• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những em mèo cá tính nhà Lyn

kokokiukiu

Active Member
:D Mình cũng đang định thử cách này vì Zon khá thích ăn phômai mà mỗi lần ăn xong thì không bị sao cạ Không chảy nước mắt không đi ngoài
Mèo nhà em thì cứ ăn cái gì dính dáng đến sữa là đi ngoài hết,hôm trước thử cho ăn phomai tưởng không sao ai ngờ hôm sau.... báo hại em dọn cho tụi nó mấy hôm liền.Từ giờ em chừa rồi, chả dám thử cho ăn cái gì lung tung cả .:(

Zon nhà chị ăn không sao thì tốt quá rồi,mong Zon với Đô sớm khỏe và mập ú:D

Boo Boo

Member
Đô Đô khỏi đi ngoài chưa em ? Mấy bé mèo con nhà chị khỏi rồi, giờ ăn bù nên ăn khá phết . Hôm nọ định đến nhà em chơi mà nhắn tin không thấy trả lời, không biết có nhận được không ? Tối nay hoặc tối mai nhà chị đến chơi nhé? Nhắn cho chị cái ĐC .

Lynyeu

Member
Đô Đô khỏi đi ngoài chưa em ? Mấy bé mèo con nhà chị khỏi rồi, giờ ăn bù nên ăn khá phết . Hôm nọ định đến nhà em chơi mà nhắn tin không thấy trả lời, không biết có nhận được không ? Tối nay hoặc tối mai nhà chị đến chơi nhé? Nhắn cho chị cái ĐC .
Chị nhắn tin vào đâu thế ạ :( em không nhận đươc. Để em nhắn lại cho chị số
Đô đô hết đi ngoài phân hơi lỏng
Uống thêm 2 bữa thuốc chắc là hết ạ
Tối mai chị qua nhà em nhé
Hôm nay 21/6 cơ quan tổ chức ăn chơi chị ạ :D

Boo Boo

Member
Ơ, thế cô Lyn có phải nhà báo không để chúc mừng nhi? Thôi cứ chúc đại đi, không phải thì cũng có liên quan đến báo chí . Chúc mừng, chúc mừng !!!!!

anhdao4711

m cần thuê mèo trắng, lông xù, đuôi dài dành cho quay film trong vòng 1 ngày tại tp hcm..bạn nào có thể giúp m thì hạnh phúc wá..call m (0903.336.991) trước thứ 6 ngày 23.06.2011 nhe.thank..

Lynyeu

Member
Ơ, thế cô Lyn có phải nhà báo không để chúc mừng nhi? Thôi cứ chúc đại đi, không phải thì cũng có liên quan đến báo chí . Chúc mừng, chúc mừng !!!!!
Cảm ơn mẹ Boo bô nhà cháu đích thực là báo hại ạ :))

Lynyeu

Member
Mèo nhà em thì cứ ăn cái gì dính dáng đến sữa là đi ngoài hết,hôm trước thử cho ăn phomai tưởng không sao ai ngờ hôm sau.... báo hại em dọn cho tụi nó mấy hôm liền.Từ giờ em chừa rồi, chả dám thử cho ăn cái gì lung tung cả .:(

Zon nhà chị ăn không sao thì tốt quá rồi,mong Zon với Đô sớm khỏe và mập ú:D
Cảm ơn cô Kiu
Sáng nay rình Đô đi ngoài đã thấy cháu đi phân vào khuôn rất đẹp rồi
Tình hình là hôm qua 21/6 (một trong những ngày quan trọng của mẹ cháu trong năm) Đô đô tặng mẹ một món quá bất ngờ làm cả nhà được phen hú hồn
Lúc mẹ cháu đi ăn liên hoan với cơ quan về nhà là 10h30 thì được hay tin con trai phi từ trên cửa sổ tầng 2 (phòng cua 2 mẹ con xuống tầng 1) chẳng hiểu để làm gì
Thật là may có cậu đang cho chó ăn ở dưới nhà không thì không biết chuyện gì xảy ra nữa
Cậu chốt một câu: May mà không bị người ta bắt mất, bà ngoại thì bảo không biết có bị gãy chân không vì thấy đi khập khễng :(
Mẹ cháu vứt xe tức tốc lao lên phòng bà ngoại thì thấy con trai chân được dán salopas buộc nơ đỏ để khỏi rơi miếng dán (pó tay với bà ngoại :D)
Thấy mẹ về cháu nhoài người để mẹ ôm . Tự nhủ sáng mai phải cho đi khám bác sĩ sớm, nhưng sáng nay mẹ quét nhà cháu vẫn chạy theo chổi ầm ầm
Hú hồn
Bây giờ nhà cháu đang băn khoăn là không biết có nên cho Đô đô đi chụp khám xem có bị làm sao không? Hay là thôi :confused::confused::confused::confused:

Lynyeu

Member
Lyn cho bé đi chụp x-quang ở hanvet hình như mất 100k, hơi tốn chút nhưng yên tâm
Cảm ơn anh. Hôm nay em tranh thủ trốn về đưa cháu đi. Chứ nhìn cháu đi lại bình thường rồi nhưng bụng vẫn không yên tâm lắm

Boo Boo

Member
Oái, Đô Đô lại phi thân làm "siêu mão" à ? Đi lại bình thường rồi chắc không sao đâu . Hôm nay bố Bơ Sưa đi công tác nên tối nay không đến nhà cô lyn được rồi , hẹn cô ngày mai được không ? Tại mẹ cháu không biết đường đi nên không tự đi được .

Lynyeu

Member
Oái, Đô Đô lại phi thân làm "siêu mão" à ? Đi lại bình thường rồi chắc không sao đâu . Hôm nay bố Bơ Sưa đi công tác nên tối nay không đến nhà cô lyn được rồi , hẹn cô ngày mai được không ? Tại mẹ cháu không biết đường đi nên không tự đi được .
Vâng . Hôm nào anh chị rảnh thì anh chị qua nhà em cũng được mà Tối em ít đi chơi lắm toàn ở nhà với mèo thôi
Hôm qua vừa đi là ở nhà đã có chuyện rồi :(

Lynyeu

Member
Hôm qua Nhọ đi làm dâu đã được đón về nhà
Trộm vía cháu về nhà không bị tự kỷ, chui gầm giường mà đi lai. Đêm lại thỉnh thoảng chạy lên giường mẹ kêu meo meo cho mẹ vuốt ve vài cái rồi chạy xuống :x
Đô đô có lẽ là vui nhất khi nhìn thấy Nhọ nên cứ xoắn lại gần chị, lại còn chạy theo đòi ôm và liếm mặt Nhọ nữa chứ
Nhìn thấy 2 đứa tình cảm với nhau không hiểu sao thấy vui cực :D

Bé Đô Đô (Gấu Đen) và bé Đậm Đà (Sứt Môi) gặp nhau:

Màn chào hỏi:

Đô Đô và chị Sữa:

Với anh Bơ:

Đặc san Đô Đô:

iemmap

Member
Bé Đô Đô đẹp trai quá :D Mà cho em hỏi chị áo xanh đang ngồi chơi với Đô Đô là ai thế ạ? ^^

Lynyeu

Member
Bé Đô Đô (Gấu Đen) và bé Đậm Đà (Sứt Môi) gặp nhau:

Màn chào hỏi:

Đô Đô và chị Sữa:
Cái màn chào hỏi này tình cảm thế :p mà sao sau đó chúng nó cứ lại gần nhau là khè
:(
Công nhận mũi con trai mình cao đẹp thật *tự sướng*

Lynyeu

Member
Hôm qua gia đình Bơ sữa sang thăm con trai $$. Mặc dù đã có hẹn trước với mẹ cháu nhưng mẹ cháu chủ quan nghĩ trời mưa anh chị sẽ không qua chơi được nên chuẩn bị đón tiếp còn nhiều thiếu sót mong mọi người bỏ quá cho
Lần sau sẽ rút kinh nghiệm ạ :D