• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Off thân mật ở nhà Na,Nấm,Teppi ( chủ nhật ngày 13/11/2011)

D_P_HOA

Active Member
Ngươì ta nói thứ 6 ngày 13 bác ạ, không lo đâu bác .Nhìn mẹ Luuly và mọi ngươì tíu tít chuẩn bị làm em hóng quá cơ . Mẹ Luuly đảm đang quá :x:x. Mình mà ở trong chăc cũng góp 1 chân rôì :)

Gemma

Active Member
Em nói đùa đấy mà, chứ em chả kiêng cái gì! Ngày 13 bất kể rơi vào ngày nào, nếu mình nghĩ nó không may thì tự nhiên nó lại thành ra vậy, còn mình không tin thì thôi, may rủi do mình cả ;;):D Mẹ Luuly thì đảm đang nhất rồi! Lại có thằng Teppi và bé Nấm chạy việc vặt nữa thì khỏi lo :)):)):))=))=))=))

D_P_HOA

Active Member
Em nói đùa đấy mà, chứ em chả kiêng cái gì! Ngày 13 bất kể rơi vào ngày nào, nếu mình nghĩ nó không may thì tự nhiên nó lại thành ra vậy, còn mình không tin thì thôi, may rủi do mình cả ;;):D Mẹ Luuly thì đảm đang nhất rồi! Lại có thằng Teppi và bé Nấm chạy việc vặt nữa thì khỏi lo :)):)):))=))=))=))
Xin phép mẹ Luuly , spam 1 tẹo . Em cũng ít lên FB mà. Nhưng bọn em cũng đang tỏ chức 20 năm ngày ra trường bác ạ. Ôi nghĩ mơí ngày nào mà đã 20 năm rôì nhanh quá. Em phải liên lạc vơí lại mâý hôm nay cũng nhiêù việc nên chỉ ngó qua thăm các nhà thôi , chả comm gì cả. Mẹ con con Bẹt vẫn khỏe và nghịch rách giơì rơi xuống đất . Bác yên tâm về bé Cam đi, mâý ngày nó gần sinh bác thứ kiểm tra ti nó xem sao, khi nó gần sinh cái vùng đó của nó sẫm lại đó ( em thâý mâý đưá nhà em nó vâỵ mà )

luuly78

Member
Mẹ luuly chẳng kiêng ngày nào đâu ah. Chỉ kiêng 01 chuyện duy nhất thôi "hết xiền thì không được đi siêu thị":)):)):)).

D_P_HOA

Active Member
Mẹ luuly chẳng kiêng ngày nào đâu ah. Chỉ kiêng 01 chuyện duy nhất thôi "hết xiền thì không được đi siêu thị":)):)):)).
Nè mà cho hỏi mẹ Luuly, sao vơí thực đơn như vâỳ và vơí 50k sao mẹ nâú được giỏi ghê cơ , toàn món mình thích không àh >:D<

luuly78

Member
Hihi.... Cảm ơn mẹ Hoa đã khen, Tôm ở SG không đắt như Hà Nội khoảng 120-150K 1kg thôi. Còn gà thì 100K 1kg. Măng thì nhà mẹ Nấm có sẵn rồi, Rau câu thì mẹ Nấm mua nguyên liệu về nấu.... :). Thực phẩm tươi sống và hải sản SG rẻ hơn hà nội mẹ hoa ah. Khi nào có điều kiện vào sg mời mẹ Hoa ghé nhà chơi.

D_P_HOA

Active Member
Hi hi , mình cũng có nghe bà chị dâu mình sống trong đó 1 thơì gian kể rôì. Thực phẩm trong đó rẻ quá cơ. Tôm đắt lắm nhé. Cá cũng vâỵ àh Còn thịt ga thì mình toàn phải mua 170ngan/kg. Nói chung là đắt đỏ lắm. Mình cứ đùa là nêú nuôi bọn mèo mà thực phẩm tươi sông rẻ vâỵ thì thích quá nhỉ, mình sẽ cho chúng ăn toàn đồ tươi thôi àh :)

D_P_HOA

Active Member
quên, vì VP không có chứ năng sưả bài nên nhiêù khi gửi vọi không sưả đước. Ý mình nói là thực phẩm ngoìa Hà nôị đắt đỏ lắm :)

julioboy

Member
julioboy đăng ký 1 người 2 mèo nhá.nhìn thực đơn nhà nấm chuẩn bị mà không cưỡng lại được:D:D:x:x

luuly78

Member
cảm ơn bạn nhé. Vậy là có thêm 01 đồng chí nữa rồi. 8->. Hy vọng buổi off sẽ thật hoành tráng:D

hameo2412

Member
Hi hi từ nay hội mèo sg có chỗ off hoành tráng rồi nếu anh chị luuly ko phiền thì từ nay chúng ta cứ tổ chức ở nhà anh chị cho nó tiện:p:p:p vừa thoải mái lại được ăn nhậu(mèo thì được chén thịt gà) như thế thì còn gì bằng,e nghĩ chúng ta phải tổ chức thường xuyên tháng 2-3 lần đi ạ:D:D:D

Xitrum1611

Em có một con trai la mèo ta thôi tên Ball , mấy đứa nhóc ở xóm nhặt được cho em . Hôm bữa em cũng có đi off ở cafe Yen ,em bồng bé nhà anh Thuận đấy ạ ( tại bố của cháu nhát lắm ) , em làm nails nên CN cũng phải làm:(( em lại không biết đi xe . Nếu em thu xếp được các chị cho em tham gia với nha , em yêu các bé mèo lắm :(( Đừng cho em vào danh sách vì em không chắc đi được k ,nếu em đi được sẽ là thành viên thứ 13 của ngày 13 hen chị;). Lần đầu tiên viết bài đó có gì xin bỏ qua cho . Mai mốt em up hình con trai em cho xem , thấy ghét lắm :)

zorba_meow

Active Member
Em có một con trai la mèo ta thôi tên Ball , mấy đứa nhóc ở xóm nhặt được cho em . Hôm bữa em cũng có đi off ở cafe Yen ,em bồng bé nhà anh Thuận đấy ạ ( tại bố của cháu nhát lắm ) , em làm nails nên CN cũng phải làm:(( em lại không biết đi xe . Nếu em thu xếp được các chị cho em tham gia với nha , em yêu các bé mèo lắm :(( Đừng cho em vào danh sách vì em không chắc đi được k ,nếu em đi được sẽ là thành viên thứ 13 của ngày 13 hen chị;). Lần đầu tiên viết bài đó có gì xin bỏ qua cho . Mai mốt em up hình con trai em cho xem , thấy ghét lắm :)
bữa đi off có một bé Ukraine nhà anh Thuận của bạn duongthanhvy, vậy bạn lập nick mới à? Hoan nghênh bạn nhé.

Xitrum1611

bữa đi off có một bé Ukraine nhà anh Thuận của bạn duongthanhvy, vậy bạn lập nick mới à? Hoan nghênh bạn nhé.
Mình tên Ny là chị của duongthanhvy bạn à, vì ít viết bài lắm , muốn viết cho con mình nhiều lắm mà k biết viết thế nào , giờ tạo nick này tham gia nghe ké về các con yêu của chúng ta:D

Mimi83

Member
Thấy các bạn chuẩn bị nhộn nhịp mà ham ghê. Hôm ấy mình có việc ở SG, muốn tham dự mà không biết có được mời không đây? Dĩ nhiên là có đóng góp như mọi người. Hi, hi ... :D

Gemma

Active Member
Xin phép mẹ Luuly , spam 1 tẹo . Em cũng ít lên FB mà. Nhưng bọn em cũng đang tỏ chức 20 năm ngày ra trường bác ạ. Ôi nghĩ mơí ngày nào mà đã 20 năm rôì nhanh quá. Em phải liên lạc vơí lại mâý hôm nay cũng nhiêù việc nên chỉ ngó qua thăm các nhà thôi , chả comm gì cả. Mẹ con con Bẹt vẫn khỏe và nghịch rách giơì rơi xuống đất . Bác yên tâm về bé Cam đi, mâý ngày nó gần sinh bác thứ kiểm tra ti nó xem sao, khi nó gần sinh cái vùng đó của nó sẫm lại đó ( em thâý mâý đưá nhà em nó vâỵ mà )
Mấy hôm nay em bắt đầu lo về bé Cam, sợ nó đẻ ban đêm thôi. Em sẽ lưu ý vào khoảng 24 - 25 là cận ngày sinh em nó, để xem màu ti thế nào. Mấy ngày đó chắc đêm không dám ngủ rồi. Đã dọn phòng riêng cho bà đẻ, để sẵn ổ đẻ vào trong ấy, đang tập cho Cam ngủ quen trong ấy cho nó khỏi tha con đi giấu 3:-O8-x

Hơ, 13 theo dương lịch thì chỉ có ngày 13 rơi vào thứ 6 mới cần kiêng chứ chị Gem?
Mẹ cháu cũng biết thứ sáu ngày 13 phương Tây hay gọi là ngày thứ sáu đen tối. Nhưng đôi khi mẹ cháu nghiệm ra thấy, cứ ngày 13 hay xảy ra những chuyện khủng khiếp lắm, nhất là những vụ tai nạn chết người. Hôm rồi mới xảy ra vụ tai nạn chết 10 người ở Bình Thuận cũng là ngày 13 đấy, nhưng là 13 âm lịch :(:)( Còn riêng mẹ Gem chả kiêng gì, nhưng mấy ngày 13 đó cứ động vào chuyện gì là hỏng chuyện ấy :-o:-??

Nè mà cho hỏi mẹ Luuly, sao vơí thực đơn như vâỳ và vơí 50k sao mẹ nâú được giỏi ghê cơ , toàn món mình thích không àh >:D<
Nếu khéo tính toán như mẹ Lưu Ly thì hoàn toàn có thể nấu được thực đơn hoành tráng như thế với mức đóng góp 50.000 đ mỗi nhà. Với lại từ nguyên liệu thịt gà có thể chẻ ra vài món, nếu mọi người thích có thể mua thêm bắp cải về bóp gỏi (nộm) bắp cải thịt gà cũng hấp dẫn lắm, mà bắp cải lại rẻ :D8->

Hihi.... Cảm ơn mẹ Hoa đã khen, Tôm ở SG không đắt như Hà Nội khoảng 120-150K 1kg thôi. Còn gà thì 100K 1kg. Măng thì nhà mẹ Nấm có sẵn rồi, Rau câu thì mẹ Nấm mua nguyên liệu về nấu.... :). Thực phẩm tươi sống và hải sản SG rẻ hơn hà nội mẹ hoa ah. Khi nào có điều kiện vào sg mời mẹ Hoa ghé nhà chơi.
Hi hi , mình cũng có nghe bà chị dâu mình sống trong đó 1 thơì gian kể rôì. Thực phẩm trong đó rẻ quá cơ. Tôm đắt lắm nhé. Cá cũng vâỵ àh Còn thịt ga thì mình toàn phải mua 170ngan/kg. Nói chung là đắt đỏ lắm. Mình cứ đùa là nêú nuôi bọn mèo mà thực phẩm tươi sông rẻ vâỵ thì thích quá nhỉ, mình sẽ cho chúng ăn toàn đồ tươi thôi àh :)
Chời! Hồi nào tới giờ tớ cứ nghĩ ở Hà Nội phải rẻ hơn Sài Gòn chứ! Không ngờ lại đắt hơn nhiều thế à! Thế thì tớ phải bỏ nghề rồi ra buôn gà từ Sài Gòn ra Hà Nội mới được >:/:)) Ở đây mua một con gà ta nướng lu nặng khoảng hơn 1 kg giá khoảng 120.000 đ/con, về chỉ việc chặt ra ăn thôi. 8->3:-O

Cá biển tươi sống mua ở các vựa cá chuyển từ Nha Trang vào rẻ lắm. Ví dụ, mẹ Gem thường mua cá ngừ đại dương ở vựa cá Nha Trang chân cầu sắt ở đường Phan Xích Long ấy, 180.000 đồng/kg, một khoanh to ngang cỡ vòng eo mình luôn ấy, nạc không là nạc. Về cứ cắt khoanh ra bỏ tủ lạnh ăn dần, cực ngon. Nếu chiên cá tươi ngay ăn càng sướng. Còn cá ngon khác là cá cờ, trông miếng nạc nó cứ như thịt heo cơ, không có một miếng xương nào. Mua cá lớn về nấu lợi lắm, toàn thịt cá không là thịt.

Nhắc chuyện cá mẹ cháu mới nhớ, có khi chiều về ghé chỗ ấy mua cá ngừ đại dương về cả nhà cùng chén, cho bà bầu Cam thêm phần bổ dưỡng cho babies <:p:D

Gemma

Active Member
Thấy các bạn chuẩn bị nhộn nhịp mà ham ghê. Hôm ấy mình có việc ở SG, muốn tham dự mà không biết có được mời không đây? Dĩ nhiên là có đóng góp như mọi người. Hi, hi ... :D
Chời ơi, thế thì quý quá, mẹ Mimi nhớ ghé nhá, mọi người ủng hộ cả hai tay hai chân! Lâu lâu mới có khách quý Hà Nội vào đúng dịp off thế này, mẹ Mimi không nên bỏ lỡ nhá! Nhà mẹ Luuly ở gần nhà thờ Fatima ngay chân cầu Bình Triệu chắc cũng dễ tìm. Mẹ Mimi vào đọc địa chỉ ở trang nhất ấy nhé! Mừng quá, đợt off này khá đặc biệt đấy, thế là lần đầu tiên off của hội mều Sài Gòn có đại diện hội mều Hà Nội tham gia. Mà thực đơn lại món Bắc nữa, và có cả những mẹ nói giọng Bắc, mẹ Mimi chắc chắc không lạc lõng đâu :x:x:x>:D<>:D<>:D<<:p<:p<:p

ivys

Member
chị ơi cho em 1 nam 1 nữ và không mèo nhé, tại mấy bé nhà em nhỏ xíu à.
tới giao lưu với mọi người với chơi với mấy bé mèo xí. hì hì.