• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nuôi chihuahua khi nhà có trẻ nhỏ

Bull_Box

Member
Chào các bác. Chả là nhà em đang có con nhỏ 6 tháng tuổi, em rất thích chihuahua nhưng không dám nuôi, vì nhà em cũng không có sân vườn. Có bác nào đã từng nuôi cún khi nhà có con nhỏ thì chỉ giáo cho em với (như nuôi lông cún bay lung tung làm ảnh hưởng tới hô hấp...) và có nên nuôi hay không.... thanks các bác nhiều.

phongphiu

Member
Tốt nhất là để cháu lớn rồi hãy nuôi, còn như nhà tôi vẫn nuôi bình thường trong nhà, chỉ có điều không thả rông mà nhốt trong chuồng, đến h cho đi chơi, chihuahua cũng không rụng nhiều lông...

Bull_Box

Member
Tốt nhất là để cháu lớn rồi hãy nuôi, còn như nhà tôi vẫn nuôi bình thường trong nhà, chỉ có điều không thả rông mà nhốt trong chuồng, đến h cho đi chơi, chihuahua cũng không rụng nhiều lông...
Cảm ơn bác............................;)

Tiến-Q4

Member
Mình nghĩ có em bé thì nuôi chihuahua cũng không sao, quan trọng là vệ sinh sạch sẽ chuồng trại