• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những Thiên Thần nhỏ của Bờm - Cam

vyle

Member
tặng bà Gem hình của cháu Tim đây ạh... thằng cu rất được lòng người nhưng lại phật lòng 2 con mều lớn ở nhà... bà ơi, nó bé là thế đấy, vậy mà cứ dí mấy đứa lớn chạy có cờ....

MsCuteShark

Member
Báo cáo với mẹ Gem, em Chanh về nhà mới rất là ngoan, không 1 tý mèo méo meo gì nhưng chắc do lạ nhà nên chỉ ngủ suốt mà không ăn uống gì. Em để sẵn đồ ăn và nước uống bên cạnh chỗ nằm của bé, bao giờ bé đói thì ra ăn. Em sẽ update hình của bé sau chị nhé :)......Thằng bạn em đag kêu nhớ em Bưởi quá chị ạ :))

vyle

Member
Báo cáo với mẹ Gem, em Chanh về nhà mới rất là ngoan, không 1 tý mèo méo meo gì nhưng chắc do lạ nhà nên chỉ ngủ suốt mà không ăn uống gì. Em để sẵn đồ ăn và nước uống bên cạnh chỗ nằm của bé, bao giờ bé đói thì ra ăn. Em sẽ update hình của bé sau chị nhé :)......Thằng bạn em đag kêu nhớ em Bưởi quá chị ạ :))
chị ơi, chị đón bé khi nào mà bé không chịu ăn vậy ạh, còn thằng bé nhà em thì ăn như hêu ngay từ ngày đầu về nhà, up hình chị nhé:x:x:x

MsCuteShark

Member
chị ơi, chị đón bé khi nào mà bé không chịu ăn vậy ạh, còn thằng bé nhà em thì ăn như hêu ngay từ ngày đầu về nhà, up hình chị nhé:x:x:x
Mình đón bé lúc chiều tối bạn ạ. Về nhà đổ canin ra cho bé ăn nhưng cũng chỉ nhấm nháp chút ít rồi lại chui đi ngủ :( không hiểu sao nữa :(

Gemma

Active Member
Mình đón bé lúc chiều tối bạn ạ. Về nhà đổ canin ra cho bé ăn nhưng cũng chỉ nhấm nháp chút ít rồi lại chui đi ngủ :( không hiểu sao nữa :(
Thằng bé mới chích tẩy giun nên nó ít ăn đấy em ạ, không sao đâu. Qua hôm nay bé sẽ ăn nhiều trở lại. Với lại hôm qua bác sĩ đã chích mũi thứ hai là mũi thuốc bổ đấy, để phòng ngừa trong trường hợp bé mới chích xong hơi mệt bỏ ăn thì mũi thuốc bổ đấy đã cung cấp đủ calorie rồi, yên tâm nhé. Chị Thủy chỉ chuẩn bị hạt Royal Canin Kitten 36 với lại cá hộp Whiskat sẵn cho bé là em ý ăn như nhợn cho mà xem :D<:p

Với lại trộn ít nước vào hạt khô cho bé cho hạt mềm bớt, bé dễ ăn hơn nhé. À, tên mới của cục cưng là gì vậy Thủy nhỉ?

Gemma

Active Member
tặng bà Gem hình của cháu Tim đây ạh... thằng cu rất được lòng người nhưng lại phật lòng 2 con mều lớn ở nhà... bà ơi, nó bé là thế đấy, vậy mà cứ dí mấy đứa lớn chạy có cờ....

Ôi tục tưng của bà yêu quá! Càng lớn càng giống dì Bánh Mì. Trông có vẻ lớn hơn hồi ở nhà với ông bà rồi. Hai bé mèo lớn ghen đấy mà, mẹ Vy cứ thương đồng đều hết là dần dần chúng nó hòa hợp với nhau thôi. Hôm bữa giờ Kim với Bim có bị Tim cắn đuôi nữa không? 3:-O:D

À nhà mới của Chanh rất gần nhà Tim nhé. Nhà mẹ Thủy của Chanh trên đường Thăng Long ấy, còn nhà Tim ở đường Ấp Bắc, mai mốt hai anh em giao lưu rất là gần đấy :x:x

Gemma

Active Member
Thủy ơi, chị đã copy một số ảnh đẹp của Chanh qua ổ cứng của em rồi, có cả ảnh bố Bờm mẹ Cam và cả nhà quây quần bên nhau ngay trước khi em đến đón cháu, cả ảnh chụp hai mẹ con tối qua nữa. Hôm nay bận quá nên chưa có thời gian up ảnh lên đây. Chiều tối hoặc lúc nào rảnh đi ngang nhà chị thì nhắn chị biết nhé, để chị gởi lại em ổ cứng. :x

vyle

Member
bà ơi, cắn đuôi Bim là trò vui của Nhóc Tim đó ạh, mấy trái banh để kế bên mà có thèm ngó ngàng tới đâu, nó cứ nhè đuôi cậu Bim mà chơi miết, báo cáo luôn với bà là từ ngày út Tim về nhà cho tới nay là Bim bị stress luôn:(:)((. ăn ngủ cũng không có yên với thằng nhóc, còn dì Kim thì khoái ra mặt vì từ nay có đứa chịu giỡn với phá phách chung, cứ sáng ngủ dậy là đi dọn dẹp cho 2 đứa nó thì khỏi cần tập thể dục luôn.:-o:-o

MsCuteShark

Member
Thằng bé mới chích tẩy giun nên nó ít ăn đấy em ạ, không sao đâu. Qua hôm nay bé sẽ ăn nhiều trở lại. Với lại hôm qua bác sĩ đã chích mũi thứ hai là mũi thuốc bổ đấy, để phòng ngừa trong trường hợp bé mới chích xong hơi mệt bỏ ăn thì mũi thuốc bổ đấy đã cung cấp đủ calo rồi, yên tâm nhé. Chị Thủy chỉ chuẩn bị hạt Royal Canin Kitten 36 với lại cá hộp Whiskat sẵn cho bé là em ý ăn như nhợn cho mà xem :D<:p

Với lại trộn ít nước vào hạt khô cho bé cho hạt mềm bớt, bé dễ ăn hơn nhé. À, tên mới của cục cưng là gì vậy Thủy nhỉ?
Sáng nay ngủ dậy thấy cái phòng em nó tan hoang là em hiểu rồi chị ạ =.='. Dọn mệt phờ râu luôn. Cu cậu này có tướng làm đại ca lắm đấy chị ạ. Đón về vừa mới thả ra, anh mèo nhí Ki lớn hơn cu cậu 3 tháng nhìn thấy cu cậu chạy mất dép luôn, giờ thì cứ nem nép nhìn từ xa chứ không dám lại gần :)), còn chị Meo Chan là chị cả trong nhà, nhìn thấy cu em thì khè thằg em út ít nhưg mà thằg bé chả sợ, khè lại làm bà chị mất vía luôn :)). Kiểu này bé nhất nhưng lại được làm đại ca cũng nên chị ạ :)).
Sáng nay bé đã bắt đầu ăn rồi chị ạ. Nhà em vẫn tạm gọi là Chanh vì ba em nói để đến hôm ba mẹ em làm tiệc kỉ niệm thì làm lễ đặt tên luôn, còn tên gì thì ba em vẫn giữ trong vòng bí mật :D

linhlamhn

Member
Bọn nhóc đã về nhà mới rồi hả chị, thế là cai sữa và thành "người nhớn" hết rồi...

Gemma

Active Member
bà ơi, cắn đuôi Bim là trò vui của Nhóc Tim đó ạh, mấy trái banh để kế bên mà có thèm ngó ngàng tới đâu, nó cứ nhè đuôi cậu Bim mà chơi miết, báo cáo luôn với bà là từ ngày út Tim về nhà cho tới nay là Bim bị stress luôn:(:)((. ăn ngủ cũng không có yên với thằng nhóc, còn dì Kim thì khoái ra mặt vì từ nay có đứa chịu giỡn với phá phách chung, cứ sáng ngủ dậy là đi dọn dẹp cho 2 đứa nó thì khỏi cần tập thể dục luôn.:-o:-o
He he, chúc mừng dì Kim có thêm đồng minh nhé! Còn cậu Bim thì từ từ sẽ quen với trò cắn đuôi của Tim thôi :D3:-O Còn mẹ Vy thì có thêm môn tập thể dục mới: dọn phòng cho mèo cưng :-??:(:)D

Sáng nay ngủ dậy thấy cái phòng em nó tan hoang là em hiểu rồi chị ạ =.='. Dọn mệt phờ râu luôn. Cu cậu này có tướng làm đại ca lắm đấy chị ạ. Đón về vừa mới thả ra, anh mèo nhí Ki lớn hơn cu cậu 3 tháng nhìn thấy cu cậu chạy mất dép luôn, giờ thì cứ nem nép nhìn từ xa chứ không dám lại gần :)), còn chị Meo Chan là chị cả trong nhà, nhìn thấy cu em thì khè thằg em út ít nhưg mà thằg bé chả sợ, khè lại làm bà chị mất vía luôn :)). Kiểu này bé nhất nhưng lại được làm đại ca cũng nên chị ạ :)).
Sáng nay bé đã bắt đầu ăn rồi chị ạ. Nhà em vẫn tạm gọi là Chanh vì ba em nói để đến hôm ba mẹ em làm tiệc kỉ niệm thì làm lễ đặt tên luôn, còn tên gì thì ba em vẫn giữ trong vòng bí mật :D
Hi hi, ông giữ bí mật ghê nhỉ! Chúc mừng ba mẹ em nhân đám cưới Bạc (hay đám cưới Vàng nhỉ?) nhé. Chanh thật là may mắn quá, là món quà đặc biệt trong dịp lễ kỷ niệm của ba mẹ thế này thì ông bà sẽ càng yêu quý cháu lắm đây. Bé Chanh ở nhà quậy ông Wayne lắm đấy, leo từ chân lên đầu ông luôn, ông cháu có quay một đoạn video chiều qua, khi bà cháu thông báo Chanh sẽ về nhà mới vào chiều tối. Ông Wayne nhà cháu bảo là buồn khi không còn thằng bé phá phách leo lên đầu ông nữa =(:)(:)">

Bọn nhóc đã về nhà mới rồi hả chị, thế là cai sữa và thành "người nhớn" hết rồi...
Bọn nhóc đã về nhà mới hết 4 đứa rồi ạ, chỉ còn Quýt chưa tìm được nhà mới, Bưởi thì có tiêu chuẩn ở lại với bố Bờm mẹ Cam dù có nhiều người dòm ngó nhưng bà cháu nhất quyết không xiêu lòng ạ :D3:-O Bà cháu định post thêm ít tấm ảnh xinh giai của thằng cháu cưng Quýt để tìm ba mẹ mới cho cháu. Hôm qua trước khi về nhà mới, Chanh với Quýt, Bưởi vẫn còn rúc vào ti mẹ, nhưng chỉ rúc lấy có thôi, vì bọn trẻ đã ăn đồ ăn lâu rồi và mẹ Cam cũng không còn sữa nữa. :D<:p

vyle

Member
bà Gem vẫn còn ém mấy tấm hình lúc các mẹ đến đón bầy trẻ đấy nhé, vừa up xong hình bọn trẻ đón giao thừa, đuối ơi là đuối luôn

MsCuteShark

Member
Tặng bà Gem vài tấm hình của cháu nhé. Mấy tâm này em chụp lúc tối qua, giờ thì Chanh vừa mum mum xong, chui vào nhà nằm kềnh ra ngủ ùi :p
Chổi lông gà mới tậu của chị Thủy

Mặt mũi đáng yêu thế này cơ chứ :X

Miếng thịt này ngon nhể...

Đã quá đã quá :))

Á có tin nhắn, để em xem cho chị ơi

Thi vật tay, xem ai đô hơn nào <:p

Thôi, đùa thế được rồi, cho em đi ngủ mauuuuuu

Em để chế độ Movie Digest để quay lại những lúc bé đáng yêu nhất mà máy ảnh bắt hình không kịp, xem lại thì thấy còn đáng yêu hơn cả hình chụp. Hình dìm hàng em ý nhiều quá :((

Gemma

Active Member
bà Gem vẫn còn ém mấy tấm hình lúc các mẹ đến đón bầy trẻ đấy nhé, vừa up xong hình bọn trẻ đón giao thừa, đuối ơi là đuối luôn
Lát nữa ăn trưa xong bà cháu sẽ tranh thủ up ạ. Vì hôm bữa mạng bà cháu bị trục trặc với cả Vietpet không hoạt động nên chưa kịp up. :x

Gemma

Active Member
Cảm ơn quà tặng của mẹ Thủy nhé! Thế chị Thủy học Đại học Kinh tế à? Phen này thằng con Chanh cũng được hưởng nhờ kiến thức kinh tế của mẹ nhé :)):)) Thằng bé noi gương các anh chị em đã đi về nhà mới trước tết, các cháu đều không khóc nhè nhớ mẹ, vì đã được dợt trước ở riêng phòng không cần có mẹ ở bên ngay ở nhà ông bà cháu rồi. Thật là mừng khi các cháu về nhà mới sống tự lập ngay.

Chị có để lại lời nhắn ở trang trước, sợ em chưa kịp đọc. Chị đã copy hình của Chanh vào ổ cứng rồi, một số tấm có cả bố Bờm mẹ Cam và cả nhà quây quần bên nhau ngay trước khi em đến đón bé, và cả mấy tấm chụp hai mẹ con nữa. Lúc nào rảnh ghé nhà chị hoặc cơ quan lấy nhé. Chị vẫn xài số hôm qua em gọi đấy >:/>:D<:x

MsCuteShark

Member
Cảm ơn quà tặng của mẹ Thủy nhé! Thế chị Thủy học Đại học Kinh tế à? Phen này thằng con Chanh cũng được hưởng nhờ kiến thức kinh tế của mẹ nhé :)):)) Thằng bé noi gương các anh chị em đã đi về nhà mới trước tết, các cháu đều không khóc nhè nhớ mẹ, vì đã được dợt trước ở riêng phòng không cần có mẹ ở bên ngay ở nhà ông bà cháu rồi. Thật là mừng khi các cháu về nhà mới sống tự lập ngay.

Chị có để lại lời nhắn ở trang trước, sợ em chưa kịp đọc. Chị đã copy hình của Chanh vào ổ cứng rồi, một số tấm có cả bố Bờm mẹ Cam và cả nhà quây quần bên nhau ngay trước khi em đến đón bé, và cả mấy tấm chụp hai mẹ con nữa. Lúc nào rảnh ghé nhà chị hoặc cơ quan lấy nhé. Chị vẫn xài số hôm qua em gọi đấy >:/>:D<:x
Hihi chị Gem để ý kĩ quá ;)) em học bên FPT cơ, đọc sách đấy tham khảo thôi chị ạ :D. Vừa rồi thằng bé hư quá, chật cát không đi mà đi bậy bên ngoài, ướt cả lông, em vừa phải lấy khăn bông thấm cứ sợ ướt át lại lăn ra bệnh thì mệt. Tuần này em thi nên em cũng chưa biết hôm nào rảnh để sang chị lấy, thôi thì lúc nào em sang em báo trước cho chị nhé. Cám ơn chị ạ ;)

Gemma

Active Member
Chanh chia tay cả nhà về nhà mới...

Bà cháu cập nhật vài bức ảnh Chanh những giây phút cuối còn xum họp với gia đình và lúc mẹ mới đến đón cháu. Còn ảnh của chị Vy lúc đến đón Thanh - Tim bà cháu khất lại sau vậy, do ảnh chụp từ hôm trước tết đến giờ ứ lại nhiều quá, bà cháu chả nhớ up load lên photobucket ở thư mục nào nữa.

Bé Chanh: oái, ông này là bố mình á? Lâu lâu mới thấy xuất hiện cơ, mà nghe bảo mình giống bố nhất nhà mà!

Chanh lại đây bố thơm cái nào, con với chả cái!

Mùi nó chả giống mùi mình gì cả! Bố Bờm lẩm bẩm

Gia đình xum họp trước giờ chia tay Chanh

Thằng Quýt lại đây xem mùi có khá hơn không nào!

Chanh tranh thủ rờ ti mẹ trước khi về nhà mới

Chanh có vẻ bồn chồn trước khi chị Thủy đến đón

Bưởi cũng có vẻ buồn buồn...

Chanh: sao bố Bờm giành mất cái nhà của con?

Tranh thủ đi toa lét lần cuối ở nhà bà Gem trước khi về nhà mới

Bố Bờm vẫn điềm nhiên như không

Thằng Chanh đi toa lét xong chưa?

Chị Thủy và bạn đã đến chuẩn bị đón Chanh, đang làm quen với chị Bưởi

Cục cưng của chị Thủy đây rồi!

Bưởi và Chanh chia tay nhau

Chị Bưởi: Ôi sao mà buồn quá cơ!

Gemma

Active Member
Chết rồi, bà cháu quên mất upload file ảnh nặng quá, hơi khó mở, cả nhà chịu khó vậy nhé!

Bưởi tìm mọi cách giải cứu Chanh

Thôi Chanh về nhà mới ngoan ngoãn nhé, chị không cứu được em rồi :-o:((

To chị Thủy: chắc Chanh về nhà mới còn đang shock nên hơi hư một tí, chị Thủy cứ chịu khó theo dõi em nó đi toa lét, nếu còn đi ở ngoài thì canh ngay lúc ấy bỏ vào chậu cát để nhắc nhở cu cậu. Ở nhà vẫn đi ngoan lắm mà, không hiểu sao về nhà mới lại hư đốn thế! x-:)-??:-o:">

MsCuteShark

Member
Thương nhất là lúc Bưởi tìm cách giải cứu cho Chanh chị nhỉ :). Em Bưởi lớn lên sẽ xinh gái đáo để còn em Chanh em đoán sau này lớn sẽ có bộ lông giống anh mèo tự kỉ này ;))