• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Niềm vui nho nhỏ

Tep1979

Member
Nhân ngày mưa gió, mình post vài tấm hình lên diễn đàn, mong nhận được những ý kiến nhận xét của mọi người.
Đầu tiên là 2 em phú quốc, em vện vàng (18 tháng tuổi, có nguồn gốc) đã đến tuổi lấy vợ:

Tiếp theo là chim và gà nhé:

Thêm chút không gian xanh:

Sơn thủy hữu tình:

Mời mọi người uống nước:

Và đây là nghề của tôi (sở trường chuyên châm cứu chữa các bệnh về thần kinh, cơ xương khớp và cai nghiện ma túy).

Cám ơn mọi người đã quan tâm!

Đẹp quá........................ko biết trong chuồng là con gà trắng hay con CM trắng bác nhỉ
Con chào mào trắng thì .............:-ss

:D:D em rất thích cách sống của anh .bản thân em đi làm công việc mình chẳng thích áp lực và mệt mỏi chắc bỏ nghề về mở trại chó vui thú điền viên qua

Tep1979

Member
Trong chuồng là con gà lôi trắng bạn ah, mình nuôi em nó được hơn 2 năm rồi. Nhớ hồi đầu em nó mới từ rừng về, không quen môi trường mới, nhìn thấy người là nhảy loạn cả lên, đầu, cánh chảy máu, nhìn xót lắm. Bây giờ thì ổn rồi bạn ah. Cám ơn bạn đã quan tâm!

tunghhtp

Member
Cụ này có thú vui tao nhã quá, Em cũng có đến 3 mục gần giống cụ, Cây, Hoa, Chó, và,....

(Cây của Cụ có vẻ mới vào đá hả, mùa này rút nước thả đất cho rễ cây bệt chặt vào đá đi Cụ)

Thích nhiều thứ nữa ạ

Tep1979

Member
:D:D em rất thích cách sống của anh .bản thân em đi làm công việc mình chẳng thích áp lực và mệt mỏi chắc bỏ nghề về mở trại chó vui thú điền viên qua
Cám ơn bạn đã động viên. Cuộc sống mà, hãy cố gắng bạn nhé!

Tep1979

Member
Mình tên Quân, sn 1979, ở Hà nội. Rất vui khi được ngồi cafe với bạn! Bạn rảnh thì alo cho mình nhé! Thân!

Tep1979

Member
Cho hoi 1 cau ngu ti, tuoi lay vo cua em trai no la may thang a?
Theo mình tham khảo ý kiến của những người đã từng nuôi chó Phú quốc thì cún đực hơn 14 tháng có thể lấy giống được. tuy nhiên nếu chuẩn thì 18 tháng. Đấy là ý kiến của 1 vài người từng có kinh nghiệm tư vấn cho mình. Nếu mình nói có sai sót mong bạn bỏ qua.

Mình tên Quân, sn 1979, ở Hà nội. Rất vui khi được ngồi cafe với bạn! Bạn rảnh thì alo cho mình nhé! Thân!
:D:D em tện đại ở hcm anh ơi . khi nào có dịp công tác ngoài bắc em sẽ ghé anh . cám ơn anh quân .

vitebsk1991

Hi, mình cũng ở long biên, cũng mới nuôi chó phú quốc, ngoài ra chơi cá đĩa, hy vọng có dịp cafe giao lưu với cậu.