• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký của POMERANIAN tại nhà cún XINH XINH (MỚI)...

Hôm nay mình mới chụp được mấy pô hình của cún ..Nhìn thấy sự trưởng thành của nó mà mình cũng thấy vui...Nếu mọi người ai biết cách chăm sóc và cách dạy cho nó biết cách chào, hỏi , đi, đứng thì cho hay nhé..Cún bắt đầu thay lông từ từ và ra đợt lông mới, tuy hơi ngắn nhưng màu rất đẹp và chỉ còn là màu trắng và vàng mà thôi...ai muốn sở hữu 1 em thì khi nào cún đẻ mình sẽ tặng cho ai yêu cún và có điều kiện nuôi cún...hehe..chủ và cún cũng giống nhau đó chứ...

tientrinhls

hehe.Có chắc là khi nó đẻ sẽ cho 1 con không đấy.em đang nuôi 1 con phốc rồi,em rất thích nuôi loài chó nhỏ.Mà bác ở đâu đấy,em ở tận Lạng Sơn cơ.:)

phóc sóc của bạn thì quá chuẩn rùi, phải gọi là đẹp từng centjmet ^^. đừng hứa trước điều gì cả và cố chăm cho bé đi đã. mà tốt nhất là đừng cho bé đẻ vội vì thấy mấy lão caca bảo bỏ qua 1 đến 2 lần salo đầu thì tốt hơn
bác tiéntrinhl lo xa quá. chó chưa đẻ cơ mà. người yêu cún rất nhiều mà người xin cún cũng chả ít. tốt nhất bt như chưa có

phóc sóc của bạn thì quá chuẩn rùi, phải gọi là đẹp từng centjmet ^^. đừng hứa trước điều gì cả và cố chăm cho bé đi đã. mà tốt nhất là đừng cho bé đẻ vội vì thấy mấy lão caca bảo bỏ qua 1 đến 2 lần salo đầu thì tốt hơn
bác tiéntrinhl lo xa quá. chó chưa đẻ cơ mà. người yêu cún rất nhiều mà người xin cún cũng chả ít. tốt nhất bt như chưa có
Phải đặt hàng xin trước chứ...chó xinh quá...nhìn ghét dễ sợ...Mình cũng mới mua 1 em 2000USD. Nghe nói ở Việt Nam đang có người định mua 1 em CHAMPION giá 10.000 USD cơ, hy vọng sẽ được chiêm ngưỡng

Em cũng đang muốn tỉa lông chó nó gọn lại 1 chút mà chưa có thời gian...Không biết tỉa kiểu nào cho nó đẹp đây....

cuway76

Member
Hôm nay mình mới chụp được mấy pô hình của cún ..Nhìn thấy sự trưởng thành của nó mà mình cũng thấy vui...Nếu mọi người ai biết cách chăm sóc và cách dạy cho nó biết cách chào, hỏi , đi, đứng thì cho hay nhé..Cún bắt đầu thay lông từ từ và ra đợt lông mới, tuy hơi ngắn nhưng màu rất đẹp và chỉ còn là màu trắng và vàng mà thôi...ai muốn sở hữu 1 em thì khi nào cún đẻ mình sẽ tặng cho ai yêu cún và có điều kiện nuôi cún...hehe..chủ và cún cũng giống nhau đó chứ...

Hình như em phốc sóc này bị lai hay sao ấy, mình thấy gần nhà mình chỗ Hồng Mai fox sóc còn đẹp hơn đây gấp nhiều lần:p

uhm..mình cũng nghĩ vậy...

Uh...Đúng rồi...Mình cũng nghĩ nó bị lai đó..Thế mà hiệp hội chó Thái Lan và Việt Nam, Quốc tế công nhận gia phả của nó 3 đời có nòi giống...Chắc mấy người trên đó bị có vấn đề hết, nhìn bằng mắt mà cũng đánh giá được ...Hay thật...

Hình như em phốc sóc này bị lai hay sao ấy, mình thấy gần nhà mình chỗ Hồng Mai fox sóc còn đẹp hơn đây gấp nhiều lần:p
Trời ơi...Mắt của bạn có bị mù không vậy? Tôi ở ngay sát cạnh nhà bán chó ở HỒNG MAI , ở đó bán toàn chó POM Trắng mà lai rõ ràng, mũi thì dài...Con chó ở đó bán 3-4 triệu/con, thấy gớm...Nghĩ sao mà so sánh....chó đó ai mà nói là chó đẹp và gốc thì tôi lạy hồn luôn...chó gì mà 4 tháng mà mới tiêm 1 mũi phòng dại, hỏi tiêm phòng bệnh carê chưa thì nói bệnh carê là bệnh gì? thế là hiểu rồi chứ gì? Cái con POM màu vàng này nếu là lai thì không có giấy chứng nhận , mà có giấy chứng nhận thì ai dám không chứng cho nó, con nào thay lông mà chẳng xấu...Chờ 10-12 tháng tuổi đi sẽ biết thế nào là lễ độ...

hi

Hòa bình lại thôi...Cãi nhau cũng chả được gì...Cuối cùng chó ai về nhà nấy...cãi nhau chi vậy...hehe

Thôi tất cả bỏ qua đi...gây chuyện ầm ĩ lên.......làm diễn đàn căng thẳng quá.Môii người nhịn 1 tí...

Công nhận POM của SENATO quá đỉnh, dễ thương quá...chịu không nổi luôn,...ước gì mình có thời gian sưu tập 1 bộ POM này,..Cún con nhà XINH XINH cũng dễ thương, nhưng nó cần được tỉa lông sẽ đẹp hơn,,,

mình có 1 người bạn bên bác kinh cũng có 1 em phốc sóc rất đẹp và không kem j em nhà bác senato. em đó có mầu tro trắng nhìn ko thích lắm.nhưng nhìn em của bạn này co mầu vàng trắng nhìn thích hơn, kết cái mầu này nhìn phú quý giầu sang :)

lienhoakiem

Up cho bé đẹp nhá, hôm nào rảnh mình cũng muốn post con gái nhà mình lên cho mọi người xem vui thui, pé nha mình 5 tháng tuổi rùi, mini cực kì lun

Pé SAM Chụp hình với POM POM thật dễ thương..Nhìn mấy tấm hình này mà thấy em POM có vẻ thích thú khi được chụp hình thật...hehe