• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những em mèo cá tính nhà Lyn

Xin lỗi cho em hóng hớt 1 tí. Quả thật thời kỳ bão giá làm em khủng hoảng kinh tế quá. Capuchino mua Catsan ở đâu 91,8k vậy? Chỉ cho em nhé. Đỉnh điểm em mua ở Trường Chinh là 120k/túi, trước đấy mua 100k, trước nữa thì 90k, 85k. Nhưng hôm trước mua ở Hapro thì chỉ có 93k. Vật giá leo thang nên em cũng đành chấp nhận các giá cao. Nhưng nếu ai biết chỗ mua rẻ hơn, chỉ cho nhà em thì tốt quá! $-)$-)$-)
Bạn ơi, Catsan ở Fivimart mình vừa mua có giá 91,8k nịch 5kg nhé. Nếu tính kinh tế thì bạn mua meomeo của nhà Kún yêu - rẻ nhất VP luôn - 70k thì phải, mội bạn nữa mới bán ở Hà Đông thì là 73k/5kg nhé! Nhưng mua của Kun yêu và bạn ở HĐ thì nên kết hợp mua nhiều để đáng tiền ship hoặc free ship nhé!

Kún¥êu

Member
Hôm nay co Lyn đến mua hàng nhà mình mà tiếc quá vì không mời cô lên nhà ngồi chơi được. Cũng bởi vì cô đến gấp quá không báo trước cho chủ nhà biết + thêm hôm nay lấy hàng về nên mình bận quá. Thôi tháng sau nhằm hôm khai trương cửa hàng mới cô Lyn đem mèo qua mở hàng cho nhà mình nhé. Đảm bảo hôm ấy nhà Kún sẽ sale off hết mức cho nhà cô Lyn :d

biode

Member
Bạn ơi, Catsan ở Fivimart mình vừa mua có giá 91,8k nịch 5kg nhé. Nếu tính kinh tế thì bạn mua meomeo của nhà Kún yêu - rẻ nhất VP luôn - 70k thì phải, mội bạn nữa mới bán ở Hà Đông thì là 73k/5kg nhé! Nhưng mua của Kun yêu và bạn ở HĐ thì nên kết hợp mua nhiều để đáng tiền ship hoặc free ship nhé!
Cám ơn mọi người. Mình cũng định hum nào phải qua nhà Kún yêu, mua canin và ôm các bé. ^^

Lynyeu

Member
2 hôm nay không hiểu sao Đô đô và Nhọ cứ xông vào đánh nhau suốt. Không biết trong lúc mẹ nó đi làm các con ở nhà có gì xích mích với nhau :((
Zon bình thường đi đứng khoan thai, chậm rãi là thế vậy mà 2 hôm nay đều chạy huỳnh huỵch xông vào uýnh nhau với Đô đô :(( :((

2 hôm nay không hiểu sao Đô đô và Nhọ cứ xông vào đánh nhau suốt. Không biết trong lúc mẹ nó đi làm các con ở nhà có gì xích mích với nhau :((
Zon bình thường đi đứng khoan thai, chậm rãi là thế vậy mà 2 hôm nay đều chạy huỳnh huỵch xông vào uýnh nhau với Đô đô :(( :((
úi hai con đánh nhay nguy hiểm ghê ...tìm cách ngăn lại kẻo bị thương :day dreaming:

babytired

Member
Chi Lyn coi phải hai nhóc đánh nhau thiệt hay tụi nó giỡn mạnh tay. Oscar với Bambie nhà em cũng đánh nhau Oscar đè đầu nhóc Bambie ra cắn nhưng con nhóc không la hét gì hết nên em thấy tụi nó chỉ giỡn thôi.

Lynyeu

Member
Chi Lyn coi phải hai nhóc đánh nhau thiệt hay tụi nó giỡn mạnh tay. Oscar với Bambie nhà em cũng đánh nhau Oscar đè đầu nhóc Bambie ra cắn nhưng con nhóc không la hét gì hết nên em thấy tụi nó chỉ giỡn thôi.
Cũng không biết tả thế nào. Tự nhiên 2 con xông vào húc nhau, 2 chân trước vờn vờn lên mặt nhau chưa được 1-2 phút rồi lại rời ra. Ngày vài lần như thế cô ạ

babytired

Member
Cũng không biết tả thế nào. Tự nhiên 2 con xông vào húc nhau, 2 chân trước vờn vờn lên mặt nhau chưa được 1-2 phút rồi lại rời ra. Ngày vài lần như thế cô ạ
Vậy là tụi nó giỡn đó chị Lyn. Mèo mà nó đánh nhau thiệt thì nó gầm rú ầm trời luôn. Lúc em đem Oscar lên nhà Má chồng em, 2 bé mèo đực trong nhà xông ra gầm gừ, lông xù hết lên còn Oscar thì nằm mẹp xuống đất vì sợ. Nên nếu hai nhóc nhà chị mà húc hay tát nhau nhẹ nhàng là tụi nó giỡn đó. Chị đừng lo hen.

Lynyeu

Member
Vậy là tụi nó giỡn đó chị Lyn. Mèo mà nó đánh nhau thiệt thì nó gầm rú ầm trời luôn. Lúc em đem Oscar lên nhà Má chồng em, 2 bé mèo đực trong nhà xông ra gầm gừ, lông xù hết lên còn Oscar thì nằm mẹp xuống đất vì sợ. Nên nếu hai nhóc nhà chị mà húc hay tát nhau nhẹ nhàng là tụi nó giỡn đó. Chị đừng lo hen.
Thỉnh thoảng cũng nghe Zon khè luôn 1 phát cô ạ. Em này cả ngày chỉ có ăn với ngủ lười vận động lắm không như Đô đô nghịch luôn chân luôn tay thế mà 2 hôm nay lại chạy huỳnh huỵch. Hay là chị Nhọ đi vắng nhà chỉ có 2 đứa buồn nên xông vào vờn nhau giết thời gian :thingking::thingking::thingking:

draskix

Mèo nhà Kix cũng quýnh nhau quá trời lun nè ! anh em nhau mà lâu lâu cứ bay vô chơi nhau như cục lông ấy ! .. chắc tụi nó tới tuổi không còn là mèo cưng nữa rồi :(

Lynyeu

Member
Mèo nhà Kix cũng quýnh nhau quá trời lun nè ! anh em nhau mà lâu lâu cứ bay vô chơi nhau như cục lông ấy ! .. chắc tụi nó tới tuổi không còn là mèo cưng nữa rồi :(
Bạn ơi nhà mình một đứa mới có 4 tháng tuổi còn một đứa tận 6 tuổi rồi cơ:(

kokokiukiu

Active Member
Bạn ơi nhà mình một đứa mới có 4 tháng tuổi còn một đứa tận 6 tuổi rồi cơ:(
MÈo nhà em bây giờ thì Pi đánh 2 đứa con ầm ầm,mà là đánh thật luôn chứ không phải là đánh đùa đâu chị ạ,chả hiểu tụi nó ra làm sao nữa nhỉ.:thingking:

Lynyeu

Member
MÈo nhà em bây giờ thì Pi đánh 2 đứa con ầm ầm,mà là đánh thật luôn chứ không phải là đánh đùa đâu chị ạ,chả hiểu tụi nó ra làm sao nữa nhỉ.:thingking:
Bình thường Zon nó sống kiểu kệ đời lắm em ạ. Nó cứ nằm ì một chỗ mặc kệ Đô và Nhọ liếm láp nhau hay chạy nghịch. Nhọ vừa đi vắng được 3 hôm thì nó đã đánh nhau với Đô 2 hôm mất rồi.
Ở nhà có 2 đứa không biết bảo nhau mà chơi lại cứ lao vào nhau ầm ầm:(:(

vanle

Member
Nhà Lyn cho Nhọ đi lấy chồng à ^^ hi vọng bé mau có tin vui cho mẹ cháu mừng nhá
À, nhà Lyn cho e hỏi vấn đề này với, vì lần trước Lyn mách cho e chiêu hiệu nghiệm quá . bé Bon nhà e sau hôm được dùng chiêu đó thì đi vs bình thường, trung bình 2,3 phát tè và 1 phát ị 1 ngày, nhưng tự dưng 3 ngày hôm nay không ị không cả tè gì cả T_T mặc dù Bon vẫn ăn uống vẫn bth. E phát hiện thêm là thỉnh thoảng có tí phưn són2 dính sau hậu môn cua Bon. Thế là Bon nhà e bị làm sao ạ,nhà Lyn có biết thì chỉ e với nhá

Lynyeu

Member
Nhà Lyn cho Nhọ đi lấy chồng à ^^ hi vọng bé mau có tin vui cho mẹ cháu mừng nhá
À, nhà Lyn cho e hỏi vấn đề này với, vì lần trước Lyn mách cho e chiêu hiệu nghiệm quá . bé Bon nhà e sau hôm được dùng chiêu đó thì đi vs bình thường, trung bình 2,3 phát tè và 1 phát ị 1 ngày, nhưng tự dưng 3 ngày hôm nay không ị không cả tè gì cả T_T mặc dù Bon vẫn ăn uống vẫn bth. E phát hiện thêm là thỉnh thoảng có tí phưn són2 dính sau hậu môn cua Bon. Thế là Bon nhà e bị làm sao ạ,nhà Lyn có biết thì chỉ e với nhá
Em để ý xem bé có đi ị ở chỗ nao khác mà mình không biết khổng Vì Đô đô nhà chị thỉnh thoảng lại đi trong nhà vệ sinh tầng 2 hoặc tầng 3.
Vì mèo rất sạch sẽ thường hay liếm lát hậu môn nên chuyện dính ít phân như thế có khi nào bé bị đi ngoài mà mình không biết không
Như Zon nhà chị 2 ngày cuối tuần bị đi ngoài, phân lỏng như nước nếu kiểm tra châu thì không thấy ứt đâu, nhưng hậu môn thì bị dính nhà cửa cũng bị cô nàng đi một bước dây một bước luôn

Lynyeu

Member
Hết Zon bị đi ngoài thì lại đến lượt Đô đô đi ngoại Hôm qua cậu cháu không biết Đô đô không ăn được gan thế là cho cu cậu ăn gan làm thằng cu bị đi ngoại Mẹ cháu nhìn mà nản muốn khóc luôn :(:(:(:(:(

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Lyn đừng cho mèo ăn gan nhé, nhất là gan lợn, mà không nhất thiết là mèo cứ phải uống sữa mới tốt đâu, mèo chủ yếu ăn thịt, em cho ăn thịt bò và gà nhiều vào, cộng với canin nữa thì anh nghĩ là đã quá đủ chất rồi.

Lynyeu

Member
Lyn đừng cho mèo ăn gan nhé, nhất là gan lợn, mà không nhất thiết là mèo cứ phải uống sữa mới tốt đâu, mèo chủ yếu ăn thịt, em cho ăn thịt bò và gà nhiều vào, cộng với canin nữa thì anh nghĩ là đã quá đủ chất rồi.
Từ hồi về đến giờ em mới chỉ cho ăn gan 1 lần duy nhất, thấy Đô đô bị đi ngoài là em cạch luôn
Em trai em không biết nên tối qua mới cho ăn làm thằng cu đi ngoài luôn
Còn cho chúng nó uống sữa vì Zon gầy quá em muốn tẩm bộ Thấy bảo uống sữa nhanh béo . Nhưng giờ thì cắt tiệt thôi anh ạ

K

Kún¥êu

Guest
Mèo muốn béo cứ cho ăn phômai đảm bảo sau 1 thời gian đứa nào đứa nấy béo nung núc ngay . Mỗi tội khi chúng nó béo thì cái ví tiền mình càng ngày càng mỏng :D

Lynyeu

Member
Mèo muốn béo cứ cho ăn phômai đảm bảo sau 1 thời gian đứa nào đứa nấy béo nung núc ngay . Mỗi tội khi chúng nó béo thì cái ví tiền mình càng ngày càng mỏng :D
:D Mình cũng đang định thử cách này vì Zon khá thích ăn phômai mà mỗi lần ăn xong thì không bị sao cạ Không chảy nước mắt không đi ngoài