• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký Julie và Lucky

Khủng long

Active Member
Tks Khủng Long. Lâu rồi mới vào được diễn đàn. Chẳng hiểu sao không đăng nhập vào nổi.
Hôm nay vào được rồi. hên cả năm. Hai em Lucky và Rudy đã 5 tháng. Lucky đã được cậu Carlo đem tặng anh bạn thân. Chỉ còn lại Rudy nhắng nhít hệt Julie ngày nhỏ.
Carol sanh ba nhóc, Nhóc trai nhỏ nhất mini lại được đặt tên Lucky. Phen này quyết không cho đổi địa chỉ.
Hehehe......hơi 8 một tẹo nè.....Có nghĩa là thèng Lucky 5 tháng đã thành "quà " còn Carol mới sanh thêm 3 đứa nữa , trong đó có thêm thèng Lucky mini và quyết không đổi đc ? :thingking::thingking::thingking:....hiểu như vậy đúng không TomySp nhỉ ?...........tên cún bên này đọc làm 57 lẩm cẩm luôn =))....sang trang rồi thì chỉ còn nhớ mỗi chữ iii trong đầu à :blusshing:.....( =)) tám quá trời vậy mà kiu là hơ ...hơ....8...=)).)

Tomy-SP

Member
Hehehe......hơi 8 một tẹo nè.....Có nghĩa là thèng Lucky 5 tháng đã thành "quà " còn Carol mới sanh thêm 3 đứa nữa , trong đó có thêm thèng Lucky mini và quyết không đổi đc ? :thingking::thingking::thingking:....hiểu như vậy đúng không TomySp nhỉ ?...........tên cún bên này đọc làm 57 lẩm cẩm luôn =))....sang trang rồi thì chỉ còn nhớ mỗi chữ iii trong đầu à :blusshing:.....( =)) tám quá trời vậy mà kiu là hơ ...hơ....8...=)).)
Hic, đúng là thèng Lucky ...được làm quà vì cả gia đình cậu em lăn đùng ra đòi ôm về.:((
Giờ thì thèng cu mini con Carol lại ...lấy lại tên Lucky, cả nhà ...thề không cho đổi địa chỉ.
Một thèng nữa là Johnny ...đúng là...í...ì...i...
Một tiểu thơ (không i) là Dollar. Tý nữa là Doly. Nhiều iii quá.
Johnny đã ...dược cô em ở Cali về...xin và sẽ đem đi .:((
Tất cả đều trắng phớ, trông ảnh chả phên biệt được em nào với em nào. >:D<
Nhỏ nhất là Lucky , 19/01 này tròn 2 tháng, hiện tại nặng 270gr:love struck:
Dollar 380gr
Johnny hoành tráng nhất chẵn...nửa ký. :blusshing:

Post ảnh mấy em ra mắt ACE để ACE đỡ ...nhầm.

Tomy-SP

Member
Boby ngày ấy ( trắng trẻo) :love struck:

Bây giờ... thành...bò sữa Brazil và thành...quà tặng về tân Bình
Dog Eye

Tomy-SP

Member
Hôm nay rỗi việc vào 8. Tớ đại diện cho sư bá Lucky, bởi Bá đã ra Hà nội, huynh Lucky được làm quà tiếp, tớ giờ là Lucky của nhà. Quá tam 3 bận lần này chắc ăn tớ được ở...nhà.
Mấy bá, huynh đi cũng được cưng lắm nhưng ở nhà vẫn...an toàn hơn, vì cả nhà tớ yêu chó kinh lém.
Tớ giới thiệu bản thân cái đã.
Sanh ra tớ là Momy Carolina. Nặng 1,8 ký. Trấng như bông, thôi tớ up cái ảnh lên để bà con...trăm nghe không bằng 1 thấy:

Papa là Mr. Max, con trai cưng của ông nội đoạt giải nhất Dog Show (quê hương tại Trại Hùng Phát)

Đây là ba huynh đệ nhà tớ. Tớ bé nhất chánh giữa nha. Bởi bé nên tớ lắm mồm, Huynh Johnny to đùng đoàng nhưng lôi thôi tớ gặm liền.
Lúc sanh ra huynh ấy nhỏ nhất, mươi ngày sau huynh ấy to nhất vì ăn lắm. Biệt danh là..."Mộng Năng"

Tớ đây, chính thống là loại bỏ ly nhá. Tớ đã 40 ngày tai tớ to bà con nhìn kỹ nhá, tớ phải vươn cổ mới thò lên khỏi cái ly bia.
Còn cái màn bà con cho vào ly trà thì 3 tuần tai tớ đã vểnh, mỗi tội tai ngắn tũn, giồng hệt quảng cáo cho laọi thuần chủng ở Mỹ giá 2-4000$ mỗi con....Tớ lọt thỏm trong cốc trà ngay
Túm lại bà con lưu ý từ "bỏ ly" nhá. Tớ dzòm đâu đó có cậu bị bỏ ly mà nửa người thò ra khỏi ly, tai còn bé téo. Cở ấy một tháng đã 400gr là cái chắc.
Tớ không bị ...rao bán nên bà con tin tớ đi, tớ gần 300gr thì vào ly là thế đấy. Mươi ngày nữa tớ tròn 2 tháng chắc cổ tớ thò khỏi ly khỏi phải rướn người như bi giờ.

Thêm cái ảnh tớ buồn ngủ bị làm người mẫu

Còn đây là Nhị tỷ Dollar nhà tớ. Tỷ trắng như bông người ngắn tũn, mũm mẽm hơn tớ. Tỷ cũng được ở lại nhà vì cô Ann nhận là của cô.

Còn Đại sư huynh Johnny mộng năng sẽ đi Mỹ...

Đọc topic thấy bạn viết nhật ký hay và vui quá, nhà bạn nuôi nhiều chihuahua quá ha....MÌnh nuôi có 1 em mà 2 năm chẳng có thêm đứa nào......Lúc nào em nó lên giống cho đăng kí 1 vé nha ! Nhìn mấy bé nhà bạn thấy yêu quá......chúc các bé mau ăn chóng lớn nè....

Đọc topic thấy bạn viết nhật ký hay và vui quá, nhà bạn nuôi nhiều chihuahua quá ha....MÌnh nuôi có 1 em mà 2 năm chẳng có thêm đứa nào...:blusshing:...Lúc nào em nó lên giống cho đăng kí 1 vé nha ! ;;)...Nhìn mấy bé nhà bạn thấy yêu quá......chúc các bé mau ăn chóng lớn nè....:love struck:

Khủng long

Active Member
=))=))=)).....8x làm gì mà cà lăm zậy con ? chắc vui quá đây mà ....chưa gì nhà trai đã bỏ trầu cau rồi kỳ này nhất định phải con đàn , cháu đống nhé .
-Quả thật Út Lucky nhà Tomy-SP lần này quá xinh xắn và đẹp giai :-bd . Nhà 57 cũng có một thèng Lucky , lông sát màu vàng sậm ( tên gọi ở nhà là Đại ca ) , hắn đã được 7 tuổi . Cho hai thèng Lucky làm quen nhau nhe .....

Hình hắn đây nè =))

Tomy-SP

Member
Đọc topic thấy bạn viết nhật ký hay và vui quá, nhà bạn nuôi nhiều chihuahua quá ha....MÌnh nuôi có 1 em mà 2 năm chẳng có thêm đứa nào......Lúc nào em nó lên giống cho đăng kí 1 vé nha ! Nhìn mấy bé nhà bạn thấy yêu quá......chúc các bé mau ăn chóng lớn nè....
Nuôi 2 năm mà chưa cho em nó đi...tình yêu à? Rồi, Max phát vé cho iem rùi nhe.
Địa chỉ nhà trước : Nhà hàng Beto 57 Võ Văn Tần P6 Q3 TPHCM. Đến đây sẽ được thử phở Hà nội chính hiệu nữa nà.
Nìn thở chờ ngày nhà gái...cho phép ăn hỏi.
Dog Eye

Tomy-SP

Member
=))=))=)).....8x làm gì mà cà lăm zậy con ? chắc vui quá đây mà ....chưa gì nhà trai đã bỏ trầu cau rồi kỳ này nhất định phải con đàn , cháu đống nhé .
-Quả thật Út Lucky nhà Tomy-SP lần này quá xinh xắn và đẹp giai :-bd . Nhà 57 cũng có một thèng Lucky , lông sát màu vàng sậm ( tên gọi ở nhà là Đại ca ) , hắn đã được 7 tuổi . Cho hai thèng Lucky làm quen nhau nhe .....

Hình hắn đây nè =))

Dứt khoát phải cho Lucky bên này làm quen với Lucky bên đó. Lucky bên đó ách xì một cái thì Lucky nhà này khỏi mua vé bay ....tới...Căm-pu-chia luôn.=))
Đại ca bên đó đẹp dữ hà, Trán gắn chữ nhât, tai gọt trông điển zai lắm.:love struck:

Ra Tết nhà Tomy-SP muốn mời đại gia đình Toy Dogs nhà ta đến Nhà hàng Beto của gia đình gặp gỡ đầu năm mới, nhờ Đại Tỷ Khủng Long thông báo tụ tập anh chị em ta, xem ngày nào nhà ta rảnh.
Sẽ chiêu đãi Đại gia đình ta món ăn truyền thống Hà nội , và tất nhiên là free nên bà con chớ hãi trước nhá.
:party:

Tomy-SP

Member
Tiện thể không bận tớ - Lucky - lại buôn dưa lê nữa đơi. Hôm trước ảnh trong cái...ly tớ đã 50 ngày mà tớ quên béng.
Ối giời anh em nhà tớ sanh đúng cái ngày mưa thối trời thối đất, cộng triều cường lụt mênh mang...May là nhà tớ chuyển về làng Hoa Sen, Hoa Phượng, Hoa Cúc, Hoa Huệ, Hoa Lan... nên đỡ chứ ở Q7 Nam Long Tấn Trường chắc phải sắm cái xuồng ba lá buộc trước của nhà mất
Hôm ấy bà tớ lội mưa đi ăn cưới về lắc đầu quầy quầy : Đám cưới mời 400 người, có mặt cả thảy gần trăm mạng. Hai họ tha hồ mà...khóc vì cỗ thừa, vì...lỗ vốn
Nói hoài mà chưa khai ra cái ngày....sanh nhật: Hôm ấy là 19 -11-2010 đấy ạ.
Túm lại là bà kêu BS Tú sang nhờ vả trước khi đi đám cưới. BS Tú ngắm nghía cai bụng Momy Carol rồi tuyên bố:
-Cô để con mang về theo dõi, con nghĩ phải mổ hôm nay rồi.
Thế rồi muộn khoắt, BS Tú gọi điện cả nhà sang ôm Momy và bọn tớ về.
Ra đầu tiên là Đại Sư Huynh Jonny bé tẹo làm BS Tú sợ sanh thiếu...tháng.
Theo sau là Tỷ Dollar.
Xong đến tớ Lucky. Mà lúc ra tớ vì Tỷ Dollar ngang nhau, ăn đứt Đại Sư Huynh Johnny.

Mươi hôm sau tớ...quắt nhất. Tớ không tranh ăn nổi với các bậc huynh...tỷ...trưởng. Bà và cô thả tớ vào một mình trước với Momy nhưng có lẽ tại cái mũi tớ ngắn ăn hay sặc nên tớ chả buồn ăn.
Nhưng lười ăn lợi lắm nhá. Huynh và Tỷ thì bú mẹ, rồi ăn Diealac, đồ khô ngâm sữa. Tớ được ăn cháo nấu đùi gà, cà-rốt tươi, bắp cải xay nghiêm nhá.
Thôi tớ bé cũng ok vì được nhiều người cưng, mà tớ...phân khối nhỏ thôi nha, tớ chạy nhanh nhất, sủa to nhất, ách ách nghiêm chứ không chỉ "chu chéo" như Huynh J và tỷ D. Bà hay ông gọi là tớ phi ra như thật.
Tội nghiệp cho Huynh Johnny vừa chạy vừa ngã, đôi khi hai chân sau thẳng tưng như diễn viên Ba-lê hay thể dục Nghệ thuật ấy. Chả là huynh ấy " Mộng Năng" mờ.

Thêm mấy cái ảnh tớ gật gù trong ly nhá...

Bị đánh thức tớ ngơ ngáo...

Thêm cái ảnh tỷ Rudy cô chiêu của Sư bá Michelle sanh ngày 17-7-2010
Tỷ chạy vòng quanh nhà phá phách còn hơn cả tớ.

Khủng long

Active Member

.........
Ra Tết nhà Tomy-SP muốn mời đại gia đình Toy Dogs nhà ta đến Nhà hàng Beto của gia đình gặp gỡ đầu năm mới, nhờ Đại Tỷ Khủng Long thông báo tụ tập anh chị em ta, xem ngày nào nhà ta rảnh.
Sẽ chiêu đãi Đại gia đình ta món ăn truyền thống Hà nội , và tất nhiên là free nên bà con chớ hãi trước nhá.
:party:
Hiiiii.........Thế thì còn gì bằng nữa nhề ? cái gì chứ có người chiêu đãi ( mà còn chiêu đãi đầu năm nữa mới khoái chớ $-) ) Tỷ chắc chắn cả nhà SGTD sẽ kéo nhau tới " N.Hàng Beto" để " ăn lấy hên " rồi , Tam muội cứ yên tâm nhé . Thay mặt mọi người .................tỷ là tỷ cứ cám ơn muội trước ( cho chắc ăn í mà =))=))=)) ) . Nhưng đó là chuyện sau tết
-Còn bi giờ là chuyện cuối năm , ăn Tất niên . Mọi người rủ cùng nhau ăn Tất niên dự tính vào ngày 18 AL ( ngày 21 DL ) ở nhà hàng PARKSON 45 Lê Thánh Tôn lầu 4 . Tam muội có tham dự được không ? ăn vào buổi trưa nhé .
Nếu muội tham gia được thì hay quá .....vì tỷ bấy lâu " chỉ biết tiếng chứ chưa có miếng "..... nào của muội =))=))=)).......nhân tiện có buổi gặp mặt của GDTD này , tỷ muội mình và cả các ace trong nhà " xem mắt " nhau luôn he ? =))=))=)) .

Nuôi 2 năm mà chưa cho em nó đi...tình yêu à? Rồi, Max phát vé cho iem rùi nhe.
Địa chỉ nhà trước : Nhà hàng Beto 57 Võ Văn Tần P6 Q3 TPHCM. Đến đây sẽ được thử phở Hà nội chính hiệu nữa nà.
Nìn thở chờ ngày nhà gái...cho phép ăn hỏi.
Dog Eye
Vậy còn gì bằng nữa, mình cám ơn trước nè =D> . mình sẽ chờ ngày chín mùi cho em nó về nhà trai.... =)). Mọi người ăn chơi tất niên bạn đến cho vui, biết mặt có gì mốt mọi người kéo đến nhà bạn quậy phá đầu xuân :party:.

Tomy-SP

Member
Hiiiii.........Thế thì còn gì bằng nữa nhề ? cái gì chứ có người chiêu đãi ( mà còn chiêu đãi đầu năm nữa mới khoái chớ $-) ) Tỷ chắc chắn cả nhà SGTD sẽ kéo nhau tới " N.Hàng Beto" để " ăn lấy hên " rồi , Tam muội cứ yên tâm nhé . Thay mặt mọi người .................tỷ là tỷ cứ cám ơn muội trước ( cho chắc ăn í mà =))=))=)) ) . Nhưng đó là chuyện sau tết
-Còn bi giờ là chuyện cuối năm , ăn Tất niên . Mọi người rủ cùng nhau ăn Tất niên dự tính vào ngày 18 AL ( ngày 21 DL ) ở nhà hàng PARKSON 45 Lê Thánh Tôn lầu 4 . Tam muội có tham dự được không ? ăn vào buổi trưa nhé .
Nếu muội tham gia được thì hay quá .....vì tỷ bấy lâu " chỉ biết tiếng chứ chưa có miếng "..... nào của muội =))=))=)).......nhân tiện có buổi gặp mặt của GDTD này , tỷ muội mình và cả các ace trong nhà " xem mắt " nhau luôn he ? =))=))=)) .
Nguy rồi Tỷ ôi, từ giờ hết năm bà con, bạn bè, Cty đặt ăn sớm, trưa, chiều, tối hết thở luôn. Không cách gì rũ áo bỏ đi được.
Nhà hàng gia đình nên kiêm luôn chức bếp trưởng. Bọn nhóc con cháu chưa thạo nấu bỏ đi thì khách...khóc rưng rức vì ăn đồ thiếu mặn, thừa ngọt, thừa chua.
Hơn nữa cuối năm ai cũng phải đi...tổng kết kế hoạch của cả năm, nhậu nhiều, nhìn thấy đồ ăn ....hãi luôn.
Ra Tết vừa nghỉ ngơi xong, thêm nữa NHBETO sẽ đãi...quan khách những món ...đơn giản nhưng rất dễ ăn. Đảm bảo có món bà con ta chưa được ăn bao giờ nhá. Đồ Hà nội không phải đồ Tây-Tàu gì đâu nha.
Phải xin lỗi mọi người vì chưa bỏ nhà hàng du hý được
Hic Muội sẽ up cái ảnh ...xưa xưa một tý để gia đìng...coi mắt. Đi tìm ảnh đã, không thì phải tìm cái máy ảnh chụp vậy

Khủng long

Active Member
Tomy-SP :Nguy rồi Tỷ ôi, từ giờ hết năm bà con, bạn bè, Cty đặt ăn sớm, trưa, chiều, tối hết thở luôn. Không cách gì rũ áo bỏ đi được........

-Ờ há .......cuối năm là "mùa " làm ăn của các loại dịch vụ mờ ....:thingking::thingking::thingking:

Tomy-SP :...Nhà hàng gia đình nên kiêm luôn chức bếp trưởng. Bọn nhóc con cháu chưa thạo nấu bỏ đi thì khách...khóc rưng rức vì ăn đồ thiếu mặn, thừa ngọt, thừa chua.

-Bếp trưởng ôi ....ráng chừng đôi , ba tiếng thôi......pờ li sờ.....pờ li sờ.....;)

Tomy-SP :....Hơn nữa cuối năm ai cũng phải đi...tổng kết kế hoạch của cả năm, nhậu nhiều, nhìn thấy đồ ăn ....hãi luôn.

-Sời ơi....vậy là muội chưa biết rồi ......nhà mình thít ăn nhậu lém , khỏi sợ hãi gì cả .....miễn là phải vui cơ ....:p

TOMY-SP :...Ra Tết vừa nghỉ ngơi xong, thêm nữa NHBETO sẽ đãi...quan khách những món ...đơn giản nhưng rất dễ ăn. Đảm bảo có món bà con ta chưa được ăn bao giờ nhá. Đồ Hà nội không phải đồ Tây-Tàu gì đâu nha.

-Món gì thế nhẩy ?:thingking::thingking::thingking: tò mò "vãi linh hồn tượng đá" .... tỷ cũng là Bắc đây :smug: vậy mà nghĩ mãi chả da gì hết ....

Tomy-SP ......Phải xin lỗi mọi người vì chưa bỏ nhà hàng du hý được....

-Vậy ....ra tết sẽ bắt phạt muội thôi.........:dancing::dancing::dancing:

Hic Muội sẽ up cái ảnh ...xưa xưa một tý để gia đìng...coi mắt. Đi tìm ảnh đã, không thì phải tìm cái máy ảnh chụp vậy

-Đã tìm được cái ảnh nào chưa muội ? ....xưa một tẹo thôi , mọi người còn nhận ra chứ xưa...xưa quá ......thì ...:suprise::suprise::suprise:

Tomy-SP

Member
Hic...hic...

Tomy-SP :Nguy rồi Tỷ ôi, từ giờ hết năm bà con, bạn bè, Cty đặt ăn sớm, trưa, chiều, tối hết thở luôn. Không cách gì rũ áo bỏ đi được........

-Ờ há .......cuối năm là "mùa " làm ăn của các loại dịch vụ mờ ....:thingking::thingking::thingking:

Tomy-SP :...Nhà hàng gia đình nên kiêm luôn chức bếp trưởng. Bọn nhóc con cháu chưa thạo nấu bỏ đi thì khách...khóc rưng rức vì ăn đồ thiếu mặn, thừa ngọt, thừa chua.

-Bếp trưởng ôi ....ráng chừng đôi , ba tiếng thôi......pờ li sờ.....pờ li sờ.....;)

Tomy-SP :....Hơn nữa cuối năm ai cũng phải đi...tổng kết kế hoạch của cả năm, nhậu nhiều, nhìn thấy đồ ăn ....hãi luôn.

-Sời ơi....vậy là muội chưa biết rồi ......nhà mình thít ăn nhậu lém , khỏi sợ hãi gì cả .....miễn là phải vui cơ ....:p

TOMY-SP :...Ra Tết vừa nghỉ ngơi xong, thêm nữa NHBETO sẽ đãi...quan khách những món ...đơn giản nhưng rất dễ ăn. Đảm bảo có món bà con ta chưa được ăn bao giờ nhá. Đồ Hà nội không phải đồ Tây-Tàu gì đâu nha.

-Món gì thế nhẩy ?:thingking::thingking::thingking: tò mò "vãi linh hồn tượng đá" .... tỷ cũng là Bắc đây :smug: vậy mà nghĩ mãi chả da gì hết ....

Tomy-SP ......Phải xin lỗi mọi người vì chưa bỏ nhà hàng du hý được....

-Vậy ....ra tết sẽ bắt phạt muội thôi.........:dancing::dancing::dancing:

-Đã tìm được cái ảnh nào chưa muội ? ....xưa một tẹo thôi , mọi người còn nhận ra chứ xưa...xưa quá ......thì ...:suprise::suprise::suprise:
Tỷ KL ới ới. Muội...xí hổ quá quá.:blusshing: Hẹn ACE sau Tết.
Hic, mà sau Tết thiệt mà. Tết...Lào.;) Sau Tết rồi tới rằm, rồi chuyển nhà, sửa quán...lu xu bu giờ mới sẵn sàng.
Tỷ chắc đang bận tít mù với hàng...Khủng của Tỷ. :love struck: Tỷ sắp xếp thời gian rồi hô ACE hộ muội nhá. :party:
Chúc Tỷ luôn vui vẻ.

Tomy-SP

Member
Euro, Dolly

Hôm nay Julie tớ lại thân chinh ra viết tiếp Nhật Ký của Julie & Lucky. ( Lucky nhà nè chạy tiệt, chờ lần sau đặt tên vây.)
Số là lần xa xưa tớ sanh ba em đều ra đi cả, một em sau 10 ngày, 1 em sau 1,5 tháng, một em ra Hà nội được 6 tháng thì...trộm bắt mất.
Lần này tớ sanh hai...thị mẹt cả nhé. Papa hai em vẫn là Max điển zai. Hai em lần này không như ba em lần trước mi nhon.
Hai em Euro và Dolly lần này mũm mẽm lém. Mới ba tháng mà nặng cả...ký lô lận.
Dollar - cô chiêu của Tỷ Carol gần 6 tháng cũng chỉ nặng có ký mốt.
Nhà tớ sau một hồi tăng quân số giờ già trẻ lớn bé tổng cộng chẵn ...chục mạng
Jasmine sanh hai em Victoria (Viky) và Bill Clinton đẹp nhất nhà Tomy-SP luôn.
Thôi, bài này tớ khoe hai em của tớ đã.

Tớ lúc...bầu bì nè, nhìn...khiếp chưa

Dolly lạch bạch chũn chĩn (đã di cư ...sang nhà bạn bà)

Euro lông nhung xù như gấu con giống Papa Max

Euro vừa chích phòng dại. Ra Chi cục Thú y thây một chị chạy vòng quanh mà cám cảnh.
Chị không chịu chích phòng dại. Chị Chihuahua nhà chị ấy vác bầu mà lại đi lại ngơ ngẩn, đơ đơ, bỏ ăn.
Chị ấy ôm đi xét nghiêm. Nơi này chỉ nơi kia, bảo phải chờ chết lấy não xét kia. Ghê quá.
Nhưng cái quan trọng là cả nhà chị ấy gần chục người bế ẵm chị chihuahua kia cơ, lôi thôi cả nhà phải đi chích ngừa.
Tốn cả chục triệu chớ bộ. Mất ba chục ngàn thì ngại, giờ mới...mất thời gian đây.
Nhà tớ là đủ bộ lệ. Không Bà thì các câu lôi xènh xệch cả lũ đi chích ngừa. Đến nỗi bác trông xe 187 Lý Chính Thắng trố mắt hỏi:
-Sao chị qua lại đây nhiều thế.
Bà tớ cười:
- Đến lúc chích ngừa cả đàn.
Thôi, tám...chín thế đã. Hẹn ACE lần sau nha. Chúc cả nhà vui vẻ
.​

quanthucha

Member
chào chị TOMY-SP mùa này là mùa dịch dại . đàn cún nhà mình mời thú y quận về nhà , lớn bé đều chích dại hết 12 mũi , mỗi mũi là 11.000đ . đàn cún nhà chị rất xinh . thân chào chị

Tomy-SP

Member
Victoria (Vicky), William (Bill) Clinton

chào chị TOMY-SP mùa này là mùa dịch dại . đàn cún nhà mình mời thú y quận về nhà , lớn bé đều chích dại hết 12 mũi , mỗi mũi là 11.000đ . đàn cún nhà chị rất xinh . thân chào chị
Tks QTC nhiều. Đàn cún nhà bạn cũng ấn tượng lắm, bọn trẻ nhà này mê con đen vàng bên ấy lắm.

Julie tớ khoe lun hai nhóc của Jasmine ái nữ của tỷ Carol nhá. Gia phả bên này xịn xìn xin luôn.
Tỷ Carol thì danh tiếng rùi. Chủ cũ móc túi hơn ngàn đô rinh Tỷ về.

Tỷ Carol (Bà ngoại đây)
:love struck:

Ông ngoại Cu Tý của MR. Thắng Sắc;;)

Momy Jasmine ( Mệnh danh là Nàng Bạch Tuyết nhà Tomy-SP):love struck:

Papa Max, cậu ấm của Trại Hùng Phát - Dady của Max đoạt giải nhất Dogs Show 2008;;)

Ông nội (Giải nhất 2008) của Victoria và Bill Clinton ( con của Jasmine, cháu của Tỷ Carol) khi ở trại Hùng Phát

Rồi, giờ đến nhân vật chính của ngày hôm nay đơi. Hai nhóc tỳ 9 tuần tuổi

Công chúa Victoria ( tên gọi thân mật là Vicky)

Hoàng tử Bill Clinton ( William Clinton) Bảnh trai, đa tình và...manly...

Bà con mỏi mắt, ung sỏ chưa ??? :D Để lần sau khoe tiếp  cả dàn chi-wé-wé nhà Tomy-SP nhá.
Chúc cả nhà ta hép-pì nha.

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua
=D>=D>=D> Em xin chuc mung chi.
Lau roi chang thay chi up bai gi ca, chac co le vi ban cong viec nhieu qua, hom nao ranh moi chi ghe tham nhe :love struck:

Xin mod thong cam vi may khong go duoc tieng viet.