• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những Bé Mèo tinh nghịch nhà Long K "

Gemma

Active Member
ôi cảm ơn Unicoi đã hâm mộ bọn nhỏ nhà tớ nhé :), các cháu vinh dự ngồi lù lù 1 đống trên laptop cơ à :)), chỉ sợ trong ảnh lừa tình vậy thôi nhà Uni ơi :D

@ Bác Gema , khi nãy em tắm cho Harper và Suri em véo cho chúng nó mấy phát =)), nó bảo em là bà già rùi mà nghe lời xui dại của ai mà véo cháu thế này , hu hu :(:)((=))
Khà khà, thế bé cái nhầm à! Tường là nhà Unicoi cướp luôn hai em về bên ấy rồi chớ! Thế lúc bị vếo chúng nó có kêu nghéo nghéo nghèo nghèo gì không hả bác? :(:)(:)((%-(%-(%-(=))=))=))

Chị Hoa ơi, hqua đọc topic này mà e cứ thắc mắc sao Suri sinh ngày 24/5 mà mấy bé kia sinh 16/6 là sao ạ?
Em cảm ơn chị nhiều lắm í, có Suri Nhím sẽ có bạn chơi rồi, từ ngày mất Bộp e cứ ước ao tìm bạn cho Nhím mà chưa được, Nhím cứ lủi thủi một mình tội lắm, giờ ước mơ thành sự thật rồi, mong là 2 anh em tụi nó sẽ hòa thuận và yêu thương nhau. Em mong đến ngày đón bé Suri quá ạ:x

D_P_HOA

Active Member
Chị Hoa ơi, hqua đọc topic này mà e cứ thắc mắc sao Suri sinh ngày 24/5 mà mấy bé kia sinh 16/6 là sao ạ?
Em cảm ơn chị nhiều lắm í, có Suri Nhím sẽ có bạn chơi rồi, từ ngày mất Bộp e cứ ước ao tìm bạn cho Nhím mà chưa được, Nhím cứ lủi thủi một mình tội lắm, giờ ước mơ thành sự thật rồi, mong là 2 anh em tụi nó sẽ hòa thuận và yêu thương nhau. Em mong đến ngày đón bé Suri quá ạ:x
e hiểu rồi ạ, Suri là con của Phe, còn 2 bé kia là con của Thị Bẹt:">
Cảm ơn em Bộp và Nhím. Em chăm Suri cho chị nhé, nó ngịch ngợm hơn hai đưa kia nên rất khó chụp ảnh em ạ , nhưng nó cũng ngoan ngoãn lắm em ạ :x

Vitcon

Member
:-hÔi thích wa nhỉ còn có cả đi offline hội mèo nữa ah?Các bạn offline o TPHCM hay HN vậy? cho mình tham gia với.

mizu-mimi

Chị ơi, em hôm nay lên đón em Bốp đấy.
Em Bốp về nhà em rất ngoan nhé, yêu lắm cơ. Về đến nhà là anh chàng trèo ngay lên góc ghế cạnh máy tính nằm, chắc là vẫn đang lạ nhà. Bọn trẻ con nhà em thích lắm, cứ bế chàng ấy ra chỗ khác chơi, một lát chàng lại bò về đúng vị trí cũ, hiiii.
Hay là đã đánh dấu lãnh địa rồi đây;;):D

D_P_HOA

Active Member
Chị ơi, em hôm nay lên đón em Bốp đấy.
Em Bốp về nhà em rất ngoan nhé, yêu lắm cơ. Về đến nhà là anh chàng trèo ngay lên góc ghế cạnh máy tính nằm, chắc là vẫn đang lạ nhà. Bọn trẻ con nhà em thích lắm, cứ bế chàng ấy ra chỗ khác chơi, một lát chàng lại bò về đúng vị trí cũ, hiiii.
Hay là đã đánh dấu lãnh địa rồi đây;;):D
Cảm ơn em , thằng cu nhà chị nó ăn vạ chị mãi , bỏ cả ăn cơm , mếu máo :-ss:-ss
Thằng Bop ngoan ngoãn lắm, không sợ nó đánh dấu lãnh thổ đâu:) nó ăn ít hơn hai đứa kia nhưng chả hiểu sao nó mập vậy . Hôm nay em vọi quá nên chị cũng quên chưa đưa cho em sổ sức khỏe của nó:(, em tảy giun hộ chị nhé, có thể nó đi nặng ra chút máu nhưng nó tè thì cả đống đó. tảy giun xong là hết nên không sợ bị thận đâu em ạ:)

Suri đã được chị Bông ngố đưa về nhà em lúc 15h30 chiều nay. Từ nay Suri sẽ có tên là Cốm ạ, 1 cái tên rất đặc trưng cho mùa thu nơi e í đã sinh ra (mặc dù e ấy sinh vào mùa hè:p)
Lúc Cốm mới về còn lạ nên toàn chui vào gầm tủ thôi, nhưng may quá từ tối đến h e ấy đã ra ngoài để khám phá nơi ở mới, bắt đầu bộc lộ bản chất là trẻ con nghịch ngợm rồi ạ. Trộm vía Cốm ngoan lắm, vừa đã ăn 1 chút cá và đi vệ sinh nhẹ rồi c ạ. Tuy chỉ có 1 điều là e ấy sợ, rất sợ máy sấy, khè cả máy sấy và cào e tung tóe. Chiều nay trên ô tô chắc do căng thẳng Cốm tè dầm nên vừa có mùi đặc trưng của dầu tắm mà c Hoa tắm cho hôm qua, lại vừa có mùi khăm khẳm, hihi, e tắm xong rồi mà vẫn còn phảng phất mùi.
Cốm ở ngoài xinh hơn trong ảnh, trông như hề ấy, ngộ nghĩnh lắm ạ:x, em nợ hình đến mai e up nhé

D_P_HOA

Active Member
Suri đã được chị Bông ngố đưa về nhà em lúc 15h30 chiều nay. Từ nay Suri sẽ có tên là Cốm ạ, 1 cái tên rất đặc trưng cho mùa thu nơi e í đã sinh ra (mặc dù e ấy sinh vào mùa hè:p)
Lúc Cốm mới về còn lạ nên toàn chui vào gầm tủ thôi, nhưng may quá từ tối đến h e ấy đã ra ngoài để khám phá nơi ở mới, bắt đầu bộc lộ bản chất là trẻ con nghịch ngợm rồi ạ. Trộm vía Cốm ngoan lắm, vừa đã ăn 1 chút cá và đi vệ sinh nhẹ rồi c ạ. Tuy chỉ có 1 điều là e ấy sợ, rất sợ máy sấy, khè cả máy sấy và cào e tung tóe. Chiều nay trên ô tô chắc do căng thẳng Cốm tè dầm nên vừa có mùi đặc trưng của dầu tắm mà c Hoa tắm cho hôm qua, lại vừa có mùi khăm khẳm, hihi, e tắm xong rồi mà vẫn còn phảng phất mùi.
Cốm ở ngoài xinh hơn trong ảnh, trông như hề ấy, ngộ nghĩnh lắm ạ:x, em nợ hình đến mai e up nhé
úi may quá , nó đã chịu ăn rồi cơ à :-o, lại còn đi vệ sinh nữa chứ :).
Trứuoc khi Bông Ngố đón chị đã cho nó tu 3 bình sữa , thế nên khi đi đường chị ta không chịu nổi phải tè dầm em ạ :-ss. Ờ mà cái vụ máy sấy thì đúng là chị không bảo hành thật :D, không hiểu sao bọn này lại sợ máy sấy thế, chúng tăm thì ngoan ơi là ngoan , mà sấy thì cứ như mình cắt tiết chúng ý :-ss. À mà Tên Cốm xũng hay lắm em ạ :x

D_P_HOA

Active Member
úi may quá , nó đã chịu ăn rồi cơ à :-o, lại còn đi vệ sinh nữa chứ :).
Trứuoc khi Bông Ngố đón chị đã cho nó tu 3 bình sữa , thế nên khi đi đường chị ta không chịu nổi phải tè dầm em ạ :-ss. Ờ mà cái vụ máy sấy thì đúng là chị không bảo hành thật :D, không hiểu sao bọn này lại sợ máy sấy thế, chúng tăm thì ngoan ơi là ngoan , mà sấy thì cứ như mình cắt tiết chúng ý :-ss. À mà Tên Cốm xũng hay lắm em ạ :x
à quên , chị tăm cho nó bằng dầu tắm Fay 5+, nó ăn cá không sao đâu , kể cả em cho nó uống thêm sữa cũng được , ở nhà chị toàn cho nó uống sữa bằng bình ( lọ nhỏ mắt em ạ) nên nó thành quen . Em mà cho nó uống sữa thì thử để ra bát xem sao:)

giờ Cốm đang tung hoành trên giường em, cắn tay cắn chân e đau ơi là đau, rồi cắn cả dây sạc pin máy tính nữa:x. Từ lúc em Cốm về anh Nhím chui luôn vào gầm giường, Cốm lại gần 1 tí thì lại khè em tới bến, chắc phải mấy hôm nữa mới quen nhau được:)
c ơi c cho Cốm uống sữa gì thế ạ, sữa tươi hay sữa dành riêng cho mèo? mỗi lần uống 1 bình là bao nhiêu ml, có phải c cho vào lọ thuốc nhỏ mắt ko ạ?

à quên , chị tăm cho nó bằng dầu tắm Fay 5+, nó ăn cá không sao đâu , kể cả em cho nó uống thêm sữa cũng được , ở nhà chị toàn cho nó uống sữa bằng bình ( lọ nhỏ mắt em ạ) nên nó thành quen . Em mà cho nó uống sữa thì thử để ra bát xem sao:)
post xong mới thấy bài này của c, mà vietpet lại ko cho sửa bài
em cũng tắm cho Cốm bằng Fay nhưng ko biết có + nào không nhưng ko thơm bằng dầu của c:)

2 đứa về nhà mới cùng 1 lúc thì cô Hoa buồn lắm rồi:D:D
c thấy bảo Long còn ko chịu ăn cơm, khổ thân, dù gì cũng gắn bó hơn 1 năm rồi, nhưng đến nhà mới sẽ được yêu thương và chăm sóc như ở nhà c Hoa thôi, nên Long yên tâm nhé, lúc nào xuống HP thì vào thăm em Bốp nhỉ:)

D_P_HOA

Active Member
giờ Cốm đang tung hoành trên giường em, cắn tay cắn chân e đau ơi là đau, rồi cắn cả dây sạc pin máy tính nữa:x. Từ lúc em Cốm về anh Nhím chui luôn vào gầm giường, Cốm lại gần 1 tí thì lại khè em tới bến, chắc phải mấy hôm nữa mới quen nhau được:)
c ơi c cho Cốm uống sữa gì thế ạ, sữa tươi hay sữa dành riêng cho mèo? mỗi lần uống 1 bình là bao nhiêu ml, có phải c cho vào lọ thuốc nhỏ mắt ko ạ?
post xong mới thấy bài này của c, mà vietpet lại ko cho sửa bài
em cũng tắm cho Cốm bằng Fay nhưng ko biết có + nào không nhưng ko thơm bằng dầu của c:)
Cốm cũng quen nhanh nhỉ :), khỏ thân chị Nhím :))

À ở nhà thì hiên tại chị mua họp sữa bột Dielac từ o-6 tháng ý , chị pha ra hộp và bắt toàn bộ bọn mều nhà chị tu bằng bình nhỏ mắt :)). Tuy vậy em không cân cầu kỳ vậy đâu em ạ, nếu em uống sữa tưoi không đường thì đỏ cho nó 1 it cũng được, Bình thường nó phải tu được 3 cái bình nhỏ mắt là bằng 30ml đấy. Chị chưa tẩy giun cho nó, nếu em tẩy xong thì nó phải ăn tốt lắm đấy :). Còn dầu tăm Fay 5+ là dầu tắm tốt nhất cho mèo hay sao ý , chị cũng thấy nó thơm lâu. Ngày xưa thì toàn tắm bằng dầu gội đầu nhưng bây giờ sợ nấm thì tắm bằng Fay em ạ :)

2 đứa về nhà mới cùng 1 lúc thì cô Hoa buồn lắm rồi:D:D
Buồn chứ , nhưng thôi các cháu ý được em Bop và Nhí và Mizu-mimi chăm chị thấy yên tâm lắm :), hy vọng các cháu ngoan ngoãn như ở nhà để các mẹ mới đỡ lo lắng quá thôi :)

D_P_HOA

Active Member
c thấy bảo Long còn ko chịu ăn cơm, khổ thân, dù gì cũng gắn bó hơn 1 năm rồi, nhưng đến nhà mới sẽ được yêu thương và chăm sóc như ở nhà c Hoa thôi, nên Long yên tâm nhé, lúc nào xuống HP thì vào thăm em Bốp nhỉ:)
ui cái thằng này đồng bóng lắm, khi nãy chị phải đèo ra Quan thánh đi dự sinh nhật bạn nó đấy :))

iemmap

Member
Chị Hoa sắp xếp nhanh thế, mới vài hôm mà đàn mèo nhà chị lần lượt kéo nhau về nhà mới cả @@ Mèo đẹp mà lại muốn cho đi nhanh thế này em mới gặp 1 người là chị :))

beheoxinhxan

Active Member
Chị Hoa oai, rồi chị sẽ nhớ chúng nó lắm cho xem:((. Hôm nay em bắt đầu nghỉ ở nhà chờ sanh, buồn và nhớ cái con sẽo Bông kinh khủng ấy. Mấy hôm nay hay mơ thấy nó nữa chứ.:"> mà cái bọn ấy chắc chẳng nhớ gì mìnhx-(

Gemma

Active Member
Chị Hoa oai, rồi chị sẽ nhớ chúng nó lắm cho xem:((. Hôm nay em bắt đầu nghỉ ở nhà chờ sanh, buồn và nhớ cái con sẽo Bông kinh khủng ấy. Mấy hôm nay hay mơ thấy nó nữa chứ.:"> mà cái bọn ấy chắc chẳng nhớ gì mìnhx-(
Trời, mới có một ngày không vào mà mẹ Hoa đã giải tán hết lũ mều rồi cơ à, cả Bốp cũng lên đường rồi? :(:)-??=((

Mẹ Bông kiểu này sẽ sinh một em bé còn yêu mều hơn cả Bảo nữa! Mai mốt bố Bông lép vế rồi <:p:p