• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký NATO ( Anna + Tony )

gobymon

Member
cháu đón em ấy hôm CN rồi cô ơi,nhưng cháu ở HN nên chắc chỉ kết bạn mèo phương xa được thôi :D

ngannhi89

Member
Chào cả nhà ạ

Mấy hôm nay bận quá Ngannhi chẳng up ảnh được.

Tình hình bây giờ tốt lắm rồi, chúng nó chẳng còn đành hanh nhau nữa. NaTo thì tíu tít giỡn suốt còn chị Méo cứ làm "bà trùm" thôi hahaha.

Tập ảnh ngộ nghĩnh chị em nàh Méo Tô Na

Chị Méo thơm miếng nào ^^

Chung bát ăn nghĩa là gia đình đấy ^^

ToNy dạo này đang ganh ăn với Anna lắm, sắp béo tròn béo trịch như cô em rồi hihi!

thuan81

Active Member
Mèo của Ngân Nhi dễ thương quá!chúc hai bé ăn ngon chóng lớn nha!em cho hai bé dùng thức ăn hiệu gì vậy Ngân Nhi?

ngannhi89

Member
Hic lúc đầu chỉ có 1 mình Anna thì dùng Royal, sau 3 con luôn nên tầng suất ăn mạnh mẽ quá, phải đổi loại rẻ hơn là Felipro- loại có Q10giảm nguy cơ sỏi thận cho mèo, hương hải sản, giá 35k/bịch- bình quân 3 ngày là hết 1 bịch hic hic.

Nhiều lcú cảm cảm giác nhà nuôi đến 3 con heo luôn hihi

ngannhi89

Member
Hôm nay, ngannhi trở lại với hình ảnh của Tony đẹp trai. Sau một thời gian tẩm bổ và dưới sự tác động của em gái Anna, Tony đã mập mạp hơn và tất nhiên chẳng còn lạ ai trong nhà nữa. Lông tóc bé đã bắt đầu trở lại với chiều dài từng cm.

2 đứa nhóc này

Ảnh Tony xinh xắn này

Tony tuy là trai nhưng tình cảm lắm, cứ lại nũng nịu với chị, trong khi con em thì chỉ khi đói mới chạy ra vòi vĩnh thôi. Tony lại rất ngoan, chẳng tranh ăn với em bao giờ ( vì em to con và hung dữ quá huhu )

GAFIEL

Member
Mấy hôm vừa rồi nhà cô sửa nhà bận rộn, nên không online được. Giờ nhìn thấy Tony lớn và đẹp trai quá ! Lông cũng bắt đầu dài rồi. Chị Ngannhi chăm em tốt thật. :) Tony, chắc là được sống trong tình thương yêu âu yếm, nên nom đã đở dát và đỡ tự ti rồi. Còn con bé Anna thì nhìn vẫn đanh hanh, đanh đá quá !! :))

ngannhi89

Member
Mấy hôm vừa rồi nhà cô sửa nhà bận rộn, nên không online được. Giờ nhìn thấy Tony lớn và đẹp trai quá ! Lông cũng bắt đầu dài rồi. Chị Ngannhi chăm em tốt thật. :) Tony, chắc là được sống trong tình thương yêu âu yếm, nên nom đã đở dát và đỡ tự ti rồi. Còn con bé Anna thì nhìn vẫn đanh hanh, đanh đá quá !! :))
Cháu rất vui khi đc gặp cô ạ ^^

Tình hình là Anna càng lúc càng ngổ ngáo hơn, thích chơi ú tim cho cả nhà nháo nhào tìm kiếm. Hôm nay bé chui vào tủ quần áo trốn cả buổi sáng cơ.

Tony thì ngoan lắm ( chỉ có thể dùng 1 từ là NGOAN thôi ạ ). Bé không nhút nhát nhưng khá trầm tĩnh, dù rất thích làm nũng hihi.

Chị Méo thì đã chăm béo tốt lại rồi, dù rằng một mảng lông bị rụng sạch do keo dính chuột bám vào. Không sao, Méo vẫn luôn được yêu thương mà.

Chị Méo rất cưng em Tô, còn Tô và Na thì rất hợp nhau trong cái khoản chơi đuổi bắt. Chẳng đêm nào ngủ được yên với 2 anh em nó hihi.

:love struck:

GAFIEL

Member
:) Uh. Tony lớn cũng xinh trai đấy Ngannhi nhỉ !! Hy vọng lớn lên sẽ là một anh mèo điềm đạm, trầm tĩnh. Hihi. Con em Anna thì hình như đang thay lông. Con bé ấy mà đầu têu cho thằng anh nghịch theo, thì có mà như giặc. Mà tại sao lại nghịch đêm không cho cả nhà ngủ thế hở NATO ơi ? Giũ lại chị Méo nuôi thôi. Còn hai anh em NATO thì cho đi nghĩa vụ quân sự rèn luyện cho vào nề nếp !:))

luden

Member
ui, be To xinh nhỉ, thằng nho'c Giunio nha` chị dạo nay` ra da'ng thanh niên lắm rồi, hết tháng 12 này là no' dc 5 tháng tuổi rồi. Chắc sắp cho đi làm rễ được rồi đó ^^. Chỉ co' điều dạo này hai đứa giở chứng kén ăn, kén kinh khủng luôn, giờ ko thèm ăn cơm chà bông nữa, chỉ ăn cá chiên, mà chỉ ăn không thôi nhé. Hhuhu, dòm hai đứa không chịu ăn cơm riết ốm chị bùn quá. Có cách nào cho tụi nó bớt kén ăn đi không? Gio` sáng ra là chiên cho tụi nó hai con cá, rồi ăn Meo, mà luong ăn cũng giảm hẳn, chiều về cũng ăn hai con cá chiên, cơm chà bông để đó chỉ ghé ăn một tí rồi ko thèm ăn nữa. Đáng ghét quá! Chị định cho tụi nó nhịn cá chiên vài bữa để nó đói mà bò ra ăn cơm, mà cứ nhìn bản mặt vòi ăn của tụi nó là mũi lòng. Làm sao đây? Có ai co' kinh nghiệm xử trí mấy đứa kén ăn này ko? Ngoài vụ không chịu ăn cơm thì hai đứa tướng có mi nhon chút nhưng vẫn phá phách đều đặng. Hay cứ giữ cho nó mi nhon thế!

ngannhi89

Member
Chị luden và bà con cô bác thân mến!

Dạo này Ngannhi đang bận học thi nên không có thời gian up date tình hình 2 nhóc, nhưng có thể thông báo rằng 2 bé đều mập mạp, tròn trịa. Riêng Anna thì đang thay lông mặt, nên trong cái mặt bé hơi ốm ( mất lông ý mà hhiih ) nhưng cũng nữ tính lắm rồi, còn Tony ngược lại, bụ bẫm và lì lợm hơn trước.

Các bé thích ăn Whiskat: sáng Whiskat, ăn dặm whiskat, ăn xế Whiskat, ăn tối cũng Whiskat. Tuy nhiên cả 3 đều không được phép bỏ cơm vì whiscat.

3 bé nhà em tương đối dễ ăn chị ạ, có lẽ do tác động lẫn nhau, thấy con này ăn hùng hục, thế là sợ mất phần cũng phải nhảy vào tranh giành cho được.

Nếu đột nhiên bé bỏ ăn chị đem bé tới bác sĩ xem có sao không? Sợ bị giun hay tiêu hoá đấy ạ. 2 bé Nato lúc trước cũng thế.

luden

Member
vì mê mẩn mấy con mèo u' ụ nhà cô Hoa mà chị bay vào comment với..ngôn ngữ chat, hôm sau bò lên coi thì ..ban nick, ặc ặc..cũng may là cô Hoa còn một be' ú màu cafe ^^. Đợi bà chị dọn nhà vài hôm sẽ xin cô Hoa đón thằng nhóc ấy về. Nghe cô tả cái tính háu ăn láu cá của nó mà mê quá đi. Rất có cảm tình với bọn..bặm trợn thế ^^.
Thứ 7 này sẽ cho hai đứa đi bác sĩ xem sao. Nhi chăm mèo nhìn thích quá. Gio chị đang đổi khẩu phần ăn của nó một chút, bây giờ sa'ng hai đứa ăn..cơm gà, hihi, mà ngo' lại thấy toàn cơm, bọn láu cá no lựa gà ăn hết trơn. Tối chị về thì tụi nó được măm thêm mỗi đứa 1 viên fomat. Chị nghĩ nó chỉ kén ăn, vì đi vệ sinh hoàn toàn bình thường, mặt mũi tay chân thì vẫn năng động lém lỉnh. Dù sao sẽ nghe lời khuyên của em là cho chúng nó đi bác sĩ. Không biết bs có thuốc bổ cho nó siêng ăn tí không nhỉ?

ngannhi89

Member
Hôm nay tắm cho Tony, bị nhóc cào đến máu me be bét tay chân. Thật là đau lòng quá. Sau một buổi trưa vật lộn, cuối cùng cũng xong 2 đứa. Tony, Anna và Méo Méo gửi lời chúc Giang1 sinh đến đại gia đình việt ppét và các cô chú bác ở xa:*

luden

Member
haha, khổ thân em, cũng may hai đứa nhà chị chả bao giờ xòe móng vuốt với chị, mỗi lần tắm cho con thằng Junio là nó gào lên như bị đem thịt, Cục Sắt thì ngồi ngoài ngó vào hồi hộp như đang xem phim kinh dị:))

ngannhi89

Member
Cập nhật thêm mấy tấm mới chụp cho 2 đứa. Lớn rồi nên đưa nào cũng mắc cỡ, không còn "mặt dày" chình ình cái mặt ra đề người ta chụp nữa, hihi

Anh em sinh đôi

Mắc cỡ mà

Emgái của Ngannhi phải dỗ cả 2 đứa này

---> Bị bắt mặc áo váy cho gọn gàng xinh đẹp để trình diện mọi người, nên cu cậu Tô có vẻ càu cạu ( hay mắc cỡ mà ), còn bé Na thì thhẹn thùng, e ấp.

ngannhi89

Member
haha, khổ thân em, cũng may hai đứa nhà chị chả bao giờ xòe móng vuốt với chị, mỗi lần tắm cho con thằng Junio là nó gào lên như bị đem thịt, Cục Sắt thì ngồi ngoài ngó vào hồi hộp như đang xem phim kinh dị:))
Ôi chị ơi, em nghĩ là mình nên hẹn nhau sớm sớm, vì dạo này ToNa đều bắt đầu trổ mã rồi. Mà em đố mọi người nhìn hình đoán đuoc75 bé nào Tô bé nào Na đấy:love struck:

luden

Member
Ôi chị ơi, em nghĩ là mình nên hẹn nhau sớm sớm, vì dạo này ToNa đều bắt đầu trổ mã rồi. Mà em đố mọi người nhìn hình đoán đuoc75 bé nào Tô bé nào Na đấy:love struck:
hihi, thằng nhóc thì nó có vẻ lớn rồi em à, còn con nhóc thì hình như còn con nít lắm, Junio thì chị an tâm cho đi ở rể nhà em được ( hic, chỉ có nhớ nó thui, hihi, chị không được công bằng lắm, vì hình như chị thương thằng nhỏ này hơn con nhóc xíu xiu, hihi), nó quậy, nhưng nhát người lạ, cũng rất ngoan ngoãn, từ lúc đem nó về, nỏ chỉ ở duy nhất trong phòng chị, không đi lung tung, cũng chưa hề đặt chân xuống cầu thang bao giờ nên nếu qua làm rể, em chỉ cần cho nó ở quen một chổ, chị sợ..mất cục cưng của chị lắm lắm, còn con nhóc thì thôi, nó ta bà tứ xứ, chị không an tâm với nó chút nào. Tuần này chị làm việc ở nhà nè, em rãnh lúc nào thi đem tụi nó qua chơi nghen. Chỉ sợ nó chia cặp xông vào ...oánh nhau túi bụi thôi=)). Nick chị bên Yahoo ne`: mononoki_kid, khi nào rãnh thì hú nhe

GAFIEL

Member
Ngân Nhi bế bé Anna đấy phải không? Bé Anna xinh, và cô chủ rất xinh đẹp. Chúc Ngân Nhi và NaTo + Méo đón năm mới thật vui nhé. :):):)

ngannhi89

Member
Ngân Nhi bế bé Anna đấy phải không? Bé Anna xinh, và cô chủ rất xinh đẹp. Chúc Ngân Nhi và NaTo + Méo đón năm mới thật vui nhé. :):):)
Vâng, chính nàng ta đấy cô ạh.

Cháu cứ nghĩ 2 đứa này lớn lắm rồi, lục lại thì ra 2 nhóc mới 4 tháng 2 tuần. Lúc đem qua nhà chị luden, thấy 2 bé nhà chị ấy mà hoảng. Nhìn lại mà nghĩ không lẽ 2 đứa nhóc nhà mình bị...đẹt:(:)((
2 bé nhà chị luden bự con gấp đôi Nato đấy ạ, cháu phải bồi bổ thêm cho 2 đứa này thôi ( ăn thì lắm mà sao bé tí, không lẽ giống cô chủ >_< )

Giao lưu, giao lưu...thích ghê cơ. Mà đi ra ngoài mới biết 2 đứa nhà mình đầu gấu gêh cơ. Junio mà khè 1 tiếng, Anna grừ 1 cái liền, làm cu cậu hoảng quá cong *** bỏ chạy. Thế này thì...làm quen gì được cơ chứ:))

ruồi bẹp

Active Member
Tony (h) giờ lông đã mọc dài ra hơn (rùi) rồi nhỉ, đẹp trai quá! Hai đứa nhà bạn (h) giờ nhìn như sinh đôi ý. Giờ mình nhìn ảnh mà muốn phân biệt 2 đứa thì cứ đứa nào mặt đanh đá hơn là Anna :))

luden

Member
chắc hai đứa nhà chị nó già trước tuổi em ạ:day dreaming:, nhất là cái thằng Junio " heo", ngó lại hai đứa nhà em, mặt thằng Junio như cái mâm..chắc cũng giống..chủ nó ^^. Bọn này nó sinh gần giữa tháng 8, hơn bọn nhóc nhà em mấy tuần. :D. To xác thế mà nhát hít, gặp cường địch chỉ rút vào pháo đài..ngủ. Vậy là 4 em, mỗi em một góc ngủ say mê=)). Chị cho hai đứa ăn Royal thấy tụi nó rất thích. Mà bọn này chị chiều quá nên hư, lúc truoc ăn cá thịt thì dẻ ra đút, giờ ăn Royal mà tụi nó cũng thành thói quen. Buổi sáng phải ngồi ..đút hai đứa ăn hạt.^:)^.