• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký Kenpi:Cùng chia sẽ!!!(White Chihuahua)

Kuppi

Active Member
Trung Thu 09'-Kenpi và đàn con thân yêu bên Gia đình Saigon Toydogs Club!

Nhìn bọn nhóc thật là dể thương:love struck: Kenpi thì đúng là chàng đa tình số:-bd mỗi tuần 1 cô thật là bảnh luôn, ko biết có giống chủ ko ta:)) nếu nói về quần áo thời trang thì Kenpi cũng là số:-bd chụp hình cho bọn nhóc mà chẳng thấy bọn nhóc nhìn gì cả, chỉ thấy mấy cô chủ mặt nhìn tươi như hoa=))=))=)) nhớ mọi người quá;)
-----------------------------------------------------
:praying:Riêng một góc trời..........! 090.8888.628:coffee:

Hi A Hùng,
Chụp mấy Cô Chủ nên các cô ấy phải cười chứ! Còn bên dưới là hình của các nhóc nè, anh xem có đứa nào không nhìn máy là nó đang nhìn chủ:

Cô con gái rượu của Kenpi đây: Công chúa Gapi

Thằng con trai đầu lòng của Kenpi đây: Thái tử Kapi

Thằng con trai kế tiếp của Kenpi đây: Hoàng tử Gogo

Rồi đến Gia đình Khoai lang: Nàng Sáu Đẹp:

Chàng Năm Canh:

Chàng Bẩy Bờm:

Và cuối cùng là bé J.Lo nhà nhokkun:

Kuppi

Active Member
Trung Thu 09'-Kenpi và đàn con thân yêu bên Gia đình Saigon Toydogs Club!

Ba Anh Em nhà KenSu:

Ba Anh Em nhà Khoai Lang,

Sau khi chụp ngoại cảnh thì chủ mệt uống cafe, chó thì lăn đùng ra ngủ:

Kenpi thì tranh thủ thỏ thẻ với em Boo hứa hẹn xe duyên cho lần tới tới nữa:

Kuppi

Active Member
Trung Thu 09'-Kenpi và Trẻ Em Nghèo Vùng Ven Saigon

Sau khi dẫn 3 con nhỏ đi vui chơi ngoại cảnh buổi sáng, thì trưa hôm đó cha con KuKen cùng Chị Ngoại (uyenisme) đi shopping cho Susu một cái yếm đeo. Uyên sẽ update hình khoe nhé!

Xong việc của Gia đình KenSu vào buổi trưa. Chiều Trung Thu hôm ấy, Ken lại theo gót Ku cùng nhóm Tịnh Nguyện đến với các trẻ em nghèo vùng ven Saigon.

Với 50 phần quà nhỏ nhoi như bên dưới:

và một ít bánh kẹo và lồng đèn:

Kenpi đã một mình làm đại sứ cho Saigon Toydogs Charity làm trò vui cho các em nhỏ ngay ngày Trung Thu năm nay!

Nhưng nhìn các em giơ tay nhận quà mà mình cũng nhận ra rằng cuộc sống còn nhiều cảnh khó khăn hơn mình nhiều lắm.

Xong việc thì cũng đến nữa đêm, ngồi bên mái chùa mà Ken thì vật vã còn Ku thì suy nghĩ miên man về một ngày dài của Trung Thu 2009' ở đoạn cuối ngày thì chỉ còn Ku và Ken.

nh0kkUn

Member
con gái em lên ảnh đẹp thế không biết :)) :)) há há... nhớ hôm đó đi off vui quá đi... muốn đi off tiếp... hôm đó em cúp học đi off chứ đâu :|

Giang hồ Kenpi giờ cũng ra dáng người lớn rồi nhỉ. Chúc mừng Kenpi và Boo đã có 1 lứa thật đẹp. Xin chúc mừng và hẹn sớm có dịp tái nạm.

Ti Bui

Member
Nhật ký Kenpi sẽ mãi là kỷ niệm đẹp trong ký ức của các thành viên Saigon Toydogs Club... Ngủ yên em nhé...

Huhuhu em cũng vừa hay tin, giờ vẫn còn chưa hết bàng hoàng, đau lòng quá, sao lại như thế được chứ :cry: :cry: :cry:
Tôi không muốn tin vào sự thật này

Anhcv

Member
Rất buồn khi nghe tin dữ từ cô Phượng. Tuy ít đi off với nhóm nhưng rất thích các thành viên gia đình mình. Anh Quang luôn là ngừơi nhiệt huyết nhất gia đình. Mong anh mãi mãi thanh thản. Nhập ký Kenpi vẫn mãi trong lòng mọi ngừơi.

huynhhung

Member
mình đã đọc topic này nhiều lần, dù chưa gặp mặt anh quang bao giờ nhưng cũng đã chat vài lần, thật sự cũng rất bàng hoàng:(:(:(, những gì anh đã đóng góp cho saigon toydogs mãi mãi sẽ luôn trong kí ức mọi người . hãy ngủ yên anh nhé:praying::praying:

Anh quang ơi! anh luôn là người đi đầu trong phong trào của SGDTC, sự nhiệt tình của anh đưa mọi người k quen biết đến gần nhau vì đều dành tình yêu thương cho các bé cún....Em mới hay tin về anh,em thật sự k thể nào tin điều đó đã xảy ra với anh.Anh hãy ngủ yên anh nhé! mọi người sẽ luôn nhớ vè anh....

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Lời Kenpi dành cho Quang Kuppi

Lời Kenpi dành cho Quang Kuppi

Tác giả: kimkwanlee

Ba ơi, dậy thôi đừng ngủ nữa
Bạn của Ba đang đến rất đông
Ngày mai mình lại off phải không ?
Con lại được vui cùng hội chó

Hai năm qua từ khi con nhỏ
Theo cùng Ba du lịch mọi miền
Vui chơi, làm từ thiện triền miên
Ba con ta bên nhau chia sẻ

Dậy đi Ba ơi! Ba con trẻ
Đừng nằm im bỏ con cô lẻ
Cuộc đời đã đi được bao nhiêu ?
Dậy đi! đừng mặc con Ba nhé!

Sao xung quanh ai ai đều nói khẽ?!
Họ ôm con, chảy nước mắt là sao?
Ba ơi dậy! nói với con đi nào!
Con biết sao khi Ba nằm mãi đó?!!!

Sao bạn Ba ai cũng đều mắt đỏ?
Họ thì thầm gọi hai tiếng :"Quang ơi !"
Và bảo nhau Ba đi xa thật rồi
Ba đi đâu? mà ở trong tim họ?

Ba ơi ba con Kenpi bé nhỏ
Có những điều con chẳng hiểu được đâu
Có lẽ rồi con chỉ sủa gâu gâu
Là con nói con yêu Ba nhiều lắm!

9/10/2009 Ngày Vĩnh biệt Ba Kuppi- Tội nghiệp con trai Kenpi bé nhỏ

Theo lịch thì 09h hôm nay 10/10/2009 Quang Kuppi sẽ chính thức chia tay chúng ta.

Tôi tin chắc Kuppi vẫn sẽ ở lại cùng Hội chó nhỏ VP và trong mỗi người chúng ta, trong mỗi buổi off của Việt Pet

Kuppi chỉ không còn tự viết, tự chụp hình và gửi lên Nhật ký Kenpi

Nhưng tôi tin rằng - Chủ mới của Kenpi sẽ tiếp tục - Chủ của hậu duệ Kenpi sẽ tiếp tục - Hội SGTD sẽ tiếp tục và tất cả chúng ta sẽ tiếp tục viết bài gửi hình liên quan đến Kenpi, hậu duệ kenpi và những ký ức về Kuppi

Topic Nhật ký Kenpi sẽ sống cùng Vietpet và chúng ta bởi đó là 1 Topic đẹp được khởi xướng bởi 1 con người đẹp!

nau oi

Chưa gặp em một lần nào,mà chỉ mới thích đọc bài của em, hôm nay vào VP thì thấy tin dữ, chị chỉ còn biết âm thầm khóc nức nở như khóc một người thân ra đi.
Mong em được bình an nơi miền cực lạc !!!

Khủng long

Active Member
Thằng Kenpi từ lâu đã nổi tiếng trên diễn đàn VP vì nó có những nụ cười rất thú vị .

Nhưng giờ phát hiện ra nó còn biết khóc nữa . Bức hình này chụp hôm cha nó gởi nó ở nhà mình buổi tối để cha nó đi chơi . Nó cứ nghêu ngao khóc vậy cho đến khi cha nó về đó .Cũng nước mắt , nước mũi .....thấy mà thương

yeucho89

Member
Thằng Kenpi từ lâu đã nổi tiếng trên diễn đàn VP vì nó có những nụ cười rất thú vị .

Nhưng giờ phát hiện ra nó còn biết khóc nữa . Bức hình này chụp hôm cha nó gởi nó ở nhà mình buổi tối để cha nó đi chơi . Nó cứ nghêu ngao khóc vậy cho đến khi cha nó về đó .Cũng nước mắt , nước mũi .....thấy mà thương

nhìn nó vậy thấy thương quá nghĩ đến anh Q mà không cầm đựoc nứoc mắt.:((giờ kenpi sao rồi ạ?buồn chuyện anh Q quá cháu quên không hỏi thăm?ai chăm sóc kenpi hiện nay ạ?

Kenpi giờ được gia đình gởi cho Khoa nuôi giùm (cũng là 1 thành viên trong nhóm chó nhỏ của gia đình sgtdc)..đây là 1 người bạn rất thân với Quang lúc còn sống..nên coi đây như 1 kỹ niệm được gởi lại từ Quang..Kenpi là hình ảnh đại diện cho 1 thành viên được nhiều cảm tình nhất của Vietpet nói chung và gia đình nhỏ sgtdc nói riêng..Kenpi sẽ được chăm sóc chu đáo và nhận nhiều tình cảm từ người chủ mới..cũng còn 1 chút gì để nhớ để thương ..an lòng em Quang nhé..