• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

nhờ các cao thủ tư vấn giúp.

mình có em alas mua của người quen,đã đẻ 1 lứa 4 con. vừa rồi đi phối giống không đậu.mình phối vào ngày 10 và 12 (tính từ lúc salo). mình nuôi lần đầu không có kinh nghiệm về dòng chó kéo xe.mong ai biết tư vấn hộ nhé.cảm ơn nhiều

123qwe

Member
có thể là bắt sai nước, ko cứ gì 10 12 ngày sau khi thấy hiện tượng salo nhẩy là đậu đâu bác, còn tùy vào từng con, nhưng tốt nhất là nhờ sự giúp đỡ của ai có kinh nghiệm nhìn nước của chó cái là yên tâm

Tuancom1986

alska thì thường là nhảy vào ngày thứ 11-12 và ngày thứ 13-14 có sê dịch 1 hôm nhưng cốt yếu vẫn p kiểm tra hoa của chó cái ... có hiện tg nở và rỉ dịch màu trắng lờ lờ máu cá là nhảy dc. hoặc cũng có thể do bạn ko chú ý tói qá trình sau khi nhảy... để chó cái chạy nhảy nhiều, tắm lắc mình rất dễ dẫn đến khả năng ko đậu. KN của mjk chỉ có vậy... chúc bạn nhảy đậu lần tới :)

có thể là bắt sai nước, ko cứ gì 10 12 ngày sau khi thấy hiện tượng salo nhẩy là đậu đâu bác, còn tùy vào từng con, nhưng tốt nhất là nhờ sự giúp đỡ của ai có kinh nghiệm nhìn nước của chó cái là yên tâm
alska thì thường là nhảy vào ngày thứ 11-12 và ngày thứ 13-14 có sê dịch 1 hôm nhưng cốt yếu vẫn p kiểm tra hoa của chó cái ... có hiện tg nở và rỉ dịch màu trắng lờ lờ máu cá là nhảy dc. hoặc cũng có thể do bạn ko chú ý tói qá trình sau khi nhảy... để chó cái chạy nhảy nhiều, tắm lắc mình rất dễ dẫn đến khả năng ko đậu. KN của mjk chỉ có vậy... chúc bạn nhảy đậu lần tới :)
cảm ơn hai bạn nhé.
khi lấy về mình tắm cho nó sau 2 tuần,cho cũi riêng không vận động nhiều.có thể mình bắt sai nước vì chưa có kinh nghiệm.hỏi mấy bác có chó đực cho phối các bác ấy bảo ngày thứ 10 mang đến...lần sau cẩn thận hơn.thanks