• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những chú GSD từ nước Đức

anhthe98

Member
@ bác Minh ! Ko muốn tham gia nhưng thấy bác viết nhiều quá khổ thân bác còn phải lo bao nhiêu việc khác, mà con Chó nó ko biết nói nên E thấy thương bác, thương con chó quá ( ước gì con chó nó biết nói bác nhỉ, mọi oan khuất đều tiêu tan theo lời nói của nó )! nó có tội tình gì mà để các bác mang ra bêu, đổ lỗi vậy??? khi nào bác viết xong bác nhớ ghi chữ END để AE trên diễn đàn vào phụ bác 1 tay nhé!

p/s : Càng viết, càng thấy mùi quá!

Bây giờ Minh chính thức thành thật xin lỗi cả nhà. Mong cả nhà thông cảm cho Minh.Cũng nhân đây Minh xin phép cả nhà cho Minh đề nghị với BQT VP cho Minh ra khỏi tên Thành viên của VP và đề nghị hãy ban Nick của Minh vĩnh viễn.Vì Minh không xứng đáng là Thành viên của VP nữa ! còn topick này Minh xin nhường lại cho AE quyết định. Khoá lại hay để thì tuỳ.Từ nay Minh sẽ chính thức xin ra khỏi VP.Minh có một vấn đề rất lo lắng là về tính mạng của Henry ở VN sau này.Nếu Minh đã trót làm điều gì làm cho ai đó không hài lòng.Minh xin hãy bỏ qua cho Minh nhé.AE mình nên lấy ân trả oán, oán sẽ tiêu tan. Còn nếu lấy oán trả oán, oán sẽ chất chồng.^:)^^:)^^:)^
Nếu bác đã quyết thì em cũng ko ép bác được, bác cứ để Minh_Germany ra đi mãi mãi, chúng ta sẽ làm lại từ đầu bác Germany_Minh ạ !
:wave:

khanhtungbk

Member
Ôi ! Thật ra anh Minh cũng không nên rút khỏi Vp đâu ạ . Có mấy người Vn trên vp cung cấp được các thông tin lý thú , bổ ích về các cuộc thi GSD ở Đức đâu ạ ... Anh Minh hãy coi vụ này như một bài học nhỏ để rút kinh nghiệm được không Anh ! Hy vọng lần sau anh Minh sẽ đưa ra những chú GSD đẹp kèm theo những thông tin chính xác hơn .
Mong nhiều bài viết nữa của anh ! Đừng bỏ VP anh nhé !!!

Kính Gửi BQT VP

Kính gửi BQT VP !
Rất đáng tiếc Minh_Germany đã làm cho DĐ VP nói riêng.Làm cho các thành viên VP nói chung phải bận lòng.Minh_Germany thành thật xin lỗi tất cả.Minh_Germay đã tâm sự hết tất cả rồi.Kính mong BQT hãy chấp nhận lời đề nghị của Minh .Xin cám ơn nhiều. Minh_Gemany

hungvuong1

<font color="Orange"><strong>Chuyên gia huấn luyện
Đôi dòng cảm thông và chia sẻ

Minh thân! Mình rất hiểu tâm trạng của Minh lúc này. Anh em chắc chẳng ai nỡ đánh giá Minh là người không trung thực đâu, nên đừng mặc cảm về chuyện đó! Những gì Minh đã và đang đóng góp cho diễn đàn quả là một sự cống hiến đáng được trân trọng và ghi nhận. Với Hoan_2008 cũng vậy, cá nhân mình cũng ghi nhận ở Hoan_2008 rất nhiều những đóng góp xây dựng bổ ích và rất có văn hoá cho diễn đàn. Những điều thắc mắc nay đã được làm sáng tỏ, càng giúp cho mọi người hiểu thêm về nhau hơn và trên hết là mỗi người trong chúng ta có thêm những kinh nghiệm và bài học bổ ích trong cuộc sống cũng như trên đường đời. Chính vì muốn đi tìm sự thật mà bản thân mình cũng đã phải tìm, đọc và tra cứu rất nhiều tài liệu để hiểu biết sâu hơn về lĩnh vực này, âu đó cũng là một điều hết sức bổ ích và lý thú. Mọi sự tranh luận đều phải có bằng chứng và lý lẽ thuyết phục và cuối cùng phải đi đến chân lý và lẽ phải, chứ không tranh luận để làm mất đoàn kết anh em và đi đến hạ nhục, mạt sát lẫn nhau, làm giảm uy tín của bất kỳ một người nào đó, "đấy không phải là tiêu chí của diễn đàn". Những lời tâm sự của Minh_Germany ở phần trên, đã giúp cho anh em giải toả được sự hoài nghi và càng thêm hiểu, thêm yêu quý Minh nhiều hơn! Tôi mong anh em VP chúng ta cũng nên hiểu và cảm thông với Minh, coi câu chuyện vừa qua như "một tai nạn vì lòng nhẹ dạ và sự cả tin" mà thôi! Không nên tạo thêm sự căng thẳng và bức xúc với nhau làm gì. Bởi lẽ: "Ai nên khôn mà chẳng dại đôi lần"! Rất mong Minh đừng vơi đi lòng nhiệt huyết với anh em trong diễn đàn và đặc biệt là lòng nhiệt huyết với phong trào phát triển GSD ở VN.
Thân mến!:wel:

Chân tình.

Gửi anh Minh ,tôi là người đã đọc bài của anh rất nhiều,anh à có tài thì có tật mà tật đây là do tật hấp tấp vội vàng ,sốt xắng mà thôi vậy thì ko phải là lỗi anh à,mong anh vươt qua thử thách này để vững bước tiếp những chặng tiếp theo đầy vât vả hơn nhiều.và nhớ câu rằng:ơn sâu nhớ mãi,oán sầu lãng quên.mong anh tiếp tục làm phóng viên thường trú của Vietpet tại Đức để đem lại nhưng hình ảnh về chó của nước Đưc vê với bạn bè viêt Nam nói chung và Vp nói riêng.còn Henry nếu có ai nói gì xin anh để lại cho tôi nuôi cho dù nó ko có giải gì càng tôt .tôi hứa chăm sóc chu đao đây đủ.anh hãy cố lên .thân chào.Sinh_HaĐong dt:0913530609.

Viết tiếp theo Bác Hoa Hungvùong .Thưa toàn thể anh chị em VP anh Minh là nguòi đa nhận thấy những sai lầm vội vàng ko đáng có để chuyện đáng tiếc xảy ra mong ace Vp thông cảm và bỏ qua chuyện này và để làm bài học sâu sắc.mong anh Trung Ac ,Giangnam . . . và tất cả mọi người cho qua đi ,chỉ còn những điều vui vẻ thôi .Thân ái.

Em nói thật là đọc mãi mà em chẳng hiểu gì hết cả nào là chủ mới chủ cũ nhầm lọ nhầm chai nhưng được cái là bác Minh đã thấy sai và đã có lời tạ lỗi rồi vì vậy cũng mong anh em hiểu cho bác ý (nhất là đồng chí nào sẽ sở hữu em henry còn nếu ko hiểu thì để henry với cái giá rẻ rẻ lại cho mình, mình sẽ mua ngay mà chẳng cần biết là nó có được cúp ciếc gì ko cả :)) :)) .. ). Nhưng nói thật nhé lần sau đề nghị bác Minh nếu đưa em nào lên thì nhớ kiểm tra kỹ thông tin về cup của em nó nhé đừng để đến nước the end rồi mới tìm hiểu lại và đưa ra lời sorry như thế sẽ ko hay lắm. Mà nếu bác còn cảm thấy yêu, quý cái VP này thì bác cứ tham gia cho vui chứ ae ở vn có ai trách bác câu nào đâu toàn thấy an ủi bác thôi mà bác lại định làm thợ lặn để mang tiếng và phụ lòng ae sao.
To bác Trung AC: Thanks bác nhiều nhiều về mấy cái vụ cúp này ạ.

Anh đang định đăng ký Henry rồi mà soidonghoang cũng thích à,tưởng chỉ có mình thich loại ko cúp biết đâu chú em Kh béo cũng thích .đùa tý cho vui chú em Khương nhé.

Em nói rồi mà bác sinh em thì chẳng cần quan tâm đến nó được cái giải gì miễn là nó đẹp là được thôi và hợp lý với túi tiền nữa chứ còn giải mà nhìn như "ma cấu" thì em cũng chịu, cúp để làm gì đâu nhất là lại ở vn này vả lại nếu nó đẹp thật sự thì trước hay sau gì nó cũng sẽ có cúp mà nhưng điều này chỉ xẩy ra ở các nước khác thôi chứ ở vn mình thì chẳng biết đến cái năm nào con đẹp mới được cúp cả. Vì vậy cúp hay ko ko thành vấn đề vấn đề là nhiêu xiền và có đẹp với số xiền ấy hay ko thôi.

TrungAC

<font color="Orange"><strong>Ban liên lạc GSD Viet
Xin chào các bạn,

Để phân tích và đưa ra kết luận về việc Henry được đáng giá như thế nào và vấn đề xung quanh chiếc Cup, tôi đã dựa vào các nguồn thông tin :

1./ Thông tin và ảnh Minh_Germany đăng trên diễn đàn VP
2./ các tài liệu ,catalogue,đĩa DVD đang có và các thông tin trên Internet về cuộc thi này
3./ các thông tin từ các bạn nước ngoài ở các trung tâm nuôi GSD ( trong đó có cả người đã làm trọng tài quốc tế của cuộc thi vừa qua )
4./ Các bạn nuôi GSD lâu năm ở VN
5./ Bản thân

Hiện nay có nhiều dẫn chứng có thể cung cấp,tuy nhiên vừa rồi Minh_Germany đã xác nhận kết luận của vấn đề này .Tôi thấy không cần phải đi sâu vào chuyện đã qua nữa . Nay tôi chỉ xin nêu 1 dẫn chứng ( cũng là để chúng ta cùng có kiến thức chung ) đó là cách hiểu thứ hạng U ; không đạt tiêu chuẩn.
Đã 14 năm nay,hàng năm sau cuộc thi GSD thế giới thì hiệp hội GSD xuất bản cuốn catalogue công nhận những con GSD được cup giải thưởng kèm theo ảnh và những đánh giá,nhận xét rất chi tiết cho từng con GSD theo thứ tự xếp hạng gồm VA,V,SG ( con cái,đực riêng ),
Trên trang đầu mỗi nhóm ghi rõ số lượng dự thi, số lượng đạt giải,bị loại...
Cuộc thi năm nay,ngay sau ngày 14/9 đã truyền tải trên mạng danh sách những con GSD tham gia thi,vì vậy tôi biết Henry đứng thứ U 18, vì hiểu đây là con không đạt tiêu chuẩn nhưng Minh lại gửi ảnh kèm theo chiếc Cup...với những lời nói...gây sự hiểu nhầm,ngộ nhận của 1 số người,ảnh hưởng gián tiếp tới phong trào chơi GSD thuần chủng,uy tín của diễn đàn VP...vì vậy tôi buộc phải có ý kiến.
( Chuyện tiếp theo thì đã ....có trên diễn đàn rồi )

Mời các bạn xem vài hình ảnh dẫn chứng :

Đây là Catalogue cuộc thi GSD thế giới tổ chức tại Đức 2007

Trang đầu về nhóm GSD từ 24 tháng tuổi

Thông tin ghi trên trang này ,xin được tạm dịch ( sorry nếu chưa chính xác về từ chuyên môn ) :
NHÓM CHÓ ĐỰC KHAI THÁC SỬ DỤNG TỪ 24 THÁNG TUỔI
Trọng tài : Richter...
Số lượng GSD đăng ký : 377. Số dự thi : 215
Số lượng đạt tiêu chuẩn ưu tú : 8 . Rất xuất sắc : 156. Rất tốt : 4
Số lượng không đạt tiêu chuẩn : 1
Số bị loại ( thoái giống ) : 49

3xT1,14xT2,28xT3 và 2xT4 ( xin được giải thích vào dịp khác )

KimCuong

Active Member
Theo dõi Topic này lâu lắm rồi, đến hôm nay mới mạo muội gửi chút lời theo suy nghĩ. Và cũng chỉ muốn gửi tới anh Minh cùng các anh yêu dòng chó GSD hay tất cả các dòng chó khác, các cụ nhà ta vẫn thường nói: "Sông có khúc và người có lúc" thế nên anh em ta chẳng cần gì phải suy nghĩ nhiều về vấn đề này. Mà thực ra anh em Vietpet một lần nữa phải cảm ơn anh Minh đã đi đầu trong sân chơi Vietpet rất đoàng hoàng và trong sáng này, dám làm dám chịu, đúng phát huy và sai thì sửa chữa. Tất cả những đóng góp của anh đều đã được mọi người đang ghi nhận và hy vọng sẽ tiếp tục ghi nhận những đóng góp tiếp theo nữa của anh Minh.

PS:
Em chỉ có lời gửi tới anh Minh, nếu anh tạm biệt Mái nhà Vietpet thật thì những gì anh Hoan2008 nói chuyện với em về anh hoá ra là trật lất hết hả? :D Bác ngẫm xem có đúng không nhé. Hihi

TrungAC

Xin mời xem tiếp

Như vậy ta hiểu :
- VA ( Vorzuglich Auslese ) : Ưu tú
- V ( Vorzuglich ) : Rất xuất sắc
- SG ( Sehr Gut ) : Rất tốt
- U ( Ungenugend ) : Chưa đạt tiêu chuẩn

Kèm theo dẫn chứng từ điển Việt- Đức để tham khảo :

Xin báo cáo,cuốn từ điển V-Đ cùng 1 số tài liệu đang được lưu giữ tại tư thất,nếu các bạn nào cần hỏi xin được phục vụ ạ

Tôi xin giới thiệu đ/c Hoa- giám đốc c/ty Hùng Vương- chuyên gia về GSD,người tốt nghiệp đại học luật ớ Đức,rất thông thạo tiếng Đức đặc biệt các từ chuyên môn về GSD và chó nói chung. Chúng ta cần khai thác nhiều kiến thức đ/c này nhé
Ảnh chụp Hoa-Hùng Vương tại nhà Trung AC khi đang cùng xem các thông tin liên quan Henry.

Xin báo cáo cả nhà,tôi muốn khép lại '' chuyên đề Henry và những vấn đề xung quanh cái Cup ''. Sắp tới,nếu còn hứng thú và thời gian tôi sẽ viết tại sao tôi đã có những câu hỏi vừa qua với Minh và giải thích những thắc mắc của Minh_Germany trước đây, với tinh thần rất xây dựng,đoàn kết,trau dồi kiến thức GSD để sao cho chúng ta cùng nhau vui vẻ với thú chơi GSD với sự phát triển chuyên nghiệp.

Xin hết

Hi vọng Diễn Đàn VP càng ngày sẽ có càng nhiều người biết và tìm hiểu được nhiều kiến thức về GSD trên diễn đàn ! thanks anh Trung về những dẫn chứng cụ thể và Thanks anh Minh đã có những lời biện minh khá hay !...Mong 1 ngày nào đó AE trên diễn đàn sẽ cùng nhau xây dựng 1 VP trong sạch lành mạnh ! ;)

Trên đây là một câu chuyện cổ tích mà Minh chỉ được phép kể cho trẻ con nghe thôi chứ đừng nói trên diễn đàn nữa Minh à. xin đê nghị Anh Trung AC làm thật sáng tỏ câu chuyện cỏ tích này vì quyền lợi của nhũng người nuôi chó.
Truyện cổ tích thời nay , nhiều khi hay hơn thời xưa Bác ạ .
Cái hay của nó là ta biết phòng ngừa nhưng mê muội lúc nào chẳng hay ,
Nếu Bác nào hay đi xem Đá bóng trong các sân vận động ,thì mới biết không khí tại nơi đó cuồng nhiệt như thế nào ,
nên hãy cảm thông và chia sẽ .
Nhiều khi con người chúng ta còn bị nhiều thứ chi phối : ngọai cảnh , lòng si mê qúa độ ,.vvv..
"Thánh nhân bất thập tòan " mà .
Chỉ mong các bậc truyền nhân về sau hãy lấy trường hợp này để rút kinh nghiệm .
Mong lắm thay !!!

Truyện cổ tích thời nay , nhiều khi hay hơn thời xưa Bác ạ .
Cái hay của nó là ta biết phòng ngừa nhưng mê muội lúc nào chẳng hay ,
Nếu Bác nào hay đi xem Đá bóng trong các sân vận động ,thì mới biết không khí tại nơi đó cuồng nhiệt như thế nào ,
nên hãy cảm thông và chia sẽ .
Nhiều khi con người chúng ta còn bị nhiều thứ chi phối : ngọai cảnh , lòng si mê qúa độ ,.vvv..
"Thánh nhân bất thập tòan " mà .
Chỉ mong các bậc truyền nhân về sau hãy lấy trường hợp này để rút kinh nghiệm .
Mong lắm thay !!!
hi! bài viết quá hay ! " thánh nhân bất thập toàn " ! Chẳng có gì hoàn hảo khi có bàn tay con người đụng zdô ! " hãy làm chủ đồng tiền đừng để đồng tiền làm chủ bạn "

Kính Gưi toàn thể ACE VP

Thưa Toàn thể ACE.
Minh đã đề nghị với BQT VP xoá tên Minh ra khỏi danh sách thành Viên VP.Nhưng cho tới giờ Phút này Vẫn chưa có ý kiến Của BQT.Như vậy Minh vẫn còn là Thành Viên VP.Vẫn có quyền khiếu lại đúng không ?đáng lẽ ra Minh không có ý kiến gì thêm.Nhưng có một số vấn đề Minh liên quan đến danh dự của Minh trên VP,Minh thấy cần phải làm rõ hơn Trước khi làm Đơn xin Ban Nick vĩnh viễn(với lý do là tự mình thấy không xứng đáng là thành viên chứ không phải là bị Ban Nick vì đã cố ý lừa dối AE bên nhà, vi phạm luật của VP, bị BQT ban Nick).Vậy Minh xin đề nghị với BQT VP như sau:
1-Cho Minh xin rút lại lời đề nghị hôm qua (Lý do: để giải quyết những vấn đề chưa được rõ ràng trước khi Minh có quyết định có lên làm đơn hay không và cũng là để cho AE bên nhà toại nguyện được nguyện vọng )
2- Đây là Vấn đề tranh luận trên tinh thần xây dựng,để giúp nhau cùng tiến bộ và cũng là để cho AE bên nhà hiểu thêm .(lý do: tránh sự hiểu lầm rồi làm mất đoàn kết và danh dự của nhau)
Vậy Minh xin có một đề nghi như sau:
-Xin BQT bố trí thời gian cho Minh được tranh luận (đối thoại riêng) với anh TRung AC trên VP .Với sự chứng kiến của toàn thể AE bên nhà.Để cho công bằng ,Minh đề nghị BQT cử ra một người thật có uy tín và hiểu biết về luật trên VP .Cá nhân Minh (thành viên của VP)xin đề cử Luật sư , chuyên gia huấn luyện:Anh Hoà Hùngvương làm trọng tài .AE có thể đề cử thêm nhé.Vì đây là việc khá quan trọng, đề nghị AE đề cử những người thật có Uy tín và công bằng làm trọng tài.
Để cho topic được liên tục Minh xin đề nghị thêm,trong lúc tranh luận giữa Minh và anh Trung AC thì chỉ có trọng tài mới có ý kiến.Còn AE tạm làm khán giả ngồi xem và chứng kiến.Khi cuộc tranh luận kết thúc AE thoả mái có ý kiến.Rất mong AE bên nhà ủng hộ ý kiến này của Minh
3-Thời gian diễn ra, Minh nhờ BQT liên lạc và sắp xếp rồi thông báo cho Minh và toàn thể ACE VP biết.
(Thời gian của Minh có thể tới như sau (giờ VN):thứ 2 thứ 4 thứ 6 từ 21 giờ 30 đến sáng.Thứ 3 thứ 5 thứ 7 từ 19 giờ 30 đến sáng. Chủ nhật từ 12 giờ cho tới sáng .)Vậy kính mong BQT liên lạc với Anh Trung AC để sắp xếp thời gian phù hợp giúp Minh nhé .Kính mong BQT VP tôn tôn trọng ý kiến của thành viên mà giúp đỡ và tổ chức buổi tranh luận này.Xin cám ơn BQT và Toàn thể AE bên nhà.Minh_Germany

híc

Thưa Toàn thể ACE.
Minh đã đề nghị với BQT VP xoá tên Minh ra khỏi danh sách thành Viên VP.Nhưng cho tới giờ Phút này Vẫn chưa có ý kiến Của BQT.Như vậy Minh vẫn còn là Thành Viên VP.Vẫn có quyền khiếu lại đúng không ?đáng lẽ ra Minh không có ý kiến gì thêm.Nhưng có một số vấn đề Minh liên quan đến danh dự của Minh trên VP,Minh thấy cần phải làm rõ hơn Trước khi làm Đơn xin Ban Nick vĩnh viễn(với lý do là tự mình thấy không xứng đáng là thành viên chứ không phải là bị Ban Nick vì đã cố ý lừa dối AE bên nhà, vi phạm luật của VP, bị BQT ban Nick).Vậy Minh xin đề nghị với BQT VP như sau:
1-Cho Minh xin rút lại lời đề nghị hôm qua (Lý do: để giải quyết những vấn đề chưa được rõ ràng trước khi Minh có quyết định có lên làm đơn hay không và cũng là để cho AE bên nhà toại nguyện được nguyện vọng )
2- Đây là Vấn đề tranh luận trên tinh thần xây dựng,để giúp nhau cùng tiến bộ và cũng là để cho AE bên nhà hiểu thêm .(lý do: tránh sự hiểu lầm rồi làm mất đoàn kết và danh dự của nhau)
Vậy Minh xin có một đề nghi như sau:
-Xin BQT bố trí thời gian cho Minh được tranh luận (đối thoại riêng) với anh TRung AC trên VP .Với sự chứng kiến của toàn thể AE bên nhà.Để cho công bằng ,Minh đề nghị BQT cử ra một người thật có uy tín và hiểu biết về luật trên VP .Cá nhân Minh (thành viên của VP)xin đề cử Luật sư , chuyên gia huấn luyện:Anh Hoà Hùngvương làm trọng tài .AE có thể đề cử thêm nhé.Vì đây là việc khá quan trọng, đề nghị AE đề cử những người thật có Uy tín và công bằng làm trọng tài.
Để cho topic được liên tục Minh xin đề nghị thêm,trong lúc tranh luận giữa Minh và anh Trung AC thì chỉ có trọng tài mới có ý kiến.Còn AE tạm làm khán giả ngồi xem và chứng kiến.Khi cuộc tranh luận kết thúc AE thoả mái có ý kiến.Rất mong AE bên nhà ủng hộ ý kiến này của Minh
3-Thời gian diễn ra, Minh nhờ BQT liên lạc và sắp xếp rồi thông báo cho Minh và toàn thể ACE VP biết.
(Thời gian của Minh có thể tới như sau (giờ VN):thứ 2 thứ 4 thứ 6 từ 21 giờ 30 đến sáng.Thứ 3 thứ 5 thứ 7 từ 19 giờ 30 đến sáng. Chủ nhật từ 12 giờ cho tới sáng .)Vậy kính mong BQT liên lạc với Anh Trung AC để sắp xếp thời gian phù hợp giúp Minh nhé .Kính mong BQT VP tôn tôn trọng ý kiến của thành viên mà giúp đỡ và tổ chức buổi tranh luận này.Xin cám ơn BQT và Toàn thể AE bên nhà.Minh_Germany
Anh Minh ơi ! Anh em trên VP này nói cũng nhiều rồi ! mà anh Trung cũng đã nói rõ ở trên ! ...Ảnh muốn khóa lại chuyện henry với chiếc cúp ! Coi như đây là 1 sự cố xảy ra không ai muốn ! VP là nơi trao đổi kinh nghiệm của nhau về GSD và cũng là 1 phương tiện giao lưu mua bán trên mạng !. Em là thành viên mới tham gia VP nên chưa hiểu lắm về chuyện chó cũng như là chuyện người ! Nhưng Bây giờ xảy ra vụ này ! " đấu nhau " như vậy những diễn đàn khác sẽ nhìn diễn đàn mình như thế nào ! anh em trên diễn đàn sẽ ra sao ! 1 vụ xì can nhỏ mà hóa ra to thế này thật " không đáng " ! theo em nghĩ là thế !Mong sự việc trôi qua nhanh và anh em lại đoàn kết ! cùng gíup đỡ trao đổi kinh nghiệm với nhau ! Thân gửi AE ! :praying:

1stLady

Member
Theo dõi tranh luận từ đầu đến cuối tôi rất hồi hộp căng thẳng. Kết thúc sẽ không có hậu nếu anh Minh "biến mất" mãi mãi trên VP. Mọi người và các lão làng đều muốn anh ở lại để tiếp tục đóng góp cho VP.
Anh Minh hãy ở lại - đương đầu và sửa chữa sai xót của mình và chứng tỏ con người thật của anh cho mọi người biết.

Qua vụ việc tranh cãi này kiến thức về Berger của tôi được bổ sung rất nhiều. Xin cám ơn tất cả.
Xung đột là tiền đề của phát triển - hy vọng sẽ đúng trong chuyện này.

TrungAC

Xin chào các bạn,

Những hình ảnh về chú GSD Henry lại được xuất hiện trên topic này, cùng với anh bạn này còn có sự hiện diện của GSD cái Fabien.

Hôm nay mọi việc thuận lợi,nhờ có người quen ở sân bay nên thủ tục đón nhận tận tay 2 bạn GSD rất nhanh,gọn không đến 40 phút ( trước đây thường có lúc tới 3 - 4 tiếng ),Henry _ Fabien mạnh khoẻ, mọi người đều vui vẻ,thoải mái.
Chúng tôi : Hoan_2008, Thanh_arch, Trung AC thích thú khi tiếp xúc với 2 bạn GSD thuần chủng này.Cảm nhận của tôi ( bao gồm cả thiện cảm riêng với GSD thuần chủng ) là Henry đẹp,tính cách rất hay ( điềm đạm,thích nghi rất nhanh,thân thiện nhưng cũng rất mạnh mẽ,linh hoạt ) với tác phong ( đi,chạy,ứng xử ) được đào tạo cơ bản cho những cuộc thi lớn hoặc tiếp xúc với cộng đồng người hoặc đồng loại.Chúc mừng Hoan và những bạn yêu GSD thuần chủng ở VN.
Sau đây tôi xin gửi số hình ảnh về Henry và Fabien,Ảnh chụp chưa chuẩn do người chụp nghiệp dư,lại chụp lúc trời nóng,Henry thay đổi môi trường nên luôn động khó chụp..vì tính chất thời sự nên gửi các bạn cả chùm ảnh mới sơ chọn :