• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những bé mèo TÂY tớ XIN được

Status
Không mở trả lời sau này.

bizonzon

Active Member
Trên đây là toàn bộ những gì tớ muốn nói ngày hôm nay.
Tối mai, tớ sẽ giải thích tất cả mọi chuyện, từ chuyện topic xin mèo của tớ, đến kinh nghiệm xin được mèo Tây, vì sao tớ phải gây hiểu lầm.
Thật lòng xin lỗi tất cả những thành viên trước đây và bây giờ vẫn ủng hộ tớ, vẫn tin tưởng tớ. Cám ơn các bạn rất nhiều!
Vietpet đối với tớ không phải là một diễn đàn ảo, không phải nơi thích nói gì thì nói vì không ai biết mình là ai. Hội yêu mèo Hà Nội từng là tâm huyết của tớ và rất nhiều cô bác, anh chị, các bạn Vietpet. Tớ không muốn nhìn nó dần dần lụi tàn. Mong các bạn, đặc biệt là các thành viên mới chung sức cùng chúng tớ.
Chúc mọi người ngủ ngon!

X

xuka3691

Guest
chị ơi
e nghĩ chị nên post bài trong đêm, hoặc giữa trưa. để hạn chế việc mình chưa post hết lại có cment, làm gián đoạn

Ms Linh

Member
mình cũng có 1 em mèo anh lông dài cũng màu vàng giống của bạn, nhưng nó già rồi!! :D Mình nuôi nhiều chó hơn mèo và tích cực ở bên hội chó hơn mèo.. nhưng topic của bạn thu hút mình quá!! :D

về quan điểm cá nhân của mình thì chó con của nhà mình sinh ra, mình ko bán bao giờ, dù lấy giống đắt tiền, dù sinh nở tốn kém, dù chó con bán được giá cao nhưng mình ko bao giờ bán. Vì sao ư? Vì mình nghĩ thế này, khi mình gửi gắm 1 ai đó, khi mình tặng 1 ai đó (tất nhiên có chọn lựa) họ sẽ có trách nhiệm hơn với số phận của những em đó. Nếu mua bằng tiền đc dễ dàng họ cũng có thể bán đi dễ dàng, mình đã nghĩ như vậy đó... vậy thì mình sẽ gửi gắm và họ sẽ nhớ tới mình mà có trách nhiệm hơn!! :D

Vậy nên khi bạn xin 1 ai đó cho bạn 1 bé mèo Tây rất đắt tiền, cũng như mình thôi, sẽ có người gửi gắm cho bạn... Tiền ai cũng thích nhưng tình cảm con người với con người, con người với loài vật còn vượt lên trên tất cả... Vậy mình tin những anh chị trong diễn đàn đồng ý cho, tặng bạn chắc hẳn cũng có cùng suy nghĩ giống mình!! :D Và họ có lòng tin vào bạn.. :)

Nuôi nhiều sẽ rất vất vả, chúc bạn và các bé luôn vui vẻ, khỏe mạnh!! Và dân số sẽ ngày càng đông đúc!! :D >:D<

linhlady

Member
LU :Batư, tuổi không rõ, vì khi mang về đã lớn, rất hiền, nhường nhịn tất cả mọi mèo khác, hay làm nũng bố, chỉ thích hạt khô, anti tất cả các loại thức ăn tươi. Đã triệt sản.

Tổng thể:
Thằng này phải gọi là LU LƯỠI LÈ chị ạ=))=))=))
Mấy đứa nhà e nó biết mẹ thích mèo Ba Tư nên nó toàn thè lưỡi ra như thế nì để giả vờ làm mèo Ba Tư cho mẹ thích :))

Trên đây là chân dung các bé nhà tớ. Mỗi đứa một giống, nhưng về nhà tớ là làm con bố tớ hết :x
Tiếp theo, xin phép được show hàng cặn kẽ từng đứa một. Tớ không dám khẳng định gì về độ thuần chủng hết, chú thích chỉ mang tính chất tương đối, nên các bạn đừng ném đá cái này. Xin cám ơn!

LU :Batư, tuổi không rõ, vì khi mang về đã lớn, rất hiền, nhường nhịn tất cả mọi mèo khác, hay làm nũng bố, chỉ thích hạt khô, anti tất cả các loại thức ăn tươi. Đã triệt sản.

Tổng thể:

Tật xấu duy nhất: tham ăn! (luôn luôn thấy trong tình trạng dưới đây)

Một vài ảnh em làm hàng:

Lu rất chi nũng nịu, lúc nào cũng đi theo, lúc nào cũng trong tình trạng đòi ăn, mắt ngước nhìn ngây thơ vô số tội. Lu bị các em nhỏ chê, hắt hủi, hazzz khổ thân Lu quá >:D<

ROCKY: Anh lông ngắn, hơn 3 tháng. Nghịch khỏe. Tính hơi ích kỉ, đành hanh, đầu gấu, rất lắm mồm. Vô cùng gan dạ và dũng cảm, có ước mơ làm siêu nhân (từng thử phi thân từ tầng 3 xuống vườn).

Vài ảnh làm hàng của em:

Rocky (giờ đã được đổi tên thành Sâu roài) ngoan ghê, bế về mà chả kêu tiếng nào, tối là lên nằm cạnh gối, đêm chui xuống gầm ghế ngủ, :)). Sâu bé tí nhưng khè cả đội hình nhà mình, trông Sâu thật hầm hố quá cơ mà vẫn đáng iu :x

Cuối cùng là bé Chanh: Anh lông dài, dịu dàng, nữ tính, nũng nịu rất tự lập, biết nhường nhịn. Bé mới về nhà tối qua nên tớ chưa hiểu hết được về bé, sẽ cập nhật thêm sau.

Vài ảnh làm hàng của Chanh:

Đưa Chanh về đúng hôm mưa gió, hic em rất đanh đá đúng y như tên của em, em cắn phập 1 phát vào tay chị, giờ vẫn còn vết, :((. Chanh có bộ lông tuyệt vời, ước ao lại được nhìn thấy Chanh, :(.

baby_cat

ROCKY: Anh lông ngắn, hơn 3 tháng. Nghịch khỏe. Tính hơi ích kỉ, đành hanh, đầu gấu, rất lắm mồm. Vô cùng gan dạ và dũng cảm, có ước mơ làm siêu nhân (từng thử phi thân từ tầng 3 xuống vườn).

Vài ảnh làm hàng của em:

Mèo ALN đây á? Bạn có chụp ảnh dìm hàng em nó quá không thế? :D:D:D

milkygirl6390

Active Member
Thực sư không biết cái mục địch cuối cùng của Bizonzon là gì, nhưng có vẻ mọi người đang rất ư là bức xúc với chị. còn em thì vẫn đang không hiểu chị muốn gì =)) đọc xong topic của chị cứ bị ngu ngu ngơ ngơ =))

Xin lỗi vì mình thích nói thật và nói thẳng, mà sự thật thường hay mất lòng.

Bạn ạ, tệ nạn ăn mày bị xã hội lên án lâu lắm rồi. Còn trẻ, có sức khỏe, có thể kiếm ra tiền, sao cứ phải đi XIN. Mà có muối mặt đi XIN thì cũng XIN 1 lần, sao XIN gì mà XIN lắm thế. Chắc dây thần kinh xấu hổ của bạn có vấn đề. Cứ như bạn thì nghề đi ăn XIN ở xã hội sau này sẽ cực kỳ phát triển đấy.

Tớ chẳng phải đố kỵ, ghen ghét gì bạn, vì tớ cũng chẳng biết bạn là ai, chỉ thấy cái hành động XIN đi XIN lại, XIN 1 lần, XIN vài lần của bạn nó cứ đáng khinh thôi. Mà ăn XIN, ai cho gì chả tốt, XIN lại còn ra điều kiện. Giống kiểu ăn mày chê 500 VND ý.

Không phải tớ sợ ném đá vào nhà bạn rồi bị ném lại, mà tớ thấy cái mục đích và cách câu khách ghé nhà bạn quá củ chuối, có phần nào đó quá trơ trẽn.

Mục đích của bạn là XIN các bé mèo về sưu tầm cho bằng bạn bằng bè??? Bạn đã có đủ và vẫn tiếp tục đi XIN. Người ta nói, ăn mày xin tiền về xây biệt thự. Bạn thử ngẫm xem nhé.

Mục đích khác của bạn là XIN thanks, để bù lại số thanks mà bạn đã mất khi diễn đàn nâng cấp??? Cứ post các bài viết có ích lên forum, chả ai bảo ai, người ta cũng sẽ tự mò vào thể thanks cho bạn. Còn XIN kiểu này, 1 lần tớ cũng không cho.

Nuôi 2-3 bé mèo thì có thể đảm bảo là các bé sẽ được chăm sóc tốt, quân số tăng lên, ai dám đảm bảo các bé sẽ được yêu thương? Tớ thấy mọi người còn tiếp tục vì những lời lẽ ăn XIN của bạn này mà mở lòng muốn gửi gắm các con cưng của mình, thì mọi người đã đặt niềm tin nhầm chỗ rồi đấy.

-----------------------------------------

Đời lắm kẻ không biết thế nào là lòng tự trọng. Thật đáng khinh.

Hóa ra vẫn còn nhiều người suy nghĩ kém nhỉ, đọc đến 2 cái topic với chủ đề mèo TÂY mà vẫn chưa hiểu ra vấn đề. Tự hỏi mình xem có ai đi xin như vậy ko & lý do vì sao lại đăng topic đó, hãy cứ chờ sẽ hiểu vì sao. Bi ơi, chị cũng muốn xin ko chỉ 1 đứa nhà Ruồi đâu mà muốn cả đàn cơ, gồm cả Kem & Bống, yêu lắm ấy :x

bizonzon

Active Member

Bạn ạ, tệ nạn ăn mày bị xã hội lên án lâu lắm rồi. Còn trẻ, có sức khỏe, có thể kiếm ra tiền, sao cứ phải đi XIN. Mà có muối mặt đi XIN thì cũng XIN 1 lần, sao XIN gì mà XIN lắm thế. Chắc dây thần kinh xấu hổ của bạn có vấn đề. Cứ như bạn thì nghề đi ăn XIN ở xã hội sau này sẽ cực kỳ phát triển đấy.

Tớ chẳng phải đố kỵ, ghen ghét gì bạn, vì tớ cũng chẳng biết bạn là ai, chỉ thấy cái hành động XIN đi XIN lại, XIN 1 lần, XIN vài lần của bạn nó cứ đáng khinh thôi. Mà ăn XIN, ai cho gì chả tốt, XIN lại còn ra điều kiện. Giống kiểu ăn mày chê 500 VND ý.

Không phải tớ sợ ném đá vào nhà bạn rồi bị ném lại, mà tớ thấy cái mục đích và cách câu khách ghé nhà bạn quá củ chuối, có phần nào đó quá trơ trẽn.

Mục đích của bạn là XIN các bé mèo về sưu tầm cho bằng bạn bằng bè??? Bạn đã có đủ và vẫn tiếp tục đi XIN. Người ta nói, ăn mày xin tiền về xây biệt thự. Bạn thử ngẫm xem nhé.

Mục đích khác của bạn là XIN thanks, để bù lại số thanks mà bạn đã mất khi diễn đàn nâng cấp??? Cứ post các bài viết có ích lên forum, chả ai bảo ai, người ta cũng sẽ tự mò vào thể thanks cho bạn. Còn XIN kiểu này, 1 lần tớ cũng không cho.

Nuôi 2-3 bé mèo thì có thể đảm bảo là các bé sẽ được chăm sóc tốt, quân số tăng lên, ai dám đảm bảo các bé sẽ được yêu thương? Tớ thấy mọi người còn tiếp tục vì những lời lẽ ăn XIN của bạn này mà mở lòng muốn gửi gắm các con cưng của mình, thì mọi người đã đặt niềm tin nhầm chỗ rồi đấy.

ồ, xin nhiệt liệt hoan nghênh người đầu tiên đọc hết các topic của tớ mà vẫn cóc hiểu ý tớ. Bạn hiểu hay không tùy bạn, tớ xin hay không kệ tớ.
Tớ hỏi bạn, có bao nhiêu người đăng topic xin mèo Tây mà được cho? Tớ khẳng định là chỉ có mỗi tớ. Bạn không thể bỏ chút chất xám ra mà suy nghĩ đến nguyên nhân được à?
Mà đến giờ phút này, tớ cũng nói cho bạn biết, tớ xin được mèo không phải nhờ cái topic đó. Mà tớ cũng chắc chắn bạn chưa đọc hết các topic của tớ.
Xin lỗi bạn chứ, bạn nghĩ người ta có thể mang mèo của người ta đi cho một người không ra gì nuôi à? Các bạn cho tớ mèo cũng chả phải người cả tin mù quáng đến như thế. Nếu tớ đúng như bạn nói thì đi mua cũng đừng hòng chứ đừng nói là đi xin. Bạn đánh giá người khác cũng nên tìm hiểu cặn kẽ một chút.
Thật đáng buồn vì công sức của tớ bỏ ra như nước đổ đầu vịt. Còn bạn muốn biết mục đích thực sự của tớ, mời bạn tối nay ghé lại.
Tớ nỏi có thể hơi khó nghe, nhưng tớ cũng rất khó chịu với các bạn chưa biết đầu cua tai nheo thế nào đã đánh giá tư cách người khác!

bizonzon

Active Member
Ai tình cờ gặp bạn ấy ngoài đời thì khuyên nhủ bạn ấy vài lời nhé:
Cảm ơn bạn đã đăng hình tớ lên, tớ khẳng định với bạn: MỘT NỬA SỐ THÀNH VIÊN VP BIẾT MẶT TỚ, bạn nào chưa biết, và muốn biết, cứ yêu cầu, tối nay tớ sẽ post vài cái ảnh tớ làm hàng lên, rõ ràng mặt mũi tay chân, chứ cái ảnh này xấu quá, lại chả nhìn rõ mặt.
Cuối cùng, cần phải nói, tớ cực kì ghét cái loại đăng ảnh người khác lên mà không xin phép! Bạn đang xâm phạm nghiêm trọng đời tư của người khác đấy, bạn gì có tư cách ạ!

bizonzon

Active Member
NÓI THÊM VỚI CÁC BẠN GHEN ĂN TỨC Ở:
Tớ đã nói rõ ràng, tối nay tớ sẽ giải thích mọi việc, các bạn nghe hay không thì tùy. Nhưng đừng vì tớ xin được mèo Tây, còn các bạn không xin được mà nổ máu mắt. Cũng đến lúc các bạn tự nhìn lại mình rồi đấy. Tại sao có người lận đận đặt hết gạch ở topic này đến xin mèo ở topic kìa mà không được, trong khi tớ lại xin được.
Nếu biết điều thì nên chờ đến lúc tớ chia sẻ kinh nghiệm cho, rồi hẵng đánh giá tớ. Mà kinh nghiệm tớ chia sẻ trên chính diễn đàn này, có các bạn yêu mèo, cho tớ mèo, chứ chả phải lén lút đi in sách bán. Cho nên, mong các bạn có không muốnn nghe thì cũng để các bạn đang muốn xin được mèo nghe, nhé. Và tự tôn trọng mình một chút!

bizonzon

Active Member
Ai tình cờ gặp bạn ấy ngoài đời thì khuyên nhủ bạn ấy vài lời nhé[/IMG]
À còn nữa, bạn này tham gia mới chỉ có 2 bài viết, lại là 1 bài đăng ảnh tớ, 1 bài nói 1 câu xét đoán tớ. Phải nói là bạn tìm hiểu về tớ rất kĩ mới tìmđược cái ảnh tớ đăng từ đời thủa nào. Tớ thiết nghĩ bạn cứ dùng nick cũ mà bình phẩm, cần gì phải tạo một cái nick mới. Hay bạn từng đăng topic xin mèo không thành công? Bạn có thấy mình hèn nhát không? Đủ tư cách mắng người khác không?

kitty_ilu

Vietpet sponsor

Không nên tự cho mình cái quyền được đánh giá người khác như thế bạn ạh. Như thế mới là người có tự trọng. Tớ thấy mọi người nên cảm ơn bài viết của bạn Biz mới đúng. Nếu thực sự bạn đọc cả 2 topic mà bạn không hiểu ra ẩn ý thì bạn cứ hỏi lại chứ đừng dùng những lời lẽ như vậy để nói người ta.
Tại sao xin mèo ta thì được ca ngợi còn mèo tây thì bị lên án? Tớ cũng từng nói ra câu "mèo nào mà chả là mèo, không phân biệt tây ta" nhưng lại đi ném đá những bạn xin mèo tây.
Vấn đề chính là ở chỗ đấy, mèo nào cũng là mèo, ai thích mèo gì thì xin mèo đấy. Người ta có lòng muốn xin, xin đàng hoàng chứ không ăn mày bạn ạh. Mà cũng không phải nài nỉ chạy theo để xin 1 bé mèo. Mà những bạn có mèo tự mang tặng cho bạn ý thôi
Chẳng có chủ mèo nào ngu đến mức đọc topic xin mèo rồi tự mình mang cho mèo mà lại gửi gắm nhầm chỗ đâu bạn ạh

bizonzon

Active Member
À còn nữa, bạn này tham gia mới chỉ có 2 bài viết, lại là 1 bài đăng ảnh tớ, 1 bài nói 1 câu xét đoán tớ. Phải nói là bạn tìm hiểu về tớ rất kĩ mới tìmđược cái ảnh tớ đăng từ đời thủa nào. Tớ thiết nghĩ bạn cứ dùng nick cũ mà bình phẩm, cần gì phải tạo một cái nick mới. Hay bạn từng đăng topic xin mèo không thành công? Bạn có thấy mình hèn nhát không? Đủ tư cách mắng người khác không?
À quên, bạn ấy còn biết tên tớ là Hải Yến nữa chứ, dù tớ nhớ là rất ít lần tớ nói trên diễn đàn, mà hình chưa chưa bao giờ:)). Vầng, xin nhiệt liệt chào đón người quen của tớ, dù tớ chả biết là ai, chỉ biết là tớ đã làm gì đắc tội với bạn (mà tớ đắc tội với nhiều người lắm) >:D<. Nếu bạn biết nhà tớ nữa, thì nhớ ghé qua nhà tớ thăm mấy bé mèo nhé. Mà, biết tên tớ, chắc cũng là thành viên lâu năm trên diễn đàn.
Bạn biết thành viên khanhmattit, chuyên đi chọc ngoáy nhà người khác không, theo tớ được biết thì là một thành viên lâu năm trên diễn đàn. Tìm ra là ai chẳng khó đâu. Khuyên chân thành, nếu bạn đã mất công xây dựng một vị trí của mình trong diễn đàn, thì đừng vì ghét tớ mà làm mọi người sụp đổ lòng tin. Chào bạn!

Cảm ơn bạn đã đăng hình tớ lên, tớ khẳng định với bạn: MỘT NỬA SỐ THÀNH VIÊN VP BIẾT MẶT TỚ, bạn nào chưa biết, và muốn biết, cứ yêu cầu, tối nay tớ sẽ post vài cái ảnh tớ làm hàng lên, rõ ràng mặt mũi tay chân, chứ cái ảnh này xấu quá, lại chả nhìn rõ mặt.
Cuối cùng, cần phải nói, tớ cực kì ghét cái loại đăng ảnh người khác lên mà không xin phép! Bạn đang xâm phạm nghiêm trọng đời tư của người khác đấy, bạn gì có tư cách ạ!
Cái ảnh này trông mẹt Bi xấu thật đấy, chả rõ mặt mũi gì cả, :)). Đăng cái ảnh nào có dáng "chân dài miên man" ấy.

DiepGem

Member
Có cần thiết phải căng thẳng thế này không nhỉ. Mình thấy mệt ghê. Mình thích vào Vietpet ngắm ảnh các em mèo, ngắm và admire. Mình cũng đi xin, đi cho, nhưng sau thời gian gần đây thấy các bạn chỉ trích người xin mèo Tây một cách dữ dội, giống như là thành viên nào không quen thuộc mà xin mèo sẽ bị xếp vào hàng .. người xấu hết???
Thứ nhất là, thành viên ít viết bài không có nghĩa là họ ít active trên diễn đàn. Như mình, mình chỉ đọc thôi.
Thứ hai là, xin mèo Tây không có nghĩa là kì thị mèo Ta, không yêu mèo Ta.
Thứ ba là, nếu chỉ căn cứ vào 1 vài lời nói trên diễn đàn, 1 vài tin nhắn.. thì làm sao có thể đánh giá được là người đó giả dối, hay xấu xa?

Mình dĩ nhiên cũng không ưa những người nuôi mèo theo trào lưu, hay xin để bán.. nhưng mình nghĩ, trong số hàng chục người mới, luôn mơ ước được sống bên một em mèo đẹp chắc chắn sẽ có những người như mình. Nghĩa là không có cả 3 yếu tố trên. Không biết các bạn cảm thấy thế nào, chứ mình thì đến giờ mình thấy mệt với chuyện mèo Ta, mèo Tây, thấy mệt với các topic, bài viết đá qua đá lại. Quyết định là chỉ lên đây ngắm ảnh mèo đẹp, tiếp tục nuôi ước mơ và tin rằng một ngày nào đó mình sẽ làm được, mà không cần phải xin từ VP. %-(

Đọc những bài của bạn chủ topic, mình đã hiểu ý của bạn rồi. Nhưng thật sự là, thà nói thẳng còn hơn, dông dài nhiều bài nhiều topic rồi mà đấu đá vẫn bay qua lại, trong khi save time để ngắm các em mèo còn hơn. Ai đã xấu, đã không hiểu thì mãi mãi không hiểu, nói nhiều làm gì cho mệt.

Status
Không mở trả lời sau này.