• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhờ các anh giúp về tỉ lệ trộn thức ăn cho bc Đua!

Thành HD

Member
Em đang phân vân không biết trộn thức ăn theo tỉ lệ như thế nào,nhờ các anh giúp em về vấn đề này.Thức ăn gồm:
_ Lúa
_ Bắp
_ Đậu xanh
_ Đậu phộng
_ Gạo lứt đỏ
Ví dụ như Lúa 1 Bắp 2 chẳng hạn.Nhờ các anh vào tư vấn dùm em nha! Thân!!

Em đọc kỹ phần kỹ thuật nuôi chim bồ câu có lẽ sẽ có công thức trộn thức ăn đó em.

Anh thì không bao giờ trộn hết mà cho ăn từng loại riêng, tuỳ theo hứng thú em ơi. Nếu trộn mà nhốt chuồng thì chim ăn thức ăn ngon bỏ thức ăn dở lại, nếu trộn mà nuôi tập thể chim cũng ăn thức ăn ngon trước rồi ăn thức ăn dở sau. Anh cho chúng ăn thức ăn dở lúc đói, chúng sẽ ăn hết sau đó cho ăn ngon từ từ thì chúng ăn được nhiều thức ăn hơn.

Thành HD

Member
Em đọc kỹ phần kỹ thuật nuôi chim bồ câu có lẽ sẽ có công thức trộn thức ăn đó em.

Anh thì không bao giờ trộn hết mà cho ăn từng loại riêng, tuỳ theo hứng thú em ơi. Nếu trộn mà nhốt chuồng thì chim ăn thức ăn ngon bỏ thức ăn dở lại, nếu trộn mà nuôi tập thể chim cũng ăn thức ăn ngon trước rồi ăn thức ăn dở sau. Anh cho chúng ăn thức ăn dở lúc đói, chúng sẽ ăn hết sau đó cho ăn ngon từ từ thì chúng ăn được nhiều thức ăn hơn.
dạ cám ơn anh,em cũng thấy vậy thừong nó chừa lại toàn ăn món khoái khẩu của nó !!Tên anh Dương nếu ngược lại là thành họ và tên lót của em :p trùng hợp quá !!Thân !

Chấn PG

Member
Bạn nên đọc kỹ các topic của diễn đàn hết đi rồi hãy post bài :D, các chủ đề của bạn hỏi đều đã có sẵn hết rồi chỉ lục lại xem và rút kết luận cho mình thôi, thấy phù hợp thì làm theo không thì thôi :D.