• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những thành viên yêu dấu nhà mình!

nhocmickey

Member
_Đầu tiên là a 2 trong nhà Gray đã được 6 tháng tuổi,a 2 rất là dễ thương tính hiền lành trầm lặng.Bây giờ thì a mới được có 3kg thui sẽ ráng lên thêm 1kg nữa cho mũm mỉm:D

_Kế tiếp là chị 3 Mun rất lanh chanh và hơi bị hung hăng,là con gái ma chẳng giống con gái tí nào hết ko thể chịu yên 1 chổ,lúc nào cũng chạy nhảy tùm lum và rất khoái chơi với cái ống chích mà mẹ dùng để bơm sữa cho mình và mổi khi mở tivi thì nhảy lên bàn ngồi coi iu ko chịu được:x

cả 2 đang ngồi trong cái rổ mà ba tụi nhỏ đang làm nhà cho tụi nó leo trèo nhảy nhót.\:D/
_Đây là a 4 Míp hơi nhút nhát cứ thích chui vào góc tường hay cửa nằm.

_Và cuối cùng là e út Mia cũng quậy ko kém gì chị Mun và cũng ngộ là màu lông rất giống với chị Mun:">,tuy mới chỉ 1thang 5 nhưng ko biết sợ là gì khi mới về nhà cứ đi lung tung tiềm hiểu ko như a Míp.

hellion77

Member
Nhìn mấy đứa thích thế :x Mình cũng kiếm 2 đứa nữa cho thành 4 để sáng điểm danh nhể :))

zorba_meow

Active Member
ấy ấy, chị Mun giống bé Belle nhà mình quá. còn bé Mia hình như là bé gái con của mẹ Bột nhà chị Hà này. :"> gia đình chị đáng yêu quá thế >:D<

hameo2412

Member
Mãi đến hôm nay H mới được nhìn thấy mèo nhà N,các bé đáng yêu quá:x:x:x
E Mia về đó có ngoan ko bạn,e co chịu ăn ko?Chúc các bé nhà N khỏe mạnh hay ăn chóng lớn và nghịch ngợm nha<:p<:p<:p

nhocmickey

Member
Mãi đến hôm nay H mới được nhìn thấy mèo nhà N,các bé đáng yêu quá:x:x:x
E Mia về đó có ngoan ko bạn,e co chịu ăn ko?Chúc các bé nhà N khỏe mạnh hay ăn chóng lớn và nghịch ngợm nha<:p<:p<:p
Cám ơn H nha,Mia tuy nhỏ nhất nhà nhưng nghịch cũng bằng chị Mun luôn đó.Mia ít chịu uống sửa nên N toàn fai ép uống:-w chỉ thích ăn thui.

Mấy bé nhà bạn này nhìn yêu quá:x,2 bé đồi mồi nhìn giống nhau ghê:))
Còn bé himalayan thi nhìn chỉ muốn bắt đem luôn về thôi:D

P/s:mình rất muốn giao lưu làm wen với các bạn nhưng mà công việc hổng giống ai lên giờ giấc thất thường lắm.Vì vậy sẽ chủ động liên lạc với các bạn khi mình rảnh.Thân!

hameo2412

Member
Cám ơn H nha,Mia tuy nhỏ nhất nhà nhưng nghịch cũng bằng chị Mun luôn đó.Mia ít chịu uống sửa nên N toàn fai ép uống:-w chỉ thích ăn thui.
Mia lười uống sữa lắm mình toàn phải bơm sữa cho e thôi.Chỉ đc mỗi cái nết nghịch là ko ai bằng:"> Con gái j ma chẳng nữ tính chút nào:p:p

Sheryl

Active Member
Dạo này ốm đau quặt quẹo nên chỉ vào đọc không comment được. Con trai Gray lớn lên trông vẫn gian thương như ngày nào :x. Trông mặt gian manh nhưng nghe mẹ mickey nói con hiền lành tốt tính thấy tự hào quá :x.

Thấy cô whitexsnow bảo Gray kén ăn hả chị? Chị phải thiết quân luật nó vào :(. Không ăn thì cho nhịn thôi, đừng chiều nó hư. Em Moon lúc nhỏ bé nhất nhà mà giờ lớn hơn anh Gray rồi ;<. Anh Gray cũng phải phấn đấu cho bằng em trai chứ.

nhocmickey

Member
Dạo này ốm đau quặt quẹo nên chỉ vào đọc không comment được. Con trai Gray lớn lên trông vẫn gian thương như ngày nào :x. Trông mặt gian manh nhưng nghe mẹ mickey nói con hiền lành tốt tính thấy tự hào quá :x.

Thấy cô whitexsnow bảo Gray kén ăn hả chị? Chị phải thiết quân luật nó vào :(. Không ăn thì cho nhịn thôi, đừng chiều nó hư. Em Moon lúc nhỏ bé nhất nhà mà giờ lớn hơn anh Gray rồi ;<. Anh Gray cũng phải phấn đấu cho bằng em trai chứ.
Ừa giờ chị đang cho nó vô chế độ ép ăn chứ cho nó nhịn mắc công lại càng ốm phải ráng phấn đấu hơn thằng e mới được,cũng ráng nên giờ cũng lên được tới 3kg rùi phải thêm 2kg nữa mới thui.:D