• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhờ AE nuôi rùa cạn kiểm định

ruavang

Mình mới mua 2 co rùa núi vàng 1 con mình đã xổ lãi nhưng không có , con còn lại thấy to khỏe, phân tốt nên mình không tiến hành xổ lãi. Nhưng 2 hôm nay mình cho nó ăn xôi bắp thì nó xổ ra rất nhiều lãi (khoảng 20 con) . Mình nhờ anh em có kinh nghiệm nuôi rùa kiểm định xem có phải rùa ăn xôi bắp thì xổ lãi được . Nếu đúng thì đã có phương pháp xổ lãi cho rùa an toàn rồi.

basilisk193

Về cơ bản là bác không nên cho rùa ăn xôi bắp vì đó là thức ăn lạ, nhiều tinh bột và dầu mỡ với rùa hơi khó tiêu.Mình chưa từng nghe nói đến việc xôi bắp có thể xổ lãi.Xổ giun an toàn thì bạn có thể cho rùa ăn một hai hạt bí đỏ sống cũng có tác dụng rất tốt rồi

basilisk193

bạn lấy 1/6 viên fucaca cho vào thức ăn nó thích nhất rồi cho ăn.Hạt bí có tác dụng tốt nhất với các loại ăn chay trường như núi vàng còn sa nhân mình chưa thử