• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký mùa hè

lkdh24

Member
Ngày thứ 7...
Kem 6 tháng tuổi, về nhà đc 1 tuần rồi mà vẫn còn nhát chết. Hôm thứ 3 đưa Kem đến cafe của huyenhuong chơi với các bé mèo mà toàn khè khè các bạn, rình rình trốn vào 1 góc. Có bé Exotic đen đến ngửi ngửi, mình tưởng muốn làm bạn hoá ra cắn cổ đòi XXX Kem :suprise: Thằng cha này bị Gay sao ta:thingking: hay vì mắt toét ko phân biệt đc giới tính:straight face: Tóm lại sau 1 ngày giao lưu "HOT BOY" Kem vẫn nhát chết như thường:yawn:

Hôm nay mình trộn cơm thịt cho ăn tối mà dụ mãi nhất định ko ăn. Rình mình đi tắm, cậu bé nhảy ngay lên bàn cắn gói Royal may mà chưa tung toé ra. Chiều quá đâm hư ko chịu ăn cơm đây mà:angry: Nhất định bỏ đói bao giờ ăn hết chỗ cơm mới cho ăn Royal. Ko thì sạt nghiệp vì tiền thức ăn mất:clown: Ôi chàng ta tự nhiên mình bám 2 chân lên ghế mình ngồi rên 'ứ...ứ...ứ..." mắt mở to thao láo nhìn mình rất tội nghiệp: "làm ơn cho em mấy miếng Royal đi huhu..." Cầm lòng như nào đây:( Thôi đi lấy Royal cho kem đây:(( Lương để mèo xơi :((

Kún¥êu

Member
Chị bảo này, bên chị có chương trình mua chịu hàng, bao giờ có tiền thì qua đưa chị cũng ok. Chị quý mấy đứa sinh viên, nhịn ăn nhịn mặc để nhường cho mèo ăn miếng ngon.

lkdh24

Member
Ngày thứ 8...

Từ ngày có Kem sáng nào cũng "được" uống 1/2 hộp sữa thay vì 1 hộp. Sao mèo thì bé bằng 1/10 người, cân nặng thì chắc bằng 1/20, mồm thì biết nói mỗi " meo...méo...mèo", lương tháng thì không có, chuột còn chả biết bắt mà sao cơm bưng nước rót như vua, đến ! cũng tốn tiền. Sáng cho ăn. Chiều cho ăn + dọn sản phẩm. Tối phải chia sẻ cả chỗ ngủ. Đêm đêm tỉnh vài lần vì Kem ko thichs ngủ, thích cào móng chơi :XNghĩ đời lắm lúc thật bất công! Thấy khổ mà vẫn cứ vui vẻ chấp nhận!

Cu cậu ăn rất khôn :( Hôm nay sáng nhất định ko cho ăn hạt, nhất định để cơm lại rồi yên tâm đi làm hý hửng chiều về nhìn cái bát trống rỗng. Nào ngờ... :(
Thấy mình về cứ quấn chân đòi ăn. Thương quá, lại lấy ít hạt cho ăn. Ăn cơm xong trộn cơm cá cho Kem. Kết quả chàng nhặt hết cá ăn, chừa lại cơm....Mình nghèo mà sao lại có "ông" mèo sang chảnh này chứ :((

@Chị Kunyeu: buồn quá :( Em mới hết đời sinh viên từ năm ngoái :((

lkdh24

Member
Ngày thứ 9...

Hôm nay ngoaý tai với căt móng cho kem. Tai em bẩn kinh, chắc chủ cũ ngoài việc cho ăn với dọn vs chắc chả quan tâm gì hơn. Thảo nào mỗi lần em rúc đầu gần mặt mình lại thấy 1 mùi hương khó tả :">
Tổng kết là ngoài cơm cá và hạt khô còn Kem ko thèm ăn thứ nào khác. Ngoài việc kén ăn, cu cậu còn mắc bệnh chết nhát. Ko biết 30/4 đem gửi có ổn không. Lại sợ quá ko ăn ko uống thì khổ :(
Kem ở nhà chỉ quen mỗi mình. Mỗi lần gọi đều lon ton chạy xuống rất yêu ( dù đôi khi phải gọi rát cả cổ:-w) chơi rất ngoan, làm nũng rất dẽ thưưong, mỗi lần vòi ăn thương ko thể tả :( Mong em sớm béo múp, lần trước tắm thấy gầy quá đi mất!

CHị Bích cho e mua chịu đi để e dành tiền đón 1 bé nhà chị Ly về:)),3 đứa nhà e nó ăn hết gói 2 cân tuần trc qua nhà c mua r=((.Sắp pahir qua nàh c nữa r=((.
Mình chỉ cho mấy nhóc nhà mình ăn canin vào bữa sáng vì sáng đi học sớm,k lo cơm cho bọn trẻ ăn được,còn trưa và tối ăn cơm với mình,thịt gà đàng hoàng(thịt gà rẻ hơn thịt lợn) nhưng chúng nó ăn đỏng đảnh vài miếng rồi đòi canin:((,k cho thì mắt n trợn tròn lên nhìn,rưng rưng lệ nên đành phải nhường 1 bước,lấy canin cho ăn..........tốn kém lắm.Tại 3 đứa đang bị nấm nên thôi,cho ăn r còn mọc lại lông rồi chuyển hết qua ăn cơm+thịt+rau:">.k thì 4 cô cháu ra đường ở:-<.

lkdh24

Member
Ngày thứ 11...

Kem tắm rửa sạch sẽ đc 1 ngày đã lăn lộn nghich ngợm bẩn hết rồi :( Mà toàn cào ghế, mua hẳn nhà cho mà ko chịu cào.

@đậu đậu: Mình định cho nhịn đói mấy hôm tập ăn cơm mà ko đành lòng. Giống mèo vòi ăn giỏi quá :( Mà hỏi chủ cũ thì bảo cái gì nó cũng ăn thế mà sao sang nhà mình lại ko chịu ăn :(

lululubu

Active Member
:D Chiều quá sinh hư đấy ấy ạ. Con nhà tớ hồi mới về trường kì cơm thịt gà rồi cơm ruốc, cái gì cũng ăn. Xong về sau biết là bắt nạt được mình rồi thế là giờ fải nhìn mặt bà ý mà phục vụ, lúc nào mà õng ẹo ko ăn canin nữa là fải bóc thịt gà đút vào mồm bà ý mới nhai cho. Giờ tớ cứ mỗi ngày fải luộc cho 1 miếng thịt gà nho nhỏ gọi là giao lưu bổ sung thịt bữa trưa, xong sáng tối ăn royal, đêm uống sữa, tuần 2 miếng phô mai. Thỉnh thoảng đổi sang thịt lợn cho cháu khỏi ngán. Mới cả tập cho nó ăn rau cho khỏi táo bón nữa, mỗi ngày 1 miếng bắp cải. Khiếp mà công nhận chúng nó nịnh nọt ghê lắm, cứ bụng bảo dạ thôi ko cho nó ăn nữa nhịn đi cho ăn cơm mà nó cứ nhìn mình meo meo fát lại thôi ăn gì ăn đi đừng nhìn nữa ^:)^. Bây giờ muốn thành công chỉ có cách gửi sang nhà khác cho ở khổ 1 tuần mới biết thân thôi.

Unincoi

Member
Cái cậu KEM ý công tử đấy. Con giai gì mà xinh ơi là xinh, nhìn cái mặt đáng thương ý không cầm lòng mới là lạ.Thằng mèo nào mà lại gần thì có khi là mang tiếng bắt nạt Ku cậu.