• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhờ mọi người bắt bệnh giúp mình.

tuanphamhau

Không hiểu sao Tom nhà mình bị như thế này. Đầu tiên chỉ là một vệt tròn nhỏ như vệt tròn bên trong, mình bôi xanhtilen cho nó, nó cứ liếm vào chỗ đấy và giờ nó như thế này. Mọi người xem và cho ý kiến nó bị làm sao, và nên sử dụng thuốc gì cho nó giúp mình nhé.

http://postimage.org/image/bo721myrn/

toduyhai

Member
CHó em đợt trước cũng bị như vậy, nhưng nay đã khỏi rồi!
Bác ra tiệm thuốc tây mua một lọ Providine về ngày bôi cho nó 2 hoặc 3 lần. khoảng mấy ngày sau là khỏi thôi.
Chúc cún của bác chóng khỏi

tuanphamhau

Cảm ơn bác toduyhai rất nhiều, em sẽ thử theo phương pháp của bác xem. Có kết quả sẽ thông tin lại bác biết.

tuanphamhau

Gửi Truongnhuhoanganh: Tom nha minh cung da co lan bi vai not nhu the nay, neu minh nho khong nham thi tren dien dan phan cac benh hay gap ngoai da o cho meo cung da viet ve benh nay. Khi thay xuat hien, minh boi ngay Xanh Methilen 1% (Mua ngoai hieu thuoc Tay) thay het luon, long moc tro lai.
Gui bac Toduyhai: Theo loi bac, em ra hieu thuoc mua, dua ten thuoc ra, em ban thuoc dua cho lo Con I-Ot. Mang ve boi nhung thay khong an thua, vet loet van the. Me em bao trong vet loet giong nhu hac lao o nguoi, thu dung nhua chuoi xanh xem the nao -Kinh nghiem cac cu nha ta ngay xua van thuong dung nhua chuoi xanh de chua tri Hac lao. Em da thu va thay vet loet kho dan, co mieng loet lai, gio thi thay cung tam on roi. Thanks bac.