• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

những người yêu kỳ nhông xin mời ........

Q.hiep

Member
mình thấy hiện nay những bài về kỳ nhông,kỳ đà trong vietpet.com rất ít,mong rằng những thành viên chúng mình ai có tư liệu xin đóng góp (cả hình ảnh)để cho chủ đề này thêm phong phú thêm
rất mong được sự quan tâm của các bạn...
mình xin mở đầu bằng 1 vài hình ảnh của các thành viên trong nhà mình....

Bây giờ mới biết là có kiểu chơi như thế này . Nhìn hoành tá tràng quá . Thế cho hỏi bạn mua ở đâu vậy . Có mắc lắm ko . Cho và mọi người biết với nhé . BTV xin chào

ngoc_anh

Member
Bọn này ở trong này bán chỗ quá nhậu nhiều lắm! Thịt chúng nó ăn rất ngon và "xung" (thấy người ta nói thế không biết đúng không). bọn này thuộc giống kì nhông cỡ to và nhỡ. Còn loại nữa rất phổ biến trong này là dông rào (biến đổi màu sắc phần đầu từ nâu sang xanh lam) có kích cỡ nhỏ bằng ngón chân cái. Ngoài ra còn một loại giông nữa rất đẹp mà tên khoa học là giông Na - ta - li - a.
Đây là hình ảnh giông rào:

Đây là hình ảnh của dông Na-ta-li-a: (trich nguồn của vncreatures.net)

Q.hiep

Member
Bây giờ mới biết là có kiểu chơi như thế này . Nhìn hoành tá tràng quá . Thế cho hỏi bạn mua ở đâu vậy . Có mắc lắm ko . Cho và mọi người biết với nhé . BTV xin chào
thú chơi này mình thấy các bạn trên HN chơi nhiều lắm đó,nếu bạn muốn nuôi thì dễ thôi,bạn ra chợ Đồng Xuân hỏi chị Thu ấy chỉ khoảng 50-100k là có 1 em ấy mà...chúng cũng dễ nuôi lắm,....

Q.hiep

Member
chúng ăn cào cào,gián,sâu,thịt.......để làm 1 chuồng như thế này khoảng 500-600k bạn ạ

linhaka

trước mình cũng nuôi 1 con nhưng nhốt trong cái lồng sắt con con, nó sống rất khỏe. 1 tuần mình chỉ cho nó 1 túi châu chấu thôi. nói chung nuôi cũng dễ.Nhưng tốt nhất là có 1 cái bể kính, nhìn đẹp hơn.

ngoc_anh

Member
Cấm để em này gần các con trưởng thành đấy! Nếu không chúg nó ăn thịt nhau đấy. Tốt nhất bạn nên nhốt riêng con nhỏ và con to vào các khu chuồng riêng biệt đi.
Chúc may mắn nhe!