mẹ Gem, 01 của cô Zorba thì phải..... Đề nghị 02 người có tên sau nhanh chóng liên lạc để nhận lại không mẹ luuly sẽ mang đi bán đấu giá trên ebay. =))=))=))=))

zorba_meow

Active Member
Tin khẩn cấp! :-w:-wSau khi mọi người ra về mẹ luuly phát hiện có 02 vật thể lạ, rất quý vá quan trọng để quên lại. 01 của mẹ Gem, 01 của cô Zorba thì phải..... Đề nghị 02 người có tên sau nhanh chóng liên lạc để nhận lại không mẹ luuly sẽ mang đi bán đấu giá trên ebay. =))=))=))=))
Em có đến hai vật thể quan trọng lận chị ạ. Một là cái.. mà chị đang giữ :"> (nói ra thấy ngại quá nên chả dám nói :D), hai là cái vòng màu cam đeo cổ của bé Whisky khi sáng chị em mình đem bé đi tắm tháo ra, cái em lại để quên mất, mà không biết chị có cất đi đâu không ?

Phải liên lạc vào một ngày gần nhất thôi, chứ em khẩn cấp cần cái chị đang giữ lắm ạ :(( [em chỉ có mỗi cái đó là duy nhất thôi :-<:D:))]

Hôm nay vui lắm mẹ Nấm ơi, hôm nào tiếp nữa chị nhé, về em lại cứ mong đi nữa. Em cảm ơn mẹ Nấm nhiều vì đã tổ chức một buổi ọp ẹp thân mật thế này :x

yumi

Member
Yumi cố gắng đến cho vui nhé! Dẫn bạn đi chơi rồi buổi trưa ghé nhà luuly. Chơi với các bé mèo,nghỉ ngơi 01 lúc rồi buổi chiều đi tiếp:D:D.
hôm qua đã rủ rê được cậu bạn đi rồi nhưng kế hoạch đi bị phá sản. Sáng đi sớm chụp tới mãi trưa , trời nắng mệt wá nên em về nhà luôn. Ngủ 1 mạch tới 4h mới dậy. Giờ đang ngồi hóng ảnh đồ ăn đây :(:)(:)((

luuly78

Member
Em có đến hai vật thể quan trọng lận chị ạ. Một là cái.. mà chị đang giữ :"> (nói ra thấy ngại quá nên chả dám nói :D), hai là cái vòng màu cam đeo cổ của bé Whisky khi sáng chị em mình đem bé đi tắm tháo ra, cái em lại để quên mất, mà không biết chị có cất đi đâu không ?

Phải liên lạc vào một ngày gần nhất thôi, chứ em khẩn cấp cần cái chị đang giữ lắm ạ :(( [em chỉ có mỗi cái đó là duy nhất thôi :-<:D:))]

Hôm nay vui lắm mẹ Nấm ơi, hôm nào tiếp nữa chị nhé, về em lại cứ mong đi nữa. Em cảm ơn mẹ Nấm nhiều vì đã tổ chức một buổi ọp ẹp thân mật thế này :x
Để chị xem lại trong nhà tắm có cái vòng cổ của bé không? Có thì mai chị cho hay nhé! Hihi............. Mẹ Gem để quên đồ giống như của em. =))=))=))

hameo2412

Member
hóng hình ọp ẹp đêi,ai có thì up lên cho e xem với ạ8->8->8->8->vừa nãy nghe cô Zobar kể chuyện thằng Whisky buổi sáng mà mẹ cháu vừa bùn cười vừa thấy tội nghiệp cô Zorba:">:">:">:)):)):)).Thằng này làm mẹ nó xí hổ quá:D:D:D

luuly78

Member
Eo ơi! Cu cậu hiếu động yêu lắm! Tắm và sấy cũng rất ngoan. Lông khô là chạy nhảy suốt, đang chạy thắng (phanh) lại rất siêu, không sợ ai cả. Chị Gem chụp ảnh cu cậu rất nhiều. Cái vòng cổ của bé vẫn còn ở nhà chi đó! Mẹ Gem đang xui chị bắt cóc Whisky đấy. Hihi.....

hameo2412

Member
Hì hì. Thằng nhỏ có người bắt cóc từ lâu rồi chị ạ, em đang nuôi giúp thôi! Nó về nhà là lăn quay ra ngủ liền...nhìn yêu lắm chị. Còn vòng cổ thì để hôm nào chị tổ chức bữa off nữa rồi em lấy luôn. kakaka :)):)):))

zorba_meow

Active Member
Để chị xem lại trong nhà tắm có cái vòng cổ của bé không? Có thì mai chị cho hay nhé! Hihi............. Mẹ Gem để quên đồ giống như của em. =))=))=))
Vâng, em cũng đoán thế, vì lúc ăn, em thấy chị Gemma bỏ cái đó ra :)) Mà nói thế, mình lại gây sự tò mò cho mọi người chị nhỉ. :p

hóng hình ọp ẹp đêi,ai có thì up lên cho e xem với ạ8->8->8->8->vừa nãy nghe cô Zobar kể chuyện thằng Whisky buổi sáng mà mẹ cháu vừa bùn cười vừa thấy tội nghiệp cô Zorba:">:">:)).Thằng này làm mẹ nó xí hổ quá:D:D:D
Ban đầu đem đi ngoan lắm chị ơi, vừa đi vừa phá, chẳng biết nó đang đi nữa cơ. Tự nhiên đi được 2/3 đoạn đường thì bắt đầu kêu meoooooooo... nghe rất chi là thảm thương, em thấy lạ, bèn nhìn vào thì... ôi zời ơi... thấy mà em dở khóc dở cười luôn :(:))) với gặp đi tìm nhà lạc đường tè le tùm lum nữa chị ạ :-w Tìm được nhà mẹ Nấm là em mừng như bắt được vàng luôn ấy :D<:p

hameo2412

Member
Hihi thằng đó nó hay đi vs vào buổi sáng,có lẽ sáng nay cho cháu đi sớm quá chưa kịp giải quyết nên...=))=))=))

ivys

Member
còn vài tấm nữa em up nốt. :D hông kịp chụp mí món ăn (thấy chị Gem có chụp) tại lúc đó ... hấp dẫn wa' nên ngồi chờ thời wên ko ảnh ọt j`...

bé này nhỏ nhất, teen nhất luôn chạy nhảy wa' trời :))

bé này bé gray thì phải

khuyến mãi 1 tấm chụp hoài mi' đc em teppi - chạy trốn ko à :-*