• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những bé mèo TÂY tớ XIN được

Status
Không mở trả lời sau này.

meomeocool

Member
Đáng lẽ là k định cm đâu nhưng ngứa tay quá(+ ngứa miệng nữa) nên nói mấy câu rùi biến(hi vọng k bị ăn cục gạch nào)
1. Vấn đề chính là mấy em mèo xinh lắm quá dễ thương đáng yêu cute cool(đại loại thế):x:x:x:x:x:x:x
2. Kiểu này mà gặp nhau ngoài đời mặt giáp mặt chắc đánh nhau to nhể??????
3. Thấy đây là box khoe mèo và topic cũng là khoe mèo mà sao gạch đá cứ bay chéo chéo ầm ầm ý ngộ thiệt.
4. Hong ai thấy mấy em mèo k đáng bị đối xử như vậy àk?????

bizonzon

Active Member
Đáng lẽ là k định cm đâu nhưng ngứa tay quá(+ ngứa miệng nữa) nên nói mấy câu rùi biến(hi vọng k bị ăn cục gạch nào)
1. Vấn đề chính là mấy em mèo xinh lắm quá dễ thương đáng yêu cute cool(đại loại thế):x:x:x:x:x:x:x
2. Kiểu này mà gặp nhau ngoài đời mặt giáp mặt chắc đánh nhau to nhể??????
3. Thấy đây là box khoe mèo và topic cũng là khoe mèo mà sao gạch đá cứ bay chéo chéo ầm ầm ý ngộ thiệt.
4. Hong ai thấy mấy em mèo k đáng bị đối xử như vậy àk?????
Phải giải thích lại điều này: topic kia tớ lập ra, tớ để mọi người ném đá thoải mái, còn topic này tớ không hề muốn ai ném gạch ném đá gì hết, cho nên ai ném thì nó văng lại vào đầu ráng chịu. Sự chịu đựng cũng có giới hạn thôi, không phải chỗ nào cũng là chỗ đụng vào được.

meomeocool

Member
Àk nhân tiện bác trai thật tuyệt vời bạn có 1 người bố tuyệt đấy(ghen tỵ quá):x:x:x. Bà nhà tớ cũng vậy chăm chó chăm mèo hơn cả chăm người(nhà tớ toàn mèo ta chó việt thui mãi mới "kiếm" đc 1 em nga lông dài mắt xanh):D

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Người thông mình nói ít làm nhiều, chỉ có dạng người chỉ biết vác MỒM đi XIN mà không thấy ngượng- như bạn thì mới dùng cái MỒM để tự cho mình là thông minh thôi.

Bạn nổi lềnh phềnh hết topic này sang topic khác rồi, không cần phải khoe mẽ nữa. Diễn đàn tạo ra để cho mọi người trao đổi kinh nghiệm, hỏi đáp để chăm sóc thú cưng, bạn cứ việc truyền bá tư tưởng ĂN XIN của bạn để mọi người trên diễn đàn tung hê. Mình cũng chỉ đóng góp ý kiến của riêng bản thân- mình không phản đối việc đi XIN, nhưng phản đối việc lố bịch, trơ trẽn. Mà việc XIN xỏ nhiều như bạn trên quan điểm của mình là CỰC TRƠ.

Mồm thì kêu là không có thời gian để trả lời cho rõ ràng mọi việc, nhưng comment nào/ của ai cũng thấy phi vào trả lời- vậy là không có thời gian??? Tích tiểu thành đại bạn ạ, bạn trả lời từng người 1 chả phải mất công hơn làm 1 bài rõ ràng sao?

Thời gian là vàng là bạc, tớ cũng muốn dành vàng bạc - đá quí cho việc khác bổ ích hơn, để rồi lại tích vàng mua các tình yêu của tớ- thỏa mãn đam mê, chứ không phải chỉ có cái MỒM- để đi XIN mãi như bạn.

Chúc bạn mãi sử dụng được lợi thế từ cái MỒM.
Dùng MỒM mà xin được mèo chắc em vỡ nhà vì nhiều mèo quá :)) Bạn này "ngây thơ" quá
Thế người ta có con gái cho đi lấy chồng thì có phải nhà giai mang 1 xấp tiền đến hay là dùng lời ngon ngọt là được người ta gả con gái cho hả bạn?

Ms Linh

Member
ôi zời ơi!! Giờ tôi đã tìm đc người đáng ghét đấy đây rồi!! :((
Hôm tôi tổ chức off toydogs thì dân tình bỏ tôi đi off mèo!! =(( Cuối cùng tôi off với 2 3 chú vì chủ chú ko có mèo, buồn nẫu ruột!! :((
Gia đình nhà Boo Boo dân số đông nhất còn nhắn lại sẽ ko đi off chó vì lâu lắm mới đc off mèo!! :(( thế đấy, mình bị hắt hủi thế đấy!! :(( =(( khi ko có Biz thì mọi người mới nhớ tới mình sao??
Tự kỷ chết mất thôi!! :((

sukijunzenuis

Bạn gái em cũng rất thích mèo, nhìn thành quả của chị xong, em muốn đi mua mũ cối với giáp da chuẩn bị nhận gạch rồi rước mèo :))

milkygirl6390

Active Member
Cám ơn đứa trẻ bé đầu (hoặc người lớn to đầu) đã khuyên bảo tớ. Bạn có thể vui lòng chờ đến tối được không? Thiết nghĩ một người trưởng thành (hơn tớ) như bạn hoàn toàn có thể điềm tĩnh hơn các bạn khác. Còn nếu sau tối nay mà bạn vẫn cảm thấy không thỏa mãn, thì tớ sẽ tự rút lui để khỏi ảnh hưởng đến uy tín diễn đàn.
Chị Bizonzon ạ, em không đồng tình với cách nói của bạn ý. Nói như thế có phần xúc phạm chị quá. Nhưng có 1 ý của bạn ý nói mà em cũng cảm thấy đúng. Không phải ai cũng có thể hiểu ra đâu ạ. Hơn nữa ở topic cũ của chị mem mới thì gạch đá rầm rầm, còn mem cũ thì lại cứ tung hứng nhau.Mem mới thì cứ nghĩ là mem cũ quen thân nhau, bênh vực nhau. Tất nhiên không ai có y nghĩa gây mất đoàn kết cả nhưng vô hình chung đã có khoảng cách giữa mem cũ và mới. Và mong là tối nay khi chị Bi giải đáp mọi vấn đề thì khoảng cách đó sẽ không còn nữa.

Người thông mình nói ít làm nhiều, chỉ có dạng người chỉ biết vác MỒM đi XIN mà không thấy ngượng- như bạn thì mới dùng cái MỒM để tự cho mình là thông minh thôi.

Bạn nổi lềnh phềnh hết topic này sang topic khác rồi, không cần phải khoe mẽ nữa. Diễn đàn tạo ra để cho mọi người trao đổi kinh nghiệm, hỏi đáp để chăm sóc thú cưng, bạn cứ việc truyền bá tư tưởng ĂN XIN của bạn để mọi người trên diễn đàn tung hê. Mình cũng chỉ đóng góp ý kiến của riêng bản thân- mình không phản đối việc đi XIN, nhưng phản đối việc lố bịch, trơ trẽn. Mà việc XIN xỏ nhiều như bạn trên quan điểm của mình là CỰC TRƠ.

Mồm thì kêu là không có thời gian để trả lời cho rõ ràng mọi việc, nhưng comment nào/ của ai cũng thấy phi vào trả lời- vậy là không có thời gian??? Tích tiểu thành đại bạn ạ, bạn trả lời từng người 1 chả phải mất công hơn làm 1 bài rõ ràng sao?

Thời gian là vàng là bạc, tớ cũng muốn dành vàng bạc - đá quí cho việc khác bổ ích hơn, để rồi lại tích vàng mua các tình yêu của tớ- thỏa mãn đam mê, chứ không phải chỉ có cái MỒM- để đi XIN mãi như bạn.

Chúc bạn mãi sử dụng được lợi thế từ cái MỒM.
Bạn nói có phần hơi quá rồi bạn ạ. Chị ý đã nói tối nay sẽ giải đáp mọi thắc mắc. Mình cứ chờ xem nhé. Đừng để cái nóng giận của mình tổn thương đến người khác. Thành viên của hội mèo đều là những người yêu mèo. Hãy vì các em mèo mà lắng nghe nhường nhịn và thấu hiểu lẫn nhau 1 chút.

Nhìn ảnh off tự nhiên thấy nhớ không khí off, muốn off quá. Hôm đấy nhà hathu08 không biết có được mình trao quà gì cho không mà cảm kích thế nào bây giờ cứ nằng nặc đòi mình nuôi tụi con của con Mẫn (vừa sinh xong) =))
Off đi chị ...off đi chị ...:D

nguyenthuy

Member
Nói chung là, chả biết chị Biz thế nào. Chứ cứ đọc từ đầu cái topic, những nhà mà chị ấy xin được mèo lại đứng ra bảo vệ chị ấy kịch liệt thế này. Em cứ phải gọi như là bái phục sát đất<:p . Nhìn ảnh các bé, nếu e nhớ ko nhầm, thì cái con bé bị trề, khi mới về nó gầy lắm, bị bệnh phải tiêm nữa thì phải (e chỉ nhớ mang mang là có một topic, có một thành viên nào đó nhận nuôi một bé mèo batu bị bệnh, lông bị nấm, mồm bị sứt, ng nhận nuôi bé ấy cũng phải vật vã, vất vả một thời gian dài,.... đã lâu ko vào VP nên e chỉ nhớ đc có vậy, ko biết có đúng nhóc mèo này k :-?? ).
Đêm nay e sẽ phục để đọc tâm sự của chị Bi. dù e cũng đoán đc một phần lý do c làm thế này rồi :)

huongthu

Member
Chào bạn! Thật chẳng đáng khi cứ khi không vào đả kích người khác rồi mua bực vào người. Mong bạn tìm được một chỗ tốt hơn để sinh hoạt!
Cũng biết là không phải vấn đề mem cũ mem mới, nhưng đây có phải mem cũ đuổi mem mới không? Mình cũng là mem mới và ít lời trên diễn đàn. Nhưng anh Nhím Còi thực sự là người yêu mèo, anh đã phải lặn lội 180km để đi đón em Đô từ Hà Nội vê, tháng nào cũng vất vả vận chuyển RC và cát cho những em mèo nhà anh í, cũng vì lũ ngố đấy mà giờ sắp 30 anh chưa có vợ,...
Giờ thì hội mèo vietpet đã mất đi một cơ số mem yêu mèo.
Cảm ơn bạn Biz

ruồi bẹp

Active Member
Cũng biết là không phải vấn đề mem cũ mem mới, nhưng đây có phải mem cũ đuổi mem mới không? Mình cũng là mem mới và ít lời trên diễn đàn. Nhưng anh Nhím Còi thực sự là người yêu mèo, anh đã phải lặn lội 180km để đi đón em Đô từ Hà Nội vê, tháng nào cũng vất vả vận chuyển RC và cát cho những em mèo nhà anh í, cũng vì lũ ngố đấy mà giờ sắp 30 anh chưa có vợ,...
Cảm ơn bạn Biz
bạn chỉ nhìn thấy mỗi những mem mới như thế mà ko nhìn thấy những mem mới khác vẫn vui vẻ ở đây. Chính bản thân các bạn tự phân biệt mem mới mem cũ ở đây rồi tự tách mình ra xong lại tự đi trách cứ người khác.

Nếu bạn làm được sao không thử dạo 1 vòng quanh hội mèo xem ngoài những mem mới như bạn thấy thì còn những bộ phận mem mới khác thế nào nhé.

Cảm ơn bạn Biz
còn về việc chịu khó vì mèo thì mỗi người đều hi sinh theo cách của họ, bạn đâu có biết chị ấy vì thằng Lu mà phải làm thế nào với những đứa chị ấy đang nuôi cả những đứa không phải của chị ấy.

Mỗi người một cách, một hoàn cảnh thôi bạn ạ.

Sheryl

Active Member
Biz đã có lời xin lỗi tất cả mọi người trên diễn đàn bên topic cho tặng mèo rồi. Thực sự biz hơi nóng nên chắc đã làm nhiều thành viên thấy bực mình.

Hồi chiều Sheryl cũng đã giải thích giùm Biz với anh Nhím còi và mắng Biz rồi. Mọi người hãy tạo lập một sân chơi chung thật vui vẻ nhé.

bichdiep

Member
Lu của mẹ giờ lông lá đẹp quá cơ, lại còn béo nữa, mỗi tội cái bộ lông trắng ngà của con bị cái con bé vô duyên, chịu gạch đá giỏi nhất Vp nó biết sang màu lòng tôm rồi, ghét không cơ chứ?
Ơ, sao mà bé Sâu lại trông bé hơn bé Chanh nhỉ? Chanh mấy tháng rồi hả Yến?

bizonzon

Active Member
Lu của mẹ giờ lông lá đẹp quá cơ, lại còn béo nữa, mỗi tội cái bộ lông trắng ngà của con bị cái con bé vô duyên, chịu gạch đá giỏi nhất Vp nó biết sang màu lòng tôm rồi, ghét không cơ chứ?
Ơ, sao mà bé Sâu lại trông bé hơn bé Chanh nhỉ? Chanh mấy tháng rồi hả Yến?
:)), thôi Diệp đừng hỏi nữa mà có đứa nó chạnh lòng. Sâu hơn tháng Chanh, nhưng mà nó ở cái nhà có bà cô đanh đá ghê gớm, át vía nên nó còi như thế đấy. Tớ đang phải vỗ béo thật lực đây :))

bichdiep

Member
Thế thì cố cày mà kiếm tiền mua đồ ăn cho chúng nó nhé. Chứ lại đi xin canin trên VP nữa là có đủ gạch xây villa luôn đó. hi hi.

Chủ top xinh thế 8->
xin mèo thì đã làm sao?
Bỏ tiền ra mua mèo chơi theo kiểu phong trào, chán rồi thì sống chết mặc bay mới đáng lên án.
chủ top ko phải cãi vã nhiều làm gì, sống ở trên đời không cần và không thể làm vừa lòng tất cả mọi người đâu.

bizonzon

Active Member
Topic này của tớ xin được đóng tại đây nhé. Tớ sẽ xây cho lũ giặc nhà tớ một ngôi nhà mới trong lành hơn. Cám ơn tất cả các bạn đã ghé qua :-h

rin

eo ơi! dễ thương chết mất! tình hình này có khi mính cũng phải xin mèo thôi. chứ với tần suất mất mèo nhà mình mà mua đi mua lại chắc sạt nghiệp quá!:)):)):)):))

Status
Không mở trả lời sau này.