• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những Hình ảnh Dạy Chó Quý.

VuHung

Member
SAU ĐÂY LÀ NHỮNG HUÌNH ẢNH DẠY CHÓ QUỶCUA TRƯỜNG HUẤN LUYỆN CHÓ VŨ HÙNG.ĐIỆN THOAI:<08>9804073 VÀ 0903827477.<CÓ NHẬN CHÓ HỌC NỘI TRÚ>.

Manonero

Member
Bác Vũ Hùng giúp cháu vụ này với.

Vấn đề là con Saint Bernard nhà cháu rất sợ cháu, khi dạy bảo rất ngoan, đặc biệt quan trọng là khi chơi đùa với chủ chưa bao giờ dám chồm lên người chủ mà chưa có lệnh. Nhưng đối với những người khác trong gia đình hoặc bạn bè tới chơi thì...nó chồm tất, không tài nào bảo được. Nếu bị phạt hoặc ăn đòn là cúp mặt chui vào chuồng, lấm lét 1 lúc rồi lại đâu vào đấy.

Bác có cách nào giúp cháu rèn nó được không, cháu tính đủ đường nhưng cũng chỉ có thể khiến nó không chồm lên chủ thôi, còn với khách và người khác trong gia đình thì...nó lại chồm.

VuHung

Member
LÀM SAO ĐỂ CHÓ Saint Bernard KHÔNG CHỒM LÊN KHÁCH

XIN CHÀO EM.
Muốn chó của Em không chồm lên khách thì có thể làm như sau vài lần sẽ hết.Mượn vài người bạn đến chơi,Bóp mấy viên thuốc HO,TRÒN,XANH,EUKALIPTAn,lấy tinh dầu thoa vô hết bàn tay,khi vô nhà,chó chồm lên,lấy bàn tay thoa vào mõn nó,bị cay vài lần là sẽ bỏ tật xấu này ngay thôi.HLV VŨ HÙNG.

Manonero

Member
Em xin chân thành cảm ơn bác đã hướng dẫn. Đòn này em xài với nó khiến nó sợ không dám chồm lên em đó ạ. Còn khách và người nhà chắc không có mùi đó nên nó chưa sợ.

microsort

Member
Bác Vũ Hùng cho cháu hỏi tý .
Nhà Cậu của cháu có 1 con cho ta lai đã bị thiến khoảng 3 năm tuổi .Nó rất chi là dữ ,chỉ có 2 vợ chồng ông Cậu và 2 đứa em là nó không xơi ,còn bất kỳ ai vào nhà là nó xơi tái hết.Hôm rồi thằng em của cháu bị nó làm liền 3 nhát ,mặc dù thằng em đã sống trông nhà ông Cậu được hơn 1 năm.Bác có cách gì làm cho con chó đó đầm tính lại được không ?Bác chỉ giúp cháu với.

VuHung

Member
Chó quá dữ phải làm sao?

XIN CHÀO MICROSORT.
Chó của Em 3 năm tuổi rồi,và quá dữ,vừa già,vừa cứng đầu,vừa quá dữ do bản tính của nó.Em không thể nào làm gì được nó đâu.Chỉ có một cách là em gửi nó vô trường Huấn Luyện Chó nào đó,Nội trú trong 2-3 tháng,để nơi đây cưỡng chế nó học CĂN BẢN PHỤC TÙNG để biết nghe lời,và rọ mõn nó lại,cho nhiều ngươi đến tiếp xúc ,vuốt đầu nó,khen nó gỏi,sự tiếp xúc với nhiều người sẽ đem lại cho nó môt niềm tin là ai cngx quý mến mình,tốt với mình,thân thiện với mình,nó sẽ hiền lai.HLV VŨ HÙNG.

microsort

Member
Có lần thấy nó vui nên cháu cũng vuốt đầu nó ,khen nó giỏi ...Chưa nói hết câu " Bôn hôm nay giỏi ghê " thì nó cho em 1 phát ngay tay, nó đúng là đồ cứng đầu thật Bác ạ.Cháu cảm ơn Bác Vũ Hùng nhiều nhé.

T.T.B

Member
Chào bác Vũ Hùng! Bác cho cháu hỏi con chó nhà cháu rất hay sủa. Làm thế nào để cho nó đỡ sủa. Nhờ bác giúp đỡ cháu với.

hungvuong1

<font color="Orange"><strong>Chuyên gia huấn luyện
Cảm ơn Bác Vũ Hùng về bộ ảnh huấn luyện chó rất chuyên nghiệp. Con chó dù đẹp và khôn đến mấy cũng vẫn rất cần được học những bài học kỷ luật cơ bản nhất. Tiềm năng về sự thông minh của loài chó là rất lớn, điều đó không ai phủ nhận được, nhưng khả năng khai thác sự thông minh của nó đến đâu lại phụ thuộc rất nhiều vào người chủ của nó. Để có thể khai thác tốt nhất những tiềm năng bẩm sinh của nó, phục phụ cho những mục đích hữu dụng của con người, thì rất cần có những chuyên gia giỏi như Bác Vũ Hùng. Một lần nữa xin chân thành cảm ơn Bác về những tư vấn chuyên môn quý báu mà Bác dành cho anh em Vietpet!

VuHung

Member
Xin Chào EM.
Em cho biết CHÓ CỦA EM là giống gì ? Bao nhiêu tháng tuổi,Vì mỗi giống chó,và tuỳ theo lứa tuổi của nó mà mình tìm hiểu đúng tâm lý của nó thì mới có kết quả tốt được.CHAO EM.HLV VŨ HÙNG.

VuHung

Member
Chó Hay Sủa.

XIN CHAO EM.
Chó của EM là CHÓ THUẦN CHỦNG,mối 5 tháng tuổi mà đà biết SỦA rồi. Điều đó đáng lẽ em phải mừng mới ĐÚNG.Vì tuổi đó cũng như con nít HỌC NÓI,nó thì HỌC SỦA,có nhiều người,chó lơn mà cũng còn không biết SỦA nữa đó.Em cố găng vài tháng nữa nó sẽ bớt sủa lại,chững chạc hơn,đừng cấm nó,không cho nó sủa sợ NÓ IM LUÔN,thì còn chết nữa đó.HLV VŨ HÙNG.

VuHung

Member
Chó Hay Sủa Thì Làm Sao?

XIN CHÀO EM.
Em cho biết là chó của EM loại THUẦN CHỦNG và được 5 tháng tuổi rồi.Với tuổi như thế này so với con người thì đó là tuỏi HỌC NÓI,đáng lẽ Em phải MỪNG chứ sao Em lại không thích cho nó SỦA.Có nhiều con chó lơn tuổi mà cũng không chịu Sủa,phải HỌC BÀI KÍCH ĐỘNG mới chịu Sủa.Sợ Em cấm nó Sủa ,nó Im luôn thì chết đó,vài tháng nữa khôn lớn hơn,chững chạc hơn,nó sẽ BỚT SŨA đi.CHÀO EM.HLV VŨ HÙNG.

minh80

tôi đã nuôi cho phu quốc đươc 5 nàm ruồi cho bạn hơn 40 con chó con rôi ...noi chung gân như không chê một con nào tuyệt vôi về tính cach

T.T.B

Member
Cám ơn bác Vũ Hùng! Chúc bác mạnh khoẻ và đóng góp nhiều hơn nữa cho diễn đàn VP.

HUSAC20

Xin chào Anh Vũ Hùng,
Cho em hỏi, st. bernard có thích hợp cho huấn luyện không anh? Nếu có thì bao nhiêu tháng tuổi thì cho nó huấn luyện được ạ?
Rất mong sự hồi âm của anh,

VuHung

Member
Những Hình ảnh Day Chó Qui 2

Sau đây là NHỮNG HÌNH ẢNH DAY CHÓ QUÍ 2,của TRƯỜNG HUẤN LUYỆN CHÓ VŨ HÙNG,Điện thoại:<08>9804073 và 0903827477,Trường có NHẬN CHÓ HỌC NỘI TRÚ.
Đây là cách hướng dẵn để dạy CHÓ biết cách CẮN BAO TẤN CÔNG.
-1-Sau khi con chó đã đươc học hết bài học:DAY KÍCH ĐỘNG ĐỂ CHÓ HIỀN THÀNH CHÓ DỮ rồi,thấy người lạ là nó SỦA OM SÒM,RƯỢT ĐUỔI không cho đến gần,chó đã dữ rồi đó,ta bắt đầu tập CHO CHÓ CẮN BAO TẤN CÔNG như sau:Người Huấn Luyện Chó gọi tắt là NHLC,còn NGƯỜI CẦM BAO TẤN CÔNG gọi tăt là NCBTC.
-NHLC để chó NGỒI bên trái,tay phải cầm DÂY DẮT,còn NCBTC thì đeo vào TAY PHẢI một CÁI BAO TẤN CÔNG..NCBTC đén gần con chó,ĐẬP BAO TẤN CÔNG VÀO CHÂN TRƯỚC của chó,làm nhiều lần,nó nổi sùng,sẽ rượt đuổi và cắn cái BAO TẤN CÔNG,Lúc đó NHLC tay trái chỉ về hướng NCBTC và hô lớn:CĂN NÓ,CẮN NÓ.Khi nào tấy nó cắn SAY SƯA rồi,NHLC hô lớn: THÔI.Tức thì NCBTC đứng YÊN,không nhúc nhích,mọi cử động chỉ kích động.. cho con chó dữ thêm và cắn không nhả. Sau khi chó ĐÃ NHẢ khỏi BAO TẤN CÔNG rồi,thì NHLC kéo con chó về vị trí khởi đầu và vuốt đầu nó và KHEN GIỎI GIỎI.
-Cũng có thể tập bằng cách khác như sau: Cột con chó vào mọt chỗ,NCBTC đến đập BAO TẤN CÔNG vàol lưng chó,bực mình nhiều lần như thế,chó sẽ chồm lên CẮN BAO TẤN CÔNG,lúc đó NHLC hô
CẮN NÓ.rồi vuốt đầu nó và khen GIỎI,GIỎI.Cứ TẬP ĐI tapLAIJ nhiều lần để con chó quen với các thao
tác: CÁN NÓ,THÔI,KHEN GIỎI.Khi nào tháy chó rất thành thạo với các THAO TÁC CĂN BAO TÁN CÔNG rồi,ta có thể bắt đầu HUẤN LUYỆN CHÓ TẤN CÔNG,gióng như các BÀI TẤN CÔNG ở VCD 2.
a

T

VuHung

Member
Nhũng Hình ảnh Dạy Chó Quý 2

NHỮNG HÌNH ẢNH DẠY CHÓ QUÝ 2 của TRƯỜNG HUẤN LUYỆN CHÓ VŨ HÙNG,Điện thoại:<08>9804073 và 0903827477.Có NHẬN CHÓ HỌC NỘI TRÚ.

bibin

Member
Thật là bổ ích và tuyệt vời,Cảm ơn bác về những bức ảnh này.
Thank