• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhờ giúp đỡ - Rùa tai đỏ

bimat

Các bác ơi giúp em với !!!
Chuyện là thế này. Gần đây em có nuôi một chú rùa tai đỏ nhưng hổng hiểu sao dạo này chân tay của nó cứ tróc ra một lớp màng màu trắng (trông như là đang lột xác vậy). Em biết là nó bị bệnh nhưng lại hổng biết là bệnh gì. Ngoài cái vụ bị tróc một lớp màng trắng đó thì mọi hoạt động của chú vẫn bình thường. Chú ăn tốt, ngủ tốt, bơi lội bình thường. Không biết chú rùa nhà em mắc bệnh gì nhỉ? Cách chữa như thế nào? Có bác nào biết không giúp em với. Em biết ơn các bác nhiều lắm !!!!.

Thành viên lưu ý không sử dụng ngôn ngữ @. Đầu đề đã được sửa đổi cho phù hợp nội qui Diễn đàn. TV

Mốc yêu

Member
bạn pha nước muối loãng rồi ngâm em nó vào nhé, chú ý thường xuyên cho phơi nắng và thay nước đều

nếu tui không (hok) nhầm vì ở tai đỏ cái chuyện chúng nó tróc những màng mỏng chỉ là hiện tượng thay da hoàn toàn bình thường, chẳng có bệnh tật gì đâu.
em nhà mình cũng thế mà :)

yên tâm đi đây là chuyện bình thường thôi mà.
chỉ cần bạn thay nước thường xuyên thôi....
nó đang lột da đó ko sao đâu....
bọn này dễ nuôi lám ăn nhiễu kinh hồn luôn....
nhà mình có 2 con thôi mà tháy nó ăn thấy sợ...bởi vậy nặng được 1kg3 mỗi con rồi đó hahahahahah....

t1n0_ch1p

hi. no chi dang thay vo? thui. nha minh nuoi 1 con dai 30cm. hihi. nang 6.5kg oy
:D dung so ban ah. ko sao dau. chi can thoi gian thui. noa se on?