• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những câu danh ngôn về loài vật

Hoan2008

Member
Diễn đàn của chúng mình là diễn đàn về các loài vật. Vậy rất nên sưu tầm những câu danh ngôn hoặc câu thơ hay về chúng.
Tớ mới sưu tầm được một số câu danh ngôn (chủ yếu về mèo :D), post lên cho các mem đọc. Bạn nào sưu tầm được tiếp thì cùng post lên nhé.

1. Bằng tình yêu thương và hiểu biết đối với loài vật, có lẽ nhân loại chúng ta sẽ có thể hiểu được nhau.
LOUIS J. CAMUTI

2. Một thói quen bất tiện của lũ mèo là bất cứ khi nào bạn nói chuyện với chúng, chúng đều thường xuyên kêu rừ rừ.
LEWIN CARROLL

3. Bạn sẽ thật may mắn nếu bạn biết cách kết bạn với những con mèo lạ.
NGẠN NGỮ MĨ

4. Nếu yêu tôi anh hãy yêu cả con chó của tôi.
ST. BERNARD DE CLAIRVAUX

5. Thật khó mà bực tức với một sinh vật luôn thốt ra những tiếng gừ gừ khi ta nói chuyện với nó.
PHILIP BROWN

6. Lạy Chúa! Xin người hãy làm cho chúng con trở thành bạn thật sự của loài vật cũng như biết cách thương xót, khoan dung với người khác.
ALBERT SCHWEITZER

7. Hàng ngàn năm trước, con người đã tôn thờ loài mèo. Loài mèo không bao giờ quên được điều này.
vô danh