• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhờ xem giúp em Vàng nhà mình

Phúc Thành

Em Chó cái này mới chuyển từ HCM ra chủ trại nói chó khoảng 8-9 tháng nặng khoảng 20kg. Nhờ các bác xem là Phú Quốc hay Phú Quốc Thái hay là một loại gì mới :)) .

leloc

Member
Tại sao PQ mới có 8_9 tháng mà nặng đến 20 kg, mà còn là chó cái nữa chứ, chắc cũng có chút đỉnh máu thái rồi đây.

hadung

Member
ko biết có phải do hướng chụp k nhưng mình thấy ở ảnh cuối đuôi e nó hơi to và ngắn thì phải, với cả bạn có xác định nuôi nó để cải tạo giống hay làm kinh tế hay k ? nếu chỉ đơn thuần nuôi làm pet thì cũng k cần nặng nề mấy cái đó quá đâu, cần nó tinh khôn khỏe mạnh là được rồi, xét 1 cách tổng thế mình thấy e nó đẹp :)

Phúc Thành

ko biết có phải do hướng chụp k nhưng mình thấy ở ảnh cuối đuôi e nó hơi to và ngắn thì phải, với cả bạn có xác định nuôi nó để cải tạo giống hay làm kinh tế hay k ? nếu chỉ đơn thuần nuôi làm pet thì cũng k cần nặng nề mấy cái đó quá đâu, cần nó tinh khôn khỏe mạnh là được rồi, xét 1 cách tổng thế mình thấy e nó đẹp :)

Nói thật là mình muốn nuôi để làm kinh tế, do đây là lần đầu nuôi nên chưa có kinh nghiệm và kinh tế cũng ở mức vừa phải. Về lâu dài mình cũng muốn nhân giống những em Phú Quốc đẹp, theo tiêu chuẩn. Đuôi em này không được cong cho lắm, chiều dài đuôi khoảng 35cm, về độ tuổi 8-9 tháng là do người chủ trại ướm tuổi theo kinh nghiệm nên mình cũng ko chắc chắn, về cân nặng mình cũng chỉ ươm ướm chưa cho lên cân nhưng theo mình vào khoảng 16-20kg. Cám ơn các bạn đã chỉ bảo, vẫn cần những lời góp ý chân thành từ các bạn.

Phúc Thành

Nói thật là mình muốn nuôi để làm kinh tế, do đây là lần đầu nuôi nên chưa có kinh nghiệm và kinh tế cũng ở mức vừa phải. Về lâu dài mình cũng muốn nhân giống những em Phú Quốc đẹp, theo tiêu chuẩn. Đuôi em này không được cong cho lắm, chiều dài đuôi khoảng 35cm, về độ tuổi 8-9 tháng là do người chủ trại ướm tuổi theo kinh nghiệm nên mình cũng ko chắc chắn, về cân nặng mình cũng chỉ ươm ướm chưa cho lên cân nhưng theo mình vào khoảng 16-20kg. Cám ơn các bạn đã chỉ bảo, vẫn cần những lời góp ý chân thành từ các bạn.

hai198x

Member
Em này theo em thì bác không nên nuôi kinh tế bác ạ . Nhìn con chó đẹp thật nhưng nuôi kinh tế và nhân giống thì theo em khuyên là không nên :party:

nguyenducminh63

Active Member
Nếu đã nói là muốn có những lời góp ý chân thành thì em này không nên nuôi nhân giống đâu bạn à. Máu lai trong người em nó nhiều lắm. Có gì cứ trao đổi trực tiếp với mình.

tran van hoan

Active Member
Nếu đã nói là muốn có những lời góp ý chân thành thì em này không nên nuôi nhân giống đâu bạn à. Máu lai trong người em nó nhiều lắm. Có gì cứ trao đổi trực tiếp với mình.

Sao phải up mở thế em . chủ thớt đã nói rồi , muốn có chuẩn để làm kinh tế , thì em cũng nói luôn ra đi . con này là con chó đẹp . nhưnng 70 % là dòng máu chó thái . chủ thớt nuôi Pet thì được , chứ nuôi nhân giống theo tiêu chuẩn thì không nên .

Thân .

nguyenducminh63

Active Member
Em đồng quan điểm với anh nhưng em chẳng có gì mà phải úp mở cả, đến em mà anh không hiểu em à? Em cũng nói chuyện trực tiếp trên điện thoại với người ta rồi :). Kinh nghiệm em có bao nhiêu em chia sẻ bấy nhiêu nhưng post lên nói thẳng nhiều khi không hay và có rất nhiều người rỗi hơi ngứa mồm chọc ngoáy, thích kiểu hỏi xoáy đáp xoay trong khi đó không hề biết gì:shame on you:.
Người ta muốn giao lưu chia sẻ kinh nghiệm thì tiếc gì cuộc điện thoại mà không gọi cho em hay bất kỳ ai mà người ta thấy người đó hợp với mình để nói chuyện?
Thân.

Sao phải up mở thế em . chủ thớt đã nói rồi , muốn có chuẩn để làm kinh tế , thì em cũng nói luôn ra đi . con này là con chó đẹp . nhưnng 70 % là dòng máu chó thái . chủ thớt nuôi Pet thì được , chứ nuôi nhân giống theo tiêu chuẩn thì không nên .

Thân .

aiquan72

Member
Em Chó cái này mới chuyển từ HCM ra chủ trại nói chó khoảng 8-9 tháng nặng khoảng 20kg. Nhờ các bác xem là Phú Quốc hay Phú Quốc Thái hay là một loại gì mới :)) .

em này có chút chút thái rồi bạn ạ........có gì không phải mong bác bỏ qua nha

Phúc Thành

Cám ơn những lời góp ý của bạn nguyenducminh63, tran van hoan và các bạn khác, hôm nay mình đã gọi điện cho nguyenducminh63 để trao đổi và biết thêm được nhiều điều, chủ đích của mình là muốn mua chó Phú Quốc dù có thể chưa đẹp lắm hoặc chưa đạt chuẩn. Khi chủ trại gọi điện cho mình nói có con chó như miêu tả mình cũng đã nghi là Phú Quốc Thái rồi và còn hỏi đi hỏi lại là có phải Phú Quốc ko, người chủ trại vẫn khăng khăng là Phú Quốc. Tên chủ trại mình không tiện nêu tên nếu bạn nào muốn biết mình gửi Inbox cho.

Em đồng quan điểm với anh nhưng em chẳng có gì mà phải úp mở cả, đến em mà anh không hiểu em à? Em cũng nói chuyện trực tiếp trên điện thoại với người ta rồi :). Kinh nghiệm em có bao nhiêu em chia sẻ bấy nhiêu nhưng post lên nói thẳng nhiều khi không hay và có rất nhiều người rỗi hơi ngứa mồm chọc ngoáy, thích kiểu hỏi xoáy đáp xoay trong khi đó không hề biết gì:shame on you:.
Người ta muốn giao lưu chia sẻ kinh nghiệm thì tiếc gì cuộc điện thoại mà không gọi cho em hay bất kỳ ai mà người ta thấy người đó hợp với mình để nói chuyện?
Thân.
Mình cũng đồng ý với bạn ở quan điểm cả về chú chó ở trên và cách góp ý, nhiều khi nói thẳng nói thật trên diễn đàn không phải là cách hay đâu anh Hoan ạ.

TunPQ

Member
Kinh nghiệm thì mình không có nhiều nên cũng không dám nói liều.
- Chỉ biết sơ qua nhìn thấy thì chú chó của chủ thread là không ổn mấy, đuôi chó ngắn và thẳng đuỗn ra như vậy trông không đẹp :D
- Lông em nó ngắn quá và màu thì giống màu của chó Thái quá
- Cái nữa là mình thấy hộp sọ của em này to...chẳng biết có đúng không? :

Múa rìu qua mắt thợ tí xíu...mình lâu không tham khảo và post bài trên diễn đàn nên mong mọi người thông cảm. Cứ suy chó nhà ta ra chó nhà người thôi mà :D

Thanks all!