• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhờ cả nhà chỉ giúp chỗ bán catsand hiệu Healthies Cat của Úc ạ!

Gemma

Active Member
Hôm qua mẹ cháu mới ghé lại chỗ mẹ Bé Heo giới thiệu trên đường Huỳnh Văn Bánh, thấy ở chỗ ấy còn đúng 5 hộp cát Healthie Cat thật, nhưng mẹ cháu chỉ dám lấy 3 hộp, hết 300.000 đ. Vì phải mua thêm bịch Royal Cannin Kitten 36 bịch 2kg hết 300.000 đ nữa, chị chó Canada chỉ được phần một khúc xương da heo 30.000 đ :((3:-O

linhlady

Member
Hôm qua mẹ cháu mới ghé lại chỗ mẹ Bé Heo giới thiệu trên đường Huỳnh Văn Bánh, thấy ở chỗ ấy còn đúng 5 hộp cát Healthie Cat thật, nhưng mẹ cháu chỉ dám lấy 3 hộp, hết 300.000 đ. Vì phải mua thêm bịch Royal Cannin Kitten 36 bịch 2kg hết 300.000 đ nữa, chị chó Canada chỉ được phần một khúc xương da heo 30.000 đ :((3:-O
Hôm nay e vừa mua cat Monmi về dùng c ạ. mọi người cùng khen nó tốt, c Hà còn bảo hơn cả catsan nữa. Nếu chị mua về dùng thì bảo ng bán ship vào SG đc mà. chị Hà cũng đặt mua 12 bịch về dùng rồi đấy c ạ.Hay mẹ Gem đặt luôn mấy chục bao vào đó làm đại lý phân phối đi :))

lululubu

Active Member
Nói thật là monmi dùng rất bụi, nếu đã ko dùng được catsan thì tốt nhất cũng ko nên thử monmi. Chẳng qua với cái giá tiền ấy thì chất lượng của monmi đã rất được rồi, cũng xêm xêm catsan mà rẻ hơn nhiều. Tớ toàn fải thủ sẵn 1 loại nữa để trộn chung với monmi.

Gemma

Active Member
Khổ thân các mẹ quá, chỉ riêng cái việc poo pee của chúng nó mà đã nhức hết cả đầu, chỉ để đổi lấy những phút thư giãn ngồi nhìn chúng nó õng ẹo qua lại hay ôm cục bông ấm đi ngủ thôi 3:-Ox-:)(:)))

whitexsnow

Active Member
Khổ thân các mẹ quá, chỉ riêng cái việc poo pee của chúng nó mà đã nhức hết cả đầu, chỉ để đổi lấy những phút thư giãn ngồi nhìn chúng nó õng ẹo qua lại hay ôm cục bông ấm đi ngủ thôi 3:-Ox-:)(:)))
Hè, khi nào mẹ Gem có ý định đặt cát ý ngoài HN thì báo em đặt chung với ạ :D

Gemma

Active Member
Nghe chị Lubu nói là dùng Monmi bị bụi kìa, chắc chị không đặt đâu. Vì bố Bờm khó chịu cái khoản này lắm, chả là anh ý dọn shit tụi nó mà nếu bụi mù lên thì không đồng ý rồi :-o3:-O

X

xuka3691

Guest
thế là bọn nhỏ vẫn chưa có cát ạ?

e chỉ thắc mắc là: trong khi chưa tìm được cát úc kia, thì mình dùng tạm catsan cũng có sao. dù là nó không được bằng cat Úc, nhưng vẫn đỡ hơn là để mèo ị ra sàn, vừa mùi, vừa khó dọn vừa bẩn nữa. với lại bọn mèo. chúng nó đã quen ị cát. giờ không có, chúng nó buộc lòng phải ị ra sàn chứ đâu có thích. chúng nó sẽ cố nhịn đến lúc nào không nhịn nổi nữa thì mới đi.

e nghĩ catsan hay little cat là giải pháp tình thế tốt, trong thời gian chưa mua được cat Úc. bao giờ có hàng thì mình lại chào thân ái catsan thôi. sao nhà chị lại nhất quyết không chịu dùng ạ?

Gemma

Active Member
Đâu có, mẹ Gem đã mua 3 hộp cát Healthie Cat của Úc theo chỉ dẫn của mẹ bé Heo rồi mà, cái comment ở đầu trang này mẹ cháu có nói là đã tìm ra một nơi bán những hộp cát Úc cuối cùng í mà. Mẹ cháu cũng có mua 1 bịch Catsand 5kg để trong bếp đấy, mà bố cháu không chịu xài, vì mấy lần trước xài không ok, bố cháu nhất quyết để tụi nó poo pee ra sàn chứ không chịu xài loại cát bị vón cục lại. Sắp tới nhà cháu phải tìm cách gì thay thế chứ hàng cát Úc kia thì nó cắt hẳn không nhập về nữa rồi. Chắc mẹ cháu đánh xe tải ra Vũng Tàu hốt cả tấn về dùng dần cho đỡ tốn xiền 3:-O3:-O

X

xuka3691

Guest
nếu mà không nhập về nữa thì buộc lòng mình phải tìm biện pháp thay thế thôi. e nghĩ tranh thủ trong lúc còn cát, mẹ gemma nên huấn luyện cho bố Bờm tập quen với các loại cát khác thôi. đột ngột thì mới khó, chứ dần dần rồi sẽ quen.

Gemma

Active Member
nếu mà không nhập về nữa thì buộc lòng mình phải tìm biện pháp thay thế thôi. e nghĩ tranh thủ trong lúc còn cát, mẹ gemma nên huấn luyện cho bố Bờm tập quen với các loại cát khác thôi. đột ngột thì mới khó, chứ dần dần rồi sẽ quen.
Bố Bờm cứng đầu lắm cô ơi! Mẹ cháu cũng muốn xài loại cát khác lắm chứ, bằng chứng là đã mua Catsand về cho bố cháu xài mấy lần cát Úc bị đứt hàng. Giờ bố cháu kiên quyết không xài loại ấy nữa, mẹ cháu cũng xót tiền vì đã lỡ mua loại cát kia, chắc phải đem đổi lại ít thức ăn cho anh em Bờm thôi, chứ để đấy phí :(($-) Cô cứ lấy chồng đi rồi biết, đàn ông nào cũng như nhau thôi, đàn ông Tây thì họ có chiều chuộng phụ nữ hơn chút ít nhưng mình cũng phải khéo, họ cũng có tự ái cao bằng trời và giữ lập trường cứng rắn lắm, không dễ gì cải tạo đâu cô ạ! Chị không biết cô có bạn trai chưa, nhưng khi còn yêu nhau thì trăm sông cũng lội, vạn đèo cũng qua, chứ gạo đã nấu thành cơm rồi thì các lão ấy không chịu nghe lời mình nữa đâu. Ở đây chắc chắn các mẹ có nhiều kinh nghiệm đau thương về vụ này (dạy chồng) rồi 3:-O8-x:((

X

xuka3691

Guest
Bố Bờm cứng đầu lắm cô ơi! Mẹ cháu cũng muốn xài loại cát khác lắm chứ, bằng chứng là đã mua Catsand về cho bố cháu xài mấy lần cát Úc bị đứt hàng. Giờ bố cháu kiên quyết không xài loại ấy nữa, mẹ cháu cũng xót tiền vì đã lỡ mua loại cát kia, chắc phải đem đổi lại ít thức ăn cho anh em Bờm thôi, chứ để đấy phí :(($-) Cô cứ lấy chồng đi rồi biết, đàn ông nào cũng như nhau thôi, đàn ông Tây thì họ có chiều chuộng phụ nữ hơn chút ít nhưng mình cũng phải khéo, họ cũng có tự ái cao bằng trời và giữ lập trường cứng rắn lắm, không dễ gì cải tạo đâu cô ạ! Chị không biết cô có bạn trai chưa, nhưng khi còn yêu nhau thì trăm sông cũng lội, vạn đèo cũng qua, chứ gạo đã nấu thành cơm rồi thì các lão ấy không chịu nghe lời mình nữa đâu. Ở đây chắc chắn các mẹ có nhiều kinh nghiệm đau thương về vụ này (dạy chồng) rồi 3:-O8-x:((
vậy hả chị, e lại toàn thích huấn luyện thôi, thảo nào bị đá mấy lần, giờ vẫn chẳng có người yêu, hức

Thấy chị Gemma viết là chồng chị không thích xài cát đóng cục, có phải là loại clumping?

Gemma

Active Member
Thấy chị Gemma viết là chồng chị không thích xài cát đóng cục, có phải là loại clumping?
Loại Catsand của Thái Lifegoeson ạ! Clumping là tên của loại cát ấy hả? Mình không biết loại này. Ở nhà chỉ xài duy nhất một loại cát của Úc từ khi đón các cháu về nhà đến giờ, cho nên mới mắc kẹt khi hàng Úc không nhập nữa :(:)(:)((

beheoxinhxan

Active Member
Đâu có, mẹ Gem đã mua 3 hộp cát Healthie Cat của Úc theo chỉ dẫn của mẹ bé Heo rồi mà, cái comment ở đầu trang này mẹ cháu có nói là đã tìm ra một nơi bán những hộp cát Úc cuối cùng í mà. Mẹ cháu cũng có mua 1 bịch Catsand 5kg để trong bếp đấy, mà bố cháu không chịu xài, vì mấy lần trước xài không ok, bố cháu nhất quyết để tụi nó poo pee ra sàn chứ không chịu xài loại cát bị vón cục lại. Sắp tới nhà cháu phải tìm cách gì thay thế chứ hàng cát Úc kia thì nó cắt hẳn không nhập về nữa rồi. Chắc mẹ cháu đánh xe tải ra Vũng Tàu hốt cả tấn về dùng dần cho đỡ tốn xiền 3:-O3:-O
Thông tin từ đâu thế ạ? Em lại nghe nói sẽ nhập trong thời gian tới nhưng giá cả sẽ điều chỉnh ạ :((. Nhà em cũng quen sử dụng loại đấy giờ ko nhập nữa thì làm thế nào:((

à không chị Gemma. Clumping là vón cục, không phải hiệu . Em thấy ngạc nhiên vì vón cục thì tốt, loại không vón thì mệt phết, mà bố Bờm không chịu xài .

Gemma

Active Member
Thông tin từ đâu thế ạ? Em lại nghe nói sẽ nhập trong thời gian tới nhưng giá cả sẽ điều chỉnh ạ :((. Nhà em cũng quen sử dụng loại đấy giờ ko nhập nữa thì làm thế nào:((
Chị có hỏi vài chỗ, họ đều nói là hàng không nhập về nữa, do bất đồng chuyện giá cả gì đó giữa công ty Úc và đại lý ở Việt Nam. Thế là... bùm, cắt luôn hợp đồng rồi :(:)(:)(( Ở chỗ Huỳnh Văn Bánh chị còn chừa lại hai hộp cát cho mẹ Kim đấy, do hôm rồi không mang nhiều tiền, chỉ mua được ba hộp cát, một bịch Kitten 36 2kg và một cục xương da heo cho em chó Canada là hết bay hơn 600K rồi :(:)(( Mẹ Kim đến hốt nốt hai hộp kia đi, không thôi là chị đến vét nốt đấy 3:-O:D

Gemma

Active Member
à không chị Gemma. Clumping là vón cục, không phải hiệu . Em thấy ngạc nhiên vì vón cục thì tốt, loại không vón thì mệt phết, mà bố Bờm không chịu xài .
Là vì cái loại kia nó không đóng cục cứng ngắc như xi măng vậy, nhà cháu dùng quen rồi nên bố cháu lì lợm không chịu đổi đấy ạ! Để mẹ cháu vào tìm trong kho ảnh có cái ảnh nào minh họa cho nhà Lifegoeson xem nhé (không biết là cô hay là chú cho tiện xưng hộ ạ?) :x>:D<

D_P_HOA

Active Member
Là vì cái loại kia nó không đóng cục cứng ngắc như xi măng vậy, nhà cháu dùng quen rồi nên bố cháu lì lợm không chịu đổi đấy ạ! Để mẹ cháu vào tìm trong kho ảnh có cái ảnh nào minh họa cho nhà Lifegoeson xem nhé (không biết là cô hay là chú cho tiện xưng hộ ạ?) :x>:D<
thế thì bác dùng meomeo đi :D, nó không vón cục đâu. Mà em bảo bác nhé. Bác dùng xong bao cứ giữ lại vỏ bao ý:D, sau đó có mua loại khác thì đổ cát đó vào bao không bác đang dùng :), đảm bảo bác trai không biết đâu :D

Gemma

Active Member
thế thì bác dùng meomeo đi :D, nó không vón cục đâu. Mà em bảo bác nhé. Bác dùng xong bao cứ giữ lại vỏ bao ý:D, sau đó có mua loại khác thì đổ cát đó vào bao không bác đang dùng :), đảm bảo bác trai không biết đâu :D
Không đâu bác ơi, cái loại kia nó hạt to chứ không hạt nhỏ như mấy loại mọi người vẫn xài đâu, mà màu nó cũng khác biệt, nhìn như màu xi măng ấy. Bố Bờm là người dọn shit cho chúng nó nên nhìn rất rõ, không lừa được đâu! :-o:(($-):-"

Đây, em minh họa cho nhà mẹ Hoa với cả Lifegoeson nhìn rõ màu với hạt của loại cát Úc này (sorry có lẫn vài "hạt" khủng của thằng Bờm vì nó đang phê lòi ra trong ấy :(:))):-ss)

Gemma

Active Member
Ôi chết cha, lộn rồi, hình này không phải cát Úc mà hôm đó mẹ cháu xài tạm Catsan của Thái ại! Sorry mọi người, để mẹ cháu tìm lại mấy cái ảnh chụp chậu cát Úc :">3:-O