• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Off thân mật đầu năm tại nhà Bichdiep và kế hoạch làm lịch của hội yêu mèo HN

bichdiep

Member
Nhân ngày đầu năm rỗi rãi, hoà chung không khí đón chào năm mới nhưng ngại ra đường, Bichdiep tổ chức một buổi off nho nhỏ tại tư gia, trước là họp mặt anh chị em ăn miếng bánh uống miếng nước trò chuyện, điểm danh xem cháu nhà nào lớn thế nào, đứa nào nghịch hơn đứa nào, sau là thực hiện nốt kế hoạch làm lịch đang còn dang dở của Hội yêu mèo.
Sau một buổi đánh vật với bọn lông lá thì sau đây là một vài hình ảnh mà Bichdiep tranh thủ lúc tay còn rảnh rang ghi lại tại buổi HANOI NEXT TOP MODEL CAT này ạ.
P/S: Chân thành cảm ơn những thành viên yêu quí của Vietpet đã có mặt giúp hoàn thành buổi chụp hình. Thay mặt đảng, Chính phủ, toàn dân và toàn quân xin gửi lời tri ân tới anh Downcome đã ghi lại những khoảnh khắc đáng nhớ của các cháu. Không thể không nhắc tới các cháu họ miêu tên mèo đã hợp tác không đòi hỏi catxe để hoàn thành sản phẩm chung này.
I love you all.
Mong từng ngày đón nhận tờ lịch này để treo Tết. :x:x:x:x

Đầu tiên là ảnh hậu trường

Cháu nào cũng thích chụp trước dẫn đến tình trạng mâu thuẫn không thèm nhìn mặt nhau như thế này ạ

Lạc Lạc trong lòng mẹ đợi đến lượt, tiếc là mình không ghi lại cảnh cháu xoè tứ chi, tạo dáng sẹc xy :(

bichdiep

Member
Thằng Trân lăng xăng có mặt tại mọi ngóc ngách. Cái thằng rõ hư, đã dặn đi dặn lại là hôm nay nhà có khách con phải ngoan, thế mà hết xé phông chụp rồi lại đến phá đám chụp hình các anh chị khác. Kết quả là có những bức hình dính mặt thằng bán than này như thế này đây :(

Cháo lòng con sau mấy tuần không gặp nhớn và ra dáng Model hơn hẳn. Mẹ lubu mà chăm con cũng khéo hơn rồi đấy chứ nhỉ :D

Vì cháu xinh nên cháu được chụp nhiều. Nhưng "con buồn ngủ quá rồi mẹ ơi" => gà gật ngay tại studio

Ảnh vẫn còn nhưng hẹn cả nhà mai up tiếp, buồn ngủ quá đi mất.

Obabo

Member
Đẹp và đáng yêu thế
Thế mà mình k biết để đi :((
Hóng ảnh tiếp nào ~~
p.s mình vẫn xem đc mà nhỉ

milkygirl6390

Active Member
Eo ôi .... toàn là đánh lẻ ... chẳng chịu rủ rê ai ... ăn mảnh xong còn up hình ra cho thiên hạ tức chơi nữa kìa /:) :((

bichdiep

Member
Em vẫn xem ảnh bình thường mà mọi người. Em dùng firefox nhưng hôm qua trang picasa của em bị hâm mất 1 lúc, không biết có phải là lý do hay không? Mọi người không xem được ảnh thì pm lại cho em, em up lên FB lấy link khác vậy. :(

Đẹp và đáng yêu thế
Thế mà mình k biết để đi :((
Hóng ảnh tiếp nào ~~
p.s mình vẫn xem đc mà nhỉ
Xin lỗi bạn Obabo nhé. Mình chưa biết nhiều bạn trên này nên không mời hết được. Mong được biết thêm nhiều thông tin về bạn như số đt hay yahoo để sau có vụ ọp ẹp gì còn dễ báo :p

Eo ôi .... toàn là đánh lẻ ... chẳng chịu rủ rê ai ... ăn mảnh xong còn up hình ra cho thiên hạ tức chơi nữa kìa /:) :((
Nhớ là báo cô Milky rồi cơ mà ??? Giờ lại trách là hà cớ chi?

yumi

Member
Trời ơi, ganh tị quá đi thôi. Có cả sờ tiu đi ồ nữa nầy. Thế lịch dự kiến bao giờ lịch xuất xưởng hả mẹ Bichdiep? Hội HCM chắc cũng phải bon chen đú đởn vụ lịch này quá:)).

milkygirl6390

Active Member
huhu ... đến trưa chủ nhật chị lubu mới alo cho em ... thì hôm ấy em lại phải đi làm ... :(( ... ghét mọi người quá ... mà phố hoa bờ hồ đẹp lắm chị ơi, hay hôm nào cho bọn nó ra đấy làm mấy shot "phố hoa và mèo" :X

nguyenthuy

Member
huhu ... đến trưa chủ nhật chị lubu mới alo cho em ... thì hôm ấy em lại phải đi làm ... :(( ... ghét mọi người quá ... mà phố hoa bờ hồ đẹp lắm chị ơi, hay hôm nào cho bọn nó ra đấy làm mấy shot "phố hoa và mèo" :X
Mấy hôm nay lạnh ghê. Ganh tị với ai có mều ôm quá :(( :-ss:-ss

fat.L.T

Member
huhu tiếc quá hôm đó ko qua được chị diệp với mọi ngừoi cuối tuần này qua nhà em chơi làm buổi next top nữa chị nhé

ropilois

Member
Trời ơi! Thằng Trân và thằng Xoong!!!! Đệp zai quá đệp zai quá! Thế coi như là thằng Trân đóng đô nhà chị Diệp rồi hả?! Chị ơi nó lớn chị đừng xiến vội nhé!! Em bị thèm muốn cái màu si đèn đèn này lắm rồi.8-> Có gì em xin được kết thông gia vs chị ạ. keke ;;)

Downcome

Phó nhòm
Hì cháu gửi 1 số ảnh buổi chụp hôm qua tại nhà cô Diệp. Cháu lười nên không có chỉnh sửa gì đâu ạ.

Lâu lắm mới lại thấy nhiều mèo như thế :x

Mimi83

Member
Chú Dao ơi, làm ơn bố trí một buổi trình diễn nữa đi. Tụi nhỏ nhà này đang ghen tỵ biểu tình ầm ầm. Lại còn mấy đứa nhà Biz, Vân, ...nữa chứ. Làm ơn đi mà ... [-O<

bizonzon

Active Member
Chú Dao ơi, làm ơn bố trí một buổi trình diễn nữa đi. Tụi nhỏ nhà này đang ghen tỵ biểu tình ầm ầm. Lại còn mấy đứa nhà Biz, Vân, ...nữa chứ. Làm ơn đi mà ... [-O<
Huhu, nhà mình rủ nhau chụp ảnh đúng hôm lạnh thấu trời. Nhà Biz với nhà cô Mimi thì xa, đi lại nghĩ thương tụi nhóc :((.

Hôm nào làm buổi nữa đi, Biz sẽ hỗ trợ thiết kế lịch cho mọi người <:p

linhlady

Member
Huhu, nhà mình rủ nhau chụp ảnh đúng hôm lạnh thấu trời. Nhà Biz với nhà cô Mimi thì xa, đi lại nghĩ thương tụi nhóc :((.

Hôm nào làm buổi nữa đi, Biz sẽ hỗ trợ thiết kế lịch cho mọi người <:p
Mẫu nhà cô Liễu và nhà chị Biz đứng đâu thì đó là studio rồi, sẵn designer rồi, thiếu Photographer nữa thôi. các cao thủ ra tay 1 hôm nữa đi, cho nhà e ké với:x

D_P_HOA

Active Member
uh, hôm đó lạnh thật, chị đã nhét 2 đưá vào túi , chật quá kẹt cả đuôi thằng Eminem :-ss. Chị Mimi và Cô Biz lại bố trí đi. Chú Dao hưá là chụp tiếp mà :x.
À mà chú Dao và Cô Diệp còn ém hàng đâý . Hôm đó tính sơ sơ cũng chụp được mâý trăm kiêủ , đẹp ơi là đẹp à :))

D_P_HOA

Active Member
Mẫu nhà cô Liễu và nhà chị Biz đứng đâu thì đó là studio rồi, sẵn designer rồi, thiếu Photographer nữa thôi. các cao thủ ra tay 1 hôm nữa đi, cho nhà e ké với:x
Èo Linh, số DT là bao nhiêu, chả gọi được :-w.................

Gemma

Active Member
Trời, giờ đã sang đầu năm mới rồi mà nhà mèo còn chưa làm lịch, định chờ đến năm mèo kế nữa hay sao? >:/8->:-o:-ss