• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhờ các bác xíu ạ

nam08

Member
:-o chả hiểu sao dạo này u-la nhà e biếng ăn quá ==
Bắt phải chụp này

Giờ e đã ngoan =)) nhìn em ý ngầu phết =]]] :p

Nhưng sự thật thật là buồn cười ;;) Pic này dìm hàng :))

Chuẩn bị thui thui ngủ lần 1

Ngà Ngà ngủ :))

Khò Khò =)))

Mát xa mặt :))

Chữ Ký đã chỉnh sửa thêm phần hài hước =))
Tại sao e nuôi hoài mà cún chỉ lên đc có vài kg trong 1 tháng, e cún sắp lên tháng thứ 8 ==
Có phải do cún chạy nhảy nhiều quá nên gầy k ạ ==
Các bác cho em xin chế độ tăng cân nhanh cho cún với.
Nhìn cún của các anh chị ở tượng đai lê-nin mà phát thèm ý == hiu hiu

lxtrag

Member
Nhìn bé gầy thật . . . mình cũng có 1 bé alaska 3 tháng mà chĩ có 7kg đang muốn tăng cân cho nó , sáng mai và mỗi ngày mình sẽ mua nữa kg cổ gà + 2 củ cà rốt + 1 ít hạt + trộn với cơm chia làm 5 bữa , không tin nó không lên kg

kid1989

Active Member
bạn bt cho cún ăn gì ? Chó nhà mình nhiều lúc cũng khảnh ăn nhưng tùy thời điểm. Muốn cún tăng cân thì còn có thể bổ sung bữa ăn đêm lúc 10h hoặc 2 ngày cho ăn 1 lòng đỏ trứng gà nữa nói chung cũng nhiều cách ví dụ cún khôg chịu ăn thì cho nhịn 1 bữa hoặc hẳn 1 ngày rồi cho ăn lại không vấn đề gì cả

nam08

Member
18kg,cún cái,chính xác là 7 tháng bạn à
==, ăn có 2 bữa thôi, còn lại cún toàn ăn vặt bánh .... ==
Để thử chia nhỏ bữa ra xem có khả thi hơn k vậy.
Mà ăn lòng đỏ trứng gà sống thì trứng lấy ở tủ lạnh đc k, hay phải trứng tươi mua ở chợ mang về ạ ==:-ss

nam08

Member
anh KID 1989 cho e xin số đt được k ạ :"> anh tư vấn hay quá ^^

kid1989

Active Member
Chó nhà anh toàn ăn sống và toàn từ trong tủ lạnh ra mà em. Thật ra tốt nhất là mua về cho ăn luôn nhưng mình không có điều kiện lấy từ tủ lạnh ra không vấn đề gì. Đầu tiên lấy tủ lạnh ra để 5,10 phút sau bỏ hết lòng trắng cho ăn lòng đỏ không là được. Số đt anh 092 556 7217 nếu có gì gấp thì cứ hỏi không cứ pm topic hoặc nick yh anh. Ngày nào anh cũng ol và check