• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những câu chuyện và tâm sự về GSD

Status
Không mở trả lời sau này.
Sự thật thì mất lòng, mà sự thật thì khó nghe, sự thật thì chả bao giờ phải sợ, mọi người ai chả biết hết rồi. E đừng quá lầm tưởng và ảo vọng, nói thật với e Bác Pha, chú Tâm hay các anh e đều gặp nhau thường xuyên, sáng nay con vừa gặp nhau và nói chuyện thống nhất công việc này cơ mà, hehe. E có tài thật sự thì tổ chức một buôi nói chuyện gặp mặt nhau trực tiếp đi nhé, anh em lại gặp nhau nói hết cho biết như cái hôm Hội Thảo ý, e ngồi rồi em chuồn mất tích. Hẹn gặp em nhé, Hữu duyên thiên lí năng tương ngộ, Vô duyên đối diện bất tương phùng! Chúng ta có nhiều điều để nói và làm với nhau, cho hiểu nhau hơn!
Anh à, mọi người gặp nhau bàn chuyện chơi GSD sáng nay mà không báo Em đến dự cùng, buồn quá. Em sẽ bố chí buổi uông bia nhé, rảnh hôm nào cứ Alo Em nhé. Những gì Anh viết nên dừng lại Anh ạ, Em nghĩ rằng ai cũng có khuyết điểm, cả Em cũng nhiều khuyết điểm lắm, kể đến hết đời cũng không hết, nhưng đôi khi Em cũng tự nhủ cuộc sống nó vẫn luôn như thế, có bao giờ điều mình muốn nó thành hiện thực được đâu. Em cũng rất hiểu nỗi bức xúc của Anh. Nhưng đôi khi mình không nên suy nghĩ nhiều, mình thiếu tiền, thiếu tình, thiếu.... nhưng cứ sống cho tinh thần thoải mái, thỉnh thoảng đi làm cốc bia. Anh có tâm sự thì chạm cốc nó hay hơn là Anh Em mình offline thế này đấy.

WOLF-BROS

Member
Hí hí lại đến cậu chuyên tọc mạch chuyện người khác vào rồi. ối ối..... có đất cho cậu phát huy tài năng rồi đây.

http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=52309&page=8
Black là cậu đây nè.
http://dogsinvietnam.com/diendan/showthread.php?t=583&page=13
đọc vài bài của cậu thì biết cậu là thế nào thôi.=))
như thế nào gọi là tọc mạch? chuyện như thế nào là chuyện người khác? cậu đọc lại mấy bài viết mà cậu gửi link xem nào, có gì đáng cười không? đâu cần cậu kể thì người ta mới biết nick của tôi ở forum khác
tưởng cậu người lớn thế nào chứ cái giọng này thì chả hơn gì 1 cậu hs lấc cấc cả, có chăng chỉ được cái to xác thôi
quay về chủ đề chính cái nhỉ, @ Lê Quang Thắng: đúng là đừng nên để sự việc tiếp tục diễn biến theo chiều hướng xấu đi nhưng điều anh muốn nhắn nhủ với những " tập sự" như em là còn nhiều điều mà em chưa biết lắm, cuộc đời này nó không đơn giản như vậy đâu, cứ để anh em tranh luận làm rõ sự việc 1 lần dứt điểm đi, sau này em sẽ biết được nhiều điều hay ho ra phết đấy :D

như thế nào gọi là tọc mạch? chuyện như thế nào là chuyện người khác? cậu đọc lại mấy bài viết mà cậu gửi link xem nào, có gì đáng cười không? đâu cần cậu kể thì người ta mới biết nick của tôi ở forum khác
tưởng cậu người lớn thế nào chứ cái giọng này thì chả hơn gì 1 cậu hs lấc cấc cả, có chăng chỉ được cái to xác thôi
quay về chủ đề chính cái nhỉ, @ Lê Quang Thắng: đúng là đừng nên để sự việc tiếp tục diễn biến theo chiều hướng xấu đi nhưng điều anh muốn nhắn nhủ với những " tập sự" như em là còn nhiều điều mà em chưa biết lắm, cuộc đời này nó không đơn giản như vậy đâu, cứ để anh em tranh luận làm rõ sự việc 1 lần dứt điểm đi, sau này em sẽ biết được nhiều điều hay ho ra phết đấy :D
Người Tập Sự xin thưa rằng với Anh rằng:
Diễn đàn Vietpet là nơi để chia sẻ kinh nghiệm và hình ảnh về thú cưng, chứ không phải là chuyện xã hội đâu mà như Anh nói là cứ để Anh Em tranh luận làm rõ dứt điểm. Đâu sẽ là điểm đến, đến được điểm đến mà phải hy sinh nhiều thứ thì liệu có nên... Em không cần biết những điều hay ho và người khác kể nể hay người khác nói này nọ. Em muốn tự Em tìm hiểu, tự Em cảm nhận, Em cũng chẳng theo trường phái nào cả. 1 lần nữa nói lại 1 câu rằng cuốc sống đối với Em nó là cuộc sống. Không cần xía vào chuyện này chuyện nọ cho nhức đầu, sống thiếu tiền, thiếu tình...thiếu thiếu.... nhưng tâm chí thoải mái, Đi theo đúng con đường mình muốn đi, không cần phải tò mò cái gì cả...
Đề nghị Anh đọc lại điều 4 của diễn đàn Vietpet
4. Những ý kiến, quan điểm, liên kết ảnh trong các bài viết do bạn gửi lên đều được MOD kiểm soát và sẽ xoá ngay khi thấy nội dung không phù hợp. Diễn đàn không chấp nhận bất cứ thông tin sau đây:
- Bài viết đi ngược lại với thuần phong mĩ tục , văn hoá và pháp luật Việt Nam (đả kích, bêu xấu, chửi rủa, đồi trụy, từ ngữ - hình ảnh thô tục, tuyên truyền mê tín dị đoan…)
- Bài viết lạm bàn các vấn đề về chính trị.
- Thông tin ảnh hưởng xấu đối với văn hoá xã hội: xuyên tạc lịch sử, xúc phạm uy tín các tổ chức đoàn thể, tung tin đồn nhảm, lừa đảo…
- Thông tin ảnh hưởng đến đời tư của công dân, ảnh hưởng đến an ninh, danh dự của cá nhân như vu khống, xúc phạm nhân phẩm…
- Các thông tin ảnh hưởng đến an toàn thông tin như: link trực tiếp tới các trang web chưa được kiểm chứng độ an toàn, hướng dẫn làm hacker, cracker, bomb mail, spam...
- Các thông tin ảnh hưởng đến tự do tín ngưỡng, tôn giáo…
- Các thông tin mang tính quảng cáo cho 1 đối tượng kinh doanh cụ thể, ngoại trừ những thông tin mang tính từ thiện, giúp đỡ khó khăn. Cấm quảng cáo trong hồ sơ cá nhân lẫn chữ ký dưới mọi hình thức.
- Các bài viết không có giá trị về mặt thông tin, mang tính cá nhân, lạc chủ đề đang thảo luận.
- Các bài viết trùng nhau, cùng nội dung nhưng gởi trên nhiều chuyên mục.
- -Các bài viết tuyên truyền quảng cáo về buôn bán, tiêu thụ động vật quý hiếm ( Danh mục trong nghị định 32 của Chính Phủ ).
- Các bài viết về thịt chó mèo, thịt thú rừng, hoặc cổ vũ, tuyên truyền về chọi đấu động vật: Chọi gà, chọi chó, chọi trâu...Các bài viết phổ biến, quảng bá chỉnh hình: cắt đuôi, cắt tai chó, nhổ rút móng mèo...gây đau đớn không cần thiết, không phù hợp với mục đích chung của diễn đàn.
Các bài viết vi phạm điều này sẽ bị xoá không cần thông báo. Tuỳ theo mức độ vi phạm mà sẽ bị cảnh cáo hoặc khóa ID.

mr.dog

mong anh em gsd hanoi đoàn kết để tạo dựng một clb vững mạnh và là hình ảnh cho tất cả mọi người yêu mến gsd ở thủ đô hà nội

Ngầm nghĩ các cụ ngày xưa nói cấm có sai. Sống trong một tập thể không thể tránh được hiểu lầm. Mr.dog thân mến, cám ơn lời nhắc nhở rất chân tình của Mr.dog. CLb hanoigsd vẫn sẽ như mạng mong muốn. Sẽ không vì nhưng sự việc không đáng có mà để làm Anh hưởng đến sự phát triển của CLB. Cũng giống như trong bóng đá, đôi khi cũng có lục đục trong phòng thay đồ trong sân tập nhưng sẽ vẫn luôn phát triển nếu được sự ủng hộ và đóng góp của người hầm mộ, Clb Hanoi cũng vậy.
Sau cơn mưa trời lại sáng.

"Up cho 1 ngày mới".
Http://hanoigsd.com >:D< http://vietpet.com

hoangtkv

Active Member
Trời nóng bắc ghế ra đường hóng chuyện vỉa hè, nghe các bác nói chuyện chẳng hiểu mô tê gì hết nên cũng chẳng biết phán bác nào đúng bác nào sai. Nhưng qua lời văn và cách lập luận em thấy thích bác tuananhhnue vì cho dù bác có nói đúng hay chưa chính xác thì xuất phát của bác cũng là động cơ tốt, cũng chỉ vì bác nặng lòng với những gì mình đã đam mê, đã cống hiến mà nó lại không được như mong muốn.

Thật sự đây cũng là việc hệ trọng của một CLB, khi mà lúc phồn thịnh có đông thành viên nhưng rồi người ta lại rời đi gần hết thì có lẽ đấy là vấn đề mà người chủ nhiệm cần xem xét (trừ khi thành viên vẫn đông nhưng bác tuananhhnue bịa đặt). Các cụ có câu "tiên trách kỷ, hậu trách nhân" những tưởng những người có thâm niên như các bác sẽ hiểu hơn bọn hậu bối chúng em chứ ạ!

Cứ vui vẻ với nhau theo tinh thần này thì tốt hơn các bác ạ, chẳng có hội hè gì thì vẫn còn ta với chó cơ mà
Anh à, mọi người gặp nhau bàn chuyện chơi GSD sáng nay mà không báo Em đến dự cùng, buồn quá. Em sẽ bố chí buổi uông bia nhé, rảnh hôm nào cứ Alo Em nhé. Những gì Anh viết nên dừng lại Anh ạ, Em nghĩ rằng ai cũng có khuyết điểm, cả Em cũng nhiều khuyết điểm lắm, kể đến hết đời cũng không hết, nhưng đôi khi Em cũng tự nhủ cuộc sống nó vẫn luôn như thế, có bao giờ điều mình muốn nó thành hiện thực được đâu. Em cũng rất hiểu nỗi bức xúc của Anh. Nhưng đôi khi mình không nên suy nghĩ nhiều, mình thiếu tiền, thiếu tình, thiếu.... nhưng cứ sống cho tinh thần thoải mái, thỉnh thoảng đi làm cốc bia. Anh có tâm sự thì chạm cốc nó hay hơn là Anh Em mình offline thế này đấy.

Mong các bác đừng trách trẻ con nói leo ạ!

Phi Anh

Member
Chuyện nội bộ thì nên "đàm phán nộ bộ/song phương", không nên "đàm phán đa phương" :D
Khi mà mọi việc chưa rõ ràng ai đúng, ai sai, ai tốt, ai chưa tốt hoặc không tốt thì không nên public all thế này %-(%-(%-(
Kính các bác mấy vần thơ sưu tầm được

Còn gặp nhau thì hãy cứ vui
Cuộc đời như nước chảy hoa trôi
Lợi danh như áng mây chìm nổi
Chỉ có tinh thương để lại đời

Còn gặp nhau thì hãy cứ thương
Tình người muôn thuở vẫn còn vương
Chắt chiu một chút tình thương mến
cho khắp muôn phương vạn nẻo đường.

Còn gặp nhau thì hãy cứ chơi
Bao nhiêu thú vị ở trên đời
Vui chơi trong ý tình cao nhã
Cuộc sống càng thêm nét tuyệt vời.

Còn gặp nhau thì hãy cứ cười
Cho tình thêm thắm, ý thêm tươi
Cho hương thêm ngát, đời thêm vị
Cho đẹp lòng tất cả mọi người.

Còn gặp nhau thì hãy cứ chào
Giữa miền đất rộng với trời cao
Vui câu nhân nghĩa tròn sau trước
Lấy chữ chân tình gửi tặng nhau.

Còn gặp nhau thì hãy cứ say
Say tình say nghĩa bấy lâu nay
Say thơ, say nhạc, say bè bạn
Quên cả không gian lẫn tháng ngày.

Còn gặp nhau thì hãy cứ đi
Đi tìm chân lý, lẽ huyền vi
An nhiên tự tại - lòng thanh thản
Đời sống tâm linh thật diệu kỳ!

haiauphonoi

Member
NHẤT TỰ VI SƯ , BÁN TỰ VI SƯ !
mọi chuyện cứ để hội tự giải quyết !
đừng cố vén áo người khác rồi hở cả lưng mình ra !
hãy đáng mặt con nhà võ đi !
Mình có quan điêm như bạn..việc của CLB cứ để giải quyết trong clb.thay vì vạch ao....thi Tuan anh hãy gặp trực tiếp các bác trong bcn để tim ra hướng giải quyết để CLB HN ngày một phát triển,vì mình nghỉ các bác ý đều cò tâm huyết với gsd ban a.

vanglai213

Active Member
Chào các bác trong hội GSD hà nội, thật sự em cũng không muốn tham gia vào toppic. Nhưng em nhận thấy tình hình chung của VP và các club gần đây ,có 1 xu thế chung là mình không chịu được va vấp qua lại giữa nhau , mâu thuẫn giữa nhau không bao giờ giải quyết được bằng sự thông cảm cho nhau,tuy chơi chó có nhiều mặt trái thật nhưng anh em hãy gác lại, nhìn vào mặt nhau ra 1 quán nước chia sẻ.Có lẽ ta sẽ thông cảm bỏ qua cho nhau được nhiều thứ, thì diễn đàn mới là 1 chỗ để anh em lương tựa tin tưởng vào, chứ diễn đàn không phải là nơi công khai nói xấu nhau như này.Em chỉ có mầy lời tâm huyết, xin các bác nghĩ lại bày tỏ dãi bầy cùng nhau và cho nhau 1 lối đi tích cực .Còn tranh luận thêm nữa thì chưa chắc đã đi đến đâu, và có nhiều lời đi tiếng lại dễ mất lòng đến nhau .Em xin phép cả nhà cám ơn các bác trước ( là các bác nhẫn nhịn bỏ qua cho nhau ) để diễn đàn là nơi anh em đến nói chuyện tranh luận và vui vẻ .
Thân .

em không biết bác quảng giao đến đâu nhưng theo em thì bác cứ để dân nuôi và chơi GSD ngoài HN bọn em tự giải quyết với nhau vì chắc gì bác biết rõ sự việc bằng chúng em hả bác
cứ để cho anh em trong hội tự tranh luận cái đã bác ơi
Hội chơi GSD ngoài HN là ai thế, tự giải quyết cái gì và cần giải quyết cái gì thế nhỉ có phải giải quyết cái này không
" Chuyện của con gái chúng mình, chúng mình là đàn bà con gái thích buôn chuyện chợ búa.. "

Anh Em chơi GSD Bác Chung Nam luôn chung 1 mái nhà, luôn cùng 1 chí hướng. Không có Anh Em ngoài bác Anh Em trong Nam cái gì hết, chỉ có kết nối đam mê của 2 miền thôi. Xin lỗi Anh Huy HCM
http://vietpet.com là một diễn đàn mở rất hay, nhưng đôi khi không thể là vũ khí để chia rẻ Anh Em Bắc Nam được, Bên vietdog họ quản lý rất tốt về việc này. Hy vọng Mod của vietpet sẽ luôn là những người đáng kính như Anh Phamhuyhoang.

Status
Không mở trả lời sau này.