• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký cho bốp và Min đanh đá :X

Kunyeucun

Member
HÌ, hôm nay nắng quá, vượt chặng đường dài nắng và gió để đón Min về trong niềm hân hoan, Min béo quá, 200km đường dài bế bin trên tay mà về thật mỏi mệt
Min giờ đang lạ nhà, chẳng thể chụp được một cái ảnh cho tử tế
cũng chẳng biết Min thuộc loại mèo gì, chỉ biết rằng: Min xinh quá, trông ngây thơ vô số tội
Mắt min màu vàng đồng, trong veo, cảm tưởng như nó sâu vô tận
bộ lông trắng 2 lớp, xù bông mà sờ vào êm mượt tựa như nhung vậy
Min lạ nhà chỉ xoay qua xoay lại cái đầu tròn mà ko thấy kêu gào chi hết :D
yêu min quá!
chủ cũ của Min xích Min vào góc bằng một sợi dây to bản, cổ quấn dây vải thật chặt đến 3 lớp, lúc về cắt dây đồng ra, nhìn lông Min chỗ đó trụi một lượt mà thương quá trời!!!!
Min ngố có cái mũi gẫy thì phải, ngắn ngủn, 2 bên má có một cục thịt cứng đơ, híc, chả hiểu Min thuộc giống Anh lông dài hay vì nhìn yêu quá mà mọi người cấu véo đến sưng cả má!!!!
Chủ của bé được người ta cho nên cũng chả biết Min thuộc giống gì :))
Hôm nay đón Min về, Min được gần 6kg, Bốp gầy hơn 1kg mà cứ loạn lên xì xà xì xồ đòi ngoạm
Mong rằng Min và Bốp sớm hòa hợp với nhau thật tốt...
Muốn tắm cho Min quá mà sợ Min bị cảm vì vừa vượt qua một chặng đường dài đầy nắng........
Min ngoan của chị, chóng ăn chóng béo nhé!!!
chị sẽ chăm cho em thật tốt, thật thơm và thật yêu .............

Kunyeucun

Member
hihi, cám ơn bạn nhìu nhé
bé đang lạ nhà, mình vừa tắm cho bé lúc chiều nhưng giờ vẫn chưa khô, lông bé dày quá hay sao í :'(
đợi đến mai cho bé thật đẹp zai rồi mình up ảnh nhaz :X:X:X
có 2 cái ảnh xấu xí ở trên rùi, đợi bé quen nhà thả bé ra cho bé nô đùa :X:X:X

Kunyeucun

Member
min hâm hôm ni vẫn ko khá hơn
có vẻ sợ sệt :'(
hay Min bị tự kỷ rồi
cá dầm, Meo, whiskas cũng ko thèm động :(
Min ơi, mau mau tươi tỉnh lên nào, em có bít chị lo cho em lắm ko

hatran

Member
Có thể cháu nó lớn rồi và còn lạ nhà nên như thế. Cứ từ từ khi cháu nó đói thì sẽ ăn thôi :) . Chúc cho bé yêu mập thêm chút nữa nhé :-*

sorry bạn nha, do cái 4rum đổi giao diện nên mình ko biết có tin nhắn, đính chính lại với bạn là hình như bé mèo là nga lai anh lông dài, tại vì theo kinh nghiệm mình biết lông tai phải che kín tai, còn mèo nga lông tai ko che kín tai. Mèo nga mặt dài ko có má, nhưng con của bạn mặt nó cũng ko giống nga lắm, nên mình nghĩ là lai giữa ald và nga <để biết thêm chi tiết bạn xem lại con Kiki nhà mình vì nó cũng là mèo ald lai nga, rất giống bé mèo nhà bạn>

Kunyeucun

Member
Có thể cháu nó lớn rồi và còn lạ nhà nên như thế. Cứ từ từ khi cháu nó đói thì sẽ ăn thôi :) . Chúc cho bé yêu mập thêm chút nữa nhé :-*
Hi, thay mặt Min hâm cám ơn bác nhìu :X:X:X
Min vẫn bỏ ăn bác ạ, chán quá trời

Kunyeucun

Member
@ nguabaymau: HỊ, Tks anh nhìu nhé
chẳng hiểu bé là ald hay nga, chỉ bít rằng bé rằng xinh lắm
nhưng mờ đang bị ghét vì không chịu ăn uống gì, chỉ ngồi lặng lẽ nhìn mọi người thui :(