• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký Sò Tom và Dâu Angelie

Mimi83

Member
Cô gọi cho Hưng mà không được, dạo này bận quá phải không? Khi nào vãn việc đưa tụi nó đến cô đi, chờ mấy hôm nữa hết mưa đã.

Nhím xinh

Member
Hưng ơi, cô Liễu đây. Cô không post bài lên nick cũ nên phải lập nick mới. Dạo này Hưng bận phải không, cô không thấy Hưng lên VP. Hôm nào đỡ việc hưng cho tụi nó đến cô đi, đợi hết mưa đã.

zZĩnz

Member
mình không thắc mắc, mình chỉ góp ý chút thôi. mình nghĩ bạn nên cho thêm vài cái dấu chấm, phẩy vào. đọc cả đoạn mà không có cái dấu nào để nghỉ, mình hụt hơi
hehehe sơ ri tớ viết vội nên ko để í chấm phẩy mà. Với lại đọc 1 lèo cho nó nhanh đỡ phải nghỉ hahhaah

X

xuka3691

Guest
hehehe sơ ri tớ viết vội nên ko để í chấm phẩy mà. Với lại đọc 1 lèo cho nó nhanh đỡ phải nghỉ hahhaah
ở trên diễn đàn đông người, có cả người lớn tuổi mà. đâu phải ai cũng tuổi teen đâu bạn. đọc không có chấm, phẩy như thế đau mắt lắm, mà lại khó theo dõi nữa.
nhiều lúc mình đọc muốn hụt hơi mà chẳng hiểu bạn nói gì.

mình nghĩ đã là trao đổi và chia sẻ thì nên để mọi người cùng hiểu, cùng chia sẻ được với mình sẽ tốt hơn

Nhím xinh

Member
@ cả nhà. Em xin đính chính là bạn Zin và e ko có gì ạ, là bạn bè vô tư 100%.
@ chị bapcaixinhdep: Cám ơn chị đã hiểu cho em, em cũng sẽ rút kinh nghiệm chị ạ :)
Ơ thế là không có gì thật à, làm mình cứ tưởng chuyến này được ăn khao;)

Hưng ơi, cô Liễu đây. Cô không post bài lên nick cũ nên phải lập nick mới. Dạo này Hưng bận phải không, cô không thấy Hưng lên VP. Hôm nào đỡ việc hưng cho tụi nó đến cô đi, đợi hết mưa đã.
Vâng ạ, đợt này cũng còn hơn tháng nữa cháu thi nên học hơi căng Cô ạ. cuối tuần sau tạnh mưa rồi cháu lại đưa Sò ngố về nô với Ốc Cô nhé. Mà Ốc đi chưa Cô?

Nhím xinh

Member
Vâng ạ, đợt này cũng còn hơn tháng nữa cháu thi nên học hơi căng Cô ạ. cuối tuần sau tạnh mưa rồi cháu lại đưa Sò ngố về nô với Ốc Cô nhé. Mà Ốc đi chưa Cô?
Ốc vẫn ở nhà, chắc tuần sau mới về nhà mới. Hưng cứ lo tập trung học thi cho tốt, xong xuôi rồi qua cô, gọi cả Nghêu qua nữa thì tốt, để cô gọi Hến luôn.:)

Hì cuối tuần đi cho thư giãn cô ạ, tuần sau cháu cũng đc nghỉ nữa. Vâng Nghêu qua được thì cháu đón cả luôn, về sum vầy cho vui Cô nhỉ.

@ cả nhà. Em xin đính chính là bạn Zin và e ko có gì ạ, là bạn bè vô tư 100%.
@ chị bapcaixinhdep: Cám ơn chị đã hiểu cho em, em cũng sẽ rút kinh nghiệm chị ạ :)
@anh Nhimcoi:với a thì e cũng chả muốn nói j thêm nữa anh ạ. Em chỉ góp ý 1 chút với a là nên tìm hiểu và suy nghĩ kỹ trước khi phán xét ai, em cũng đọc mấy bài của a bên topic của chị bizonzon và e nghĩ a là ng thẳng thắn bộc trực nhưng e cũng góp ý với a là ko phải lúc nào như vậy cũng tốt.Còn thực sự em hơi shock khi thấy 1 ng lạ nói về e như vậy, nhưng ko sao, e cũng chả cần a hiểu em làm gì cả. Cám ơn a vì đã góp ý cho em.

Mỗi người một cách hiểu em ạ, miễn là nên bình tĩnh thì sẽ tốt hơn, người ta nói "cả giận mất khôn" mà, đôi khi thẳng thắn cũng tốt nhưng nếu lời nói thẳng thắn mà làm đau lòng người khác thì có nên ko???

Ốc vẫn ở nhà, chắc tuần sau mới về nhà mới. Hưng cứ lo tập trung học thi cho tốt, xong xuôi rồi qua cô, gọi cả Nghêu qua nữa thì tốt, để cô gọi Hến luôn.:)
Nhà mình lại sắp thành bãi chiến trường roài, sợ mấy đứa đó lém 8->

DoreCat

Cô cũng bị lỗi này ạ, cháu cũng từ 07/10 không post được bài, chán quá. Cháu thấy nick của cô và cháu đều được gán "Vieppet sponsor".
hoangmoccuong

Cô cũng bị lỗi này ạ, cháu cũng từ 07/10 không post được bài, chán quá. Cháu thấy nick của cô và cháu đều được gán "Vieppet sponsor".
hoangmoccuong
Chắc là mọi người được "liệt" vào dạng đặc biệt, được chú ý hơn roài.<:p

linhlady

Member
Mình chả thích được ăn khao vụ này, nếu là bạn linhlady thì có khi còn có cảm hứng ấy chứ.>:D<
Hehe. Đấy là chị ưu ái e quá thôi. Chứ e hay bạn Zĩn thì khác gì nhau chứ:x
Mỗi người một cách hiểu em ạ, miễn là nên bình tĩnh thì sẽ tốt hơn, người ta nói "cả giận mất khôn" mà, đôi khi thẳng thắn cũng tốt nhưng nếu lời nói thẳng thắn mà làm đau lòng người khác thì có nên ko???
A ấy giận thì giận thật mà vẫn đủ bình tĩnh lên đính chính là ok rồi. e tưởng phải ở nhà ôm gối tự kỷ luôn cơ =))
Nhà mình lại sắp thành bãi chiến trường roài, sợ mấy đứa đó lém 8->
Thỉnh thoảng bày ra cho có việc để làm c ạ, a Hưng sợ cô với chị rảnh quá :))

DoreCat

Chắc là mọi người được "liệt" vào dạng đặc biệt, được chú ý hơn roài.<:p
Hơ, "Vietpet sponsor" là nhà tài trợ mà, tài trợ nhưng không được post bài hay sao ý, hi hi, đợi Admin fix lỗi xem sao.

Hơ, "Vietpet sponsor" là nhà tài trợ mà, tài trợ nhưng không được post bài hay sao ý, hi hi, đợi Admin fix lỗi xem sao.
Vậy Cương đã "tài trợ" gì thía??????? Hay hôm nào "tài trợ" mang mấy đứa qua nhà tớ đi,để tớ còn có dịp vầy vò bọn nó chứ.

lululubu

Active Member
Ơ thế là không có gì thật à, làm mình cứ tưởng chuyến này được ăn khao;)
:-o Không có gì thật à? Thấy 2 bạn này hợp gu nhau như thế mình lại tưởng phải ý ý từ lâu rồi ấy chứ. Các bạn mà không thành đôi là vietpet mất cả cặp đôi trời sinh ý chứ, đọc topic nhà bạn thấy 2 bạn không iêu nhau nó phí cả đi8->. Chứ e linhlady có nơi có chốn rồi mình ko dám nói liều, sợ mất cỗ, he2.

linhlady

Member
:-o Không có gì thật à? Thấy 2 bạn này hợp gu nhau như thế mình lại tưởng phải ý ý từ lâu rồi ấy chứ. Các bạn mà không thành đôi là vietpet mất cả cặp đôi trời sinh ý chứ, đọc topic nhà bạn thấy 2 bạn không iêu nhau nó phí cả đi8->. Chứ e linhlady có nơi có chốn rồi mình ko dám nói liều, sợ mất cỗ, he2.
:D Để hôm nào a Hưng giới thiệu người yêu cho mọi người, a này ém hàng kinh lắm chị ạ.bạn Zĩn thương e, sợ e bị mọi người mắng nên đứng ra nhận luôn. chắc cũng có tình ý gì đây :-". E là e nghi ngờ vụ mờ ám này lắm, quyết phải điều tra cho ra =))

zZĩnz

Member
:D Để hôm nào a Hưng giới thiệu người yêu cho mọi người, a này ém hàng kinh lắm chị ạ.bạn Zĩn thương e, sợ e bị mọi người mắng nên đứng ra nhận luôn. chắc cũng có tình ý gì đây :-". E là e nghi ngờ vụ mờ ám này lắm, quyết phải điều tra cho ra =))
cô Linh ạ Tôi thất vọng toàn tập về cô luôn Vì thương cô tôi mới lấy thân mình ra ví von mà cuối cùng bị cô tạt gáo nước lạnh vào người thế này thì... Tôi cũng thấy mát há há, CÔ thích thì cứ điều tra xem nó ra cái j ko. Mà tôi cũng nói rồi TÔI VỪA BÉO VỪA XẤU.... Còn lâu mới lọt mắt xanh vào Bạn Canon đẹp zai thuộc Hạng TOP Vietpet. Mà nói về cái vụ hú hí gọi điẹn nhắn tin với Hưng thì cô còn hơn ỐI tôi í .tôi làm sao bì kịp, Này nhé ông í còn định đợi cô ra đây để đi mua thảm cho tụi nhóc XUýt nữa đá tui ra rìa để đi với cô còn j. Nói về cái vụ này thì ko biết ai mới phải điều tra ai nữa ấy chứ:D:D:D

linhlady

Member
cô Linh ạ Tôi thất vọng toàn tập về cô luôn Vì thương cô tôi mới lấy thân mình ra ví von mà cuối cùng bị cô tạt gáo nước lạnh vào người thế này thì... Tôi cũng thấy mát há há, CÔ thích thì cứ điều tra xem nó ra cái j ko. Mà tôi cũng nói rồi TÔI VỪA BÉO VỪA XẤU.... Còn lâu mới lọt mắt xanh vào Bạn Canon đẹp zai thuộc Hạng TOP Vietpet. Mà nói về cái vụ hú hí gọi điẹn nhắn tin với Hưng thì cô còn hơn ỐI tôi í .tôi làm sao bì kịp, Này nhé ông í còn định đợi cô ra đây để đi mua thảm cho tụi nhóc XUýt nữa đá tui ra rìa để đi với cô còn j. Nói về cái vụ này thì ko biết ai mới phải điều tra ai nữa ấy chứ:D:D:D
Á à. Lại cả vụ đệm với thảm cũng tâm sự với Zĩn thế này. phải về kiểm điểm lại mới được ;)) .
Tôi còn lạ gì cô nữa, chỉ là trêu cô thôi, cô là "loại" người yêu mèo hơn yêu người - giống tôi.Có khi tôi với cô lập hội " những người nghiện mèo không sợ béo" đi. Chẳng hiểu sao mèo chưa béo mà mẹ mèo đã lăn quay đơ ra rồi. chán lắm cơ có mỗi mấy kg thịt mà mãi ko teo đi được.
Mà có vụ gì định cho Zĩn ra rìa vậy nhỉ? kể tớ nghe xem nào