• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những em mèo cá tính nhà Lyn

Lynyeu

Member
E doc trong bai cua bac Bau thay bao ko duoc cho may dua nay an trung song dau chi Lyn a, va khong qua 2 qua trung 1 tuan. Em Nho tam ly da hoan toan on dinh chua a. be dang yeu the ma lai ko dc chu cu cham soc can than,toi be qua. Nguoc voi Zon nha ch, Bon nha e da 3 hom nay ko di nang gi ca, lo lang qua huhu
Chỉ mới cho ăn một bữa thôi. Cũng định tuần cho ăn 1 lần. Với lại 2 quả trứng chị cho 3 đứa ăn mà nên mỗi đứa chưa được 1 quả :D:D
Nhọ thấy người lạ là dát cũng giống mèo các nhà thì phải, còn với chị thì ngoan lắm, hay lại gần kêu để mình vuốt ve bụng và đầu cô nàng. Chỉ có điều chưa ôm cô nàng vào lòng được thôi. Đành đợi thêm một thời gian nữa:).

Downcome

Phó nhòm
Giống mèo Anh thường không thích ôm, chỉ thích được vuốt ^^

Như nhà anh thì cách 1 2 hôm lại cho chúng nó ăn cải thiện, thịt gà thịt bò (không cho ăn sống vì tanh và khôg đảm bảo vệ sinh). Còn lại 100% ăn hạt hết, vẫn béo quay như thường, đủ chất để nó chạy loạn xạ, nhảy tưng tưng từ chỗ nọ sang chỗ kia.

Ăn nhiều thứ như thế chưa chắc mèo đã béo, dinh dưỡng hợp lý là cách tốt nhất cho chúng nó.

Giờ chiều đi làm về, cái đầu tiên dòm vào đĩa hạt xem nó ăn được không? chạy qua wc của nó xem shit nó có "đẹp" không? thấy ổn rồi mới làm những việc khác - Cái lũ chỉ ăn với ị, lại còn lắm lông. Chán đời :(

Lynyeu

Member

Như nhà anh thì cách 1 2 hôm lại cho chúng nó ăn cải thiện, thịt gà thịt bò (không cho ăn sống vì tanh và khôg đảm bảo vệ sinh). Còn lại 100% ăn hạt hết, vẫn béo quay như thường, đủ chất để nó chạy loạn xạ, nhảy tưng tưng từ chỗ nọ sang chỗ kia.

Ăn nhiều thứ như thế chưa chắc mèo đã béo, dinh dưỡng hợp lý là cách tốt nhất cho chúng nó.

Giờ chiều đi làm về, cái đầu tiên dòm vào đĩa hạt xem nó ăn được không? chạy qua wc của nó xem shit nó có "đẹp" không? thấy ổn rồi mới làm những việc khác - Cái lũ chỉ ăn với ị, lại còn lắm lông. Chán đời :(
Tại em không biết vì Đô đô rất tình cảm, muốn vần vò nó kiểu gì cũng được còn Zon (34) thì thích bế như bế trẻ con mới sinh vậy
Nhà em sáng ăn hạt chiều ăn đồ tươi: thịt gà, thịt lợn,cá mỗi ngày một món không trùng. Có trộn thêm tí tẹo cơm để các cháu có chất tinh bột vào người
Sữa chua 2-3 ngày cho ăn 1 lần, phô mai và sữa cũng tương tự
Nhưng em đi làm về chỉ phải dòm xem chúng nó có ăn hết không? Còn ị thì rất đúng giờ. Sáng sau ăn là ị ( vẫn kịp dọn trước khi đi làm), đêm đi ngủ là ị. Sáng dậy lại dọn.
Còn tè thì thôi rồi, thay cát không kip cho 2 nàng Zon và Nhọ

Ơ, thế không có thủ tục kiểm tra xem có mấy em bọ chét tự tử trong bát nước à?

lululubu

Active Member
Ăn gì cũng kiêng thì làm sao con béo khỏe được. Nuôi mèo mới hiểu tâm trạng các bà mẹ nuôi con, con mình mà gầy không béo khoer như con các nhà thấy tự ti ghê gớm. Về là hùng hục nhồi con ăn uống. Em nghe kể chuyện mèo các nhà béo quay lại nhìn mèo nhà mình thì buồn luôn. Trong 3 đứa có mỗi Nhọ là khá khẩm nhất, không gầy không béo vừa xinh, ăn uống được, bụng dạ tốt mỗi tội nhát
Còn Đô đô thì mẹ Bơ sữa bảo mèo nhà đó không có gien béo, chỉ có gien siêu mẫu thôi
Mèo nhà mình vừa phô mai vừa thịt gà lại thêm sữa là cũng đi lỏng chứ chả cứ bụng dạ gì đâu :(. Hồi xưa cũng như nhà bác Thành 1, 2 bữa lại thêm thịt, bây giờ biết bài rồi thì 1 nửa hạt 1 nửa thịt/pate whiscat trộn chung. Đồ sống thì quả tình mình không dám cho ăn vì vệ sinh thực phẩm ở VN không đảm bảo. Nhưng nghe nói 1 tuần mà cho mèo ăn 1, 2 miếng thịt bò sống thì lông mượt lắm ý. Mỗi tội có làm sao nữa không thì k biết đâu nha:D.

Lynyeu

Member
Mèo nhà mình vừa phô mai vừa thịt gà lại thêm sữa là cũng đi lỏng chứ chả cứ bụng dạ gì đâu :(. Hồi xưa cũng như nhà bác Thành 1, 2 bữa lại thêm thịt, bây giờ biết bài rồi thì 1 nửa hạt 1 nửa thịt/pate whiscat trộn chung. Đồ sống thì quả tình mình không dám cho ăn vì vệ sinh thực phẩm ở VN không đảm bảo. Nhưng nghe nói 1 tuần mà cho mèo ăn 1, 2 miếng thịt bò sống thì lông mượt lắm ý. Mỗi tội có làm sao nữa không thì k biết đâu nha:D.
Cái vụ thức ăn sống thì mình chịu không dám đâu. Cho ăn trứng vì biết nhà người ta nuôi đảm bảo thì mới cho ăn thôi.
Nhớ hôm hóng ở nhà lubu thấy chế độ ăn của BB nên về thực hành thêm cái khoản uống sữa 12h đêm đấy :D

Ở đâu bán cát rẻ ta. Ra bs Chiền cát lại lên 90k rồi
Ôi, meomeo lên 90k rồi cơ á em? Thế thì ngang Catsan rồi. Catsan chỉ có 91,8k thôi. Chị mới đọc mấy cm của em. Có vẻ như là Nhọ nhà em thèm zai rồi đấy. Chị cũng mới phát hiện Snowy nhà chị thèm zai hôm qua xong. Tình cơ thôi, lúc sấy người cho nó, chị nâng phần bụng dưới của nó lên để sấy lông ở mông, thì thấy cô nàng nằm ẹp xuống, chổng mông lên, đuôi ngoặt sang một bên. Mặc dù chị đã tham khảo rất nhiều trên VP về các triệu chứng của mèo cái rồi, nhưng vẫn thấy bất ngờ với phản xạ của nó đấy. Vuốt ve sống lưng của nó thì thấy nó vẫn giữ tư thế đấy hoặc nằm nghiêng sang 1 bên, vẫn cong mông như thế, mặt thì phê đần, trông vừa ngộ, vừa thương. Chiều nay cũng thế, chị ý nằm lăn hết bên này qua bên kia, thi thoảng lại "méo méo", vuốt sống lưng thì lại tiếp diễn tình trang tương tự đấy. Hồi hộp quá. Không biết có nên cơm cháo gì không, vì hiện giờ không thấy Snowy chỉ thích nằm với chị trên gác chứ không thèm ở dưới với anh Lu đang bị xích 1 chỗ (vì sợ bỏ nhà đi). Mà này, trưa nay chị gọi em để đưa cây lăn mà không tài nào liên lạc được đấy!

Lynyeu

Member
Ôi, meomeo lên 90k rồi cơ á em? Thế thì ngang Catsan rồi. Catsan chỉ có 91,8k thôi. Chị mới đọc mấy cm của em. Có vẻ như là Nhọ nhà em thèm zai rồi đấy. Chị cũng mới phát hiện Snowy nhà chị thèm zai hôm qua xong. Tình cơ thôi, lúc sấy người cho nó, chị nâng phần bụng dưới của nó lên để sấy lông ở mông, thì thấy cô nàng nằm ẹp xuống, chổng mông lên, đuôi ngoặt sang một bên. Mặc dù chị đã tham khảo rất nhiều trên VP về các triệu chứng của mèo cái rồi, nhưng vẫn thấy bất ngờ với phản xạ của nó đấy. Vuốt ve sống lưng của nó thì thấy nó vẫn giữ tư thế đấy hoặc nằm nghiêng sang 1 bên, vẫn cong mông như thế, mặt thì phê đần, trông vừa ngộ, vừa thương. Chiều nay cũng thế, chị ý nằm lăn hết bên này qua bên kia, thi thoảng lại "méo méo", vuốt sống lưng thì lại tiếp diễn tình trang tương tự đấy. Hồi hộp quá. Không biết có nên cơm cháo gì không, vì hiện giờ không thấy Snowy chỉ thích nằm với chị trên gác chứ không thèm ở dưới với anh Lu đang bị xích 1 chỗ (vì sợ bỏ nhà đi). Mà này, trưa nay chị gọi em để đưa cây lăn mà không tài nào liên lạc được đấy!
Triệu chứng của Snowy giống hệt Nhọ nhà em luôn. Hic
Em không thấy cuộc gọi nhỡ nào. Trưa qua vẫn buôn với người yêu. Mà chả hiểu sao cứ trưa đến là máy của em thỉnh thoảng không liên lạc, người yêu gọi không được toàn bảo là em đi tình công sở tranh thủ ban trưa với anh nào:(:)(:)(:)((
Mai chị mang đi làm, em qua cơ quan chị lấy nhé;;);;);;);;)

Lynyeu

Member
Nhọ đáng yêu thế. Lúc nào nhìn thấy mẹ cũng lại gần dụi mặt vào tay, rồi lăn kềnh ra đòi vuốt ve bụng. Hôm qua còn liếm mặt mẹ cháu nữa
Dạo này Nhọ và Đô đô rất thân thiết ngày nào 2 đứa cũng nằm ôm nhau rồi Nhọ ngồi liếm mặt cho Đô đô. Thành ra mẹ cháu bị Đô đô ghẻ lạnh, tối không lên ngủ với mẹ nữa mà toàn nằm ngủ cạnh chị Nhọ :(( :(( - cái đồ "thấy gái quên mẹ"

Đêm qua Đô đô và chị Zon oánh nhau. Chả hiểu vì lí do gì nữa, tự nhiên thấy hai đứa khè loạn cả luôn. Lôi 2 đứa tránh xa thì đứa đầu giường - đứa cuối giừong thì thấy Zon gườm gườm nhìn Đô đô, còn anh chàng thì ngồi im re đánh trống lảng. Chạy xuống nhà chơi đến lúc muốn lên giường với mẹ mà thấy chị Zon ở trên lại rụt rè không dám lên. Được hơn 1 tiếng sau lại nghe thấy 2 đứa khè đánh nhau.

Chị Zon hết đi ngoài phân thì hơi sền sệt, chắc mệt nên khó tính mà Đô đô thì hay thích nghịch, thỉnh thoảng ra vờn lên người chị Zon cái nên bị chị oánh cho. Còn mỗi lần Nhọ lại gần dụi mặt với Zon, Zon còn lườm rồi tránh đi cơ mà.

Lynyeu

Member
Kinh, có người yêu cơ á? Tưởng người yêu là mèo?
Nhà cháu còn là phi công trẻ lái máy bay bà già cơ ạ:)):)):)). Phi công trẻ có họ với mèo. Mèo là tiểu hổ thì hắn là hổ

vanle

Member
Chiêu nhà Lynyêu hiệu nghiệm ghê nha, tối qua cho Bon ăn xong, mình làm như bạn mách, chờ dài cổ không thấy có động tĩnh gì, sáng nay dậy thì thấy có thành quả ^^ mừng thế chứ hihi

biode

Member
Ôi, meomeo lên 90k rồi cơ á em? Thế thì ngang Catsan rồi. Catsan chỉ có 91,8k thôi.
Xin lỗi cho em hóng hớt 1 tí. Quả thật thời kỳ bão giá làm em khủng hoảng kinh tế quá. Capuchino mua Catsan ở đâu 91,8k vậy? Chỉ cho em nhé. Đỉnh điểm em mua ở Trường Chinh là 120k/túi, trước đấy mua 100k, trước nữa thì 90k, 85k. Nhưng hôm trước mua ở Hapro thì chỉ có 93k. Vật giá leo thang nên em cũng đành chấp nhận các giá cao. Nhưng nếu ai biết chỗ mua rẻ hơn, chỉ cho nhà em thì tốt quá! $-)$-)$-)

biode

Member
Trong 1 topic khác, em thấy chị Lynyeu nhắc đến LiLy và Lala. Xin hỏi tình hình 2 bé í thế nào rồi ạ? Vì Moon nhà em cũng đàn với 2 đứa đấy.

Lynyeu

Member
Xin lỗi cho em hóng hớt 1 tí.Quả thật thời kỳ bão giá làm em khủng hoảng kinh tế quá.Capuchino mua Catsan ở đâu 91,8k vậy? Chỉ cho em nhé.Đỉnh điểm em mua ở Trường Chinh là 120k/túi, trước đấy mua 100k,trước nữa thì 90k,85k.Nhưng hôm trước mua ở Hapro thì chỉ có 93k.Vật giá leo thang nên em cũng đành chấp nhận các giá cao.Nhưng nếu ai biết chỗ mua rẻ hơn,chỉ cho nhà em thì tốt quá! $-)
Ban mua cat meomeo cua co Kun xem co re hon khong?Con catsan trong sieu thi fivimart la 91,3k

Lynyeu

Member
Lily di minh nuoi con lala la cau nuoi. Vi 2 nha deu co tre con an com phai co meo moi chiu an nen xin minh ve nuoi :(

X

xuka3691

Guest
tháng trước, vào thời điểm trường chinh bán 110k, 120k, mình mua catsan ở fivimax là 91,8k. nhưng hôm qua mình ra mua thì không còn nữa. mình có hỏi thì họ bảo không nhập về nữa. mình nghĩ bạn nào tính mua catsan trong fivimax thì ra mua ngay dự trữ những bao còn lại, không lại hết mất.

dạo này vật giá leo thang nên mình không dùng catsan nữa, vì lên giá quá ác liệt. nhưng mà mình cũng không thích mua catsan ở trường chinh, vì ở đấy cứ hiếm hàng là đội giá lên cao. mình biết 1 địa chỉ cũng bán cát và wk. ở 61 tân mai. ở đây không phải cửa hàng chuyên dụng nên không có nhiều thứ như trường chinh. giá thì cũng không phải mềm, sẽ lệch hơn so với giá chuẩn độ 2k. ví dụ thời mua cát 90k thì ở đây bán 92k. nhưng mà không lợi dụng hiếm hàng để đội giá. thời điểm trường chinh tăng lên thành 110k thì mình vẫn mua ở đây được giá là 95k. k biết bây giờ bao nhiêu.

X

xuka3691

Guest
hôm nay vừa đi qua 61 tân mai mua gói pate, ngó vào không thấy catsan, hỏi thì chủ hàng bảo "chắc 1 tháng nữa mới có", hỏi thế giờ bao nhiêu, chủ hàng bảo: " tuần trước chị vẫn bán 95k, còn đợt mới chưa biết giá bao nhiêu nên chị chưa biết". mình nhìn thấy ở đấy có cát meomeo, hỏi thử bao tiền. chị ấy bảo 85k, híc, đắt hơn chỗ chị kun tận 15k. mà thôi, mình không mua nên cũng không nói gì. dù sao cũng vote cho cái cửa hàng này làm ăn có lương tâm. có hàng thì bán, hết hàng thì thôi, không găm hàng chờ tăng giá với lại lợi dụng hiếm hàng để đẩy giá lên như trường chinh