• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

nhờ ae dien dan gop y

K muốn làm bạn buồn đâu nhưng chó của bạn có mỗi cái xoáy là của phú quốc.chân to mõm vuông,đuôi lỗi.đấy là con chưa nói đến chân có huyền đề.ban nên chuyển sang bên Clb xoáy thái thù thích hợp hơn

can_508381

Member
Con của bạn kô giống Phú Quốc và cũng chả giống Xoáy Thái, vài lời thật lòng với bạn
Thân!

jackiebi

Member
Con của bạn kô giống Phú Quốc và cũng chả giống Xoáy Thái, vài lời thật lòng với bạn
Thân!
Bạn có thể chỉ ra những điểm ko phải CPQ đc ko? (mình muốn tham khảo ý kiến thật, ko có ý gì cả?)

hopnh123

Member
Bạn có thể chỉ ra những điểm ko phải CPQ đc ko? (mình muốn tham khảo ý kiến thật, ko có ý gì cả?)
Mình có 1 em CPQ tạm coi được trong mắt một số anh em

Mời bạn xem hình rồi tự mình rút ra những điểm khác nhau

Ngực, đầu, mõm, tai, đôi, chất lông,....những cái đập vào mắt khi nhìn 1 con chó

nhànông

Member
Mình có 1 em CPQ tạm coi được trong mắt một số anh em

Mời bạn xem hình rồi tự mình rút ra những điểm khác nhau

Ngực, đầu, mõm, tai, đôi, chất lông,....những cái đập vào mắt khi nhìn 1 con chó

chào bạn.
nhànông tôi thú thật đã xem đi xem lại nhìu lần sự so sánh này... của bạn.và bao nhiu lần xem là bấy nhiu lần tự hỏi...không biết bạn vô tình hay cố ý...? có bao giờ bạn thử đặt mình là bạn TuanLG . bạn sẽ cảm nhận thế nào...riêng tôi,tôi cảm thấy lòng đau nhói...với cách hướng dẫn này của bạn. và tôi nhớ không lầm trước khi hắc cẩu về q12...bạn đã từng có những chú chó rất bình thường...đúng không nào? Ai nên khôn, chẵn dại một lần ! mình là người chơi chuyên nghiệp,và là người đi trước, và cũng có thể là bác,là chú,là anh...nên cách hướng dẫn cần nhẹ nhàn mang tính khuyến khích.. hơn là triệt một đam mê mới chớm nở.
Vài dòng chân thành gửi đến bạn...chắc rằng bạn sẽ giận,và bực mình tôi nhìu lắm...Nếu thật vậy bạn cho nhànông tôi xin lỗi ! vì bởi nhànông tôi vốn ít học, nghĩ sao nói vậy..cũng như đã từng nghĩ, tại sao...tại sao bạn không so sánh mình với Lý Đức !

nhànông.

nhànông

Member
Em nha minh kem mot tuan day 4 thang.
chào bạn.

qua hình mình thấy nhóc nó chưa đạt. nếu bạn có ý sau này đi cng!
và nếu... có điều kiện bạn nên tìm chọn một nhóc khác thì hay hơn. vì dù sao cũng một công nuôi,cũng nhiu đó thức ăn...nhưng thành quả lại khác nhau./.

cám ơn bạn đã cho xem.
chúc bạn luôn vui với đam mê của mình.

nhànông

chào bạn.
nhànông tôi thú thật đã xem đi xem lại nhìu lần sự so sánh này... của bạn.và bao nhiu lần xem là bấy nhiu lần tự hỏi...không biết bạn vô tình hay cố ý...? có bao giờ bạn thử đặt mình là bạn TuanLG . bạn sẽ cảm nhận thế nào...riêng tôi,tôi cảm thấy lòng đau nhói...với cách hướng dẫn này của bạn. và tôi nhớ không lầm trước khi hắc cẩu về q12...bạn đã từng có những chú chó rất bình thường...đúng không nào? Ai nên khôn, chẵn dại một lần ! mình là người chơi chuyên nghiệp,và là người đi trước, và cũng có thể là bác,là chú,là anh...nên cách hướng dẫn cần nhẹ nhàn mang tính khuyến khích.. hơn là triệt một đam mê mới chớm nở.
Vài dòng chân thành gửi đến bạn...chắc rằng bạn sẽ giận,và bực mình tôi nhìu lắm...Nếu thật vậy bạn cho nhànông tôi xin lỗi ! vì bởi nhànông tôi vốn ít học, nghĩ sao nói vậy..cũng như đã từng nghĩ, tại sao...tại sao bạn không so sánh mình với Lý Đức !

nhànông.
Hình như bạn nói hơi quá và cũng chưa hiểu ý của bạn Hợp thì phải. Sự thật vẫn là sự thật, dù nó có thể làm mất lòng ai đó. Hợp đưa lên hình em Mực để so sánh thì theo mình nghĩ là ý rất tốt, để cho chủ chó có 1 cái nhìn rõ hơn về 1 con chó tạm gọi là "Chó Phú Quốc" chứ chưa dám khẳng định là thuần chủng hay không.

chào bạn.

qua hình mình thấy nhóc nó chưa đạt. nếu bạn có ý sau này đi cng!
và nếu... có điều kiện bạn nên tìm chọn một nhóc khác thì hay hơn. vì dù sao cũng một công nuôi,cũng nhiu đó thức ăn...nhưng thành quả lại khác nhau./.

cám ơn bạn đã cho xem.
chúc bạn luôn vui với đam mê của mình.

nhànông
Bác nhà nông ơi, đưa hình lên là đề bạn TuanLG có thể trực quan trong cái nhìn của mình về con PQ. BÁc nói rất nhẹ hàng và ý tứ, nhưng chắc chắn là bạn TuanLG sẽ chẳng biết con chó khác sau này bạn ấy phải chon là như thế nào đâu.:D

nhànông

Member
Hình như bạn nói hơi quá và cũng chưa hiểu ý của bạn Hợp thì phải. Sự thật vẫn là sự thật, dù nó có thể làm mất lòng ai đó. Hợp đưa lên hình em Mực để so sánh thì theo mình nghĩ là ý rất tốt, để cho chủ chó có 1 cái nhìn rõ hơn về 1 con chó tạm gọi là "Chó Phú Quốc" chứ chưa dám khẳng định là thuần chủng hay không.
chào bạn.
theo như bạn nói ở trên...........bạn cho mình hỏi bạn đã khách quan chưa ? bạn nên nhớ rằng khi trang bài mình viết không chỉ có riêng mình bạn đọc....? không lẽ tất cả anh em chơi chuyên nghiệp đều sai có mình bạn đúng.? bạn nên hiểu góp ý và so sánh là hai từ hoàn toàn khác nhau !
vã lại đã là người chơi chuyên nghiệp là tuyệt đối không được lấy hình của người khác đưa cho người khác.bạn hopnh123 đã lấy hình của TuanLG chủ topic làm minh chứng cho bạn jackiebi là sai hoàn toàn ! (tôi nhớ không lầm đã có lần bạn thoại quân đã chỉnh một bạn đã lây hình vì thấy đẹp...và bạn ấy đã xin lỗi. )
và thêm một cái sai nữa là bạn hopnh123 xen kẻ hình của chó mình vào hình chó củaTuanLG là mục đích để làm gì ? bạn cho mình ?
và càng không thể chấp nhận khi bạn hopnh123 lấy hình của mình làm minh họa cho cái đúng (cái chuẩn này ai chứng minh xác nhận ? trong khi trang bài có mục chú ý.
vài dòng cùng bạn ... bạn đã hiểu ý tôi rồi chứ.tôi không xích mích với ai..ngay cả bạn hopnh123 nhưng tôi là người chơi chuyên nghiệp nên cách hành xử cũng phải khách quan ./.

vậy nhé chúc bạn ngủ ngon.

nhànông

nhànông

Member
Bác nhà nông ơi, đưa hình lên là đề bạn TuanLG có thể trực quan trong cái nhìn của mình về con PQ. BÁc nói rất nhẹ hàng và ý tứ, nhưng chắc chắn là bạn TuanLG sẽ chẳng biết con chó khác sau này bạn ấy phải chon là như thế nào đâu.:D
chào bạn.
ý của bạn là rất tốt, xin cám ơn góp ý của bạn. tiện thể mời bạn đọc phản hồi của mình đến bạn ngquochuyvn bạn sẽ hiểu ý của mình hơn. bạn thông cảm nghe..vì cũng đã khuya rồi, mình cũng bết lắm ..đã gần u 50...cười.........

chúc bạn cùng gia đình sức khỏe bình an.

nhànông

can_508381

Member
Mình nghi ngờ là bạn có ý j đó, vì thấy trên topic khác bạn phán lai này lai nọ cũng kinh lắm mà, hihi
Thân!

nhànông

Member
xin lỗi chủ topic.
mình có chút chuyện... cần chứng minh sự khách quan với tất cả ae thành viên, trong bài phản hồi Coi chừng tê lừa đảo cũng như bạn tranvany. vậy mình xin phép cho sự vô duyên này.

lần nữa xin lỗi bạn.

nhànông