• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những em mèo đáng yêu nhà cô Liễu (Mimi83)

whitexsnow

Active Member
Buổi chiều chị đi giờ nào cũng được, quan trọng là em có thể thu xếp về lúc nào thì chị sẽ qua, như thế tiện cho em hơn. Mấy giờ em có thể ở nhà thì báo trước cho chị nhé :)
Thế khoảng 7h đi chị nhé , 7h chắc là okie rùi. Không thì có thể là buổi trưa, trưa em về nhà từ 12h đến 1h15 đó chị. Tối qua thì có ba mẹ còn trưa wa thì chúng ta tự do :))

Thế khoảng 7h đi chị nhé , 7h chắc là okie rùi. Không thì có thể là buổi trưa, trưa em về nhà từ 12h đến 1h15 đó chị. Tối qua thì có ba mẹ còn trưa wa thì chúng ta tự do :))
Buổi trưa thì chắc là ko được rồi vì nhà ông bà chị ở tận quận Gò Vấp đi trưa nắng thế mọi người ko cho đâu, với lại em bé chị đến giờ ko được ăn là "biểu tình" ghê lắm, :).
Ái chà, 7h thì hơi trễ nhỉ chắc vào siêu thị kiếm quà cho các con roài :D

whitexsnow

Active Member
Chị ơi thế đi buổi chiều thì thứ 7 được không chị. Chị ở SG luôn hay chỉ ở trong này một thời gian thôi??? Nếu gấp thì mai qua hihi, còn nếu hem gấp thì thứ 7 là sướng nhất :">:">.

Chị ơi thế đi buổi chiều thì thứ 7 được không chị. Chị ở SG luôn hay chỉ ở trong này một thời gian thôi??? Nếu gấp thì mai qua hihi, còn nếu hem gấp thì thứ 7 là sướng nhất :">:">.
Cuối tuần sau là chị ra Hà Nội để chuẩn bị sinh em bé rồi nên sợ ko biết có thời gian cuối tuần đến ko, nếu có thời gian thì đi cả 2 ngày. Hôm nay có cô em ở cùng đi với chị nên mới được đi đó chứ :). Thôi cứ thống nhất vậy nhé, tối nay chị qua thăm Đô đừn & mấy đứa (sẽ có quà :D). Nếu em có thể về sớm hơn thì nhắn tin cho chị nhé.

Mimi83

Member
Cuối tuần sau là chị ra Hà Nội để chuẩn bị sinh em bé rồi nên sợ ko biết có thời gian cuối tuần đến ko, nếu có thời gian thì đi cả 2 ngày. Hôm nay có cô em ở cùng đi với chị nên mới được đi đó chứ :). Thôi cứ thống nhất vậy nhé, tối nay chị qua thăm Đô đừn & mấy đứa (sẽ có quà :D). Nếu em có thể về sớm hơn thì nhắn tin cho chị nhé.
Nhớ hôn Đô và nói là mẹ nhớ Đô nhiều lắm nhé, cả chị Nhím cũng nhớ Đô nữa :x

whitexsnow

Active Member
Dạ cứ thế chị nhé, nhưng không cần quà đâu chị ơi, hic. Chị đang bầu thế mà còn lặn lội đi mua quà cho chúng nó nữa.:(:(

Linhmu_93

Active Member
Hi, chị Mi sắp sinh em bé rồi ạ? Thích quá! Chị về HN có ở nhà mẹ để sinh k ạ?

Hi, chị Mi sắp sinh em bé rồi ạ? Thích quá! Chị về HN có ở nhà mẹ để sinh k ạ?
Cám ơn cô Linhmu đã hỏi thăm 2 mẹ con :). Hiện tại cũng phải còn thời gian dài dài mới đến ngày chị sinh, tuy nhiên chắc sẽ phải "nhờ vả" nhà bà ngoại một thời gian, cô mà có lòng thì đến "tẩu tán" mấy đứa nhà chị đi chứ ko náo loạn nhà mất ;;)

Linhmu_93

Active Member
Cám ơn cô Linhmu đã hỏi thăm 2 mẹ con :). Hiện tại cũng phải còn thời gian dài dài mới đến ngày chị sinh, tuy nhiên chắc sẽ phải "nhờ vả" nhà bà ngoại một thời gian, cô mà có lòng thì đến "tẩu tán" mấy đứa nhà chị đi chứ ko náo loạn nhà mất ;;)
Hihi. Đợi Bột nhà e sinh xong, con cứng cáp ( tầm 2 tháng nữa thôi ) thì e có thể trông giúp chị Nhím hoặc Tý Ty ạ. Vì Tý Hon lởn tuổi quá rồi, chắc mẹ chị cũng k muốn gửi. Thằng Đóm thì siêu nhát. Cho Nhím với Bơ ở với nhau hợp quá còn gì :))

bizonzon

Active Member
Hihi. Đợi Bột nhà e sinh xong, con cứng cáp ( tầm 2 tháng nữa thôi ) thì e có thể trông giúp chị Nhím hoặc Tý Ty ạ. Vì Tý Hon lởn tuổi quá rồi, chắc mẹ chị cũng k muốn gửi. Thằng Đóm thì siêu nhát. Cho Nhím với Bơ ở với nhau hợp quá còn gì :))
Tiện thể cô Linh sang hốt giùm đống của nợ nhà tôi về nuôi hộ cái. Đứa thì đanh đá lắm mồm, đứa thì đã béo lại còn thích tự sướng trên bụng, đứa thì mất dạy láo toét, đứa thì sợ ăn như sợ đau đẻ. Tôi ngán lắm rồi.

Tks cô Linhmu trước nhá :D, 2 cái con lông dài đó là lắm chuyện nhất nhà, lông bay tứ tung, Nhím & Tí hon thì uýnh nhau tơi tả, cứ nhìn thấy là Nhím phải la trước kẻo sợ ko ai biết :)). Mà nếu cô Linhmu đã có lòng thì "hốt" cả đám đó luôn đi, cả Tí hon già đời, Đóm ngáo ngơ, Ốc mít ướt, Tí ty lạnh lùng & Nhím ưỡn ẹo nữa >:D<

Mimi83

Member
Tks cô Linhmu trước nhá :D, 2 cái con lông dài đó là lắm chuyện nhất nhà, lông bay tứ tung, Nhím & Tí hon thì uýnh nhau tơi tả, cứ nhìn thấy là Nhím phải la trước kẻo sợ ko ai biết :)). Mà nếu cô Linhmu đã có lòng thì "hốt" cả đám đó luôn đi, cả Tí hon già đời, Đóm ngáo ngơ, Ốc mít ướt, Tí ty lạnh lùng & Nhím ưỡn ẹo nữa >:D<
Ừ, có ai nhận nuôi dùm tụi nhỏ một thời gian không? Gia chủ chịu hoàn toàn chi phí+công chăm sóc. Ức chế với nhà tầng dưới quá rồi. Mình ăn mèo, ngủ mèo không thấy gì, nó bị ghẻ lại đổ tại mèo nhà mình, mà nhà nó lại ở tầng dưới, cách hẳn nhà mình cái sàn nhà???x-(

milkygirl6390

Active Member
Ừ, có ai nhận nuôi dùm tụi nhỏ một thời gian không? Gia chủ chịu hoàn toàn chi phí+công chăm sóc. Ức chế với nhà tầng dưới quá rồi. Mình ăn mèo, ngủ mèo không thấy gì, nó bị ghẻ lại đổ tại mèo nhà mình, mà nhà nó lại ở tầng dưới, cách hẳn nhà mình cái sàn nhà???x-(
Nghe cô nói mà tự nhiên cháu cư thấy bực bực ... cô nuôi mèo nhà cô liên quan gì đến nhà ông ý mà cứ đổ thừa ... hay suốt ngày đưa mặt ra rình bắt trộm mèo mà không được nên bày trò phá phách ... gặp cháu cháu đón thêm con pitbull về nuôi cho nó trông mèo trông nhà trông ... hàng xóm luôn

Linhmu_93

Active Member
Ối giời ơi! Ảnh Nhím chụp thẳng thế này Nhím giống Bơ quá đi thôi!

Mimi83

Member
Thông báo với cả nhà: bé Hến nhà mình đã sinh được 6 em bé, mẹ khỏe, con khỏe, ngày mai mình sẽ up hình mấy mẹ con :x:x:x

Linhmu_93

Active Member
Thông báo với cả nhà: bé Hến nhà mình đã sinh được 6 em bé, mẹ khỏe, con khỏe, ngày mai mình sẽ up hình mấy mẹ con :x:x:x
Chúc mừng cô và mẹ con Hến nhé! Cháu hồi hộp quá cô ạ. K biết bao giờ e Bột mới đẻ......

thanhcarter

Member
Cháu chúc mừng cô và mấy nhóc nhé...Chúc mấy bé hay ăn chóng lớn nhé....................