• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nuôi Heo Cảnh

binhdan

Member
không biết những chú heo cảnh này có khác gì lợn mán đặc sản không anh kỳ?em đã được nhìn tháy lợn mán và thấy chúng không khác gì những chú này,thậm chí bé bằng mấy chú nhà anh mà đã đẻ rồi.chỉ là thắc mắc mong anh giải đáp.

KyCauGo

Chủ Nhiệm CLB Cuối Tuần Hà Nội
lần trước mình đã nuôi 1 chú màu trắng tuyền,đực ,nuôi gần 2 năm nó cũng chỉ gần 2kg ,còn về sinh sản của bọn này mình không rõ lắm chỉ biết họ nói bọn này nhảy đực rất sớm còn đẻ thì mình chịu không rõ lắm ,lần này thử nuôi cả đực cả cái nếu đẻ càng vui

chicken

Member
Thì anh lấy con của em ra so sánh với con của anh kỳ xem mặt mũi, cấu tạo cơ thể nó có khác nhau ko? đều mang về từ TQ cả mà, anh thử kiếm 1 con nuôi thử xem nó có lớn ko ạ

meomun

Không biết có phải bạn định hỏi mấy con này:D,con mèo này là mình được tặng nó mới 2 tháng ,còn 2 con lơn chắc to hơn con mèo con 1 chút
Nhìn 2 bé lợn nhà bác kỳ dễ thương quá, làm em cũng muốn nuôi nhưng nhà em chật quá không nuôi được, bác xoa đầu hai bé hộ em nhé :D

tribm.ts

Member
lần trước mình đã nuôi 1 chú màu trắng tuyền,đực ,nuôi gần 2 năm nó cũng chỉ gần 2kg ,còn về sinh sản của bọn này mình không rõ lắm chỉ biết họ nói bọn này nhảy đực rất sớm còn đẻ thì mình chịu không rõ lắm ,lần này thử nuôi cả đực cả cái nếu đẻ càng vui
Nuôi gần 2 năm mà chỉ 2 kg thì có nghĩa là nuôi mãi trọng lượng của nó cũng vậy thôi. Con này đích thị là giống heo cảnh rồi (k biết nó có phải là loại "lợn cắp nách" trên sapa k anh?)
-Nếu cặp này đẻ anh cho tôi đang ký một con với !

ldhanoi

Member
Không biết có phải bạn định hỏi mấy con này:D,con mèo này là mình được tặng nó mới 2 tháng ,còn 2 con lơn chắc to hơn con mèo con 1 chút
Anh Kỳ có thể cho bọn em biết anh mua mấy nhóc đáng yêu đó ở đâu không ạ, nhìn đáng yêu thật. mua mấy nhóc đó có đắt không anh??

chicken

Member

Đây là con lợn anh em nuôi bên TQ, vì anh em lấy vợ Bắc Kinh và ở hẳn bên đấy nên đã nuôi 2 con rồi, con nào cũng to thế, thậm chí còn to hơn, và lúc mới mua nó cũng bé như con mà mọi người bảo là lợn cảnh ấy nếu mọi người muốn biết nó có to thế ko hay chỉ có 2kg thôi thì tốt nhất là cứ kiếm 1 con nuôi thử ko lại bảo lợn em nuôi là lợn mọi, lợn mán

chicken

Member
Đây là hình con lợn có thể nói là trong những con đầu tiên ở HN ạ, mang nó về từ tết năm 2007 và nuôi được 2 tháng thì chết

tribm.ts

Member
Có loại lợn cảnh sapa, có bạn nào có k?? loại này mình được biết là nuôi hoài k lớn, mấy chú trên của Chicken xuất xứ TQ thì k rõ lắm..nếu sau trên 10k thì k làm cảnh được rồi...