• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhờ Mod xem lại hành vi của BaoLinh85

123ha

Member
mình nghĩ đây là việc nhắc nhở,cảnh báo mọi người thì admin nên thông cảm,nếu admin cảm thấy ko ổn thì admin chịu khó đọc từng bài của bạn BaoLinh rùi vui lòng add vào đầu trang đi ợ,như thế mình thấy hợp lý nhất,vì nếu như admin muốn bao nhiêu công sức tìm kẻ lừa đảo,giúp nhiều ngkhac ko bị lừa mà admin nỡ lòng nào bắt gỡ khỏi link thì mình nghĩ tốt nhất admin giúp mọi người bằng cách vui lòng tạo thêm một topic rùi admin làm đầy đủ như BaoLinh đã làm thì mình cũng tạm chấp nhận việc admin yêu cầu tháo xuống hoặc ko thì admin chịu khó ngồi làm từng link bên vietpet cũng được :)),nếu admin cảm thấy ko có thời gian thì admin nên xem xét lại công sức mà BaoLinh đã làm để giúp mọi người.

Administrators

Administrator
Thành viên BQT
chào bạn bảo linh chắc bạn đang nhắc đến nick này của mình đúng không ?
vâng xin chào tất cả các thành viên thân yêu việc pots link của dd khác vảo dd là phạm nội quy nhưng minh cũng thông cảm và chỉ yêu cầu bạn bảo linh sủa lại chữ ký chứ không bắt ép gì bạn ấy cả và mình cũng đã yêu cầu mod ở box đó lưu ý hơn .
cảm ơn bạn bảo linh đã có công giúp dd bớt đi 1 kẻ lừa đảo và mong rằng sẽ có nhiều người khác như bạn !!!

Bao Linh 85

Member
Vì chữ ký mình để nhìu link dẫn chứng tại các dđ từ lâu lắm rồi,mà admin mới đăng kí cuối năm 2012 kia nói mình thay đổi lại chữ ký, k đc đưa link web khác vào, có nghĩa là mình phải xóa chứ còn j, chứ sửa là sửa thế nào? mình đã giải thích đó là link bằng chứng mình k xóa đc nhưng bạn ấy bỏ ngoài tai và 1l nữa bắt mình thay đổi chữ ký
Bây giờ mình nhờ ox làm ẩn cái link dưới dạng tên rồi, hi vọng k bị làm khó dễ nữa!
CÁm ơn!

alas

Member
Mình hoàn toàn ủng hộ bạn Bao Linh. Nhờ có bạn mà những kẻ lừa đảo ko còn có cơ hội để làm hại người khác nữa

anhvu2889

Member
Theo mình thấy thì đúng là trích dẫn link từ các website khác là phạm luật.
Nhưng mà nếu giờ chị Bảo Linh không trích dẫn thì liệu các bạn khác có tin lời chị ấy khi tố giác kẻ lừa đảo không?
Luật pháp đôi khi cũng có những trường hợp đặc biệt cần xử lý mềm mỏng hoặc ngoại lệ để phù hợp hơn với tình hình thực tế mà. Hy vọng admin cũng sẽ có 1 ngoại lệ cho trường hợp này.
Chút góp ý từ 1 thành viên muốn xây dựng diễn đàn tốt hơn nữa :)

meoxinh

Member
Hoàn toàn ủng hộ Bảo Linh. Cảm ơn bạn rất nhiều
Nhờ có bạn nên mới biết chính xác người định bán mèo cho mình là lừa đảo. Bởi nếu không biết, sau này mình lại quay lại mua thì sao. Mong diễn đàn có nhiều bạn như Bảo Linh.

KimCuong

Active Member
Dẫn chứng thì đơn giản mà, tất cả thành viên Ban quản trị đều có thể kiểm tra hệ thống kiểm soát địa chỉ đăng ký nick. Ví dụ một người đăng ký 10 cái nick thì ít nhất phải có 2 cái đăng ký từ 1 máy tính, chứ chẳng ai có đủ time đi đăng ký 10 cái nick ở 10 địa chỉ khác nhau. Mà đăng ký nhiều nick ở một địa chỉ IP đã là vi phạm Nội quy rồi. :-w

Cái chính là có muốn xử hay không thôi. ;) :D:D