• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những Thiên Thần nhỏ của Bờm - Cam

luuly78

Member
Mẹ Gem ơi! Bé cún về nhà có khóc nhiều không? Ăn cơm có ngoan không? Hạt khô bữa trước mẹ Gem cho mẹ Nấm là dành cho chó lớn nhé! Cún con ăn có thể bị tiêu chảy đấy mẹ Gem ah.
Bé Nấm nhà em 02 hôm nay có biểu hiện đòi chồng rồi, hổng biết thằng Teppi có biết mần ăn gì không nữa =))=))=)). Nhìn con bé kêu gào lăn lộn ( may quá thường ngày tiếng nó kêu rất nhỏ nên giờ gào chỉ ngao ngao nho nhỏ thôi chứ không thì điếc tai cả làng). Kiểu này chắc 02 tháng nữa lại có 01 bầy mèo con. Em nói OX em là đưa 01 trong 02 đứa đi thiến ông không chịu nói cứ để cho Nấm đẻ :-ss:-ss:-ss
Tặng mẹ Gem kiểu ảnh Teppi khoe hàng

Gemma

Active Member
Để up phụ mẹ Thủy xem có được không

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=Jvzh1SG17cE&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

Gemma

Active Member
Mẹ Gem ơi! Bé cún về nhà có khóc nhiều không? Ăn cơm có ngoan không? Hạt khô bữa trước mẹ Gem cho mẹ Nấm là dành cho chó lớn nhé! Cún con ăn có thể bị tiêu chảy đấy mẹ Gem ah.
Bé Nấm nhà em 02 hôm nay có biểu hiện đòi chồng rồi, hổng biết thằng Teppi có biết mần ăn gì không nữa =))=))=)). Nhìn con bé kêu gào lăn lộn ( may quá thường ngày tiếng nó kêu rất nhỏ nên giờ gào chỉ ngao ngao nho nhỏ thôi chứ không thì điếc tai cả làng). Kiểu này chắc 02 tháng nữa lại có 01 bầy mèo con. Em nói OX em là đưa 01 trong 02 đứa đi thiến ông không chịu nói cứ để cho Nấm đẻ :-ss:-ss:-ss
Sorry mẹ Nấm, hàng thằng Teppi trông... hoành tráng quá nên bà cháu phải xóa bớt trong phần quote, kẻo mọi người vào lại bảo hai chị em mình show hàng gợi cảm quá :))

Bà cháu có giả nhời bên nhà mẹ Nấm rồi nhé. Bé Phú Quốc về nhà khóc nhè hết nguyên một đêm làm bà cháu không ngủ được. Hôm qua thấy khá hơn, chỉ thấy sáng sớm có khóc nhè một tí, không biết có phải ra gặm chân chị chó Canada nên bị chị chó cắn lại cho rồi khóc nhè hay không. Mới đầu, đêm đầu tiên ông cháu còn sợ bé con bị chị chó Canada bắt nạt nên tha lôi cháu vào phòng ngủ của ông bà ngủ cùng hai đứa mèo con. Nào ngờ lúc tắt điện thì bé gào khóc ầm ĩ, thế là ông cháu phải bế xuống dưới nhà, rồi nàng gào khóc cả đêm :(:)(( Hay là gọi bé là Phú đi nhỉ, cho bé mang giàu có vào nhà :)) Ông xã chị vạch chân Phú ra thấy có cái màng vịt bèn thích chí lắm, cái móng nó đen thui nữa trông ngộ lắm luôn. Hơn nữa, Phú có cái chân mày trông điệu ra phết. Nhìn bộ lông Phú là thấy tắm sướng hơn Canada nhiều rồi 8->:))

Nhíu Nhiu hôm rồi gặp lại thấy ra dáng con gái duyên dáng lắm rồi. Cái đuôi xòe lúc nào cũng chổng lên trời yêu ơi là yêu luôn! Buồn cười nhất là mỗi lần Nhíu Nhiu đi lững thững xuống hầm để xe là lũ chó con lại xúm vào đè Nhíu ra, lúc sau thấy Nhíu cũng cắn lại :)):)) Bé Phú về nhà bên này săn cả lũ mèo, giờ không đứa nào dám ra sân hóng gió nữa mẹ Nhíu ạ, cả thằng Bờm to xác vậy mà cũng sợ bé Phú, bỏ chạy có cờ luôn :-o:))

luuly78

Member
Hihi...... bé được Ông thương vậy là nhất rồi. Em thấy con bé đó lanh lắm! mồm la to cực kỳ, trong đàn bé rảnh ăn nhất đấy. Chị tập cho bé ko cho vào nhà chỉ cho chơi ngoài sân thôi. Dạy vài lần là nó nhớ chị ah. Cứ mỗi lần nó bước chân vào là cho ăn roi vào chân, ở nhà em bọn nó chỉ được chơi trong gara và sân thôi leo lên hè là bị đòn, khi nào nó khóc cầm cái roi ( quận tờ báo lại ) quật xuống đấy là nó sợ liền. Còn tên của bé Chị đặt tên tiếng anh cho anh ấy dễ gọi và gần giống tên với mấy bé mèo ví dụ: Daisy, Sally, Nancy..... Tên nào cũng có ý nghĩa và dễ thương hết;;);;);;).

Gemma

Active Member
Cảm ơn mẹ Nấm đã gợi ý tên tiếng Anh cho bé Phú. Chị sẽ hỏi ông xã xem, chị cũng thích cái tên Daisy - Hoa Cúc lắm, mà hoa cúc này còn là hoa cúc đầu xuân nữa chứ. Nhà chị không rộng rãi như nhà mẹ Nấm nên phải cho tụi chó ở trong nhà, quanh quẩn dưới tầng trệt. Cái sân nhỏ tí tẹo teo, vừa đủ để vài chậu cây cho tụi nhỏ ra sân hóng mát vơ vẩn, chị chó ra đi vệ sinh ngoài ấy xong là dọn luôn để không thì tụi mèo lại ra dẵm vào tha khắp nhà. Bé Phú khá quấn người, hễ thấy mẹ ở nhà là xông vào liếm chân, quào rồi làm đủ trò hết. :(:)D

Ba Wayne cháu bảo bé Phú (mẹ Gem cứ tạm gọi thế) đúng là có máu chó săn bẩm sinh theo như tài liệu mà anh ấy đọc được về chó Phú Quốc, bé ấy săn đuổi hết mọi thứ di chuyển trong nhà, chó to mèo to mèo nhỏ gì cũng săn ráo hết, cóc sợ đứa nào! Còn gặm cả chân chị chó Canada nữa cơ! =))=))=)) Từ hôm có bé Phú Quốc về làm bạn, Canada trông hớn hở hẳn lên, còn hai vợ chồng thì có thêm nhiều trò nham nhở của hai bạn chó để mà cười suốt ngày :)):)):))

whitexsnow

Active Member
Cảm ơn mẹ Nấm đã gợi ý tên tiếng Anh cho bé Phú. Chị sẽ hỏi ông xã xem, chị cũng thích cái tên Daisy - Hoa Cúc lắm, mà hoa cúc này còn là hoa cúc đầu xuân nữa chứ. Nhà chị không rộng rãi như nhà mẹ Nấm nên phải cho tụi chó ở trong nhà, quanh quẩn dưới tầng trệt. Cái sân nhỏ tí tẹo teo, vừa đủ để vài chậu cây cho tụi nhỏ ra sân hóng mát vơ vẩn, chị chó ra đi vệ sinh ngoài ấy xong là dọn luôn để không thì tụi mèo lại ra dẵm vào tha khắp nhà. Bé Phú khá quấn người, hễ thấy mẹ ở nhà là xông vào liếm chân, quào rồi làm đủ trò hết. :(:)D

Ba Wayne cháu bảo bé Phú (mẹ Gem cứ tạm gọi thế) đúng là có máu chó săn bẩm sinh theo như tài liệu mà anh ấy đọc được về chó Phú Quốc, bé ấy săn đuổi hết mọi thứ di chuyển trong nhà, chó to mèo to mèo nhỏ gì cũng săn ráo hết, cóc sợ đứa nào! Còn gặm cả chân chị chó Canada nữa cơ! =))=))=)) Từ hôm có bé Phú Quốc về làm bạn, Canada trông hớn hở hẳn lên, còn hai vợ chồng thì có thêm nhiều trò nham nhở của hai bạn chó để mà cười suốt ngày :)):)):))
Nghe mẹ Gem kể mà muốn nhảy qua chơi quá, up hình đi mẹ Gem, up hình up hình, chờ chờ .....:">:">:">

Gemma

Active Member
Cô cứ chờ đi nhá, chiều tối về mẹ cháu rảnh sẽ vác máy xuống nhà săn hình. Ban ngày ánh sáng mới đẹp và mẹ cháu cũng mới giồng được ít cây xanh làm nền cho mấy bé chó chộp ảnh cho nó đẹp. Dưng mà ban ngày lại không rảnh để giở ra chụp. Tối về chụp tạm ít tấm giao lưu chó - mèo cho cả nhà ngắm đỡ vậy <:p:D

Boo Boo

Member
Nhà bác lại tăng thêm cẩu khẩu à? Phục bác nhất đấy, lúc nào cũng giữ được "nhà" luôn ở trang nhứt.

tra tra

Member
ÔI, mấy mẹ con đáng yêu quá.Chúc mẹ tròn, con vuông, bố hình chữ nhật thôi.
Mong mấy mẹ con đều khỏe mạnh nha. ^^

Gemma

Active Member
Bà Hạnh ơi, sáng nay mẹ Gem mới chụp vội được ít tấm ảnh trước khi đi làm, up ở đây để báo cáo tình hình bé Daisy ở nhà mới. Tối qua mẹ Gem đã tranh thủ về nhà sớm và tắm sạch sẽ cho Daisy rồi. Mấy chai dầu tắm ở nhà chỉ toàn loại trị ghẻ ngứa, vì hồi đó chị Canada chị ấy bị ghẻ tai. May mà có một túi nhỏ Fay 4 lọai trị ve bọ chét cho chó ấy, túi shampoo này là quà tặng kèm khi mua sản phẩm gì đó của Fay ấy, thế là mẹ cháu có vừa đủ shampoo diệt bọ chét tắm lần đầu tiên cho Daisy. Tắm xong lau khô bằng khăn siêu thấm của... mèo, thấy rụng ra một số bọ chét chết queo rồi. Hôm qua đến giờ thấy Daisy đỡ gãi hẳn, chơi chán rồi lăn ra ngủ khò khò. Hôm nay thấy to to lên tí rồi. :x:x:x

Cháu chào bà Hạnh ạ, cháu ở nhà mới vui lắm bà ơi, cháu phá tan mấy chậu cây của mẹ Gem rồi :D

Cháu quậy từ sáng đến giờ nên giờ buồn ngủ rồi

Chị Canada rất háo hức với em bé mới về nhà

Em cứ ngủ đi nhé, đứa nào nó động đến cái móng chân em thì chị xử nó cho!

Mẹ cứ để em nó đấy con chăm sóc cho mẹ ạ! Chỉ trừ có bọ chét là con không bắt được thôi, chứ đứa mèo nào rớ vào em con là nó chết với con! x-(

Khè khè, bọn mèo chạy hết khỏi chị em mình rồi, em bé ạ!

Gemma

Active Member
Mừng các cháu cưng tròn 3 tháng tuổi!

Hôm nay các cháu cưng dù đang ở nhà cũ hay đã có cuộc sống ấm êm ở nhà mới với các ba mẹ ông bà mới đều đã tròn 3 tháng tuổi. Cầu chúc các cục cưng của ông bà luôn hạnh phúc, hay ăn chóng nhớn, ngoan ngoãn để luôn được ba mẹ ông bà thương yêu!

Chị cả Pammy trông già đời lắm rồi đây này, chị ý đang khoe cái bờm đẹp đây! Có em nào của chị Pam có bờm đẹp như chị ý thì vào cùng khoe hàng nào! >:/<:p:D

Chị Pammy rất chăm chỉ làm vệ sinh mỗi ngày nên bà cháu vẫn chưa tắm bằng nước cho chị ấy, mùi vẫn thơm như thường :D

Hết chỗ chơi, vào nằm cạnh chậu shit chơi như vầy!

D_P_HOA

Active Member
Bà Hạnh ơi, sáng nay mẹ Gem mới chụp vội được ít tấm ảnh trước khi đi làm, up ở đây để báo cáo tình hình bé Daisy ở nhà mới. Tối qua mẹ Gem đã tranh thủ về nhà sớm và tắm sạch sẽ cho Daisy rồi. Mấy chai dầu tắm ở nhà chỉ toàn loại trị ghẻ ngứa, vì hồi đó chị Canada chị ấy bị ghẻ tai. May mà có một túi nhỏ Fay 4 lọai trị ve bọ chét cho chó ấy, túi shampoo này là quà tặng kèm khi mua sản phẩm gì đó của Fay ấy, thế là mẹ cháu có vừa đủ shampoo diệt bọ chét tắm lần đầu tiên cho Daisy. Tắm xong lau khô bằng khăn siêu thấm của... mèo, thấy rụng ra một số bọ chét chết queo rồi. Hôm qua đến giờ thấy Daisy đỡ gãi hẳn, chơi chán rồi lăn ra ngủ khò khò. Hôm nay thấy to to lên tí rồi. :x:x:x

Cháu chào bà Hạnh ạ, cháu ở nhà mới vui lắm bà ơi, cháu phá tan mấy chậu cây của mẹ Gem rồi :D

Cháu quậy từ sáng đến giờ nên giờ buồn ngủ rồi

Chị Canada rất háo hức với em bé mới về nhà

Em cứ ngủ đi nhé, đứa nào nó động đến cái móng chân em thì chị xử nó cho!

Mẹ cứ để em nó đấy con chăm sóc cho mẹ ạ! Chỉ trừ có bọ chét là con không bắt được thôi, chứ đứa mèo nào rớ vào em con là nó chết với con! x-(

Khè khè, bọn mèo chạy hết khỏi chị em mình rồi, em bé ạ!

Hi, bác Gema , bác mơí nuôi bé chó Daisy à:), trông ngộ quá đi bác ơi. Em thì nhìn thâý chị chó Canada nhà bc đang bảo là " tự dưng có 1 tên bán than nào mơí lọt vào đây cơ chứ "" :))

D_P_HOA

Active Member
Mà Bác ơi chị cả Pam trông nữ tính nhưng vẫn giống bố Bờm Bác nhỉ :))

MsCuteShark

Member
Chúc mừng chị Gem đón thành viên mới về nhà nhé :x nhìn bụng cô nàng Daisy cưng quá đi :)) cơ mà hình như cái giống Phú Quốc này nó hay đào bới lắm phải không chị?

MsCuteShark

Member
Hôm nay các cháu cưng dù đang ở nhà cũ hay đã có cuộc sống ấm êm ở nhà mới với các ba mẹ ông bà mới đều đã tròn 3 tháng tuổi. Cầu chúc các cục cưng của ông bà luôn hạnh phúc, hay ăn chóng nhớn, ngoan ngoãn để luôn được ba mẹ ông bà thương yêu!

Chị cả Pammy trông già đời lắm rồi đây này, chị ý đang khoe cái bờm đẹp đây! Có em nào của chị Pam có bờm đẹp như chị ý thì vào cùng khoe hàng nào! >:/<:p:D

Chị Pam có cái bờm xù xinh quá, em Gà đuổi theo không kịp nữa rồi :(....

Gemma

Active Member
Còn đây là Sammy đẹp giai giống ông ngoại Mít, Sammy đang định show... hàng nhưng chưa có hàng để show :D

Dì Bánh Mì: thằng cháu ranh con mới bé tí mà đã đua đòi!

Sammy có khuôn mặt rất giống dì Bánh Mì nên trông cứ như hai mẹ con. Dì Bánh Mì cũng rất thích liếm láp cho thằng cháu cưng có khuôn mặt giống mình

Dì và cháu

Hai chị em thân thiết đến nỗi làm gì cũng có nhau. Sáng nay bà cháu nhỡ mất kiểu ảnh hai cái mông bự cùng show một lúc trong chậu shit :D:D

MsCuteShark

Member
Kì này nhà chị Gem có tổng cộng: 3 ổ bánh mì, 2 cái thảm chùi chân, 1 cái cục vải lau nhà trắng và 1 cục than đen mới về. Xôm dữ hén chị ;))

P.s: 3 ổ bánh mì gồm 2 ổ baguette và 1 ổ bánh mì đặc ruột :))

yumi

Member
ui, Pam và Sammy lớn tướng rồi. Người tròn ủm. Chị Pam có cái bờm và yếm đẹp hơn em Penny rồi. Pen tắm xong thì chẳng thấy cái bờm đâu nữa :)).

Dì Bánh Mì có vẻ cưng thằng cháu nhỉ. Toàn liếm lông cho cháu chứ mẹ Cam thì chẳng thấy đâu :)).

Mẹ Gem đặt tên Daisy thấy không hợp rồi. Đen như cục than thế kia mà . =)):))

whitexsnow

Active Member
Ơ, em thấy Sammy giống mẹ Cam chứ nhỉ, dì Bánh Mì trông mặt hơi nhọn hơn Sammy tí. :-*:-*

Cơ mà sao con bé Daisy lại ko có lông bụng nhỉ, trắng hếu thế kia, mắc cười quá :D:D:D

luuly78

Member
Hihi...... Nhà mẹ luuly vẫn còn 02 đứa bán than nữa đó!:D Tên Daisy là mẹ luuly đặt cho con đỡ tủi thân bởi các chị mèo ai cũng có tên đẹp nào là Pammy, Penny, Sammy.... Hay bà Gem gọi con là Tiểu Hắc. Con là vua phá phách bà Gem có giày dep gì đẹp đẹp thì vui lòng cất kỹ giùm nhé! ở nhà cũ của con chỉ trong vòng 05 giây thôi là bà Luuly lại la ỏm tỏi rồi? Đứa nào tha dép của tao đi đâu rồi? :)):)):)):)) còn cây hoa của Bà Gem con cứ tưởng là cỏ nên nhổ giùm bà thôi.... Ngày xưa mẹ con phá đến nỗi bà Luuly bắt mẹ con ngồi vào chậu hoa rồi nói " Mày nhổ cây của tao giờ mày làm cây nhé" rồi lấp 02 cái chân đen thui của mẹ bắt ở yên trong đó ngọ nguậy là bị đánh đòn. Sau đợt đó mẹ con ko nhổ cay nữa mà chỉ đào gốc thôi :)):)):)):))