• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhờ mọi người đánh giá rott nhà em.

jetlido

Nhờ ae xem dùm cái đuôi rott nhà em có phải bị lỗi ko ạ? E nó được 8 tháng mà chỉ dc 25kg, sáng cho uống bịch sữa tươi .cho ăn hạt ko thì ăn rất ít chỉ khi trộn cổ gà thì mới chịu ăn nhiều. Ai tư vấn cách cho ăn giúp e với. Chỉ tiêu 50k/ngày. Cám ơn mn

Vinh.LA

Đuôi cún của bạn bình thường mà. Bạn nuôi sướng quá rồi khi cho hạt ko thì nó ko chịu ăn đúng rồi.
Mà cún của bạn ăn mấy cử/ngày? Bạn thử cho nó đói rồi cho hạt nếu không ăn thì đem cất đi vài lần là nó ăn. Cho ăn sáng sớm và tối muộn nhé. Chúc bạn khắc phục được tình trạng kén ăn của cún nhé. Thân!..

jetlido

Cám ơn bạn. Mình cho ăn ngày 2 cữ sáng và tối. Đã thử cho nhịn đói bsang ko ăn bỏ luôn buổi tối đói quá nó cũng ăn, nhưng sáng ra thì ko thèm ăn, vì tuổi này em nó đang phát triển chỉ sợ ăn ít sẽ bị gầy thì khổ. Mình tưởng đuôi nó bị lỗi (thấy quăn).

adnan8x

8 tháng mà được có 25kg thôi hả. Con Gôn nhà mình đến nay 4 tháng, mà đã 22kg rồi. Ăn 1 ngày 3 cữ, uống 2 cữ sữa, uống thêm viên Canxi để chân và xương chắc khỏe, to..

vuonganh_nguyen

chỉ tiêu 50k/ngày là nhất cún của bạn rồi mà nó vấn k phát triển đc thì cần phải xem xét lại hoặc xin ý kiến các bậc tiền bối có kinh nghiệm xem sao

hungpham77

Member
8 tháng 25kg thì hơi nhỏ con. Còn cái đuôi thì bị lỗi hơi cong nhưng chỉ là lỗi nhẹ ko vấn đề gì đâu bạn.