• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhờ ace xem hộ đây có phải Bull thuần chủng không

V BULLIES

Member
Chào ace. e tên Vinh e đang định mua 1 e bull. Đây là lần đầu chơi chó Bull lên chưa có kinh nghiệm mong ace chỉ giáo xem đây có phải Bull thuần chủng không.Mong ace góp ý nhiệt tình. Cảm on
đầy là chó mẹ

đây là cún con e định mua. Nó là đực 2 tháng tuổi

đây là bulldog nhà anh phước ở vũng tàu mà,thuần hay lai thì mình cung ko dám chắc nhưng đàn bull này ko được đẹp lắm,đàn này mình thấy chỉ có 1 con đực là còn được,hình bạn chụp ko nhìn rõ nên ko nhận xét được nhiều

V BULLIES

Member
Đúng rồi đấy a à con này là của a Phước. Còn này nó 1 chấm vàng trên lưng

fanfan232

nhìn cũng xinh đấy chứ. mình cũng nuôi bull anh và mình thấy bull khi trưởng thành mới dám nói là đẹp hay không! còn nhỏ thế này thì nhóc nào cũng dễ thương cả. mình nghĩ bạn nên chờ đến 3 4 tháng tuổi hãy rước về không để em ấy xa mẹ sớm tội lắm!

V BULLIES

Member
hic de 3 - 4 tháng nữa thì chắc ko đến lượt e mà giá thành lúc đó cũng cao nữa.

susugo

Member
mình nghĩ là thuần đấy, còn việc xấu hay đẹp phải đợi e nó lớn tí nữa, với lại bạn phải chụp hình e nó to chút và cả khuôn mặt chứ nhìn ngang khó đánh giá..

mình cũng sắp lấy 1 chú bull trong sài gòn chuyển ra, theo kinh nghiệm của bản thân mình thì chú bull này cũng thuần chủng nhưng nếp nhăn k được đẹp. cái này quyết định bởi nhiều yếu tố : dinh dưỡng , nguồn gen và gu thẩm mỹ của từng người khác nhau. đấy là ý kiến của mình. chúc bạn có được em bull như ý nha

Đây là bầy của a PhuocVungTau phải ko ? di nhien là thuan chủng chứ bạn. chỉ có đẹp hay ko đẹp thôi bạn à.
Thân
Ken.

V BULLIES

Member
Cảm ơn các pác. E đang băn khoăn về vấn đề thời tiết. Vì hiện tại bây giờ ngoài Bắc chuẩn bị vào mùa lạnh và nếu chuyển Bull ra ngoài nay ko biết nó có thích nghị được hay ngay được hay ko. E chỉ sợ nó bị ốm vì ở chỗ e ko có BSTY. Các bác cho ý kiến về vấn đề này với

mrbin8x

Member
Nói chung là bulldog thuần chủng và đẹp đều có giá trên 600usd. Còn đẹp xấu thì do con mắt của mỗi người thôi.
Bulldog mà có giá 6tr or 7tr thường thì không được đẹp cho lam.

V BULLIES

Member
Nói chung là bulldog thuần chủng và đẹp đều có giá trên 600usd. Còn đẹp xấu thì do con mắt của mỗi người thôi.
Bulldog mà có giá 6tr or 7tr thường thì không được đẹp cho lam.
Cũng còn tùy bác àh e thấy 1 số Bull trong Nam đẹp cũng bình thường mà giá thành vẫn cao. Trong khi đó e thấy ngoài Bắc Bull như vậy giá chỉ 5 - 6tr. Nói chung là còn tùy vào mắt từng người. Có người cho là xấu nhưng có người lại cho đó là đẹp.(Mà ngoài Bắc tụi e mua cún chỉ tính bằng VNĐ thôi chứ ko tính bằng USD đâu vì Nhà nước cấm mua bán sản phẩm bằng USD mà hihi :D)

Cảm ơn các pác. E đang băn khoăn về vấn đề thời tiết. Vì hiện tại bây giờ ngoài Bắc chuẩn bị vào mùa lạnh và nếu chuyển Bull ra ngoài nay ko biết nó có thích nghị được hay ngay được hay ko. E chỉ sợ nó bị ốm vì ở chỗ e ko có BSTY. Các bác cho ý kiến về vấn đề này với
cũng đang quan tâm tới vấn đề giống bạn này hihi. có ai có kinh nghiệm chuyển chó con ra bắc rồi hoặc riêng bulldog nói chung càng tốt nói cho anh em kinh nghiệm đi nào

thuan_hp

Member
Cũng còn tùy bác àh e thấy 1 số Bull trong Nam đẹp cũng bình thường mà giá thành vẫn cao. Trong khi đó e thấy ngoài Bắc Bull như vậy giá chỉ 5 - 6tr. Nói chung là còn tùy vào mắt từng người. Có người cho là xấu nhưng có người lại cho đó là đẹp.(Mà ngoài Bắc tụi e mua cún chỉ tính bằng VNĐ thôi chứ ko tính bằng USD đâu vì Nhà nước cấm mua bán sản phẩm bằng USD mà hihi :D)
bull ngoai` ba'c re? hon ma` ban. trong nam nguoi` ta chuo^ng. loai. nay`
ngoai` bac' chu? ye^'u la` thich' cho' to va du*~ tho^i.
tho^Ng cam? nha' may' em kho^ng co' vietkey

Blackbear

Member
Bulldog puppy ở HN giá rẻ (5-6 triệu) là vì không có nguồn gốc, gia phả rõ ràng, thường hay bị lai với boxer. Bull-boxer thường rất khỏe, dễ nuôi, đẻ dễ và có thể không cần phải mổ đẻ => giảm chi phí cho những người nuôi kinh doanh. Tôi đã từng nhìn thấy những con bulldog ở HN cao nghều như chó Phú Quốc và đuôi dài đến gần gang tay và giá bán là 2 đến 2,5 triệu/con. Đúng là rẻ thật nhưng con chó chẳng có đặc điểm gì liên quan đến bulldog cả.

Ở HN, nếu chỉ nuôi làm pet thì chịu khó mất thời gian đi tìm mua của những người chơi bulldog (nhưng không kinh doanh) thì cũng có thể tìm mua được bulldog puppy khá đẹp.